`

Jump to content

mk buffet กับ โชคดีติ๋มซํา buffet

25 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 September 2011 - 03:54 PM

ที่ไหน่ากินกว่ากันถ้าเน้นพวก ติ๋มซํา

ใครเคยไป mk gold buffet ที่ศาลาแดงบ้างครับ
สถานที่มันเป็นแบบในห้างไหม

#2 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 September 2011 - 06:03 PM

MK Gold ชนะเลิศครับ ^^v

#3 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 22 September 2011 - 08:21 PM

MK ดีกว่าเห็น ๆ ถ้าคุณไม่แพ้ผง ก็ทานได้ตามสบายครับ อ่อ MK Gold จะดีกว่า MK ธรรมดาด้วยนะครับ ส่วนตัวผมเคยทานที่สาขา เอสพานาด ก็บริการดี

#4 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

Posted 22 September 2011 - 08:21 PM

*ซ้ำ

Edited by ZEFA_GUST, 24 September 2011 - 09:48 PM.

#5 icecommado

Posted 22 September 2011 - 09:26 PM

MK Gold หัวละเท่าไร

#6 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

Posted 23 September 2011 - 08:10 PM

MK Gold ราคาปัจจุบัน น่าจะ 299++ นะครับ

#7 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 24 September 2011 - 05:33 PM

MKครับ

#8 Patjang

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 September 2011 - 06:16 PM

mk ครับ อร่อย ผงไม่ผงไม่รู้ รู้แต่คุ้ม

#9 shoot

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2011 - 02:15 AM

MK 350 ที่ Cen World ครับ :act_right:

#10 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

Posted 26 September 2011 - 05:52 PM

ที่ เซ็นทรัลเวิร์ล แพงกว่าที่อื่น สงสัยค่าเช่าที่ คงแพงน่ะครับ

#11 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 26 September 2011 - 09:32 PM

MK Gold มันแพงกว่า แบบ ธรรมดาน่ะครับ แต่ไม่รู้ต่างกันตรงไหน :o_smoke:

#12 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

Posted 26 September 2011 - 10:20 PM

View Postbenza15, on 26 September 2011 - 09:32 PM, said:

MK Gold มันแพงกว่า แบบ ธรรมดาน่ะครับ แต่ไม่รู้ต่างกันตรงไหน :o_smoke:

ของมีให้สั่งเยอะกว่า โดยเฉพาะพวก ติ่มซำ และ เครื่องดื่ม ครับ

#13 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 27 September 2011 - 11:34 AM

MK Gold ทำเอาไม่อยากแหลก MK ธรรมดาเลยครับ เพราะของดีกว่า พนักงานมารยาทดีกว่า

#14 sam_mong_win

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:The right to be GOD!

Posted 27 September 2011 - 04:19 PM

ผงคืออะไรหรอครับ
เเละ mk buffet นี่ก็คือ mk เหมือนกัน เเต่กินได้ไม่อั้นใช่มั้ยครับ :cat_dance:

กะว่าจะพาที่บ้านไปกิน :o_shame:

#15 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

Posted 27 September 2011 - 05:54 PM

ผงคือ สารบางอย่างที่มีฤทธิ์คล้าย ๆ กับ ผงชูรส ครับ และที่ทาง MK บอกว่า ไม่ได้ใส่ ผงชูรส ก็จริงครับ ว่าไม่ได้ใส่ ผงชูรส

เพียงแต่ใส่สารตัวอื่น ที่มีฤทธิ์คล้าย ๆ กัน แต่ตัวนี้น่าจะมีฤทธิ์แรงกว่า ผงชูรส เสียด้วยซ้ำ (เป็นความเชื่อส่วนตัวนะครับ)

ผมไม่ได้บอกให้เชื่อผมนะ เพียงแต่ ที่กล้าเอามาพูด เพราะโดนมากับตัวเองแบบเต็ม ๆ เพราะฉะนั้น ไอ้เรื่อง MK กับ ผงชูรส เนี่ย

ถึงได้มีคนเอาตั้งถาม อยู่ในพันทิพห้องก้นครัว อยู่บ่อย ๆ เพราะบางคน หลังจากกินแล้ว ก็มีอาการ แตกต่างกันไป โดยส่วนมาก

ที่เป็นกัน คือ รู้สึกคอแห้ง หิวน้ำบ่อย กว่าปกติ ซึ่งตรงนี้ ก็มีคนอธิบายไว้แล้วว่า อาจจะเกิืดจากการที่รับประทานอาหารเค็มมากเกินไป

แต่ก็หลายครั้งที่ ผมมักจะเข้าไปเตือนคนในกระทู้พวกนี้ว่า ใครที่รู้ตัวว่าไม่ได้แพ้ผงชูรส ก็กินกันไปเถอะครับ ถ้าคุณไม่แพ้น่ะ

แต่ถ้าคุณเป็นคนแพ้ผงชูรส ก็ไม่แน่ะนำให้กินครับ แต่ทั้งนี้ ก็ขึ้นอยู่กับว่า อาการแพ้ผงชูรส แต่ละคนที่เป็นนั้น แพ้มากแพ้น้อยแค่ไหนด้วย

ถ้าแพ้น้อย ก็คงยังพอกินได้อยู่ แต่ก็ไม่ควรกินเยอะ ไม่งั้นอาการแพ้ อาจกำเริบได้ ส่วนคนที่แพ้มาก ก็ควรจะงดกินไปเลย (เหมือนผม)

* ส่วนอาการสำหรับคนแพ้มาก อย่างผมที่โดนมากับตัวเอง ก็คือ ไข้ขึ้น ตามด้วย หน้าบวม จนบวมไปทั้งหัวครับ

** หลังจากพิสูจน์ด้วยตัวเอง จึงวิเคราะห์ได้ว่า สารตัวที่ว่านี้ เขาใส่ในอาหารหมดล่ะครับ เพียงแต่จะมีเยอะสุด คือ อยู่ในน้ำจิ้มน่ะครับ

เพราะครั้งหลังสุดที่ผมไปกินมา ลองกินแบบไม่ใช้น้ำจิ้มดู ปรากฏว่าอาการแพ้ น้อยกว่าครั้งที่กินโดยใช้น้ำจิ้มครับ

#16 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 28 September 2011 - 03:48 AM

ผมเห็นที่ MK โฆษณาบอกว่าไม่ใส่ผงชูรสในอาหารผมว่าอาจจะจริง เพราะดูท่าทางพี่แกจะเอาไปใส่ในน้ำจิ้มหมดแทน :o_worry:

#17 one

เซียนเกม

Posted 02 October 2011 - 02:55 AM

central world มี mk แบบ buffet ด้วยหรือครับ

#18 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

Posted 02 October 2011 - 07:27 AM

MK ที่ เซ็นทรัลเวิร์ด น่ะมีแน่ครับ แต่เป็นแบบ Gold หรือเปล่านี่ ไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะผมไม่เคยทานสาขานี้

#19 inthedark

Posted 02 October 2011 - 02:29 PM

ผงที่ว่าคือ ผงไก่ หรือ คนอร์แบบผงไงครับ มันก็ไม่ค่อยต่างจากผงชูรสเท่าไหร่หรอก
ในซองผงม่าม่าหมูสับที่คุณโรยลงไปในต้มหนะแหละ ผงไก่ทั้งนั้น

#20 VINCEz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 October 2011 - 11:35 PM

MK แน่นอนครับ ผมไปกินบ่อยอยู่นะ - -; ส่วนใหญ่จะกินที่เอสพาหนาดครับ เรื่องบริการขอบอกว่าบริการดีมากๆๆ แนะนำให้ไปลองกินสักครั้งครับถ้าไม่เคยไปกิน กินติ่มซำสะใจมาก ผมสั่งปอเปี้ยทอดเป็นว่าเล่นเลยอร่อยโครต ๆ แค่ระวังอย่ากินพวกลูกชิ้นเยอะเกินไปครับเพราะจะทำให้แน่นเร็ว และควรสั่งผักมาทานด้วยจะได้กินได้นาน ๆ ก่อนไปกินก็ทานขนมปังหรืออะไรก่อนไปสัก 1 ชมเพื่อเคลือบกะเพาะจะได้กินได้เยอะครับ

ถ้าไปแบบไม่ได้กินไรเลย ไปถึงรีบยัด แปปเดียวจุกครับ จะกลับมากินต่อยากมากเพราะ mk ของต้ม มีแต่น้ำทั้งนั้น :confuse:

ลืมครับ ก่อนไปศึกษาสถานที่ด้วยนะครับ หลาย ๆ ที่กินได้แค่วันธรรมดาครับ จันทร์ - ศุกร์ 10.00 - 17.00 วันธรรมดาแต่เป็นวันหยุดก็ไม่ได้ครับ แต่บางที่ก็ได้จันทร์ - อาทิตย์ เลย และยังกินเกิน 5 โมงได้ด้วย ลองเช็คดูครับ http://www.mkrestaurant.com/buffet.php