`

Jump to content

มีสายอะไรใช้แทนสายusbของpsvitaในการชาร์ตบ้างไหมครับ

67 replies to this topic

#21 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

• High Royal Executive Members

Posted 23 December 2011 - 10:09 PM

นั้นดิครับ ตอนนี้แบตใกล้หมดมากๆๆอ่ะครับT_T ปิดเครื่องเก็บเข้ากล่องไปทันทีเมื่อรู้ว่าไม่มีสายชาร์ตครับ...

#22 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 23 December 2011 - 10:25 PM

แล้วทำไมมันไม่มีสายusb นะครับ
ในกล่องที่ผมซื้อ มันก็มี สายปลั๊กไฟ+ก้อนอแดปเตอร์+สายusb ที่ต่อvita
3ชิ้น มาด้วยกันนี้

#23 nikumaru

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 December 2011 - 10:27 PM

ซื้อจากร้านไหนครับ ทุกกล่องมันต้องมีให้มาเป็นอุปกรณ์บังคับเลยนะครับ
ผมว่ากลับไปทวงที่ร้านที่ซื้อมาด่วนเลยดีกว่าครับ

#24 ได้DCมานานนม

Posted 23 December 2011 - 11:07 PM

ครับเดี๋ยววันอาทิตย์จะไปทวงครับ ผมได้แค่สายปลั๊กไฟกับก้อนadapterครับ ถ้าไม่ได้เรื่องจะเอาชื่อร้านมาประจานเลยครับ

#25 gt41

เซียนเกม

Posted 23 December 2011 - 11:37 PM

อ้าวซวยจริงๆ ลงสัยร้านเอาไปเล่นแล้วลืมเอามาใส้ หรือว่าเอาออกมาดูแล้วเก็บไม่ครบ .. เอาใจช่วย ครับ ผมก็อยากได้เร็วๆแล้วเมือนกัน เงินก็มี แต่ของยังไม่พร้อม ..

#26 ได้DCมานานนม

Posted 23 December 2011 - 11:41 PM

View Postgt41, on 23 December 2011 - 11:37 PM, said:

อ้าวซวยจริงๆ ลงสัยร้านเอาไปเล่นแล้วลืมเอามาใส้ หรือว่าเอาออกมาดูแล้วเก็บไม่ครบ .. เอาใจช่วย ครับ ผมก็อยากได้เร็วๆแล้วเมือนกัน เงินก็มี แต่ของยังไม่พร้อม ..

ผมก็นึกในใจอยู่เหมือนกันว่าโคตระซวยครับ

#27 Lambetta

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 23 December 2011 - 11:58 PM

View PostDC-FOR-A-LONG-TIME, on 23 December 2011 - 11:41 PM, said:

ผมก็นึกในใจอยู่เหมือนกันว่าโคตระซวยครับ

เครมเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ

#28 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 December 2011 - 01:52 AM

ถ้่าทิ้งระยะเวลาไปหลายวัน แล้วกลับไปร้าน
ร้่านมันจะเชื่อเราเหรอครับ ว่าไม่มีสายในกล่องจริง ๆ
ร้านอาจจะใส่ความว่าเราเอาไปลืมไว้ไหนหรือเปล่า
และอาจจะบอกเราว่า ตอนซื้อก็ต้องเช็คอุปกรณ์กันแล้ว
และอาจจะบอกเราอีกว่า ถ้าของไม่ครบจริง ทำไมไม่ติดต่อในวันนั้น

ผมว่า มีสิทธิเจอคำถามเหล่านี้จากทางร้านแน่ ๆ เลยครับ
ผมว่างานนี้ 50 50 เลยครับที่ร้านที่คุณไปซื้อจะรับผิดชอบน่ะ

เอาใจช่วยครับ

#29 tum_ps3

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy

Posted 24 December 2011 - 06:53 AM

ผมอ่านทีแรกก็ยังงงนะว่าสายของคุณไม่มีได้ไง ในกล่องยังไงก็ต้องมี

ผมว่ารีบไปทวงเลยดีกว่าครับ เพราะมันจำเป็นมาก ไม่มีมันก็เหมือนไม่มีเครื่องเลยอ่่ะ

#30 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 08:06 AM

ครับ ผมกะว่าอาทิตย์นี้จะเข้าไปครับ พอดีวันเสาร์ติดงานจริงๆครับ T_T

#31 poad

เซียนเกม

Posted 24 December 2011 - 08:10 AM

สอบถามครับ ที่ชาร์จไม่ได้นี่เพราะหม้แปลงมันประกอบด้วย 3 ส่วนเหรอครับ 1 สายไฟเสียบเต้าบ้าน 2 หม้อแปลง 3 สายUSB ต่อหม้อแปลงเข้าPSvita (ที่คุณ
DC-FOR-A-LONG-TIME ไม่มี) ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ตอนซื้อจะได้ตรวจดูก่อน

#32 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 08:13 AM

ใช่ครับ ตอนซื้อผมไม่ได้ดูให้ดีเองนึกว่าที่ชาร์ตมีแค่ 2 ส่วนครับ พอดีวันนี้มีสอนที่มหาลัยเลยไปไม่ได้อ่ะครับ T_T คงต้องไปโวยพรุ่งนี้ครับ ถ้าไม่ได้นี่ซวยมากๆอ่ะครับ

#33 poad

เซียนเกม

Posted 24 December 2011 - 08:15 AM

เอาใจช่วยครับ ผมว่าลองโทรไปก่อนดีไหมครับวันนี้ แจ้งเอาไว้่ก่อน เผื่อทางร้นอาจจะเก็บไว้ให้ก็ได้ครับ

#34 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 08:24 AM

View Postpoad, on 24 December 2011 - 08:15 AM, said:

เอาใจช่วยครับ ผมว่าลองโทรไปก่อนดีไหมครับวันนี้ แจ้งเอาไว้่ก่อน เผื่อทางร้นอาจจะเก็บไว้ให้ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมลืมเอานามบัตรเขามาด้วยกะว่าเย็นๆกลับบ้านไปจะลองโทรดูครับ

#35 gt41

เซียนเกม

Posted 24 December 2011 - 09:12 AM

โทรไปคุยไว้เค้าหาเจอก็คงได้มา แต่ถ้าร้านก็หาไม่เจอด้วยนี้สิครับเรื่องใหญ่เลย ... ประเดนมันจะอยู่ตรงนี้
ขอให้หาเจอนะครับ ว่าแต่ได้เกมอะไรมาครับท่าน ไม่ต้องใช้เมม

#36 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 10:26 AM

Marvel Vs. Capcom 3 ครับไม่ต้องใช้เมมครับ

#37 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 10:34 AM

ถ้าสมมุติว่าทางร้านเขาไม่รับผิดชอบนี่ กว่าจะมีสายชาร์ตขายก็หลังปีใหม่ใช่ไหมครับ เวรรเลยT_T เศร้าอ่ะครับ ตอนนี้โทรไปที่ร้านไม่มีคนรับเลยครับ

#38 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 24 December 2011 - 10:43 AM

หากหาไม่ได้ก็มีอีกวิธีครับ คือหาเพื่อน ๆ ที่ใช้ VITA ที่บ้านหรือที่ทำงานอยู่ใกล้ ๆ คุณได้ดีซีมานมนานดูครับ

แล้วขอยืมหรือฝากชาร์ทเอาครับ เผื่อมีเพื่อน ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ ครับ จนกว่าจะมีสาย usb เข้ามาขายอ่ะครับ

Edited by XBOX386, 24 December 2011 - 11:59 AM.

#39 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 10:51 AM

โทรไปโวยมาแล้วครับ มันบอกว่าจะเช็คของให้แล้วโทรกลับ แต่ผมว่าน่ะคงไม่ได้เรื่องเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปเลย เอาไงเอากัน

#40 ได้DCมานานนม

Posted 24 December 2011 - 10:54 AM

View PostXBOX386, on 24 December 2011 - 10:43 AM, said:

หากหากไม่ได้ก็มีอีกวิธีครับ คือหาเพื่อน ๆ ที่ใช้ VITA ที่บ้านหรือที่ทำงานอยู่ใกล้ ๆ คุณได้ดีซีมานมนานดูครับ

แล้วขอยืมหรือฝากชาร์ทเอาครับ เผื่อมีเพื่อน ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ ครับ จนกว่าจะมีสาย usb เข้ามาขายอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยครับท่าน พรุ่งนี้ผมว่าจะไปฝากร้านgameshop ชาร์ตครับ เพราะผมก็เป็นลูกค้าร้านเขาเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเขาจะให้หรือเปล่า ส่วนตัวช่วงนี้ก็คงไม่ได้เล่นอะไรเยอะครับ ตอนนี้เน้นps3มากกว่าครับ แล้วไอ้ที่ซื้อก็เพราะว่าเห็นเปนเครื่อง3G+wifi ราคาไม่แรงจนเกินไปเลยซื้อครับ แต่ของผมเวลาที่มืดๆๆก็เปนจอด่างดำน่ะครับ เห็นตอนแรกตกใจเลยแต่ไม่มีผลกระทบกับการเล่นครับ