`

Jump to content

จอย XBOX360 ปุ่ม RB เสีย..มันซ่อมได้มั้ยคับ..?

10 replies to this topic

#1 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:The Gamer

Posted 23 September 2011 - 09:01 PM

ปุ่ม RB มันกดไม่ติดแล้วอ่ะคับ..มีร้านไหนรับซ่อมมั่งอ่ะคับ..? ราคาแพงมั้ยคับซ่อมจอย..?

ปล.กะลังเล่น Dead Island อย่างเมามัน กดเปลี่ยนอาวุธไม่ได้เลย..เซงเปดดดดด :angry3:

#2 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 September 2011 - 09:04 PM

อยากรู้ด้วยคนฮับ จอยผมมีสี่ตัวแต่มีสวมประกอบอยู่ตัวเดียว = ="
RB LBเสียมั่ง รังถ่านห่วยมั่ง

#3 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 23 September 2011 - 09:09 PM

ซ่อมได้ครับเป็นจอยเก่า ผมให้ร้านที่ the mall งามวงศ์วาน ส่งซ่อมให้ครับ ร้านพรเกม ชั้นเดียวกับร้านหนังสือ วิบูลย์กิจ
ผมซื้อเครื่อง JASPER มาจากร้านนี้น่ะครับ

ราคาไม่แพงครับต้องลองคุยกับทางร้านดู

ซ่อมและให้เขา check ทุกปุ่ม ใช้ได้ดีเหมือนเดิมครับ

#4 tybular

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 September 2011 - 10:48 PM

ปุม rb lb ให้แกะจอยออกมาครับ แล้วใช้ solaxกระป๋องส้ม หรือ น้ำมัน รอนสันราด ลงบนปุ่ม,ฐานปุ่มได้เลยครับ ให้ทั่วแต่ไม่ต้องมากนะครับ เดี๋ยวเหม็น ราดแสร็จแล้วทิ้งไว้สักครึ่งชม
ก็ใช้ได้แล้วครับ
ส่วนรังถ่านให้ใช้บรัสโซที่ไว้ขัดเงาเครื่องเงิน เอามาขัดตรงส่วนโลหะและเงี่ยงที่รังถ่านครับ

#5 jasmin

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 23 September 2011 - 11:15 PM

เคยส่งซ่อมเหมือนกันค่ะ แต่เป็นร้านรับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าแถวบ้านนะ อะไหล่ตรงปุ่ม rb มันจะเหมือนกับตัวที่เค้ามาทำอะไหล่ในร้านซ่อม พอดีเคยเห็นเลยลองให้เค้าทำดู ปรากฎว่าใช้ได้เหมือนกันเลย ยังไงลองๆไปดูร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าแถวบ้านดูนะจ๊ะ เผื่อจะมี

#6 onshi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 24 September 2011 - 12:37 AM

อยากซ่อมเหมือนกัน มีตัวนึง ดีหมดทุกอย่าง เสียแค่ปุ่ม rb เคยไปถามร้าน nadz ก็ไม่มีอะไหล่ กลายเป็นจอยดอง เสียดายของ -__-

#7 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 September 2011 - 02:59 AM

tybular, on 23 September 2011 - 10:48 PM, said:

ปุม rb lb ให้แกะจอยออกมาครับ แล้วใช้ solaxกระป๋องส้ม หรือ น้ำมัน รอนสันราด ลงบนปุ่ม,ฐานปุ่มได้เลยครับ ให้ทั่วแต่ไม่ต้องมากนะครับ เดี๋ยวเหม็น ราดแสร็จแล้วทิ้งไว้สักครึ่งชม
ส่วนรังถ่านให้ใช้บรัสโซที่ไว้ขัดเงาเครื่องเงิน เอามาขัดตรงส่วนโลหะและเงี่ยงที่รังถ่านครับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวว่างๆจะลองดู^ ^

#8 figsonic

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 September 2011 - 08:41 AM

tybular, on 23 September 2011 - 10:48 PM, said:

ตามนั้นคับ ทำไม่ได้มาหาผมได้เดี๋ยวทำให้ ไม่คิดเงินคับ

#9 RTS

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:Games Manga Movie Music,Hatsune Miku,Nendoroid,Figure

Posted 24 September 2011 - 12:42 PM

วิธีนี้ใช้ได้กับปุ่ม R3 มั๊ยอ่ะ :o_smoke:

#10 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 24 September 2011 - 09:38 PM

figsonic, on 24 September 2011 - 08:41 AM, said:

ตามนั้นคับ ทำไม่ได้มาหาผมได้เดี๋ยวทำให้ ไม่คิดเงินคับ

เด๋วจาลองทำดูมั่งคับ..ขอบคุณคับ

#11 piboons

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 27 September 2011 - 07:38 PM

วิธีดีมากครับ ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน