`

Jump to content

@@@ 11Day Samsung(2011) @@@

69 replies to this topic

#21 gutsa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 August 2011 - 02:23 PM

รอด้วยคนก๊าบบบ

#22 peap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 06 August 2011 - 03:37 PM

a+b+C+D
คิดไปคิดมาไม่หมูเลยเพราะส่วนใหญ่ น่าจะอยากได้ทีวีกันซะมากกว่า
แล้วก็วงเงินบัตรต้องราว150000อีกต่างหาก(สำหรับพวกจอใหญ่ๆ พวกรุ่นกลางรุ่นเล็กก็ไม่คุ้มส่วนลดเท่าไหร่เพราะต้องเอา bcdมาด้วย ยกเว้นหาคู่mixได้)

แต่เมื่อหาคนมา mixได้ นั่นหมายความว่าคนมีบัตรที่หาคู่มาmix และรับรูดไปก่อนแล้วเก็บเงินสดมาของคู่mix ถ้าวงเงินถึงอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหาเท่าไหร่
แต่ถ้าสมมุติวงเงินไม่ถึง แล้วเอาเงินสดใส่ไปเยอะๆเพื่อให้เครดิตถึง เท่ากับเอาเงินเราไปให้แบงค์ก่อน แต่พอได้ส่วนลดมาหรือpayback
ส่วนต่างที่เราเอาเงินสดเข้าไป ก็จะอยู่ในบัตรเป็นเครดิตไว้ใช้ต่อไปแทน แต่เสียเงินสดล่วงหน้าไปแล้ว (คือบังคับใช้เงินที่เหลือบัตรไป)

คนที่ได้ประโยชน์จริงๆน่าเป็น
1 พวกซื้อ bcd แล้วหาคนมีบัตรแล้วไปขอmixได้
2 คนที่บัตรวงเงินถึงอยู่แล้ว โดยไม่ต้องแอดเงินสดเข้าไปก่อน แล้วหาคู่mixได้
3 คนที่วงเงินถึงแล้วกำลังหาของแต่งบ้าน ซื้อทุกอย่างเลยนี่คุ้มสุดๆ

#23 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 06 August 2011 - 04:52 PM

View Postpeap, on 06 August 2011 - 03:37 PM, said:

a+b+C+D
คิดไปคิดมาไม่หมูเลยเพราะส่วนใหญ่ น่าจะอยากได้ทีวีกันซะมากกว่า
แล้วก็วงเงินบัตรต้องราว150000อีกต่างหาก(สำหรับพวกจอใหญ่ๆ พวกรุ่นกลางรุ่นเล็กก็ไม่คุ้มส่วนลดเท่าไหร่เพราะต้องเอา bcdมาด้วย ยกเว้นหาคู่mixได้)

แต่เมื่อหาคนมา mixได้ นั่นหมายความว่าคนมีบัตรที่หาคู่มาmix และรับรูดไปก่อนแล้วเก็บเงินสดมาของคู่mix ถ้าวงเงินถึงอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหาเท่าไหร่
แต่ถ้าสมมุติวงเงินไม่ถึง แล้วเอาเงินสดใส่ไปเยอะๆเพื่อให้เครดิตถึง เท่ากับเอาเงินเราไปให้แบงค์ก่อน แต่พอได้ส่วนลดมาหรือpayback
ส่วนต่างที่เราเอาเงินสดเข้าไป ก็จะอยู่ในบัตรเป็นเครดิตไว้ใช้ต่อไปแทน แต่เสียเงินสดล่วงหน้าไปแล้ว (คือบังคับใช้เงินที่เหลือบัตรไป)

คนที่ได้ประโยชน์จริงๆน่าเป็น
1 พวกซื้อ bcd แล้วหาคนมีบัตรแล้วไปขอmixได้
2 คนที่บัตรวงเงินถึงอยู่แล้ว โดยไม่ต้องแอดเงินสดเข้าไปก่อน แล้วหาคู่mixได้
3 คนที่วงเงินถึงแล้วกำลังหาของแต่งบ้าน ซื้อทุกอย่างเลยนี่คุ้มสุดๆ

สวัสดีครับ ในการหาคู่มาซื้อสินค้านั้นมันคงไม่ง่าย และคงไม่ยาก ครับ ในกรณีคนที่เป็นเจ้าของบัตร สมมุติว่า เจ้าของบัตร ต้องการแค่ กลุ่ม a

และคนอื่นทั่วไปอยากได้ b c d มารวมกันแล้วซื้อ ผมมองว่าไม่มีใครเสียเปรียบใคร เพราะถ้าขาดใครไปคนเดียวก็จะอดทั้งหมด คนที่เป็นเจ้าของบัตร

ไม่ต้องซื้อกลุ่ม bcd แต่ต้องรูดไปก่อนแล้วเก็บเงิน 60-70% จากเจ้าของ bcd อาจมองว่าต้องขาดทุนไปก่อน แต่หลังจากนั้นเจ้าของบัตรก็จะได้เงินคืน

จาก samsung อยู่แล้ว ถามว่าเจ้าบัตรได้อะไร คือได้ 55 นิ้ว หรือ 60 นิ้ว ที่เค้าเลือกในราคา ที่แสนถูกครับ โปรนี้จะง่ายกับคนที่สร้างหรือแต่งบ้านใหม่

จัดคนเดียวไม่ต้องยุ่งกับใคร แต่ผมว่าพวกเราอยู่เวปอยู่แล้ว ง่ายมากที่จะหาคู่ แต่ก็ต้องคุยกัน เคลียรกันให้ดีก่อนซื้อ ขอบคุณครับ

#24 Khun Yai V.I.P

Posted 06 August 2011 - 05:00 PM

View PostJezus, on 06 August 2011 - 04:42 AM, said:

อ่านยาวๆละงงๆ อิอิ

1.สมมติ ถ้า มีแต่คนจะซื้อกลุ่ม a ซัก 10 คน แล้วมีคนจะซื้อ b c d อย่างละชิ้นแค่ให้ครบๆ ก็ได้ลดมั้ยครับ
ซึ่งจำนวนราคาที่ลดก็ไม่มีผลกระทบอะไรต่อแต่ละคน (คือลดเปอร์เซนเท่ากัน แค่ไปด้วยกัน)
ถ้าแบบนี้ดูง่ายหน่อย คงมีคนใจดีให้คนไม่รู้จักแจมได้ไม่เสียประโยชน์ ดักหน้าร้านเลย 55

2.สงสัยละถ้าตอนจ่ายตังทำไงครับรวมกันเยอะๆ ถ้าจ่ายสดอยู่แล้ว ก็จ่ายให้คนมีบัตร แล้วคิดส่วนลดอะไรให้เดี๋ยวนั้นได้เลยมั้ย หรือต้องรออะไรต่อ

3.หรือมารวมกันเยอะจะเสียเปรียบตรงคนมีบัตรแทนที่จะได้ส่วนลดเยอะ ต้องมาแบ่งตามจำนวนคนแทนรึเปล่าครับ เลยต้องไปแยกหลายกลุ่มแทน

คือผมงบน้อยไม่ได้กะซื้อรุ่นแพงอยู่ละกะไว้ 2xxxx ไม่รู้มีร่วมด้วยหรือเปล่า (จริงๆเล็ง LG ไว้นานแต่ถ้าลดเยอะก็ยอม 55)

สวัสดีครับ ลองไปดูปีที่แล้วครับว่า พ่วงกันยังไง เงื่อนไขเป็นยังไง 2 กระทู้นี้ มีให้แบบละเอียดครับ

รูปแบบการ mix & match 2010 คลิ๊ก

รูปแบบ mix & match 2010 คลิ๊ก

Edited by Khun Yai V.I.P, 06 August 2011 - 10:47 PM.

#25 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 August 2011 - 10:43 PM

เอาง่ายๆเลยครับ หากซื้อแบบM&M ได้ยอดเกิน1.5แสน สินค้าที่เราได้มาเอาไปขายต่อแบบ บวกกำไร ยังได้เลยครับ
ถ้ามีบัตรที่วงเงินถึงอยู่แล้วก็สบายตัวผ่อนเนียนๆไปอีก10เดือน พร้อมได้สินค้าราคาถูกมากๆ ถ้าบัตรวงเงินไม่พออัดเงินสดเข้าบัตรก็ยังคุ้มเลย
แต่ผมห่วงว่าปีนี้ถ้าเกิดซัมซุงไทย ปล่อยทีวีจอใหญ่ออกมาจำนวนจำกัดในช่วงวันงาน11วันซัมซุง อาจทำให้ดีเลอร์ทั่วประเทศมีของขายไม่พอความต้องการ
ของลูกค้า สำหรับผู้หมายมั่นจอยักษ์ในงานนี้เผลอๆเดี๋ยวอาจได้ซื้อจากราคาหน้าแคตตาลอคกัน เครียดเลย

#26 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

• High Royal Executive Members

Posted 06 August 2011 - 10:53 PM

มีเครื่องเล่นดีวีดี หรือ บลูเรย์ ร่วมรายการไหมครับ?

อยากได้ซัก 20+ เครื่องน่ะครับ

#27 Khun Yai V.I.P

Posted 06 August 2011 - 11:22 PM

View PostROOKYCABLE, on 06 August 2011 - 10:43 PM, said:

เอาง่ายๆเลยครับ หากซื้อแบบM&M ได้ยอดเกิน1.5แสน สินค้าที่เราได้มาเอาไปขายต่อแบบ บวกกำไร ยังได้เลยครับ
ถ้ามีบัตรที่วงเงินถึงอยู่แล้วก็สบายตัวผ่อนเนียนๆไปอีก10เดือน พร้อมได้สินค้าราคาถูกมากๆ ถ้าบัตรวงเงินไม่พออัดเงินสดเข้าบัตรก็ยังคุ้มเลย
แต่ผมห่วงว่าปีนี้ถ้าเกิดซัมซุงไทย ปล่อยทีวีจอใหญ่ออกมาจำนวนจำกัดในช่วงวันงาน11วันซัมซุง อาจทำให้ดีเลอร์ทั่วประเทศมีของขายไม่พอความต้องการ
ของลูกค้า สำหรับผู้หมายมั่นจอยักษ์ในงานนี้เผลอๆเดี๋ยวอาจได้ซื้อจากราคาหน้าแคตตาลอคกัน เครียดเลย

สบายหายห่วงครับ เรือง สต็อคผมจัดการเรียบร้อยเพียงพอแน่นอนครับ และ เรื่องราคาผมจะพยายามอย่างเต็มความสามารถ(ราคาที่ท่านรับได้)

สืบเนื่องจากปีที่แล้ว พวกเราชาว dgo ตบเท้าเดินหน้าเข้ามาซื้อสินค้าที่ร้าน (มากันแน่นร้าน) ปีนี้ผมเลยคุยกับเจ้านายง่ายขึ้นเรื่องราคาสินค้า

ปีที่แล้ว 11 วัน ทำตัวเลขไปค้อนข้างเยอะ ปีนี้หวังว่าผมคงจะได้รับความไว้วางใจจากพี่ๆอีกครั้ง และผมสัญญาว่าจะดูแลทุกท่านแบบเต็มขีดความสามารถครับ

Edited by Khun Yai V.I.P, 06 August 2011 - 11:23 PM.

#28 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 August 2011 - 07:35 AM

แจ๋วเลยครับ ผมกำลังมองพวกของเข้าบ้านพอดี (คงโดนทั้ง เครื่องซักผ้า / ทีวี / อื่นๆ) :act_right:

#29 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 August 2011 - 08:41 AM

แว่นแบบบลูทูธเหรอ ??? .... อืม ....... ใจอยากได้แว่นไม่ใส่ถ่านมากกว่า ว่าแต่พี่ขอ หกสิบนิ้วอัพ ตัวไหนก็ได้ที่เห็นสมควรแจงราคาให้ทราบหน่อยนะ จะให้ดีจัดมาหลายตัวหน่อยก็ได้ เพราะบ้านใหม่ ( เป็นทั้งร้านด้วย ) น่าจะเสร็จก่อนตุลา แล้วพี่คงย้ายไป ณ.ตอนนั้นน่ะ

แต่ไม่รับปากนะว่าจะหวดไหม :o_shame:

สรุป ถ้าเกิดหวด ... จะมีทีวีสามตัว ... สองคนผัวเมียเลยสิเนี่ย :o_worry:

กะเอาเครื่องซักผ้าและแอร์ด้วย ... สบายตูดเลยทีเดียว :o_shout:

#30 Khun Yai V.I.P

Posted 07 August 2011 - 08:54 AM

View Posttekkenman, on 07 August 2011 - 08:41 AM, said:

แว่นแบบบลูทูธเหรอ ??? .... อืม ....... ใจอยากได้แว่นไม่ใส่ถ่านมากกว่า ว่าแต่พี่ขอ หกสิบนิ้วอัพ ตัวไหนก็ได้ที่เห็นสมควรแจงราคาให้ทราบหน่อยนะ จะให้ดีจัดมาหลายตัวหน่อยก็ได้ เพราะบ้านใหม่ ( เป็นทั้งร้านด้วย ) น่าจะเสร็จก่อนตุลา แล้วพี่คงย้ายไป ณ.ตอนนั้นน่ะ

แต่ไม่รับปากนะว่าจะหวดไหม :o_shame:

สรุป ถ้าเกิดหวด ... จะมีทีวีสามตัว ... สองคนผัวเมียเลยสิเนี่ย :sad3:

กะเอาเครื่องซักผ้าและแอร์ด้วย ... สบายตูดเลยทีเดียว :o_shout:

โคลงการที่พี่ตู่แจ้งไว้ เหมาะมากครับสำหรับโปรนี้ ถ้าไม่ซื้อโปรนี้ น้องใหญ่โกรธจริงๆๆด้วย :sad3

อ๋อ ส่วน ทีวี อย่าลืมน่ะว่าภาพ 2d มันขั้นเทพ ซื้อไปแล้วจะได้ดู 3d กี่ครั้งเชียวครับคุณพี่ จอใหญ่ราคาไม่เกิน80k

Edited by Khun Yai V.I.P, 07 August 2011 - 08:55 AM.

#31 tekkenman

เซียนเกม

Posted 07 August 2011 - 08:58 AM

View PostKhun Yai V.I.P, on 07 August 2011 - 08:54 AM, said:

โคลงการที่พี่ตู่แจ้งไว้ เหมาะมากครับสำหรับโปรนี้ ถ้าไม่ซื้อโปรนี้ น้องใหญ่โกรธจริงๆๆด้วย :sad3

อ๋อ ส่วน ทีวี อย่าลืมน่ะว่าภาพ 2d มันขั้นเทพ ซื้อไปแล้วจะได้ดู 3d กี่ครั้งเชียวครับคุณพี่ จอใหญ่ราคาไม่เกิน80k

ไม่ต้องโกรธหรอก เพราะเอาจริง ๆ แอร์กับเครื่องซักผ้า ( ถ้าต้องเพิ่มมือถือก็ต้องเอา ) ต้องศึกษาแล้วเนี่ย รอข้อมูลจากน้องใหญ่ก่อน ... ว่าจะต้องมีอะไรเพิ่ม บัตรต้องของอะไร ยังไง รูปทรงแบบไหน และ รุ่นอะไร น่ะ

ที่คิดว่าเอาไม่เอาก็ทีวีนี่แหล่ะ ฮ่า ๆ ๆๆ ประหลาดสุดในกระทู้แล้วมั้ง

ปล. ไม่เอาทีวีด้วยคงบร้าแระ :P

#32 bankbank

Posted 07 August 2011 - 11:07 AM

งานนี้อยากได้มือถือ ไม่ทราบว่าจะมีรุ่นอะไรมาลงบ้างมั้ยครับ ใครไม่ได้ซื้อหมวดนี้ก็ขอแจมละกันนะครับ

ขอบคุณครับ

(-_-)/ กลัวแห้วจัง 555

Edited by bankbank, 07 August 2011 - 04:36 PM.

#33 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 07 August 2011 - 12:13 PM

คุณตู่ไม่ต้องกลัวคับ...ไม่เอาTVเดี๋ยวผมเสียบเอง...อิอิ

บ้านผมอยู่กัน2คนTV 5-6เครื่องเข้าไปแล้ว ตั้งแต่สนิท

กะตาใหญ่นี่TVเต็มบ้านเลย^^

View Posttekkenman, on 07 August 2011 - 08:58 AM, said:

ไม่ต้องโกรธหรอก เพราะเอาจริง ๆ แอร์กับเครื่องซักผ้า ( ถ้าต้องเพิ่มมือถือก็ต้องเอา ) ต้องศึกษาแล้วเนี่ย รอข้อมูลจากน้องใหญ่ก่อน ... ว่าจะต้องมีอะไรเพิ่ม บัตรต้องของอะไร ยังไง รูปทรงแบบไหน และ รุ่นอะไร น่ะ

ที่คิดว่าเอาไม่เอาก็ทีวีนี่แหล่ะ ฮ่า ๆ ๆๆ ประหลาดสุดในกระทู้แล้วมั้ง

ปล. ไม่เอาทีวีด้วยคงบร้าแระ :P

#34 dusty

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 August 2011 - 12:29 PM

มารอลุ้นชุดโฮม จะมีชุดโฮมบลูเรย์มั๊ยเนี่ย

#35 tekkenman

เซียนเกม

Posted 07 August 2011 - 01:22 PM

View PostRONAN321, on 07 August 2011 - 12:13 PM, said:

คุณตู่ไม่ต้องกลัวคับ...ไม่เอาTVเดี๋ยวผมเสียบเอง...อิอิ

บ้านผมอยู่กัน2คนTV 5-6เครื่องเข้าไปแล้ว ตั้งแต่สนิท

กะตาใหญ่นี่TVเต็มบ้านเลย^^

ผมมันคนขี้เกรงใจครับคุณป๊อบ .... หวดหมดเองเลยดีกว่า ถ้ามีโอกาส ตอนนี้รอดูเมนูกระเป๋าฉีกสุดคุ้มอย่างเดียวเลย :eiei:

#36 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 07 August 2011 - 04:02 PM

- สรุปให้นะครับ การจับคู้มันไม่ยากหรอกครับ ลงชื่อมา เดี๋ยวตาป๊อปแกจับคู่ให้ ขอบอกว่าคนซื้อทีวีรุ่นใหญ่ได้เปรียบ และ ยังหากลุ่มครบชุดไม่ได้ยากเย็นด้วย เพราะ เขาถือว่าในหมวด A นี้ มีทีวี LED 1 เครื่อง และ LCV อีก 1 เครื่อง ได้ คือ กลุ่ม เอ มีทีวีสองเครื่องได้ แต่อย่าซ้ำ LED 2 เครื่อง หรือ LCV 2 เครื่องเท่านั้น ปีที่แล้ว มีเฉพาะคนตัดสินใจก่อนครบ 11 วัน แค่ 1 หรือ 2 วัน อันนั้นหาคนจับคู่ไม่ทันไม่กี่คนเองครับ ไอ้ที่ว่ารูดบัตรโดยเติมเงินเข้าไป ที่จริง คนที่ซื้อหมวดอื่น เขาโอนเงินมาให้เราก่อนเลยนะครับ เพียงแต่ ส่วนต่างไม่กี่พันบาท (คือส่วนลดที่ต้องรอได้คืนเมื่อเข้างวดที่ 4) ที่เราต้องผ่อนให้ถ้ายอดเงินเรามีปัญหา ขณะที่เราได้ทีวีลดไปร่วม 3 - 7 หมื่นเลยทีเดียว ผมว่าเขาไม่จุกจิกหรอกครับ ผมก็รูดให้คนอื่นมาแล้วครับ
- กรณีไม่ได้เงินคืนทำยังไง มันไม่มีอ่ะซิครับ เพราะ อันนี้ทำมาหลายปีแล้ว ไม่เคยมีใครมีปัญหาเลย ได้ช้า คุณใหญ่แกก็โทรตามให้ด้วยครับ เรียกว่าบริการประทับใจมากครับ อันนี้ผมเจอมาแล้ว มีเหรอขายเสร็จยังมีถามไถ่ถึงเงินว่าได้ครบตามเงื่อนไขหรือเปล่า จะตามให้ ซื้อเหอะครับ ลงชื่อก่อนได้ก่อนนะครับ อ้อ ไม่รู้ปีนี้คุณใหญ่มีของแถมหรือเปล่า ผมกำไรร่วม 7 หมื่น แกยังให้ของแถมมาอีก 7000 ได้มั้ง แบบ ไม่ได้ร้องของอแงนะ แกอยากให้ขึ้นมาเอง เรียกว่าขายให้ประทับใจ มันก็ต้องคุณใหญ่นี่แหละ
- อ้อ ใครซื้อทีวี ได้แถมเครื่องเล่น Blueray แต่ไม่อยากได้ เพราะ ไม่อยากลงทุนกะแผ่น blueray ของจริง ก็ 1000 บาทต่อเรื่อง copy ยังตก 300 บาทเป็นส่วนใหญ่ ถ้าคิดอย่างนี้ ผมขอรับซื้อต่อนะครับ PM มาเลย ลดไปอีก 5 - 7 พัน จะได้ตัดสินใจเอาทีวีมาดู High def ได้ง่ายหน่อย สำหรับคนที่งบยังขาดไปอีกนิด แล้วจะเอาเงินส่วนนี้ไปซื้อ High def HD media player ตอนนี้ตัวถูก ๆ ดู MKV ราคา 2000 บาทยังมีเลย ถ้าไม่ขัดเรื่อง subtitle ก็เอา external HD เสียบดู MKV ได้เลยนะครับ เผื่อบางคนไม่รู้

Edited by thaiger, 08 August 2011 - 05:31 AM.

#37 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 August 2011 - 04:40 PM

ปีนี้กลุ่มB ไม่มีแอร์เหรอครับ อ้างอิงจากหน้าแรก
กลุ่ม B ก็เช่นกันครับแบ่งเป็นหลายประเภท
ประเภทที่ 1 ของ B คือตู้เย็นรุ่นต่างๆ มีประมาณ 4-5 รุ่นครับ
ประเภทที่ 2 ของ B คือเครื่องซักผ้ารุ่นต่างๆมีประมาณ 3-4 รุ่นครับ
ประเภทที่ 3 ของ B คือไมโครเวฟครับ มีรุ่นเดียว
ประเภทที่ 4 ของ B คือตู้แช่ไวน์ครับ มีรุ่นเดียว

ผมมองว่ากลุ่มนี้คนต้องการน้อยที่สุดเลย อีกทั้งราคาสินค้าในกลุ่มนี้ หากดูจากรายการของปีที่แล้ว
จัดว่าเอารุ่นที่มีมูลค่าสูงมาร่วมรายการทั้งนั้น ถ้าขาดแอร์ด้วยนี่ยิ่งหาคนรวมกลุ่มยากขึ้นไปอีก

3D LED 60" ที่เข้าร่วมรายการ แถม3D BDplayer+แว่นด้วยไหมครับ เห็นเดี๋ยวนี้บางรุ่นไม่แถมแล้วมีให้แค่ จอ+แว่น

Motion plus / Refresh rate ที่มากขึ้นเป็น2-3เท่าในรุ่นใหม่ของปีนี้ (400-800 Hz.) ขณะที่เปิดดูหนัง3Dจากเครื่องBD
สามารถเลือกใช้โหมดนี้ได้ไหมครับ หรือจะบังคับใช้ได้แค่ 120 Hz.เพื่อซิงค์กับแว่น120Hz. เหมือนของรุ่นเก่า

อีกนิดครับ APP ที่ใช้ติดตั้งลงโทรศัพท์ซัมซุงเพื่อใช้โทรศัพท์เป็นคีย์บอร์ดพิมพ์ไทยตอนเล่นwebผ่านทีวีนี่
โทรศัพท์ของซัมซุงต้องเป็น androi เท่านั้นรึเปล่าครับ พอดีผมมีซัมซุงตัวเก่าอยู่ แต่เป็นวินโมบาย

Edited by ROOKYCABLE, 07 August 2011 - 04:50 PM.

#38 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 August 2011 - 09:17 PM

อุตส่าห์รอตั้งนาน โปรแบบนี้เหนื่อยครับ เพราะดูแล้วซัก 90% อยากสอยทีวีอย่างเดียว ผมว่าหาคู่ยากแน่ ๆ เลย

#39 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 08 August 2011 - 05:29 AM

View PostROOKYCABLE, on 07 August 2011 - 04:40 PM, said:

ปีนี้กลุ่มB ไม่มีแอร์เหรอครับ อ้างอิงจากหน้าแรก
กลุ่ม B ก็เช่นกันครับแบ่งเป็นหลายประเภท
ประเภทที่ 1 ของ B คือตู้เย็นรุ่นต่างๆ มีประมาณ 4-5 รุ่นครับ
ประเภทที่ 2 ของ B คือเครื่องซักผ้ารุ่นต่างๆมีประมาณ 3-4 รุ่นครับ
ประเภทที่ 3 ของ B คือไมโครเวฟครับ มีรุ่นเดียว
ประเภทที่ 4 ของ B คือตู้แช่ไวน์ครับ มีรุ่นเดียว

View PostEavery, on 07 August 2011 - 09:17 PM, said:

อุตส่าห์รอตั้งนาน โปรแบบนี้เหนื่อยครับ เพราะดูแล้วซัก 90% อยากสอยทีวีอย่างเดียว ผมว่าหาคู่ยากแน่ ๆ เลย
- ผมมาแนะนำสินค้าในหมวดปราบเซียนครับ คือมี ทั้ง ตู้เย็น และ ไมโครเวฟ SS ถามว่าแพงไม๊ ราคาที่ลดร่วม 30 กว่าเปอร์เซ็นต์ ทำให้มันน่าหวดมากครับ ที่มีเลยคือ ตู้เย็นกดน้ำเย็นและทำน้ำแข็งจากภายนอก และเป็นกระจกทั้งคู้ หรูหรา เหมาะกะคนที่มีบ้านใหม่ รับไม่ได้กะตู้เย็นเล็ก ๆ สีเขียว สีแดง ผมว่าน่าจะมีคนหวดนะ ลองไปเปิด ๆ ดูแล้วจะชอบ
- ส่วน Microwave ซื้อมาขำ ๆ ให้ที่ทำงาน ฝากแม่ฝากน้า ไม่น่าเกลียด เพราะเงิน ไม่กี่พัน กะเราได้ลดหลายหมื่นมันคุ้มเอาการ ปีนั้น ผมก็หวดมาครับ ถ้าปล่อยทาง net ผ่าน DGO ในราคาตัดขาดทุนไม่กี่ร้อย ผมว่ามีคนเอานะ และ microwave รุ่นใหม่มันจะมีระบบป้องกันคลื่นที่อันตราย ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว ผมคงไม่ happy ถ้ามี microwave ที่ปล่อยคลื่นเหล่านี้ วางใกล้ ๆ ตัวทุกวัน คงมีคนหวดเพื่อถ่ายโอนของเดิมออก ยังไงถ้ามีคนปล่อยตัวขาดทุนมา ผมอาจรับครับ ไว้ที่ทำงานซักตัว เพราะ งานยุ่งไม่มีเวลากินอะไรเล้ย เรา

Edited by thaiger, 08 August 2011 - 05:29 AM.

#40 tekkenman

เซียนเกม

Posted 08 August 2011 - 08:15 AM

อัพเดตหน้าแรกแล้วเหรอครับ เดี๋ยวดูแป๊บ ผมยังไม่ได้ดูเลย .... อ่าน ๆ เม้นท์เพื่อน ๆ ดูไม่มีแอร์เหรอเนี่ย :o_angry: