`

Jump to content

[HOT!!!]ขอตัดริ้บบิ้นเปิดให้ความช่วยเหลือ 11Days Spacial SS ณ บัดนี้ครับ

539 replies to this topic

#61 cyberdej

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 August 2011 - 05:54 AM

View PostKhun Yai V.I.P, on 19 August 2011 - 12:15 AM, said:

เคลียร์ครับ อย่าลืมโอกาสเยอะสุดคือวันแรก เพราะถ้าวันแรกคุณยังไม่เป็นผู้โชคดี วันต่อไปก็ยังมีสิทธิลุ้นอีกครับ 11 วัน

และอีกเรื่องครับซื้อวันแรกท่านก็จะได้เงินคืน เร็วกว่าปกติครับ เพราะว่าวันแรกสินค้าจะมีให้ครบ ถ้าซื้อวันท้ายๆอาจรอนาน

อ๋อ..........คนที่ซื้อแล้วส่ง sms ไปวันแรกๆนี่
ถ้ายังไม่ได้รางวัลก็ยังมีสิทธิ์ลุ้นรางวัลของวันต่อๆไปด้วยเหรอครับ เจ๋งไปเลยอ่ะ มีลุ้นเป็น 1 ใน 11 ล่ะทีนี้

#62 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 August 2011 - 08:44 AM

อีกเจ็ดวัน ... บัตรจะผ่านไหมเนี่ย มีลุ้นแบบนี้อยากไปวันแรกซะแล้ว :o_worry:

#63 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 August 2011 - 09:20 AM

กลุ่มซีโน้ตบุ๊คและจอมอนิเตอร์ กลุ่มดีมือถือหรือกล้อง :laugh:

ถ้าเอามาปล่อยแล้วไม่น่าเกลียดเหมือนที่ท่านหมูว่ามา แถมมีการลุ้นรางวัลใหญ่อีก ผมว่าจับกลุ่มกันไม่อยากจริง ๆ นั่นแหล่ะครับ ที่ยากก็กลุ่มบีมากกว่า :dance:

กลุ่มที่ผ่อนได้ก็คือกลุ่ม เอและบี เท่านั้น นอกนั้นก็ผ่อนไม่ได้ แต่ก็ได้ราคางาม ๆ แถมเอามาปล่อยก็น่าจะมีคนเอาแน่นอนอยู่แล้ว เพราะเทียบได้กับมือหนึ่งเลยเพียงแต่หวดต่อกลายเป็นมือสอง :sorry:

จริง ๆ ผมว่าถ้าไม่ยึดติดกับบัตรเซ็นทรัลมากนัก ( เชื่อว่ามีหลายคนอาจจะลังเล เพราะอยากเข้ากลุ่มเซ็นทรัลมากกว่า ) คิดซะว่าไม่มีโปรแปดพันนี้แต่แรก ... ผมว่าก็โคตรคุ้มอยู่ดีนะ :smoke2:

เพราะฉะนั้น ปีนี้คนที่เนื้อหอมจริง ๆ ผมว่าไม่ใช่กลุ่มซีหรอก แต่เป็นกลุ่มบีต่างหากล่ะ :o_shame:

ที่พิมพ์ ๆ อยู่นี่ไม่ใช่เพราะอะไร ตอนนี้ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วครับ ลุ้นแค่ให้บัตรผ่านแค่ใบเดียว ใบไหนก็ได้ผมจะได้โพสอะไรได้เต็มปากเต็มคำซักที ยังไงก็ยังมีบัตรเซ็นทรัลของญาติอีกใบ :worry:

#64 moochachi

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 19 August 2011 - 09:34 AM

เพราะฉะนั้น ปีนี้คนที่เนื้อหอมจริง ๆ ผมว่าไม่ใช่กลุ่มซีหรอก แต่เป็นกลุ่มบีต่างหากล่ะ
สิ่งลึกๆ ในใจ แต่ไม่กล้าบอกครับ B เนื้อหอมสุด คุณ tekkenman มี B ซ้ำกัน อย่าปล่อยให้มันอยู่ด้วยกันเลยครับ จับตัวถูกมาสดให้เพื่อนสมาชิกดีกว่า แถมได้ -42% ด้วย 555+

ผมเองอยากลุ้น แต่ดวงไม่เคยจะถูกหวยกับเขาเลย เลยไม่หวังรางวัลเท่าไหร่
อย่างที่คุณใหญ่บอกครับ ซื้อวันแรก ได้ลุ่น 11 วัน แถมวันแรกคนส่ง sms น้อยกว่ารวมถึงวันที่ 11 ถึง 11 เท่า

ผมว่า ใครซื้อหลายชิ้น ซื้อวันแรกก็ดีน่ะ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เดี๋ยววันนี้ คุณใหญ่น่าจะเปิดราคาทุกตัวที่ร่วมหมดเลยครับ แปะไว้ที่หน้าแรก บางตัวราคามีปรับเพิ่ม (แต่ไม่ใช่รายการในคิวเลยครับ) บางรายการมีปรับลดครับ

พอเปิดราคามาแบบนี้ น่าจะง่ายขึ้น แล้วคุณใหญ่กับผมจะเริ่มจับกลุ่ม ABCD และ ABD เลยครับ คนที่มีกลุ่มแล้ว ผมจะประสานงานติดต่อให้รู้จักกันให้ครับ เพื่อนัดแนะวันเวลา ข้อตกลง <<อันนี้สำคัญ

ตอนนี้ กลุ่ม B, C จ๋า ขอเสียงหน่อย ของไม่แพงน้าจ๊ะ
แอบบอกอีกแระ
ตัวนี้ 17,xxx ถ้าคุยกันในกลุ่มได้นะ เผลอๆ ได้ 14,xxx (ถือว่าเสียสละเอากลุ่ม C กลุ่มหายาก)

ไมโครเวฟ เนตแล้วเกือบจะหมื่นถ้วน (รูปผิดเปล่าไม่รู้ คุณใหญ่เฟริมหน่อยครับ)

Edited by moochachi, 19 August 2011 - 09:37 AM.

#65 tekkenman

เซียนเกม

Posted 19 August 2011 - 10:03 AM

โน้ตบุ๊ค สี่ศูนย์เก้า ทำไมราคาเต็มมันเพิ่มเนี่ย มันไม่จริงมันไม่ใช่ราคานี้ :o_cry2:

เห็นท่านหมูตอบแบบนี้แล้วผมคง ... ปิดบังอะไรไม่ได้แล้วล่ะเดี๋ยวว่าผมแล้งน้ำใจ :o_shame:

ผมต้องการ หกสิบนิ้วดีแปดพันสองตัวน่ะครับ ( ไปคุยกับน้าชวนเอาพลาสม่า น้าดันเอาแบบผมด้วยเรื่องก็เลยพลิกไปหน่อย ) บัตรมีแน่ ๆ ใบนึง ( ของญาติ T^T ) กลุ่มบีผมเลยแยกแตกหน่อออกสองตัว กลายเป็นสองบัตรสองกลุ่ม แต่ที่ไม่โพสเพราะมันไม่มีผลกับเพื่อน ๆ เท่าไหร่ ครั้นจะรีบโพสรับคิวเพราะผมรอบัตรอยู่ ( คือโพสรอคิว เอ และ บี ) มันก็จะไปแย่งคิวเพื่อนเฉย ๆ น่ะครับ ถ้าผมเกิดได้บัตรมาทันการ ( ซับซ้อนจริง ๆ ) ผมก็จะไม่มีคิวที่รออะไร

ที่คิด ๆ ไว้เลยครบกลุ่มหมด แต่อาจจะต้องเอา โน้ตบุ๊คเพิ่มอีกสองตัว และ มือถือ กับ กล้อง อย่างละตัว ก็จะครบสองกลุ่มพอดี และเห็นท่านหมูว่าไม่น่าเกลียดถ้าเราจะเอามาปล่อย ( และโทรถามน้องใหญ่แล้วเค้าก็ว่าไม่น่าเกลียด ) ผมเลยคิดว่าแบบนี้น่าจะดีน่ะครับ

ถึงตอนนั้นบัตรผมไม่ผ่านจริง ๆ ผมจะจับกลุ่มได้แค่กลุ่มเดียว ผมก็อาจจะยืมบัตร ( ญาติอีกแระ T^T ) ให้ได้ครบสองกลุ่มอยู่ดี ผมเลยไม่ได้โพสอะไรเพิ่มน่ะครับ :sorry:

สรุปผมไม่ได้คิดถึงบัตรเซ็นทรัลอะไรเลยนะครับ แปดพันน่ะอยากได้มาก ๆ แต่ดันทำบัตรช้าไปเอง จะโทษใครได้ :o_worry:

#66 moochachi

Posted 19 August 2011 - 10:24 AM

View Posttekkenman, on 19 August 2011 - 10:03 AM, said:

โน้ตบุ๊ค สี่ศูนย์เก้า ทำไมราคาเต็มมันเพิ่มเนี่ย มันไม่จริงมันไม่ใช่ราคานี้ :o_cry2:

รูปนี้ ก๊อปเขามาให้ดูสเปกครับ ไม่ใช่ราคาเปิดครับ กลัวเข้าใจกันผิด

เรื่องกลุ่ม อ้อ เขาใจแล้วครับ มี 2 กลุ่มแล้วนั้นเอง โอเคครับ แต่เปลี่ยนใจเมื่อไหรบอกน่ะครับ เพื่อนสมาชิกรออยู่ :o_shame:

#67 tekkenman

เซียนเกม

Posted 19 August 2011 - 10:27 AM

View Postmoochachi, on 19 August 2011 - 10:24 AM, said:

รูปนี้ ก๊อปเขามาให้ดูสเปกครับ ไม่ใช่ราคาเปิดครับ กลัวเข้าใจกันผิด

เรื่องกลุ่ม อ้อ เขาใจแล้วครับ มี 2 กลุ่มแล้วนั้นเอง โอเคครับ แต่เปลี่ยนใจเมื่อไหรบอกน่ะครับ เพื่อนสมาชิกรออยู่ :o_shame:

ใจอยากสวิงกิ้งกับเพื่อน ๆ จะตาย ... อยากแลกประสพการณ์และมิตรภาพ ถึงตอนนั้นว่ากันอีกที เขิลจัง :o_shame:

#68 koompapun26

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 19 August 2011 - 11:02 AM

เพิ่งสังเกต สถานะผมเปลี่ยนจากเงินสดเป็นบัตรแล้วเหรอครับ :o_worry: ตอนนี้เจ้าของบัตรเซ็นทรัลเค้ากำลังดำเนินการเพิ่มวงเงินอยู่นะครับ แต่ผมขอชี้แจงกับเพื่อนๆทุกคนตรงนี้ก่อนนะครับ ว่าถึงเป็นบัตรเซ็นทรัล ก็เปรียบเสมือนได้บัตรธรรมดาทั่วไปนะครับ เพราะผมได้ตกลงกับเจ้าของบัตรเรื่อง CB 8,000 บาท จะเป็นของเจ้าของบัตรนะครับ ดังนั้นจึงอยากให้ทุกๆท่านคิดซะว่าบัตรผมเป็นบัตรธรรมดาทั่วไปนะครับ กลัวเพื่อนๆเข้าใจผิด หาว่าผมขี้งก :o_shame: บัตรผมเองก็มีอยู่ครับ เป็นของกรุงไทย วงเงินมันแค่แสนกว่าๆ คงไม่พอ ครั้นจะเอาเงินสดเติมเข้าไป เกิดจับกลุ่มไม่ได้ หรือพอถึงวันนัดสมาชิกบางท่านเกิดความจำเป็นไม่สามารถมาได้ เค้าคงไม่ให้ผมถอนเงินออกมาฟรีๆแน่ๆ อีกอย่างวันที่ผมจะไปมันเป็นวันสุดท้ายของงานด้วยครับ (พลาดแล้วหมดสิทธิ์แก้ตัว) สำหรับตัวผมเอง ไปแน่ๆ เพราะจองตั๋วเครื่องบินไว้เรียบร้อย

#69 moochachi

Posted 19 August 2011 - 11:28 AM

View Postkoompapun26, on 19 August 2011 - 11:02 AM, said:

เพิ่งสังเกต สถานะผมเปลี่ยนจากเงินสดเป็นบัตรแล้วเหรอครับ :o_worry: ตอนนี้เจ้าของบัตรเซ็นทรัลเค้ากำลังดำเนินการเพิ่มวงเงินอยู่นะครับ แต่ผมขอชี้แจงกับเพื่อนๆทุกคนตรงนี้ก่อนนะครับ ว่าถึงเป็นบัตรเซ็นทรัล ก็เปรียบเสมือนได้บัตรธรรมดาทั่วไปนะครับ เพราะผมได้ตกลงกับเจ้าของบัตรเรื่อง CB 8,000 บาท จะเป็นของเจ้าของบัตรนะครับ ดังนั้นจึงอยากให้ทุกๆท่านคิดซะว่าบัตรผมเป็นบัตรธรรมดาทั่วไปนะครับ กลัวเพื่อนๆเข้าใจผิด หาว่าผมขี้งก :o_shame: บัตรผมเองก็มีอยู่ครับ เป็นของกรุงไทย วงเงินมันแค่แสนกว่าๆ คงไม่พอ ครั้นจะเอาเงินสดเติมเข้าไป เกิดจับกลุ่มไม่ได้ หรือพอถึงวันนัดสมาชิกบางท่านเกิดความจำเป็นไม่สามารถมาได้ เค้าคงไม่ให้ผมถอนเงินออกมาฟรีๆแน่ๆ อีกอย่างวันที่ผมจะไปมันเป็นวันสุดท้ายของงานด้วยครับ (พลาดแล้วหมดสิทธิ์แก้ตัว) สำหรับตัวผมเอง ไปแน่ๆ เพราะจองตั๋วเครื่องบินไว้เรียบร้อย
อ้อ ครับ เดี๋ยวดูกลุ่มให้ครับ บอกเงื่อนไขมาแบบนี้ดีแล้วครับ ตรงๆ ขอบคุณครับ

#70 nut99

キラー!

• Junior Moderator

Posted 19 August 2011 - 12:18 PM

nb ใช่ตัวนี้รึป่าวครับ

#71 peap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 19 August 2011 - 01:33 PM

ไมโครเวฟ เนตแล้วเกือบจะหมื่นถ้วน (รูปผิดเปล่าไม่รู้ คุณใหญ่เฟริมหน่อยครับ)

[/quote]

ไมโครเวฟถ้าหน้าตาแบบนี้น่าโดนจริงๆ
ต้องให้แม่บ้านดูหน่อยเผื่อจะอนุมัติเพิ่ม :o_worry:

#72 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 August 2011 - 01:36 PM

ถามนิดครับ RAM ถ้าเปลี่ยนเองเป็น 8 ตอนนี้เค้าขายกันอยู่เท่าไรครับ แล้ว 4 ที่มันมากับตัวจะขายได้ประมาณเท่าไรครับ

#73 moochachi

Posted 19 August 2011 - 01:44 PM

View PostBearmee, on 19 August 2011 - 01:36 PM, said:

ถามนิดครับ RAM ถ้าเปลี่ยนเองเป็น 8 ตอนนี้เค้าขายกันอยู่เท่าไรครับ แล้ว 4 ที่มันมากับตัวจะขายได้ประมาณเท่าไรครับ
โดยปกติ 2G จะอยู่ที่ 300 บาทครับ 2*2 ผมว่าขาย 500 ออกครับ
ส่วน 4G 750 บาทครับ

View Postpeap, on 19 August 2011 - 01:33 PM, said:

ไมโครเวฟถ้าหน้าตาแบบนี้น่าโดนจริงๆ
ต้องให้แม่บ้านดูหน่อยเผื่อจะอนุมัติเพิ่ม :o_worry:
รอคุณใหญ่ยืนยันครับ แต่น่าจะใช่น้า งามจะตาย

#74 peap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 19 August 2011 - 01:50 PM

ดูlinkนี้แล้วกิเลสมาเลยครับนี่ถ้าไม่ติดเอาledไปแล้วนี้ผมลงกับตัวนี้แน่ๆเลย

#75 Bearmee

Posted 19 August 2011 - 02:03 PM

View Postmoochachi, on 19 August 2011 - 01:44 PM, said:

โดยปกติ 2G จะอยู่ที่ 300 บาทครับ 2*2 ผมว่าขาย 500 ออกครับ
ส่วน 4G 750 บาทครับ

รอคุณใหญ่ยืนยันครับ แต่น่าจะใช่น้า งามจะตาย

ทำไมราคา Ram มันถูกจังครับ รุ่น DDR3 นี่มีหลักร้อยเลยหรอครับงงๆ ผมดูราคาจากร้านทั่วไป มันซัดไป 4 + 4 = 8000 กว่า :o_angry: หรือว่าเค้าลงราคาผิดครับพี่หมู

#76 Bearmee

Posted 19 August 2011 - 02:08 PM

สงสัยผมดูผิดครับน่าจะอยู่แค่ 4000กว่าๆครับ อยากทราบว่า Ram ที่อยู่ใน 409 NB samsung มันเป็นแบบ 4GB ตัวเดียวหรือ 2 x 2 GB

#77 moochachi

Posted 19 August 2011 - 02:09 PM

View PostBearmee, on 19 August 2011 - 02:03 PM, said:

ทำไมราคา Ram มันถูกจังครับ รุ่น DDR3 นี่มีหลักร้อยเลยหรอครับงงๆ ผมดูราคาจากร้านทั่วไป มันซัดไป 4 + 4 = 8000 กว่า :o_angry: หรือว่าเค้าลงราคาผิดครับพี่หมู
http://www2.jibonlin...909/0/index.php
เขาเรียก ราคาจิ๊บๆ JIB

สงสัยผมดูผิดครับน่าจะอยู่แค่ 4000กว่าๆครับ อยากทราบว่า Ram ที่อยู่ใน 409 NB samsung มันเป็นแบบ 4GB ตัวเดียวหรือ 2 x 2 GB
ผมค้นดู google บอกว่า 4G 1 อันครับ ซื้อเพิ่ม 4G (750 บาท) ได้เลย

Edited by moochachi, 19 August 2011 - 02:21 PM.

#78 Bearmee

Posted 19 August 2011 - 02:11 PM

:o_sorry:

#79 seederxx

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 August 2011 - 03:25 PM

ขอแจ้งการเปลี่ยนแปลงนะครับ

ผมวุทนะครับ

ขอเปลี่ยนจากที่เคยจะซื้อรุ่น 55D7000

เป็นรุ่น 55D8000 แทนนะครับ

ขอบคุณครับ :o_sorry:

#80 moochachi

Posted 19 August 2011 - 03:39 PM

View Postseederxx, on 19 August 2011 - 03:25 PM, said:

ขอแจ้งการเปลี่ยนแปลงนะครับ

ผมวุทนะครับ

ขอเปลี่ยนจากที่เคยจะซื้อรุ่น 55D7000

เป็นรุ่น 55D8000 แทนนะครับ

ขอบคุณครับ :o_sorry:

อย่างว่าครับ ของถูก จัดแรงเลย