`

Jump to content

ตัดสินใจไม่ได้กับเครื่อง2รุ่นนี้

72 replies to this topic

#21 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 December 2011 - 06:18 PM

View Postbannakan2000, on 03 December 2011 - 06:08 PM, said:

แปลกแฮะ กะอีแค่เรื่องมือถือต้องมาคิดจริงจังขนาดนั้นเลยเหรอ
ไม่เห็นจำเป็นต้องมาบรัฟอะไรกันเลย ชอบตัวไหนก็ใช้ตัวนั้นซิครับ
ผมไม่ใช่สาวกของค่ายไหน แค่ประทับใจตัวไหนแล้วมีดียังไงก็แค่มาบอกต่อ
s2 วัสดุอาจจะไม่ดีแต่อย่างอื่นที่มันดีก็ไม่น้อยครับ
ที่ผมพูดเรื่อง gps เพราะผมพึ่งเดินทางไปเที่ยวกับครอบครัว
แล้วผมประทับใจมันมากที่สุด ถ้าเทียบกับของแถมจากมือถือรุ่นอื่นๆ ก็เท่านั้นเอง

ทำใจครับ เคยโดนมาแล้ว หลังๆผมเลิกเสวนากับสาวกค่ายนี้แล้วครับ

#22 bannakan2000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 03 December 2011 - 07:06 PM

View Postnontawat233, on 03 December 2011 - 04:44 PM, said:

สรุปผม ซื้อ sony arc s มาครับ ยังไม่รู้ว่าเป็นไง เพิ่งใช้ แอนดรอย ครับ
สมัคร gmail ก่อนเลย เพราะต้องใช้ในการล็อกเข้ามาเก็ตครับ

โปรแกรมเบื่องต้นที่ควรจะมีไว้ในเครื่องนะครับ

1.phono ให้มันขึ้นหน้าจอโอเปอเรเตอร์แปลกๆมางั้นแหละ หุหุ
2.screen off and lock ไม่อยากกดปุ่มบ่อยๆ เดิมมันเจ๊ง =="
3.quickPic ArcS แรมที่ให้มาน้อย ผมแนะนำโปรแกรมนี้สำหรับเอาไว้เปิดดูรูปครับ
4.MyBackup Pro ชื่อก็บอกอยู่แล้ว
5.ES File explorer ดูไฟล์ต่างๆในเครื่องครับ
6.JuiceDefend ประหยัดแบตได้จริงหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะพึ่งลงเมื่อวาน
ถ้าประหยัดได้จริงค่อยเสียตังค์ซื้อตัวเต็ม s2กินแบตม๊ากกกกก เยอะที่สุดเท่าที่เคยใช้มือถือมาเลย
7.App2sd ไว้ย้ายแอปลงเมมการ์ด
8.Screen capture มีประโยชน์มากกว่าที่คิดแบบไม่นึกไม่ฝันเลย กดเบอร์ ข้อมูล แล้วแคปรูปเก็บไว้
9.random RingTone ชื่อบอกอยู่แล้ว
10.Full screen Caller ID อันนี้ก็เช่นกัน
11.vignette เป็นแอปที่เอาไว้ถ่ายรูปแบบแปลกๆ ดูแล้วได้อารมณ์ติสมาก ชอบสุดๆ
12.paper camera อีกโปรแกรมที่ถ่ายรูปสวยดีครับ
13.Flash Light ไฟฉาย
พวกนี้เป็นโปรแกรมที่ผมใช้เองครับ แต่คนอื่นอาจไม่ชอบก็ได้ครับ

แล้วก็พวกไลฟวอลเปเปอร์ครับ มีทั้งฟรีแล้วก็เสียตังค์ ถ้าถูกใจตัวไหนค่อยซื้อตัวเต็ม
ที่ผมซื้อตัวเต็มแล้วชอบๆก็มี Panoplanet-SeazonZen-MyBeachHD-MMA Australian

ถ้าเบื่อหน้าจอเดิมๆ ผมแนะนำ Go Luncher EX ครับ แล้วโหลดพวก Locker-contact-sms-dialer มีธีมเป็นล้าน
หรืออีกตัวนึง psb shell 3D ตัวนี้สวยมากครับแต่แพงไปนิด 470 บาท(ผมยังไม่ได้ซื้อครับ รอมันลดราคาก่อน อิอิ)

Edited by bannakan2000, 03 December 2011 - 07:12 PM.

#23 nontawat233

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Location:147/11-12 Moo 3 Pakklongbangplakod,Phrasamuthchedi,Samuthprakarn 10290
  • Interests:Games

Posted 03 December 2011 - 08:29 PM

16000 ครับ เจมาท

#24 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 04 December 2011 - 02:38 AM

View PostDevilot, on 03 December 2011 - 06:18 PM, said:

ทำใจครับ เคยโดนมาแล้ว หลังๆผมเลิกเสวนากับสาวกค่ายนี้แล้วครับ

ค่ายไหนครับผมก็แนะนำ HTc นะครับ แบ่งแยกชนชั่นเกินไปหรือเปล่าครับท่านก็แค่ ความเห็น แตกต่างไม่ได้ต่อว่าสักหน่อย

#25 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 December 2011 - 08:29 AM

Sensation ถ่ายรูปห่วยมากคับ ใช้อยู่ ถ้าเน้นถ่ายรูป Facebook ผมว่า Sony arc S ดีกว่าคับ สวยที่สุดในกลุ่ม วัสดุดีกว่า S2 ดูหรูหรากว่า ถ้าไม่เล่น Rom ไรมากเนี่ย ดีกว่าหลายขุมคับ โดยเฉพาะกล้องเทพมาก จอ Bravia ก้อชัดโครตหละ

#26 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 December 2011 - 08:52 AM

View Postsunya1, on 04 December 2011 - 02:38 AM, said:

ค่ายไหนครับผมก็แนะนำ HTc นะครับ แบ่งแยกชนชั่นเกินไปหรือเปล่าครับท่านก็แค่ ความเห็น แตกต่างไม่ได้ต่อว่าสักหน่อย

เค้าไมไ่ด้ว่าท่านกันนะครับ อ่านดูดีๆสิครับ

#27 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 04 December 2011 - 09:34 AM

View PostDevilot, on 04 December 2011 - 08:52 AM, said:

เค้าไมไ่ด้ว่าท่านกันนะครับ อ่านดูดีๆสิครับ

ผมว่า อย่ามองว่าเป็นสาวกเลยครับพี่แกก็แนะนำ แอนดรอยอยู่เหมือนกันไม่ได้แนะนำแอนดรอย ทำใจกว้างๆ ก็ดีครับ
อย่างผมยังอยากได้TAB ที่เป็นแอนดรอยเหมือนกัน

แตกต่างแต่ไม่แตกแยก

Edited by sunya1, 04 December 2011 - 09:35 AM.

#28 sunya1

Posted 04 December 2011 - 09:37 AM

View Postarnon_ara, on 04 December 2011 - 08:29 AM, said:

Sensation ถ่ายรูปห่วยมากคับ ใช้อยู่ ถ้าเน้นถ่ายรูป Facebook ผมว่า Sony arc S ดีกว่าคับ สวยที่สุดในกลุ่ม วัสดุดีกว่า S2 ดูหรูหรากว่า ถ้าไม่เล่น Rom ไรมากเนี่ย ดีกว่าหลายขุมคับ โดยเฉพาะกล้องเทพมาก จอ Bravia ก้อชัดโครตหละ

แล้วเรื่องความเร็ว CPU ล ะครับ Sensation มันเขียน 8 ล้านนี้ถ่ายออกได้ห่วยแตกอีกเหรอครับเนีย

ตอนนี้ผมรอ 7.7 ซัมซวย TAB โทรออกได้อยุ่เมื่อไหรจะมาก็ไม่รู้แตเกลียดยี่ห้อนี้มากแต่ก็ยังอยากได้ของมันอิอิเพราะมันทำ TAB โทรออกได้ ยี้ห้อเดียว

Edited by sunya1, 04 December 2011 - 09:38 AM.

#29 MiniSize

Posted 04 December 2011 - 01:52 PM

View PostDevilot, on 03 December 2011 - 06:18 PM, said:

แปลกคน ใช้มือถือคนละยี้ห้อ ถึงกับเลิกคุยกัน เมียคุณใช้ S2 หรือป่าวหว่า

Edited by MiniSize, 04 December 2011 - 01:52 PM.

#30 pattric

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 December 2011 - 04:50 PM

View PostMiniSize, on 04 December 2011 - 01:52 PM, said:

แปลกคน ใช้มือถือคนละยี้ห้อ ถึงกับเลิกคุยกัน เมียคุณใช้ S2 หรือป่าวหว่า

ท่าทางคุณจะไม่รู้ตัวเลยนะครับ

ผมคนนึงที่ชอบเข้ามาใรบอร์ดมือถือของ DGO บ่อยๆ

และผมก็เห็นหลายๆครั้งมาก ที่คุณพยายามจะพูดแขวะอีกฝั่ง และแทบทุกครั้งคุณเป็นคนเริ่มก่อน

ลองย้อนกลับไปดูโพสของคุณแต่ละกระทู้ดูเอานะครับ ผมเห็นบ่อยมากแต่ผมเองก็ไม่อยากจะมาโต้ตอบอะไร

ยอมรับว่าใช้ S2 จะเชื่อหรือไม่ก็ตาม ผมไม่ได้เป็นสาวกอะไร ดีผมว่าไปตามดี ถ้าเจออะไรห่วยๆผมก็ว่าตามนั้น

แต่การที่คุณมาแขวะมือถือค่ายนี้ก่อนบ่อยๆ มันทำให้ร้สึกเหมือนกับว่า คุณกำลังคิดว่า

คนซื้อค่ายนี้ใช้แม่ม โง่ วะ คิดได้ไงวะซื้อของค่ายนี้

ซึ่งผมบอกได้เลย แม่มไร้สติมากครับ อ่านโพสคุณผ่านตามาเยอะ เพิ่งมาโต้ตอบวันนี้ โพสนี้แหละ

อย่างเช่นกระทู้นี้ ดูซิว่าคุณเปิดประเด็นอะไร

สรุป S2 ใช้ดีเพราะ navi หุหุ

ถ้ามันมีดีแค่นั้น คนเค้าจะซื้อใช้กันหรอครับ

ล่าสุดจำไม่ผิด คุณก็เคยโดน Mod เตือนไปแล้วนะ แต่มันคงไม่มีอะไรดีขึ้นเลย

เอาเป็นว่าเลิกคลั่งเหอะครับ คุณมีดีอะไรยกข้อดีของคุณมา แต่ไม่ต้องไปแขวะค่ายอื่นเค้า

ถ้าจะแขวะ จะด่า ก็ยกเหตุการณ์ หรือหลักฐาน หรือเหตุผลอะไรขึ้นมา แบบนั้นน่าฟังกว่าเยอะ

เช่น คุณซื้อมาใช้แล้วไม่ถึงเดือน แม่มเจ๊ง ดับเอง เอออย่างงี้มันยังน่าฟังเป็นอุทาหรณ์

ไม่ใช่ยกมาเป็นอุทาเห่า ไปเรื่อย

จะบอกให้ว่า เพื่อนผมใช้มือถือกันหลายยคนหลายยี่ห้อ มันก็มีปัญหากัน

อย่างค่ายที่คุณเชียร์นักหนาเนี่ย ผมก็เห็นมันมีปัญหาต้องเข้าศูนย์มาก็หลายคนเหมือนกัน ที่ดีๆเลยก็มี มันก็ไม่ต่างกันกับค่ายอื่นหรอก

วันนี้ผมเดือดไปหน่อย ไม่เกีย่วกะผมหรอกโพสนี้กระทู้นี แต่อ่านโพสนายยคนนี้แล้วมันเหมือนด่าคนที่ใช้ SS

ไม่พอใจไม่ต้องซื้อใช้ ใช้ที่คุณพอใจ แค่นั้นจบ

ขอโทษ Mod ด้วยครับที่ผมพิมพ์แรงไปหน่อย เป็นครั้งแรกเลยมั้งที่ทำแบบนี้ในบอร์ดนี้

หากมีบทลงโทษ ผมก็ขอยอมรับครับ

Edited by pattric, 04 December 2011 - 04:52 PM.

#31 MiniSize

Posted 04 December 2011 - 05:09 PM

ผมไม่ชอบผมก็พูดตรงๆ ผิดตรงไหน ผมรัก ผมเทิดทูน Apple ผมก็พูด แสดงความคิดเห็นตรงๆ ส่วนเรื่องเขาเตือนเรื่อง พูดไม่สุภาพ
ผมรัก Apple รัก Steve jobs ผมเกลียดซัมซุง เกลียดแอนดรอย จบ
อยากใช้ htc เหมือนกัน แต่ต้องรอ 4S

Edited by MiniSize, 04 December 2011 - 05:16 PM.

#32 pattric

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 December 2011 - 05:17 PM

View PostMiniSize, on 04 December 2011 - 05:09 PM, said:

ผมไม่ชอบผมก็พูดตรงๆ ผิดตรงไหน ผมรัก ผมเทิดทูน Apple ผมก็พูด แสดงความคิดเห็นตรงๆ ส่วนเรื่องเขาเตือนเรื่อง พูดไม่สุภาพ
ผมรัก Apple รัก Steve jobs ผมเกลียดซัมซุง เกลียดแอนดรอย จบ

ผมไม่ได้ว่า ว่าคุณรักใคร หรือคุณเกลียดใคร

เก็บเอาไว้ดีมั้ย คุณเกลียดมันหมายความว่าคนอื่นต้องเกลียดด้วยหรอ ??

ให้พูดแบบจากใจเลยมั้ย ผมไม่ชอบ APPLE เลยด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง

แต่ผมไม่เคยมาแสดงออกบนที่สาธารณะ ไปย้อนหาโพสเก่าผมได้เลย ว่าเคยไปแขวะค่ายไหนมั้ย

ผมถือว่าผมให้เกียรติผู้ใช้ แต่ละคน ตัดสินใจเลือกอะไร ย่อมมีเหตุผลของตัวเอง

การไปแขวะแบบนี้ มันก็คือการไปว่าเค้าอ้อมๆว่า ซื้อมาใช้ได้ไง ค่ายนี้

สุดท้ายคำว่าพูดตรงๆ คุณเคยได้ยินมั้ยว่า

คนที่เค้าอยากด่าใครก็ด่า โดยที่ไม่สนใจคนอื่น สุดท้ายพอมีคนไปว่าเค้า เค้าก็จะแก้ตัวว่า "ก็ผมคนพูดตรงอ่ะ"

ถ้าข้ออ้างนี้มันใช้ได้ผล ต่อไปใครจะด่าอะไรใครก็คงไม่ต้องใส่ใจคนอื่นแล้วละครับ

ด่าไปก่อน แล้วค่อยบอกว่า "ก็ผมคนพูดตรงอ่ะ" เอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้างครับ อยู่บนสังคมเดียวกันแท้ๆ

ปล ผมไม่ได้ว่าคุณ Sunya นะครับ เพราะคุณใช้ข้อมูลทางเทคนิคมาโชว์เปรียบเทียบให้ จขกท ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจ

ซึ่งผมมองว่า เป็นการแนะนำที่ดีมากๆครับ

Edited by pattric, 04 December 2011 - 05:18 PM.

#33 MiniSize

Posted 04 December 2011 - 05:30 PM

ไปด่าท่านกระบี่หัก ด้วยนะ

Edited by MiniSize, 04 December 2011 - 05:31 PM.

#34 Devilot

เซียนเกม

Posted 04 December 2011 - 05:43 PM

คุยถึงเมียมาคุยกันต่อหน้าดีกว่ามั้งครับ ? จะบ้าอะไรก็ให้มันมีขอบเขตหน่อย ผมคุยกัยคนที่มีวุฒิภาวะคนที่คลั่งหนักผมก็ไม่คุยด้วยก็แค่นั้น

เบอร์โทรผมหาไม่ยากหรอกถ้าไม่มีก็บอกได้ รูปผมก็อยู่ในกระทู้เล่นกล้าม หรือให้ไปรับก็บอกได้ครับ

Edited by Devilot, 04 December 2011 - 05:46 PM.

#35 sunya1

Posted 04 December 2011 - 05:54 PM

View PostMiniSize, on 04 December 2011 - 05:09 PM, said:

อยากใช้ htc เหมือนกัน แต่ต้องรอ 4S

อันนี้ผมก็ชอบ Apple เหมือนกับพี่ ส่วน ลุงจอบ ผมว่าเป็นคนเก่ง ครับ

#36 MiniSize

Posted 04 December 2011 - 05:57 PM

View Postsunya1, on 04 December 2011 - 05:54 PM, said:

อันนี้ผมก็ชอบ Apple เหมือนกับพี่ ส่วน ลุงจอบ ผมว่าเป็นคนเก่ง ครับ
iPhone 4S จะจัดศูนย์ไหนครับ ผมคง AIS ^^

#37 sunya1

Posted 04 December 2011 - 06:02 PM

View Postpattric, on 04 December 2011 - 05:17 PM, said:

ผมไม่ได้ว่า ว่าคุณรักใคร หรือคุณเกลียดใคร

เก็บเอาไว้ดีมั้ย คุณเกลียดมันหมายความว่าคนอื่นต้องเกลียดด้วยหรอ ??

ให้พูดแบบจากใจเลยมั้ย ผมไม่ชอบ APPLE เลยด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง

แต่ผมไม่เคยมาแสดงออกบนที่สาธารณะ ไปย้อนหาโพสเก่าผมได้เลย ว่าเคยไปแขวะค่ายไหนมั้ย

ผมถือว่าผมให้เกียรติผู้ใช้ แต่ละคน ตัดสินใจเลือกอะไร ย่อมมีเหตุผลของตัวเอง

การไปแขวะแบบนี้ มันก็คือการไปว่าเค้าอ้อมๆว่า ซื้อมาใช้ได้ไง ค่ายนี้

สุดท้ายคำว่าพูดตรงๆ คุณเคยได้ยินมั้ยว่า

คนที่เค้าอยากด่าใครก็ด่า โดยที่ไม่สนใจคนอื่น สุดท้ายพอมีคนไปว่าเค้า เค้าก็จะแก้ตัวว่า "ก็ผมคนพูดตรงอ่ะ"

ถ้าข้ออ้างนี้มันใช้ได้ผล ต่อไปใครจะด่าอะไรใครก็คงไม่ต้องใส่ใจคนอื่นแล้วละครับ

ด่าไปก่อน แล้วค่อยบอกว่า "ก็ผมคนพูดตรงอ่ะ" เอาใจเค้ามาใส่ใจเราบ้างครับ อยู่บนสังคมเดียวกันแท้ๆ

ปล ผมไม่ได้ว่าคุณ Sunya นะครับ เพราะคุณใช้ข้อมูลทางเทคนิคมาโชว์เปรียบเทียบให้ จขกท ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจ

ซึ่งผมมองว่า เป็นการแนะนำที่ดีมากๆครับ

พี่ครับ ขอตัวหนังสือชิดๆกันหน่อยได้ไหมครับ ผมอ่านแล้วรู้สึกว่ายาวขี้เกลียดอ่านขึ้นมาเลยอาครับ ผมว่ามันก็แค่โทรศัพท์นะครับ ไม่ควรจะทะเลาะกันหรอก เวลาผ่านไป มือถือมันก็ตกยุคตามสมัย เหมือน nokia intel vs amd ดี แต่ทุกวันนี้น้อยคนนักที่จะทะเลาะเรื่อง CPU คอมแล้ว อาไรที่มัน ทำให้พวกคุณเคืองกันก็ลืมไปบ้าง ก็ดีครับ
ถามผม ผมก็ชอบ APPLE นับถือลุงจอบ ส่วนพี่ MiniSize ผมก็เกลียด samsung สุดเลยเพราะ มือถือผมซื้อมาหมื่นแปดพัน ใช้ได้ปีกว่าพัง 2 หน มันห่วยจริงๆๆ รอบสองพอเป็นเส้น ผมตัดใจขาย 3500 เพราะหยิบมามันปวดใจมากเวลาใช้
TAB ผมก็มองยี่ห้ออื่นไม่มียี่ห้อไหนตอบโจทย์ผมเลย ใจอยากได้ APPLE แต่ว่า มีไอโฟนแล้ว เลยอยากลองน้องดอย บ้าง แต่มองยี่ห้อไหนก็ไม่มีมีแต่ samsung นิแหละที่มัน โทรได้และ tAB แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อ ผมรอดูปีหน้า ว่า TAB+phone ยี่ห้ออื่นราคา 17000 เนียถ้ามีก็ซื้อยี่ห้อ อื่นถ้าไม่มีก็ต้องจำใจซื้อ tab 7.7 ซัมซวยอาครับ
" อย่ามาทะเลาะกันเลยครับ " แอนดรอย ไอโฟน สักวันก็ขายเครื่องละ 3000 เวลาเปลี่ยนไป อาไรอาไรก็เปลี่ยนตาม ไงก็อยู่ DGO ด้วยกันนะ

Edited by sunya1, 04 December 2011 - 06:04 PM.

#38 bannakan2000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 December 2011 - 06:14 PM

ยิ่งอ่านยิ่งปลง คนบางคนมันไม่เคยรู้ตัว ใครปรามอะไรก็ไม่เคยเ้ห็นความผิดของตัวเอง
ถ้าโตกว่านี้ วุฒิภาวะมากกว่านี้หน่อย แล้วย้อนกลับมามองตัวเองตอนนี้ คงตลกตัวเองพิลึก

#39 sunya1

Posted 04 December 2011 - 06:20 PM

พอเหอะผมว่าชักจะยาวแล้วแหละ กะอีแค่มือถือ นิ ผมไปเล่นเกมละ เซ้ง ขายเป็นกระทู้ มาม่าสะงั่น

Edited by sunya1, 04 December 2011 - 06:21 PM.

#40 MiniSize

Posted 04 December 2011 - 06:56 PM

View Postbannakan2000, on 04 December 2011 - 06:14 PM, said:

ยิ่งอ่านยิ่งปลง คนบางคนมันไม่เคยรู้ตัว ใครปรามอะไรก็ไม่เคยเ้ห็นความผิดของตัวเอง
ถ้าโตกว่านี้ วุฒิภาวะมากกว่านี้หน่อย แล้วย้อนกลับมามองตัวเองตอนนี้ คงตลกตัวเองพิลึก
คนโตโดนเด็กถอนงอกก็เยอะนะ
แก่ๆเลวๆ เยอะแยะไป
ปล อายุคุณเท่าไหร่หรอ จะมาปรามผม

Edited by MiniSize, 04 December 2011 - 07:06 PM.