`

Jump to content

ได้มาแว้ว บทสรุป Skyrim Prima Guide (มีภาพปลากรอบด้วย) : )

19 replies to this topic

#1 bobomilan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2011 - 09:07 AM

หลังจากตามหามานาน สุุดท้ายก็ได้มาล่ะครับ เชิญรับชมกันได้เลย ภาพอาจไม่ชัดเท่าไหร่เพราะถ่ายด้วย iPhone

อันนี้พึ่งแกะเลยครับ ข้างในซีลกันกระแทกอย่างดีเลย

นี้คือหน้าแรกที่เปิดเข้ามาครับ ภาพสวยความละเอียดดีมากครับ :love2:

หน้านี้คือช่วงกลางๆเล่มครับ สี่สีสวยงาม ดูง่ายมากๆ

ส่วนตรงนี้ อย่างที่เห็นครับ จะมีแผนที่แถมมาให้ด้วยครับ แต่ถ้าจะเอาออกมาใช้ก็ต้องดึงออกมา มันจะมีรอยประให้อยู่แล้ว แต่พูดตามรู้สึกไม่อยากแกะเลยครับ เพราะปล่อยไว้แล้วสวยดีอ่ะ บวกกับกลัวว่าแกะไม่ดีจะขาดอีก :sorry:

นี้อีกด้านของส่วนแผนที่ครับ

นี้หน้าสุดท้าย สวยงามมากๆครับ

ยอมรับครับว่าประทับใจมากๆกับตัวหนังสือ
ในใจก็คิดว่าถ้าในไทยมีบทสรุปคุณภาพแบบนี้ก็ดีน่ะ ราคาไม่เกี่ยงเลย ถ้าคุณภาพระดับนี้ :prey:

สุดท้ายคงจะมีคนถามผมแน่นอนว่าได้มาจากไหน คำตอบคือ.....
ร้าน Kinokuniya ที่พารากอนครับ แต่ผมไม่ได้ไปซื้อเองน่ะ โทรสั่งซื้อเอา
หนังสือลด 20% ด้วย รวมราคาหนังสือกับค่าจัดส่งก็ 800 กว่าบาทครับ (ค่าจัดส่ง 120 กว่าบาท)

ระยะเวลาที่สั่งก็ สั่งวันเสาร์ได้หนังสือวันอังคารครับ

ใครสนใจก็ลองๆไปหาดูได้เลยครับ

:bye3:

อ้อ เพิ่มเติมอีกนิด

ตามจริงแล้วหนังสือบทสรุป Skyrim จะมีทั้งหมดสองเซ็ทครับ คือเซ็ทปรกติ(ที่ผมมี)
กับอีกราคาจะประมาณ 1300 กว่าๆ หน้าปกรู้สึกจะเป็นแบบแข็งๆเลย และจะมีของแถมมากขึ้นด้วย

แต่ผมถามดูแล้วที่ร้านของไม่มีน่ะครับ

Edited by bobomilan, 21 December 2011 - 09:14 AM.

#2 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2011 - 09:22 AM

เอ้ย ผมเพิ่งไปดูมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว ไม่เห็นมีของ SKyrim เลยนะ งงเลย แบบนี้ต้องไปดูใหม่

ที่ไปดูผมเจอหลายเกมส์เลย เช่น

- MW3
- UC3
- WKC2
- BF3

แต่ไม่เจอ Dark Souls T_T

แล้วแต่ละเกมส์มีหลายเจ้าเลยงงไปหมด มี Piggy, Brady, Prima ไม่รู้เอาอันไหนดี 555+ เล่มหนาๆฟาดหัวทีสลบชัวร์ - -*

ผมเดินหาที่สาขา Paragon อยู่นานเหมือนกันกว่าจะเจอใครสนใจก็จะอยู่ตรงหมวด Computer นะครับ มองดีๆจะเจอเรียงๆเป็นแถบๆเลย

ว่าแต่ Kinokuniya ที่ CTW กับ Paragon นี่ คิดว่าสาขาไหนหนังสือเยอะกว่า

EDIT : ผมอยากได้ Skyrim กับ Dark Souls มาก T_T

EDIT 2 : ว่าแต่จขกท. สั่งยังไงครับ จากเว็ปนี้หรือเปล่า http://www.kinokuniy...ction=keySearch

Edited by GodSlaYeRz, 21 December 2011 - 09:26 AM.

#3 -*- -*-

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 21 December 2011 - 09:44 AM

วันเสาร์ไปหวดมา คิโนะพารากอน เหลือ 2 เล่มอ่ะครับ -*- ปกแข็งไม่มีแอบเศร้า T_T ถ้าหมดคงมีมาเติมเรื่อยๆอ่ะผมว่า
600 กว่าหน้า หนุนนอนได้เลย :wow2:

#4 bobomilan

Posted 21 December 2011 - 09:45 AM

ผมโทรไปครับ แล้วต่อไปที่แผนกหนังสือภาษาอังกฤษ แล้วถามเรื่องรายละเอียดเรื่องการซื้อได้เลยครับผม

Edited by bobomilan, 21 December 2011 - 09:46 AM.

#5 abooy21

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 21 December 2011 - 10:00 AM

ผม pre-order ปกแข็งจาก amazon ตั้งแต่เดือนตุลา $23 ค่าส่งแบบธรรมดา $9 รวมประมาณ $33 ตอนแรกคิดว่าจะต้องใช้เวลาส่งนานเป็นเดือน แต่ผิดคาด เพราะของวางจำหน่าย 12 พฤศจิกา ส่งมาถึงบ้าน 22 พฤศจิกา รวมแค่ 10 วันเอง คุ้มค่าน่าสะสมมั่กๆครับ ใครหาซื้อไม่ได้ ก็ลองใช้ทางเลือกนี้ดูครับ นานนิดนึงแต่ถูกกว่าด้วยนะ อิอิ

#6 GodSlaYeRz

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2011 - 10:02 AM

View Postabooy21, on 21 December 2011 - 10:00 AM, said:

ผม pre-order ปกแข็งจาก amazon ตั้งแต่เดือนตุลา $23 ค่าส่งแบบธรรมดา $9 รวมประมาณ $33 ตอนแรกคิดว่าจะต้องใช้เวลาส่งนานเป็นเดือน แต่ผิดคาด เพราะของวางจำหน่าย 12 พฤศจิกา ส่งมาถึงบ้าน 22 พฤศจิกา รวมแค่ 10 วันเอง คุ้มค่าน่าสะสมมั่กๆครับ ใครหาซื้อไม่ได้ ก็ลองใช้ทางเลือกนี้ดูครับ นานนิดนึงแต่ถูกกว่าด้วยนะ อิอิ

สั่งหนังสือจาก Amazon นี่ มีโอกาสโดน Tax แบบสั่งของจาก Play-asia หรือเปล่าครับ

View Postbobomilan, on 21 December 2011 - 09:45 AM, said:

ผมโทรไปครับ แล้วต่อไปที่แผนกหนังสือภาษาอังกฤษ แล้วถามเรื่องรายละเอียดเรื่องการซื้อได้เลยครับผม

อ้อ ขอบคุณครับ

Edited by GodSlaYeRz, 21 December 2011 - 10:02 AM.

#7 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 21 December 2011 - 10:07 AM

View PostGodSlaYeRz, on 21 December 2011 - 10:02 AM, said:

สั่งหนังสือจาก Amazon นี่ มีโอกาสโดน Tax แบบสั่งของจาก Play-asia หรือเปล่าครับ

หนังสือ มันยกเว้น tax นะครับ

#8 GodSlaYeRz

Posted 21 December 2011 - 10:18 AM

View PostMio and Mayu, on 21 December 2011 - 10:07 AM, said:

หนังสือ มันยกเว้น tax นะครับ

โอ้ว เพิ่งรู้นะครับเนี่ย - -* ขอบคุณพี่แสงมากครับ

#9 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 December 2011 - 10:33 AM

แต่ต้องระวังหนังสือที่แถม CD มาด้วยนะครับ ประเภทนี้อาจจะโดนภาษีได้

#10 GodSlaYeRz

Posted 21 December 2011 - 10:41 AM

View PostThe Great Wall, on 21 December 2011 - 10:33 AM, said:

แต่ต้องระวังหนังสือที่แถม CD มาด้วยนะครับ ประเภทนี้อาจจะโดนภาษีได้

ขอบคุณครับ ผมลองคำนวณเล่นๆ ถ้าที่ Kinokuniya มีขายก้อซื้อที่นี่เลยดีกว่า ต่างกันนิดเดียวจริงๆ

ยิ่งถ้ามีบัตรสมาชิกลดราคาอีก เผลอๆถูกกว่าสั่งจาก Amazon

แต่ต้องดูค่าเงินตอนสั่งจาก Amazon ด้วย ถ้าได้ 29-30 น่าจะถูกกว่า Kino

Edited by GodSlaYeRz, 21 December 2011 - 10:42 AM.

#11 bobomilan

Posted 21 December 2011 - 10:50 AM

ส่วนตัว ผมมองว่า มันได้ของเลยน่ะ ถ้าเราซื้อที่ kino

เคยว่าจะสั่งกับ paly-asia เหมือนกัน แต่พอนั่งนึกถึงช่วงรอของ ผมเลยลองหาที่ไทยก่อนดีกว่า

อย่างน้อยก็ไม่ต้องรอนาน แถมที่ผมซื้อ ตัวหนังสือก็ลดราคาเหลือแค่ 600 กว่าๆจากราคาเต็ม 851 บาทด้วย

บวกค่าส่งอีก 120 กว่าบาท ไม่ต้องเสียเวลาไปพารากอน ไม่ต้องเปลืองค่ารถ(บ้านผมอยู่ลาดพร้าว) สั่งให้ส่งนี้ล่ะเวิร์คสุด

ป.ล.รู้สึกว่า ถ้า walk-in ก็ได้ลด 20% เหมือนกันน่ะครับ สำหรับหนังสือใหม่

#12 หมูดำ

We run Bangkok

Posted 21 December 2011 - 11:15 AM

เฮ้ยๆๆๆ
หวดแน่นอน
อย่างสวยเบยคับ

#13 GodSlaYeRz

Posted 21 December 2011 - 12:02 PM

View Postbobomilan, on 21 December 2011 - 10:50 AM, said:

ส่วนตัว ผมมองว่า มันได้ของเลยน่ะ ถ้าเราซื้อที่ kino

เคยว่าจะสั่งกับ paly-asia เหมือนกัน แต่พอนั่งนึกถึงช่วงรอของ ผมเลยลองหาที่ไทยก่อนดีกว่า

อย่างน้อยก็ไม่ต้องรอนาน แถมที่ผมซื้อ ตัวหนังสือก็ลดราคาเหลือแค่ 600 กว่าๆจากราคาเต็ม 851 บาทด้วย

บวกค่าส่งอีก 120 กว่าบาท ไม่ต้องเสียเวลาไปพารากอน ไม่ต้องเปลืองค่ารถ(บ้านผมอยู่ลาดพร้าว) สั่งให้ส่งนี้ล่ะเวิร์คสุด

ป.ล.รู้สึกว่า ถ้า walk-in ก็ได้ลด 20% เหมือนกันน่ะครับ สำหรับหนังสือใหม่

ส่วนลดนี่ ต้องมีบัตรสมาชิกหรือเปล่าครับ ผมดูในเว็ปเค้าบอกต้องมีบัตรสมาชิก

ส่วนเรื่อง ซื้อจากที่ไหน ผมคิดง่ายๆเลยตามนี้

ถ้า Kino มีของก็จัดเลยครับ ถ้าไม่มีค่อยสั่ง Amazon จบข่าว

EDIT : Skyrim ปกแข็งผมเห้นในเว็ปมีให้สั่งอะ http://www.kinokuniy...m=9780307891402 1300 บาท

Edited by GodSlaYeRz, 21 December 2011 - 12:04 PM.

#14 123

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 December 2011 - 12:07 PM

สวยน่าอ่านมากครับ ชักอยากได้บ้าง

#15 bobomilan

Posted 21 December 2011 - 12:58 PM

View PostGodSlaYeRz, on 21 December 2011 - 12:02 PM, said:

ส่วนลดนี่ ต้องมีบัตรสมาชิกหรือเปล่าครับ ผมดูในเว็ปเค้าบอกต้องมีบัตรสมาชิก

ส่วนเรื่อง ซื้อจากที่ไหน ผมคิดง่ายๆเลยตามนี้

ถ้า Kino มีของก็จัดเลยครับ ถ้าไม่มีค่อยสั่ง Amazon จบข่าว

EDIT : Skyrim ปกแข็งผมเห้นในเว็ปมีให้สั่งอะ http://www.kinokuniy...m=9780307891402 1300 บาท
ส่วนลดผมก็งงๆเหมือนกันครับ ตอนแรกเขาคิดราคาผมปรกติ

แต่พอส่งบิลรายละเอียดมาให้ทางเมล ดันลดมาให้ 20%(สบายตัวเลยเรา :eiei: )
ผมคิดว่ามันน่าจะเพราะตามที่ผมบอกน่ะครับ คือหนังสือใหม่ลด 20% น่ะ

ส่วนเรื่องปกแข็งเห็นเหมือนกันครับว่ามี แต่ถามแล้วบอกหมดครับ อดเลย :sad3:

#16 AsimuZ

????

Posted 21 December 2011 - 03:16 PM

หนังสือเกมส์ถ้ามาใหม่ๆ นี่ คิโนะ จะลด 20% อยู่แล้วครับ แต่ถ้าเก่า ๆ จะไม่ลดนะ

#17 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 21 December 2011 - 03:41 PM

ได้มาแล้วเหมือนกันครับ จาก pa

#18 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 21 December 2011 - 11:11 PM

ขอบคุณมากครับ กำลังหาอยู่เลย

#19 boz

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 23 December 2011 - 01:20 PM

อยากได้ฉบับ pdf จังคับ หาได้ที่ใหนดี ไม่หนักไม่เกะกะด้วย อ่านจาก ipad สบายๆ

#20 chow

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 December 2011 - 10:18 AM

ไปซื้อมาอาทิตย์กว่าละ โทรไปถามก่อน ตอนแรกจะสั่งของ pa รวมค่าส่ง dhl ล่อไปพันกว่า เปิดเจอคิโนมี โทรถาม ออกรถทันที ตอนผมไปวางเป็นตั้งๆ ที่ เค้าเตอร์เลย

ได้ uncharted 3 กะ batman arkham city มาด้วย เพราะลด 20% เหมือนกัน สบายเลย ไม่ต้งงรอของ