`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มีสายอะไรใช้แทนสายusbของpsvitaในการชาร์ตบ้...

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 23 Dec 2011

นั้นดิครับ ตอนนี้แบตใกล้หมดมากๆๆอ่ะครับT_T ปิดเครื่องเก็บเข้ากล่องไปทันทีเมื่อรู้ว่าไม่มีสายชาร์ตครับ...

kumagift's Photo kumagift 23 Dec 2011

แล้วทำไมมันไม่มีสายusb นะครับ
ในกล่องที่ผมซื้อ มันก็มี สายปลั๊กไฟ+ก้อนอแดปเตอร์+สายusb ที่ต่อvita
3ชิ้น มาด้วยกันนี้

nikumaru's Photo nikumaru 23 Dec 2011

ซื้อจากร้านไหนครับ ทุกกล่องมันต้องมีให้มาเป็นอุปกรณ์บังคับเลยนะครับ
ผมว่ากลับไปทวงที่ร้านที่ซื้อมาด่วนเลยดีกว่าครับ

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 23 Dec 2011

ครับเดี๋ยววันอาทิตย์จะไปทวงครับ ผมได้แค่สายปลั๊กไฟกับก้อนadapterครับ ถ้าไม่ได้เรื่องจะเอาชื่อร้านมาประจานเลยครับ

gt41's Photo gt41 23 Dec 2011

อ้าวซวยจริงๆ ลงสัยร้านเอาไปเล่นแล้วลืมเอามาใส้ หรือว่าเอาออกมาดูแล้วเก็บไม่ครบ .. เอาใจช่วย ครับ ผมก็อยากได้เร็วๆแล้วเมือนกัน เงินก็มี แต่ของยังไม่พร้อม ..

gt41, on 23 December 2011 - 11:37 PM, said:

อ้าวซวยจริงๆ ลงสัยร้านเอาไปเล่นแล้วลืมเอามาใส้ หรือว่าเอาออกมาดูแล้วเก็บไม่ครบ .. เอาใจช่วย ครับ ผมก็อยากได้เร็วๆแล้วเมือนกัน เงินก็มี แต่ของยังไม่พร้อม ..

ผมก็นึกในใจอยู่เหมือนกันว่าโคตระซวยครับ

Lambetta's Photo Lambetta 23 Dec 2011

DC-FOR-A-LONG-TIME, on 23 December 2011 - 11:41 PM, said:

ผมก็นึกในใจอยู่เหมือนกันว่าโคตระซวยครับ

เครมเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ

auns555's Photo auns555 24 Dec 2011

ถ้่าทิ้งระยะเวลาไปหลายวัน แล้วกลับไปร้าน
ร้่านมันจะเชื่อเราเหรอครับ ว่าไม่มีสายในกล่องจริง ๆ
ร้านอาจจะใส่ความว่าเราเอาไปลืมไว้ไหนหรือเปล่า
และอาจจะบอกเราว่า ตอนซื้อก็ต้องเช็คอุปกรณ์กันแล้ว
และอาจจะบอกเราอีกว่า ถ้าของไม่ครบจริง ทำไมไม่ติดต่อในวันนั้น

ผมว่า มีสิทธิเจอคำถามเหล่านี้จากทางร้านแน่ ๆ เลยครับ
ผมว่างานนี้ 50 50 เลยครับที่ร้านที่คุณไปซื้อจะรับผิดชอบน่ะ

เอาใจช่วยครับ

tum_ps3's Photo tum_ps3 24 Dec 2011

ผมอ่านทีแรกก็ยังงงนะว่าสายของคุณไม่มีได้ไง ในกล่องยังไงก็ต้องมี

ผมว่ารีบไปทวงเลยดีกว่าครับ เพราะมันจำเป็นมาก ไม่มีมันก็เหมือนไม่มีเครื่องเลยอ่่ะ

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 24 Dec 2011

ครับ ผมกะว่าอาทิตย์นี้จะเข้าไปครับ พอดีวันเสาร์ติดงานจริงๆครับ T_T

poad's Photo poad 24 Dec 2011

สอบถามครับ ที่ชาร์จไม่ได้นี่เพราะหม้แปลงมันประกอบด้วย 3 ส่วนเหรอครับ 1 สายไฟเสียบเต้าบ้าน 2 หม้อแปลง 3 สายUSB ต่อหม้อแปลงเข้าPSvita (ที่คุณ
DC-FOR-A-LONG-TIME ไม่มี) ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ตอนซื้อจะได้ตรวจดูก่อน

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 24 Dec 2011

ใช่ครับ ตอนซื้อผมไม่ได้ดูให้ดีเองนึกว่าที่ชาร์ตมีแค่ 2 ส่วนครับ พอดีวันนี้มีสอนที่มหาลัยเลยไปไม่ได้อ่ะครับ T_T คงต้องไปโวยพรุ่งนี้ครับ ถ้าไม่ได้นี่ซวยมากๆอ่ะครับ

poad's Photo poad 24 Dec 2011

เอาใจช่วยครับ ผมว่าลองโทรไปก่อนดีไหมครับวันนี้ แจ้งเอาไว้่ก่อน เผื่อทางร้นอาจจะเก็บไว้ให้ก็ได้ครับ

poad, on 24 December 2011 - 08:15 AM, said:

เอาใจช่วยครับ ผมว่าลองโทรไปก่อนดีไหมครับวันนี้ แจ้งเอาไว้่ก่อน เผื่อทางร้นอาจจะเก็บไว้ให้ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมลืมเอานามบัตรเขามาด้วยกะว่าเย็นๆกลับบ้านไปจะลองโทรดูครับ

gt41's Photo gt41 24 Dec 2011

โทรไปคุยไว้เค้าหาเจอก็คงได้มา แต่ถ้าร้านก็หาไม่เจอด้วยนี้สิครับเรื่องใหญ่เลย ... ประเดนมันจะอยู่ตรงนี้
ขอให้หาเจอนะครับ ว่าแต่ได้เกมอะไรมาครับท่าน ไม่ต้องใช้เมม

Marvel Vs. Capcom 3 ครับไม่ต้องใช้เมมครับ

ถ้าสมมุติว่าทางร้านเขาไม่รับผิดชอบนี่ กว่าจะมีสายชาร์ตขายก็หลังปีใหม่ใช่ไหมครับ เวรรเลยT_T เศร้าอ่ะครับ ตอนนี้โทรไปที่ร้านไม่มีคนรับเลยครับ

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 24 Dec 2011

หากหาไม่ได้ก็มีอีกวิธีครับ คือหาเพื่อน ๆ ที่ใช้ VITA ที่บ้านหรือที่ทำงานอยู่ใกล้ ๆ คุณได้ดีซีมานมนานดูครับ

แล้วขอยืมหรือฝากชาร์ทเอาครับ เผื่อมีเพื่อน ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ ครับ จนกว่าจะมีสาย usb เข้ามาขายอ่ะครับ
Edited by XBOX386, 24 December 2011 - 11:59 AM.

โทรไปโวยมาแล้วครับ มันบอกว่าจะเช็คของให้แล้วโทรกลับ แต่ผมว่าน่ะคงไม่ได้เรื่องเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไปเลย เอาไงเอากัน

XBOX386, on 24 December 2011 - 10:43 AM, said:

หากหากไม่ได้ก็มีอีกวิธีครับ คือหาเพื่อน ๆ ที่ใช้ VITA ที่บ้านหรือที่ทำงานอยู่ใกล้ ๆ คุณได้ดีซีมานมนานดูครับ

แล้วขอยืมหรือฝากชาร์ทเอาครับ เผื่อมีเพื่อน ๆ ที่อยู่ใกล้ ๆ ครับ จนกว่าจะมีสาย usb เข้ามาขายอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยครับท่าน พรุ่งนี้ผมว่าจะไปฝากร้านgameshop ชาร์ตครับ เพราะผมก็เป็นลูกค้าร้านเขาเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเขาจะให้หรือเปล่า ส่วนตัวช่วงนี้ก็คงไม่ได้เล่นอะไรเยอะครับ ตอนนี้เน้นps3มากกว่าครับ แล้วไอ้ที่ซื้อก็เพราะว่าเห็นเปนเครื่อง3G+wifi ราคาไม่แรงจนเกินไปเลยซื้อครับ แต่ของผมเวลาที่มืดๆๆก็เปนจอด่างดำน่ะครับ เห็นตอนแรกตกใจเลยแต่ไม่มีผลกระทบกับการเล่นครับ