`

Jump to content

อยากจะ complain ร้านเกมชื่อดังที่ Digital Gateway หน่อยอ่ะคับ

59 replies to this topic

#41 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 November 2011 - 10:25 PM

ใครๆก็ต้องผิดพลาดกันได้ทั้งนั้นแหละ
สงสัยคงชอบเล่นเกมนี้มากๆ
ไม่งั้นไม่เครียดขนาดนี้

#42 lucifer

「L™」CREATIVE inDESIGN

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2011 - 11:29 PM

เคยโทรไปสาขานี้หละ ไม่รับ เลย ไม่รู้เป็นยังไง วันก็แล้ว สองวันก็แล้ว ไม่โทรกลับมั่งเลย ว่าจะไปใช้บริการ ก็เลย ไม่ง้อก็ได้

#43 snakeheads

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 November 2011 - 11:30 PM

โถ ชีวิต

ซื้อเกมส์ช่วงน้ำท่วมมันเครียดขนาดนี้นี่เอง

#44 jesas

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 November 2011 - 11:40 PM

อืม....

#45 NMZero

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 17 November 2011 - 12:54 AM

เข้ามา อัพเดทสถานการหน่อนอ่ะครับ พอดีพึ่งจะได้ออน หลังจากค่ำวันนี้ที่เจอกับแฟนอีกครั้ง ก็ได้คุยกันเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ได้ความว่าก่อนที่แฟนจะออกจากสยามในช่วงเย็นแฟนก็ได้กลับเข้าไปที่ร้านอีกรอบ เพื่อคุยกะทางร้านซึ้งแฟนบอกว่ารอบเช้าไม่ได้เจอกับคนที่ขายแผ่นให้ ในรอบเย็นก็เจอกับคนที่ขายแผ่นให้และคุยกัน แฟนบอกว่าเมื่อวานจดให้ไปในกระดาษแล้วทำไมยังหยิบผิดให้แบบนี้ พนังงานก็ตอบว่าเป็นรีบเข้าไปหยิบให้จึงทำให้เกิดความผิดพลาดขึ้น
และก็ขอโทษแฟนผมด้วย แล้วแฟนก็เลยขอคืนเงินมาแทน ซึ้งก็ได้รับจากทางร้านมาแล้ว ก็โอเคคับผมไม่ได้ต้องการอะไรมากมาย แบบนี้สำหรับผมก็ถือว่าโอเคแล้วคับ แล้วก็ที่ทางร้านจะจัดส่งแผ่นมาให้ก็ไม่เป็นไรครับ แฟนผมไปหาซื้อมาให้จนได้แล้ว ส่วนเรื่องความผิดพลาดถ้าเป็นความผิดพลาดจริงๆอย่างที่พนังงานคนนั้นได้บอกกับแฟนผมไว้ก็ถือว่ายังไง คราวหน้าคราวหลังก็ระวังๆหน่อยก็ดีครับจะได้ไม่มีปัญหาอีก

ส่วนเรื่องที่ผมทะเลาะจากที่หลายๆท่านพูดถึง ผมก็ไม่ซีเรียสอะไรมากหรอกคับทะเลาะกันเนี่ยไม่ได้ถึงขนาดทำร้ายร่างกายหรือด่าว่าอะไรรุนแรงครับ แค่พูดเถียงกันรุนแรงกว่าปกติเท่านั้น ส่วนสาเหตุก็คือที่ผมบ่นแฟนก็ คือ ผมเน้นย้ำให้ระวังรวมถึงบอกให้เธอโทรหา เพื่อสอมถามได้ จะได้ไม่ผิดพลาด แต่แล้วมันก็พลาด ก็เลยเถียงกันนิดหน่อยครับ

#46 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 17 November 2011 - 01:39 AM

เหอๆๆ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#47 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 November 2011 - 08:25 AM

เรื่องเล็กน้อยครับ สงสารแฟนคุณมากกว่าครับ

#48 gamegiz

Posted 17 November 2011 - 09:45 AM

เป็นผม ผมจะไม่ว่าแฟนสักคำเลยล่ะ
มันเรื่องเล็กน้อยมากเลยครับ

#49 abelle

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 November 2011 - 10:07 AM

พลาดตั้งแต่ไล่แฟน ไปวิ่งหาซื้อเกมแล้วมั้ง ซื้อผิดซวยอีก เขาคงนึกไม่ไล่ให้ไปซื้อเสื้อผ้าแทน ว้าาาาาาาา

ฮิๆๆๆ ล้อเล่นนะครับ

#50 bonnyblue

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 November 2011 - 10:37 AM

คันหู...ไม่รู้เป็นอะรายข

#51 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

Posted 17 November 2011 - 10:54 AM

หยิบผิดพลาดกันได้ครับ แต่ทางร้านเขาก็ใ้ห้เปลี่ยนใช่ไหมครับ ถ้า้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ร้านเค้าให้เปลี่ยนผมว่าก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร ของอย่างนี้พลาดกันได้ทุกคน

#52 - CuBic -

Natural Born Killer

Posted 17 November 2011 - 10:55 AM

Gamer กับ Non Gamer มันต่างกันนะครับ สงสารแฟน จขกท.

:wow2:

#53 DRIFT_KING

• Executive Members

Posted 17 November 2011 - 04:21 PM

ถ้าแฟนผมไปซื้อให้แล้วซื้อมาผิดละก็ คืนนี้โดนทำโทษชุดใหญ่แน่ๆ :kiss: ปิดไฟทำโทษดีกว่า อิอิ :love2:

#54 tonnam121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 November 2011 - 08:17 PM

ดีแหะแฟนเจ้าของกระทู้ ไปซื้อเกมให้ด้วย อิจฉา ครับ หุหุ

#55 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 November 2011 - 09:53 PM

เรื่องเล็กครับ เป็นผมเอาเงินคืนแล้วซื้อที่อื่น

#56 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 18 November 2011 - 02:56 AM

มันเรื่องใหญ่ตรงไหนเนี้ย.....

ไปดูคนที่เค้าไม่มีแม้แต่ส้วมจะขี้ แล้วปลงๆ อะไรบ้าง ก็ทำซะ

#57 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 November 2011 - 07:32 AM

Human error ผิดพลาดกันได้ครับ เสียอารมณ์นิดหน่อย
ร้านขอโทษและเปลี่ยนให้ก็น่าจะ ok นะครับ ถ้าไม่ยอมเปลี่ยนให้นี่จะขอร่วมประนามด้วย

แต่แฟนคุณน่ารักนะ :like:

#58 tagazine

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 18 November 2011 - 08:11 AM

อ่านแล้วนี้มัน วาระแห่งชาติของเหล่าละเมิดลิขสิทธิ์ ทวงหาความยุติธรรม 5555

อะไรจะขนาดนั่น ชีวิตนี้กะไม่ให้พลาดเลยหรอไงครับ

เออถ้าซื้อแผ่นแท้ 1000กว่า หยิบผิดมาให้ แล้วไม่ยอมให้เปลียน นี้ค่อยน่าบ่นหน่อย

ปล. อ่านแล้วอารมณ์ประมาณว่า

:angry3: อีแก่นี้มิงซื้อผิดมาหรอ :o_shout: กรูบอกแล้วไงว่าเอา UMVC3 พูดเสร็จก็ลงมือ :angry2:กระหน่ำตบเมียแก่อย่างไม่ยั้ง :o_dead:

Edited by tagazine, 18 November 2011 - 08:15 AM.

#59 pinaldo

Posted 18 November 2011 - 11:30 AM

ความคาดหวังของลูกค้า มันช่างยิ่งใหญ่ ซะเหลือเกิน

ป.ล วันก่อนไปร้าน NADZ ซื้อแผ่น Batman ไป กลับบ้านไปเปิดไม่ติด วันรุ่งขึ้นไปสยามอีกครั้ง แต่ลืมเอาแผ่นไปเปลี่ยน ก็เลยเดินไปถามที่ NADZ ว่า แผ่นซื้อไปเมื่อวานเล่นไม่ได้ กะจะถามว่าเป็นเพราะเครื่องผม flash คนละ version หรืออะไรรึป่าว ทาง NADZ ไม่ได้พูดอะไรเลยครับ ส่งแผ่นใหม่มาให้ผม โดยที่ผมไม่ต้องเอาแผ่นเก่าไปเปลี่ยนครับ

Edited by pinaldo, 18 November 2011 - 11:33 AM.

#60 madzdog

Posted 18 November 2011 - 05:07 PM

อ่านมา 3 หน้า แล้ว ผมยังไม่เห็นเจ้าของกระทู้จะบอกว่าได้ขอโทษแฟนสาวซักคำเลยนะเนี่ย
เกมมันสำคัญกว่าความรู้สึกคนอีกเหรอคับ