`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

จอย XBOX360 ปุ่ม RB เสีย..มันซ่อมได้มั้ยคั...

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 23 Sep 2011

ปุ่ม RB มันกดไม่ติดแล้วอ่ะคับ..มีร้านไหนรับซ่อมมั่งอ่ะคับ..? ราคาแพงมั้ยคับซ่อมจอย..?

ปล.กะลังเล่น Dead Island อย่างเมามัน กดเปลี่ยนอาวุธไม่ได้เลย..เซงเปดดดดด :angry3:

stillenigma's Photo stillenigma 23 Sep 2011

อยากรู้ด้วยคนฮับ จอยผมมีสี่ตัวแต่มีสวมประกอบอยู่ตัวเดียว = ="
RB LBเสียมั่ง รังถ่านห่วยมั่ง

tkv9999's Photo tkv9999 23 Sep 2011

ซ่อมได้ครับเป็นจอยเก่า ผมให้ร้านที่ the mall งามวงศ์วาน ส่งซ่อมให้ครับ ร้านพรเกม ชั้นเดียวกับร้านหนังสือ วิบูลย์กิจ
ผมซื้อเครื่อง JASPER มาจากร้านนี้น่ะครับ

ราคาไม่แพงครับต้องลองคุยกับทางร้านดู

ซ่อมและให้เขา check ทุกปุ่ม ใช้ได้ดีเหมือนเดิมครับ

tybular's Photo tybular 23 Sep 2011

ปุม rb lb ให้แกะจอยออกมาครับ แล้วใช้ solaxกระป๋องส้ม หรือ น้ำมัน รอนสันราด ลงบนปุ่ม,ฐานปุ่มได้เลยครับ ให้ทั่วแต่ไม่ต้องมากนะครับ เดี๋ยวเหม็น ราดแสร็จแล้วทิ้งไว้สักครึ่งชม
ก็ใช้ได้แล้วครับ
ส่วนรังถ่านให้ใช้บรัสโซที่ไว้ขัดเงาเครื่องเงิน เอามาขัดตรงส่วนโลหะและเงี่ยงที่รังถ่านครับ

jasmin's Photo jasmin 23 Sep 2011

เคยส่งซ่อมเหมือนกันค่ะ แต่เป็นร้านรับซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าแถวบ้านนะ อะไหล่ตรงปุ่ม rb มันจะเหมือนกับตัวที่เค้ามาทำอะไหล่ในร้านซ่อม พอดีเคยเห็นเลยลองให้เค้าทำดู ปรากฎว่าใช้ได้เหมือนกันเลย ยังไงลองๆไปดูร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าแถวบ้านดูนะจ๊ะ เผื่อจะมี

onshi's Photo onshi 24 Sep 2011

อยากซ่อมเหมือนกัน มีตัวนึง ดีหมดทุกอย่าง เสียแค่ปุ่ม rb เคยไปถามร้าน nadz ก็ไม่มีอะไหล่ กลายเป็นจอยดอง เสียดายของ -__-

stillenigma's Photo stillenigma 24 Sep 2011

tybular, on 23 September 2011 - 10:48 PM, said:

ปุม rb lb ให้แกะจอยออกมาครับ แล้วใช้ solaxกระป๋องส้ม หรือ น้ำมัน รอนสันราด ลงบนปุ่ม,ฐานปุ่มได้เลยครับ ให้ทั่วแต่ไม่ต้องมากนะครับ เดี๋ยวเหม็น ราดแสร็จแล้วทิ้งไว้สักครึ่งชม
ส่วนรังถ่านให้ใช้บรัสโซที่ไว้ขัดเงาเครื่องเงิน เอามาขัดตรงส่วนโลหะและเงี่ยงที่รังถ่านครับ
ขอบคุณครับเดี๋ยวว่างๆจะลองดู^ ^

figsonic's Photo figsonic 24 Sep 2011

tybular, on 23 September 2011 - 10:48 PM, said:

ตามนั้นคับ ทำไม่ได้มาหาผมได้เดี๋ยวทำให้ ไม่คิดเงินคับ

RTS's Photo RTS 24 Sep 2011

วิธีนี้ใช้ได้กับปุ่ม R3 มั๊ยอ่ะ :o_smoke:

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 24 Sep 2011

figsonic, on 24 September 2011 - 08:41 AM, said:

ตามนั้นคับ ทำไม่ได้มาหาผมได้เดี๋ยวทำให้ ไม่คิดเงินคับ

เด๋วจาลองทำดูมั่งคับ..ขอบคุณคับ

piboons's Photo piboons 27 Sep 2011

วิธีดีมากครับ ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน