`

Jump to content

ตัดสินใจไม่ได้กับเครื่อง2รุ่นนี้

72 replies to this topic

#1 montra

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 November 2011 - 10:35 PM

HTC Sensation XE กับ Samsung Galaxy S2 แน้ถ่ายรูป เล่น facebook เล่น เวป ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

#2 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2011 - 07:32 AM

HTC Sensation XE ตัวนี้เน้นเพลงครับ ถ้าชอบเพลงก็ตัวนี้ครับนอกนั่นผมว่ามันก็คือๆกันทำได้เหมือนกัน

#3 shush

อึน

• High Royal Executive Members

Posted 01 December 2011 - 09:52 AM

สองตัวนี้ตัดสินใจยากจริงๆ xe มีหูฟัง เครื่องถึกทน สวย s2 เครื่องก้อสวยบางเบา

#4 Paparazzi

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 December 2011 - 09:53 AM

ส่วนตัวเลือก S2 ครับ ถ่ายรูปแจ่ม(ที่เคยเห็นมา)

#5 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

• Royal Executive Members

Posted 01 December 2011 - 12:55 PM

HTC Sensation XE ใหม่กว่าครับผมว่าเครื่องสวย S2 เก่าแล้วครับ เหลือแต่ราคาจะตกเร็วๆ ครับ

HTC Sensation XE ซื้อมาคงขายได้ราคาดีกว่า S2 ถ้าเกิดไม่ชอบ ครับผมว่า
HTC Sensation XEครับ

#6 Devilot

เซียนเกม

Posted 01 December 2011 - 01:11 PM

ผมว่าซื้ิอที่คนใช้เยอะอุ่นใจกว่าครับ ทั้งเรื่องอุปกรณ์เสริม เคส รอม S2 ครับ

#7 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 01 December 2011 - 03:34 PM

ลองจับลองลูบ ถ้าใช้ธรรมดาก็แล้วแต่คนนะครับ แต่เป็นผมเลือกทนตีนหน่อยเพราะผมเป็นคนใช้งานลุยไปเยอะหน่อย 55+

#8 MiniSize

Posted 01 December 2011 - 05:44 PM

htc Sensation XE เทพกว่าเยอะครับ

#9 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 01 December 2011 - 11:08 PM

View PostMiniSize, on 01 December 2011 - 05:44 PM, said:

htc Sensation XE เทพกว่าเยอะครับ
อิอิใจตรงกันเลยพี่

Edited by sunya1, 01 December 2011 - 11:48 PM.

#10 k9999

เซียนเกม

Posted 02 December 2011 - 01:07 AM

Sensation XE ผมว่าสวยดีนะ วัสดุดีมาก (มาตั้งกะตัวปกติ) ยิ่งใช้โทนดำตัดแดงยิ่งดูดุดี (แต่สีขาวเห็นตัวจริงแล้วไม่ชอบอ่ะครับ)
แต่ Galaxy S2 ก็บางและจอสีสดมากๆ แต่แหมผมไม่ชอบวัสดุเลยจริงๆนะ แต่มันก็เบาๆดีครับ (แต่ผมชอบเครื่องที่มีน้ำหนักอ่ะ มันดู
มีราคาดี)

#11 sunya1

Posted 02 December 2011 - 08:12 AM

View Postk9999, on 02 December 2011 - 01:07 AM, said:

Sensation XE ผมว่าสวยดีนะ วัสดุดีมาก (มาตั้งกะตัวปกติ) ยิ่งใช้โทนดำตัดแดงยิ่งดูดุดี (แต่สีขาวเห็นตัวจริงแล้วไม่ชอบอ่ะครับ)
แต่ Galaxy S2 ก็บางและจอสีสดมากๆ แต่แหมผมไม่ชอบวัสดุเลยจริงๆนะ แต่มันก็เบาๆดีครับ (แต่ผมชอบเครื่องที่มีน้ำหนักอ่ะ มันดู
มีราคาดี)

ลุงพอจะรู้ galaxy 7.7 tab ที่โทรออกได้ปะครับ ว่างจำหน่ายบ้านเรา ตอนไหนอาลุง
อยากได้ tab+โทรออกรุ่นปัจจุบันอาครับ ราคาหมื่นกว่าๆๆ

#12 Xenon

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 December 2011 - 09:55 AM

HTC Sensation XE แบบไม่ต้องคิดเลยครับ

ถ้าซื้อ GS 2 เนี่ย ก็คือซ์้อมือถือธรรมดาทั่วไป ไปซื้อ android ตัวอื่นถูกๆประหยัดไม่ดีกว่าเหรอ

แต่ XE นี่จะได้หูฟังระดับโลกอย่าง monster beats มาด้วย

ซึ่งหูฟังยี่ห้อนี้อย่างถูกๆ ก็เจ็ดพันบาทขึ้นไปแล้ว ถือว่าคุ้มมาก ได้หูฟังดีๆ ราคาที่หลายๆคนไม่อยากเอื้อมมาฟรีๆ

#13 bannakan2000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 02 December 2011 - 01:07 PM

พึ่งไปเที่ยวมาเอารูปจาก s2 มาให้ชมครับ ลดขนาดอย่างเดียว
s2 แถม SpeedNavi มาด้วย ตอนใช้ประทับใจมาก ใช้ง่าย เร็ว เวลาใช้ไม่ต้องเสียค่าต่อ gprs ด้วย ^^
s2 ของแต่งหาง่าย อยากโมก็มีรอมให้เป็นกระตั๊ก เพื่อนๆใช้กันเยอะ มีปัญหาอะไรถามก็ง่าย

#14 nontawat233

• Location:147/11-12 Moo 3 Pakklongbangplakod,Phrasamuthchedi,Samuthprakarn 10290
  • Interests:Games

Posted 02 December 2011 - 11:52 PM

ทำไมถึงไม่ต้องเสียค่า gprs หรอครับ อยากรู้ ไม่เคยใช้s2 นะครับ แบบนี้พวก galaxy tab ก็ไม่ต้องเสียใช่มั้ย พอดีกำลังสนใจจะซื้อครับ

#15 bannakan2000

Posted 03 December 2011 - 07:48 AM

View Postnontawat233, on 02 December 2011 - 11:52 PM, said:

ทำไมถึงไม่ต้องเสียค่า gprs หรอครับ อยากรู้ ไม่เคยใช้s2 นะครับ แบบนี้พวก galaxy tab ก็ไม่ต้องเสียใช่มั้ย พอดีกำลังสนใจจะซื้อครับ

ผมไม่รู้ข้อมูลทางเทคนิกครับ
รู้แค่ว่าเวลาผมใช้ ผมไม่ต้องต่อ gprs ก็พอใจแล้ว เหอๆ
ครั้งแรกของวันจะใช้เวลาในการต่อครั้งแรกประมาณ 5 นาทีครับ
แต่พอต่อเจอแล้ว ครั้งต่อๆไป เวลาหาไม่เกิน 30 วิครับที่ผมใช้มา
แต่ถ้าไม่ได้ใช้นานๆซัก 7-8 ชั่วโมง ก็มานับใหม่เป็นครั้งแรกนะครับ (งงป่ะเนี่ย ==")
เดินทางจากอุบลไปจัน-เกาะช้าง-โคราช-แล้ววกกลับมาอุบล
ถือว่า gps ตัวนี้ทำงานได้ดีเกินมือถือไปม๊ากๆๆ คุ้มจริงๆซื้อ s2 แล้วได้ที่นำทางเจ๋งๆแบบนี้

http://www.speednavi.com/

สนใจก็ลองไปอ่านข้อมูลในเวปของสปีดเองเลยครับ
ลืมบอก การใช้งาน การค้นหา ทุกอย่างเป็นภาษาไทยนะครับ สะดวกดี หุหุ

ปอลิง.แผนที่ที่ทางสปีดใส่ลงมาให้ เป็นแผนที่ของเดือน 11 ปีที่แล้วครับ(ปี53)
ผมโทรไปถามว่าจะมีการอัพเดทข้อมูลของปี 54 ให้ s2 มั้ย เค้าบอกว่ายังไม่มีนะครับ

Edited by bannakan2000, 03 December 2011 - 07:53 AM.

#16 MiniSize

Posted 03 December 2011 - 10:56 AM

สรุป S2 ใช้ดีเพราะ navi หุหุ

#17 sunya1

Posted 03 December 2011 - 12:23 PM

แต่เท่าที่รู้เขาบอกว่า ระบบ GPS ของ samsung จับคลื่นด้อยกว่ายี่ห้ออื่นนะครับเคยใช้กาแลคซี จับคืนห่วยแตกด้วยซ้ำ

ถ้าไม่อยากต่อก็หาดาวโหลด app มาลงได้ครับไม่ใช่แต่ ของ ซัมซุงทำได้ครับ HTC LG ทำได้ไม่แตกต่างครับ ผม แต่ที่แน่ๆ samsung ทำไมได้เหมือน HTC คือเสียงเพลงที่ออกมาดี ไม่ได้ครับเพราะ HTC เป็นรุ่นเฉพาะทางแต่ก็ทำหลายๆอย่างไม่แตกต่างจาก S2 หรอกครับ วัสดุดีกว่า สี ตัดกันดี ครับ ผมว่าดูแล้วคลาสสิคกว่าเยอะ มองไปมองมามันเหลี่ยมเยอะด้วยซ้ำไป แซมซัน

Edited by sunya1, 03 December 2011 - 12:27 PM.

#18 nontawat233

• Location:147/11-12 Moo 3 Pakklongbangplakod,Phrasamuthchedi,Samuthprakarn 10290
  • Interests:Games

Posted 03 December 2011 - 04:44 PM

สรุปผม ซื้อ sony arc s มาครับ ยังไม่รู้ว่าเป็นไง เพิ่งใช้ แอนดรอย ครับ

#19 sunya1

Posted 03 December 2011 - 04:50 PM

View Postnontawat233, on 03 December 2011 - 04:44 PM, said:

สรุปผม ซื้อ sony arc s มาครับ ยังไม่รู้ว่าเป็นไง เพิ่งใช้ แอนดรอย ครับ

โห หักมุมเลยนะ ฮาาาา5 โค้งสุดท้าย อิอิ SONY ชนะใจสวยครับโซนี อิอิ ราคาเท่าไรครับพี่ซื้อมา
ถูกแล้วแหละพี่ กล้อง โซนี่ชัด เห็นคนพูดเรื่องเสียงโอเคด้วย

Edited by sunya1, 03 December 2011 - 04:50 PM.

#20 bannakan2000

Posted 03 December 2011 - 06:08 PM

แปลกแฮะ กะอีแค่เรื่องมือถือต้องมาคิดจริงจังขนาดนั้นเลยเหรอ
ไม่เห็นจำเป็นต้องมาบรัฟอะไรกันเลย ชอบตัวไหนก็ใช้ตัวนั้นซิครับ
ผมไม่ใช่สาวกของค่ายไหน แค่ประทับใจตัวไหนแล้วมีดียังไงก็แค่มาบอกต่อ
s2 วัสดุอาจจะไม่ดีแต่อย่างอื่นที่มันดีก็ไม่น้อยครับ
ที่ผมพูดเรื่อง gps เพราะผมพึ่งเดินทางไปเที่ยวกับครอบครัว
แล้วผมประทับใจมันมากที่สุด ถ้าเทียบกับของแถมจากมือถือรุ่นอื่นๆ ก็เท่านั้นเอง

ปอลิง.speed navi ไม่ใช่โปรแกรมที่หาโหลดจากแอปทั่วๆไปนะครับ ^^

ปอลิง2. ไม่มีมือถือตัวไหนดีที่สุดหรอกครับ เถียงกันไปก็ไม่ได้โล่ห์หรอก
มีแค่มือถือที่เหมาะกับเรามากที่สุด อย่างผมเน้นถ่ายรูป(ซึ่งs2ก็ทำได้ดีมากที่สุดเท่าที่เคยใช้มือถือมาเลย)
จอชัด สวย มีศูนย์ทั่วประเทศ ของแต่งเครื่องเยอะ (เคสต่างๆ) เวลาเบื่อๆก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ
มีรอมให้โมเล่นแบบนับไม่ไหว เวลามีปัญหาเพื่อนๆก็เยอะ ถามง่าย ผมก็มาลงที่ s2 ก็แค่นั้น
HTC XE เน้นเพลงเป็นหลัก ซึ่งผมไม่ฟังเพลงผ่านมือถือมาหลายปีแล้ว(เล่นเครื่องเสียงบ้านมันกว่าเยอะ)
จุดเด่นอย่างอื่นที่มีก็ไม่ตรงใจผมเลยซักนิด ในสายตาผมมันก็แค่มือถือฟังเพลงMP3 เครื่องนึง ก็เท่านั้นเอง

เลือกให้เหมาะกับตัวเราเท่านั้นก็พอแล้วครับ

Edited by bannakan2000, 03 December 2011 - 06:43 PM.