`

Jump to content

คือผมสนใจเล่น World of Warcraft อ่ะครับ แนะนำหน่อย

28 replies to this topic

#21 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2011 - 01:25 PM

View Post9th TEARDROP, on 04 August 2011 - 10:07 AM, said:

ขอบคุณครับ พวกผมก็เลือกเซิฟนี้จากการหาข้อมูล

ตกลง ซีเรียลใช้ได้ใหมครับ

#22 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 04 August 2011 - 08:01 PM

คุณ Avant มันใช้ไม่ได้นะครับ

แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆ ไม่ได้รับของแต่ได้รับน้ำใจเน้อ :)

#23 sam_mong_win

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:The right to be GOD!

Posted 04 August 2011 - 08:44 PM

เล่นเเล้วเลิกไม่ได้ ติดงอมเเงมอยู่ช่วงนึง เเต่เลิกได้ก็เพราะ livezion มันปิด :o_shout:

#24 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 10 August 2011 - 10:07 AM

ไม่ทราบอันนี้ซื้อกล่อง+เติมAir Time ไปยังครับ? เพราะจริงๆถ้าหาคนLink ID แล้วเก็บเลเวลจะติดปีกมากครับเพราะ x3 ตลอดเวลาที่อยู่กับเพื่อนที่ Link ID จนถึงเลเวล 80 แล้วได้บัฟ Exp จาก Guild อีกสุดๆมากครับ ^^

ช่วงแรกๆไม่มีคนแบบนั้นแหละครับ แต่อย่าได้กลัวครับคนน้อยๆเราทำเควสสบายครับไม่ต้องแย่งมอนห่ะห่ะ ยังไงเดี๋ยวพอเลเวล 15 กด i แล้วคิวลงดันเก็บเลเวลเลยครับ ลงดัน+ทำเควสไปเรื่อยๆเด๋วก็เลเวล 85 แล้วครับ

อาชีพในเกมส์นี้ทุกสายเล่นด้วยตัวเองได้หมดเลยครับไม่ต้องห่วง

Ps. ตอนนี้ผมเล่นอยู่ Dreadmaul ฝั่ง Horde นะครับถ้าสงสัยอะไรถามได้นะครับ ยินดีช่วยเหลือครับผม ^^

Edited by Razgrizad, 10 August 2011 - 10:11 AM.

#25 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 August 2011 - 10:34 AM

http://www.thaicyber...isplay.php?f=33

แนะนำที่หาข้อมูลอีก 1 ที่นะครับ ส่วน Guild ลอง Eternity End (Dreadmaul) นะครับ

พิพ์ /who Eternity End นะครับและขอเข้า guild ดูครับ

ข้อดีคือ เดี๋ยวนี้จะมี level guild ซึ่งจะช่วยในการเก็บ level ง่ายขึ้น การชุบชีวิต หมู่ และ อื่นๆ แน่ะนำว่าให้คุณ หยาดเช้า guild เร็วที่สุด

แล้วคถ้าหาเพื่อนเล่นไปพร้อมกันได้จะมี level x3 เท่าอีกครับจะขึ้น level เร็วมาก

ปล. ถ้าคุณหยาดออนวันไหน ผมพอจะช่วยแบ่งปันของเบื้องต้นให้ได้ครับ pm ชื่อตัวละคร หรือทักในเกมได้นะครับ

ระหวังจะหยุดไม่ได้นะ เออ........

#26 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2011 - 12:47 PM

เอาละ ได้เวลาเก็บเงินแล้ว ตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้หลักได้ไหมครับนี่ ผมก็มีเวลเล่นวันละชั่วโมง-2ชั่วโมงเหมือนกันอะ ยกเว้นวันหยุดจะยาวได้หน่อย

#27 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 18 August 2011 - 03:08 PM

View PostOngsama, on 18 August 2011 - 12:47 PM, said:

เอาละ ได้เวลาเก็บเงินแล้ว ตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้หลักได้ไหมครับนี่ ผมก็มีเวลเล่นวันละชั่วโมง-2ชั่วโมงเหมือนกันอะ ยกเว้นวันหยุดจะยาวได้หน่อย
ส่วนใหญ่ผมว่าจะไปสิงกันอยู่ที่ใน Gcon นะครับสำหรับของ WoW

#28 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 18 August 2011 - 04:09 PM

จีคอนคนเล่นเยอะมากอะครับ ผมเองก็ยังไม่รู้ว่าจะได้เล่นวันไหนเนี่ย เห็นเงินที่ต้องจ่ายแล้วเยอะเหมือนกัน พ่อยิ่งถามๆอยู่ ทำงานมาปีนึงทำไมไม่มีเงินเก็บ

#29 Razgrizad

冬がくれた予感

Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 18 August 2011 - 08:27 PM

View PostOngsama, on 18 August 2011 - 04:09 PM, said:

จีคอนคนเล่นเยอะมากอะครับ ผมเองก็ยังไม่รู้ว่าจะได้เล่นวันไหนเนี่ย เห็นเงินที่ต้องจ่ายแล้วเยอะเหมือนกัน พ่อยิ่งถามๆอยู่ ทำงานมาปีนึงทำไมไม่มีเงินเก็บ
เล่นเรื่อยๆก็ได้คับ เกมส์มันไม่ได้เร่งขนาดนั้นเลเวลมันก็เก็บได้เรื่อยๆดี แต่ถ้าจะเหรด อาจจะต้องใช้เวลาเยอะหน่อยเท่านั้นแหละครับ ^^