`

Jump to content

คือผมสนใจเล่น World of Warcraft อ่ะครับ แนะนำหน่อย

28 replies to this topic

#1 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 31 July 2011 - 12:52 PM

ก็ขอคำแนะนำตั้งแต่เริ่มเลยครับ พอดีเล่น Order and Chaos บนไอโฟนละชอบ
เห็นเค้าว่าคล้ายกัน ใช้เวลา 5ชม.ค้นคว้าข้อมูลของเกมมาบ้าง

แต่มีคำถามดังนี้ครับ

คำถามก่อนเล่น
@ มันแลคมั้ยครับ เล่นจากโนทบุคไม่เทพเท่าไหร่ บ้านๆ

@ ผมว่าจะลองโหลดเซิฟไทย อะไร Buddy WOW เนี่ยมาลองก่อน 19gb (กำลังโหลด)

@ แล้วถ้าผมจะื้ซื้อออนไลน์จากทางหน้าเวปมันนี่ จะแพงกว่าหรือมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ หรือไปซื้อร้านดีกว่า

@ มีค่าแอร์ไทม์ยังไงเท่าไหร่ครับ จ่ายผ่านบัตรได้มั้ย

คำถามตอนเล่น
ENG ผมสามารถเล่นเซิฟอินเตอร์ได้สบายครับ แต่ปัญหาคือกลัวจะแลค

@ Realm นี่ก็คือเซิฟใช่มั้ยครับ เซิฟไหนที่คนไทยอย่างเราเล่นแล้วแลคน้อยสุด

@ การเลือก Faction นี่เท่าที่ศึกษาดูมีส่วนต่างแค่ เผ่า ที่เราสามารถเลือก และบางเมืองที่เข้าไม่ได้
และต้องระวังอย่าเลือกแฟคชั่นตรงข้ามกับที่เพื่อนเราอยู่เดี๋ยวจะเล่นด้วยกันไม่ได้ แล้วมีอะไรอีกมั้ยครับ

@ ผมกะเล่น Blood elf เป็นพรีสอะครับ มันพอจะ Soloได้บ้างมั้ยครับพระเกมนี้ เอาแค่พอไปได้มั้ย
ลำบากไม่เป็นไร เพราะอย่างพรีส Linage หรือพรีส Rag นี่ไม่ได้เลย

สุดท้าย
@ มีใครเล่นจริงจัง และยังเล่นอยู่มั้ยครับ

@ มี Bot มั้ยครับ ไม่ใด้อยากใช้นะ แต่ไม่อยากให้มี

ขอบคุณครับ

Edited by 9th TEARDROP, 31 July 2011 - 12:53 PM.

#2 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2011 - 03:02 PM

http://gconsole.com/...detail&id=71989

http://wow.playinter.com/

http://th.wow.wikia....rcraft_thaiwiki

ว่างจริงอะไรจริง พี่เขยเรา :smoke2:

Edited by MoDiFy, 31 July 2011 - 03:02 PM.

#3 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2011 - 03:42 PM

เอ้าตาหยาดด 555+ จะเล่น WoW เหรือเนี่ย (ห้ามอ่านไทยเด็ดขาด)

ผมมีคำเตือนก่อนท่านจะเล่นอยู่คำเดียวคือ ระวังจะเลิกไม่ได้เอานะท่าน

ที่ผมเลิกเล่นเกมนี้ได้เพราะเล่นจนตังหมด ไม่มีอะไรจะกินเลยเลิกมาได้

ผมขอตอบในส่วนที่ยังทันรุ่นผมแล้วกันนะ (อาจจะไม่อัพเดทนักเพราะผมเลิกมาหลายปีแล้ว)

@ มันแลคมั้ยครับ เล่นจากโนทบุคไม่เทพเท่าไหร่ บ้านๆ
-เกมนี้ถูกออกแบบให้กินสเป็คแบบกว้างๆครับ (คือเครื่องไม่แรงปรับต่ำก็เล่นได้ ถ้าเครื่องแรงปรับสุดก็กินพอดูเหมือนกัน
มีอัพเดทเอ็นจิ้นประจำหลังจากออกครั้งแรกนะ (เอาเป็นว่าขั้นต่ำนี่ถ้าเครื่องท่านรัน Warcraft 3 ได้ก็ผ่านครับ)

@ ผมว่าจะลองโหลดเซิฟไทย อะไร Buddy WOW เนี่ยมาลองก่อน 19gb (กำลังโหลด)
-ผมแนะนำให้เล่นเซิฟจริงไปเลยดีกว่านะ เพราะความสมบูรณ์ ความสเถียร ระบบของเซิฟเวอร์มันดีกว่า
ของเก๊พอสมควร เรียกได้ว่าพี่ Blizzard แกดูแลค่อนข้างทั่วถึงกว่าเยอะ

@ แล้วถ้าผมจะื้ซื้อออนไลน์จากทางหน้าเวปมันนี่ จะแพงกว่าหรือมีข้อเสียอะไรมั้ยครับ หรือไปซื้อร้านดีกว่า
-แนะนำให้ทดลองเล่นเซิฟจริงไปก่อนครับ ตอนนี้เข้าให้ทดลองเล่นได้ฟรีจนเลเวล 20 เพราะถ้าจะตัดสินใจซื้อ
ทันทีผมขอบอกเลยว่าเกมนี้ถ้าจะลงทุนจนครบทุกภาคแล้วมันจะค่อนข้างแพงอยู่

@ มีค่าแอร์ไทม์ยังไงเท่าไหร่ครับ จ่ายผ่านบัตรได้มั้ย
-ซื้อผ่านเว็บ Blizzard ได้ครับ 30วันประมาณ 450 บาท (แต่ต้องมี account battle.net ก่อน)

ENG ผมสามารถเล่นเซิฟอินเตอร์ได้สบายครับ แต่ปัญหาคือกลัวจะแลค

@ Realm นี่ก็คือเซิฟใช่มั้ยครับ เซิฟไหนที่คนไทยอย่างเราเล่นแล้วแลคน้อยสุด
- เท่าที่ดูเซิฟของ Blizzard โดยตรงมันมีแค่ใน US , EUROPE , Russia ครับ
ไม่ค่อยได้เล่นนานแล้วผมไม่ขอตอบดีกว่า ผมรู้แค่ว่าเกมนี้ถูกออกแบบมาให้เล่นได้แม้กระทั่งตอนแลคครับ

@ การเลือก Faction นี่เท่าที่ศึกษาดูมีส่วนต่างแค่ เผ่า ที่เราสามารถเลือก และบางเมืองที่เข้าไม่ได้
และต้องระวังอย่าเลือกแฟคชั่นตรงข้ามกับที่เพื่อนเราอยู่เดี๋ยวจะเล่นด้วยกันไม่ได้ แล้วมีอะไรอีกมั้ยครับ
-ตามที่เลือกในหน้าจอจะมีสอง Faction ใหญ่ๆครับ คือ ฝ่าย Alliance กับ Horde ซึ่งจะแบ่งเป็นสองฝั่งอย่างชัดเจน
ตอนสร้างตัวละครอยู่แล้ว และถึงจะเลือกฝ่ายเดียวกันแต่คนละเผ่ากันก็จะเกิดที่คนละเมืองครับ ถ้าอยากไปด้วยกันตั้งแต่แรกเลย
ก็เลือกเผ่าเดียวกันไปเลยชัวร์สุด แต่จริงๆแล้วคนละเผ่ากันเล่นๆไปสักพักก็เจอกันเอง มันมีนกแอร์ เดินเหินได้สะดวกสบาย

@ ผมกะเล่น Blood elf เป็นพรีสอะครับ มันพอจะ Soloได้บ้างมั้ยครับพระเกมนี้ เอาแค่พอไปได้มั้ย
ลำบากไม่เป็นไร เพราะอย่างพรีส Linage หรือพรีส Rag นี่ไม่ได้เลย
-ลุยคนเดียวได้ครับ แต่ระดับล่าบอสนี่ไม่ได้ชัวร์ หาออคล่ำๆเป็นแฟนกันเหนียวไว้ก่อนได้นะ :lol2:

สุดท้าย
@ มีใครเล่นจริงจัง และยังเล่นอยู่มั้ยครับ
- ถ้าตัวผมเอง บอกเลยว่าลาขาด ขืนยังเล่นอยู่เสียงานเสียการแน่นอน
เกมมันเสพย์ติดมากๆ ยิ่งชอบเล่น warcraft มาเจอนี่ยิ่งไปกันใหญ่
(ผมรอเสียงานเสียการอีกทีตอน Diablo 3 ละกัน)

@ มี Bot มั้ยครับ ไม่ใด้อยากใช้นะ แต่ไม่อยากให้มี
- เกมนี้เท่าที่ผ่านหูผ่านตามายังไม่เคยเห็นนะครับ (คงจะเคยมีบ้างแต่โดน Blizzard ฝาดเกลี้ยงหมด) แต่พวก
addon ที่มีประโยชน์ต่างๆอย่างโปรแกรม waypoint ช่วยหาเส้นทางไปทำเควสพี่แกให้ใช้ได้นะ ถ้าจะเล่นจริงๆจังๆผมแนะ
นำให้ลองใช้ดูครับ เพราะมันสะดวกกว่ากด alt+tab ไปถามอากู๋พอสมควร

#4 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 July 2011 - 04:39 PM

เอ๋ยระวังติดนะท่านเด๋วไม่ใด้มาเขียนรีวิวแน่เลย555 ยิ่งมีเพื่อนในกิลเมื่อไหร่นี้หนักเลยชวนไปโน้นไปนี้ไม่ใด้เลิกซักที

ผมเองก็หาเวลากลับไปเล่นอยู่กลัวไม่คุ้มเดือนไม่ใช่ไร :o_worry:

Edited by ~Dante~, 31 July 2011 - 04:51 PM.

#5 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 31 July 2011 - 08:42 PM

เอ้าตาหยาดด 555+ จะเล่น WoW เหรือเนี่ย (ห้ามอ่านไทยเด็ดขาด)

ผมมีคำเตือนก่อนท่านจะเล่นอยู่คำเดียวคือ ระวังจะเลิกไม่ได้เอานะท่าน

ที่ผมเลิกเล่นเกมนี้ได้เพราะเล่นจนตังหมด ไม่มีอะไรจะกินเลยเลิกมาได้
หมายความว่าไงอะ เล่นจนตังหมด แอร์ไทม์แพง หรือเอาตังไปซื้อไอเทมมอล
หรือลาออกจากงานมาเล่น (อะ ตาน้ำลาออกจากงานไม่ได้นี่หว่า)

ผมขอตอบในส่วนที่ยังทันรุ่นผมแล้วกันนะ (อาจจะไม่อัพเดทนักเพราะผมเลิกมาหลายปีแล้ว)

-เกมนี้ถูกออกแบบให้กินสเป็คแบบกว้างๆครับ (คือเครื่องไม่แรงปรับต่ำก็เล่นได้ ถ้าเครื่องแรงปรับสุดก็กินพอดูเหมือนกัน
มีอัพเดทเอ็นจิ้นประจำหลังจากออกครั้งแรกนะ (เอาเป็นว่าขั้นต่ำนี่ถ้าเครื่องท่านรัน Warcraft 3 ได้ก็ผ่านครับ)

เดี๋ยว.. world of warcraft กับ warcarft3 นี่มันเกมเดียวกันปะ
คำว่าอัพเดทเอนจิ้นคือ รีแควเม้นสูงขึ้นตอนออกแพชใหม่เหรอ

-ผมแนะนำให้เล่นเซิฟจริงไปเลยดีกว่านะ เพราะความสมบูรณ์ ความสเถียร ระบบของเซิฟเวอร์มันดีกว่า
ของเก๊พอสมควร เรียกได้ว่าพี่ Blizzard แกดูแลค่อนข้างทั่วถึงกว่าเยอะ

-แนะนำให้ทดลองเล่นเซิฟจริงไปก่อนครับ ตอนนี้เข้าให้ทดลองเล่นได้ฟรีจนเลเวล 20 เพราะถ้าจะตัดสินใจซื้อ
ทันทีผมขอบอกเลยว่าเกมนี้ถ้าจะลงทุนจนครบทุกภาคแล้วมันจะค่อนข้างแพงอยู่

-ซื้อผ่านเว็บ Blizzard ได้ครับ 30วันประมาณ 450 บาท (แต่ต้องมี account battle.net ก่อน)

- เท่าที่ดูเซิฟของ Blizzard โดยตรงมันมีแค่ใน US , EUROPE , Russia ครับ
ไม่ค่อยได้เล่นนานแล้วผมไม่ขอตอบดีกว่า ผมรู้แค่ว่าเกมนี้ถูกออกแบบมาให้เล่นได้แม้กระทั่งตอนแลคครับ

-ตามที่เลือกในหน้าจอจะมีสอง Faction ใหญ่ๆครับ คือ ฝ่าย Alliance กับ Horde ซึ่งจะแบ่งเป็นสองฝั่งอย่างชัดเจน
ตอนสร้างตัวละครอยู่แล้ว และถึงจะเลือกฝ่ายเดียวกันแต่คนละเผ่ากันก็จะเกิดที่คนละเมืองครับ ถ้าอยากไปด้วยกันตั้งแต่แรกเลย
ก็เลือกเผ่าเดียวกันไปเลยชัวร์สุด แต่จริงๆแล้วคนละเผ่ากันเล่นๆไปสักพักก็เจอกันเอง มันมีนกแอร์ เดินเหินได้สะดวกสบาย

-ลุยคนเดียวได้ครับ แต่ระดับล่าบอสนี่ไม่ได้ชัวร์ หาออคล่ำๆเป็นแฟนกันเหนียวไว้ก่อนได้นะ :lol2:

โทรลดูเกาหลีกว่าเยอะ ทรงผมก็เฟี้ยว

สุดท้าย
- ถ้าตัวผมเอง บอกเลยว่าลาขาด ขืนยังเล่นอยู่เสียงานเสียการแน่นอน
เกมมันเสพย์ติดมากๆ ยิ่งชอบเล่น warcraft มาเจอนี่ยิ่งไปกันใหญ่
(ผมรอเสียงานเสียการอีกทีตอน Diablo 3 ละกัน)

- เกมนี้เท่าที่ผ่านหูผ่านตามายังไม่เคยเห็นนะครับ (คงจะเคยมีบ้างแต่โดน Blizzard ฝาดเกลี้ยงหมด) แต่พวก
addon ที่มีประโยชน์ต่างๆอย่างโปรแกรม waypoint ช่วยหาเส้นทางไปทำเควสพี่แกให้ใช้ได้นะ ถ้าจะเล่นจริงๆจังๆผมแนะ
นำให้ลองใช้ดูครับ เพราะมันสะดวกกว่ากด alt+tab ไปถามอากู๋พอสมควร

#6 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 31 July 2011 - 08:46 PM

เจอละครับ

Edited by 9th TEARDROP, 31 July 2011 - 09:17 PM.

#7 H2O

空のティーア

Posted 31 July 2011 - 09:50 PM

View Post9th TEARDROP, on 31 July 2011 - 08:42 PM, said:

หมายความว่าไงอะ เล่นจนตังหมด แอร์ไทม์แพง หรือเอาตังไปซื้อไอเทมมอล
หรือลาออกจากงานมาเล่น (อะ ตาน้ำลาออกจากงานไม่ได้นี่หว่า)

เอ๊ะอีตานี่หนิ ผมเลิกเล่นตั้งแต่ตอนอยู่มหาลัยแล้ว ค่าแอร์ไทม์ตอนนั้นเด็กไม่มีรายได้นี่ถือว่าแพงบรรลัยเลยนะท่าน
แถมแพงกว่าตอนนี้ด้วย เพราะไม่มีบริษัทนำเข้าและยังซื้อผ่านบัตรไมได้ บัตรหิ้วราคาโคตรแพง ขายวัว ขายบ้าน ขายที่นาเล่นกันเลยทีเดียว

เดี๋ยว.. world of warcraft กับ warcarft3 นี่มันเกมเดียวกันปะ
คำว่าอัพเดทเอนจิ้นคือ รีแควเม้นสูงขึ้นตอนออกแพชใหม่เหรอ

มันจะเหมือนกับการต่อยอดของเอฟเฟคขั้นสูงมากกว่าท่าน ขั้นต่ำเล่นได้ยังไงอัพเดทใหม่ก็ยังเล่นได้ยังงั้น
แต่มันจะกินพวกเปิดสุดมากขึ้น (คือถ้าปิดไว้ก็เท่าเดิม)

#8 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 July 2011 - 11:27 PM

View Post9th TEARDROP, on 31 July 2011 - 08:42 PM, said:

คืองี้ครับถ้าเอาตามที่ผมคิด(เอ้า)
เกมนี้จริงๆออกครั้งแรกปี2004ครับซึ้งถ้านับจากwar3ภาคเสริมfrozen throneแทบจะออกปีเดียวกันเลยครับ

เพราะฉะนั้นยุคนั้นจึงไม่กินเครื่องมาก พอมาปัจจุบันก็มีการพัฒนากราฟฟิคใหม่จากการอัพเดทแพท(สวยขึ้นคนละโลกเลยทีเดียว)

แต่ผมเชื่อว่าปรับตํ่าๆมันก็คงกินเครื่องแค่ราวๆสมัยเกมมันเพิ่งออกอะครับ(เดาเอา555)

#9 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 01 August 2011 - 09:34 AM

อยากเล่นมั่งง่ะ ถ้ามีเวลาวันละ2 ชม.มันพอไหมอ่ะคุณน้ำ

#10 H2O

空のティーア

Posted 01 August 2011 - 02:16 PM

View Postxenia, on 01 August 2011 - 09:34 AM, said:

อยากเล่นมั่งง่ะ ถ้ามีเวลาวันละ2 ชม.มันพอไหมอ่ะคุณน้ำ

เกมนี้มันมีระบบพักผ่อนน่ะครับ คือเวลาคุณไม่ได้เล่นไปสักพักตัวเกมจะเพิ่มตัวคูณ XP ให้เองเป็นการชดเชยค่าเสียเวลาบางส่วนให้
แต่ในทางปฏิบัติแล้ว เอาเข้าจริงๆเล่นไปเล่นมามันจะเพลินไปเองครับ และด้วยค่าแอร์ไทม์ที่แส๊นถูกก็ทำให้ต้องมานั่งอดตาหลับขับตานอนเล่น
ด้วยความเสียดายเงินนั่นเอง

#11 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 01 August 2011 - 07:03 PM

จขกท หาเกมได้ยังครับ ผมมี 2 กล่องไม่ได้ใช้เป็น Battle chess มี serial 2 ภาค (ภาคหลักธรรมดา กับ Burning crusade) + คู่มือของ brady games, poster ได้มาฟรีๆ 3 ปีแล้วไม่ได้ใช้ ดองไว้ยังงงั้นอ่ะ (ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า serial ยังจะใช้ได้อยู่ใหม แต่ว่าน่าจะได้)
ติดต่อมารับฟรีๆ ได้ครับ ผมคงเก็บสะสมเองไว้แค่กล่องเดียวพอ (มาเอาเองหรือนัดเจอนะครับ คงไม่ส่งเพราะแมร่งหนักมาก)

Edited by Avant-garde, 01 August 2011 - 07:04 PM.

#12 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 August 2011 - 08:49 AM

ใครสนใจ ลองบอกอีกทีนะครับ จะได้ส่งลิ้งให้อะไรให้

ตอนนี้มีเล่นฟรีที่เซิฟจริง ไม่จำกัดเวลา จนถึงเวล 20

อ่อ เซิฟอินเตอร์นะครับ ENGรีแควเม้น นิดนึง อิๆ

View PostMoDiFy, on 31 July 2011 - 03:02 PM, said:

http://gconsole.com/...detail&id=71989

http://wow.playinter.com/

http://th.wow.wikia....rcraft_thaiwiki

ว่างจริงอะไรจริง พี่เขยเรา :smoke2:
ลืมขอบใจน้องรักสำหรับลิ้ง มีประโยชน์มาก

View Postxenia, on 01 August 2011 - 09:34 AM, said:

พอครับ ถ้าคุณทนได้ 555
แต่เนื่องจากเลเวลขึ้นเร็วมาก (มั้ง) อาจไปกับเพื่อนไม่ได้

View PostAvant-garde, on 01 August 2011 - 07:03 PM, said:

จขกท หาเกมได้ยังครับ ผมมี 2 กล่องไม่ได้ใช้เป็น Battle chess มี serial 2 ภาค (ภาคหลักธรรมดา กับ Burning crusade) + คู่มือของ brady games, poster ได้มาฟรีๆ 3 ปีแล้วไม่ได้ใช้ ดองไว้ยังงงั้นอ่ะ (ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า serial ยังจะใช้ได้อยู่ใหม แต่ว่าน่าจะได้)
ติดต่อมารับฟรีๆ ได้ครับ ผมคงเก็บสะสมเองไว้แค่กล่องเดียวพอ (มาเอาเองหรือนัดเจอนะครับ คงไม่ส่งเพราะแมร่งหนักมาก)
ขอบคุณสำหรับน้ำใจมากๆครับ อยากได้ของฟรีอยู่

แต่ผมเช็คราคาแล้ว 2ตัวนี้มันลดเหลืออันละไม่ถึง500 ถ้าไปเอาค่ารถบวกกับความเสี่ยงว่ามันจะใช้ได้มั้ยอะไรมั้ย
คงซื้อสตรีมดีกว่าครับ ผมไม่ใช่คนชอบสะสม

ขอบคุณมากกกกๆๆๆๆๆ อีกครั้งนะครับ

Edited by 9th TEARDROP, 02 August 2011 - 08:49 AM.

#13 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 August 2011 - 01:55 PM

ถ้าไม่เอากล่อง เอาแต่ serial ไปก็ได้ครับ PM มาละกันครับ

Edited by Avant-garde, 02 August 2011 - 01:56 PM.

#14 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 August 2011 - 07:03 PM

View PostAvant-garde, on 02 August 2011 - 01:55 PM, said:

ถ้าไม่เอากล่อง เอาแต่ serial ไปก็ได้ครับ PM มาละกันครับ
โอ้ว ถ้างั้นคงต้องรบกวนแล้วล่ะครับ 555 เดี๋ยวpmไปนะครับ ขอบพระคุณจ้า

#15 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 02 August 2011 - 07:35 PM

View PostAvant-garde, on 02 August 2011 - 01:55 PM, said:

ขอบคุณครับที่ทำให้คนแก่คนหนึ่งมีอะไรทำยามเหงา :o_sorry:

#16 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 August 2011 - 07:53 PM

View PostMoDiFy, on 02 August 2011 - 07:35 PM, said:

ขอบคุณครับที่ทำให้คนแก่คนหนึ่งมีอะไรทำยามเหงา :o_sorry:

ใช่ๆ จะเลี้ยงหลานก็เสือกยังไม่มีลูก จะไปกินเหล้าเพื่อนก็ตับแข็งระยะ 2กันหมดละ

แต่เท่าที่เข้าไปเล่นดู ร้างสัด เล่นไป 10ชม. เจอคนอยู่ 4-5คน แต่ก็็ยังดีกว่ามีแต่บอทล่ะวะ
ขนาดเซิฟ10000คนนะนั่น มีใครมีเซิฟดีๆแนะนำแมะครับ

#17 xenia

YammY JammY

Posted 02 August 2011 - 09:32 PM

จัดไปผมชื่อ Golliria ตอนแรกจะตั้งโกโนเล๊,,,,และระบบมันไม่อยอมอ่ะตัวเธอว์
Hunter-BloodElf

Edited by xenia, 03 August 2011 - 04:59 PM.

#18 xenia

YammY JammY

Posted 03 August 2011 - 09:58 AM

http://wow-pro.com/
add-on ช่วยในการfarm lvl อ่ะ

http://wow.curse.com...est-helper.aspx
add-on ช่วยในการทำเควส ทำให้การทำเควสง่ายบลิงๆ
ปล.มีใครสอนผมใช้หน่อยได้ไหมว่าถ้าผมรับเควสพร้อมกันหลายๆอัน มันสามารถเลือกเควสให้ืadd-on ได้ไหม
เพราะตอนนี้เหมือนตัว add-on จะtrack เควสที่รับอันล่าสุดอ่ะครับ

#19 Everlast

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 August 2011 - 03:40 PM

มาอยู่ Dreadmaul-US เด้อ คนไทยเล่นเยอะสุด ก่อนอัพซีเรียลหาคนมา link ID ด้วยก็ดีนะคับ จะได้คุ้มค่า :laugh3:

#20 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 04 August 2011 - 10:07 AM

View PostEverlast, on 03 August 2011 - 03:40 PM, said:

มาอยู่ Dreadmaul-US เด้อ คนไทยเล่นเยอะสุด ก่อนอัพซีเรียลหาคนมา link ID ด้วยก็ดีนะคับ จะได้คุ้มค่า :laugh3:

ขอบคุณครับ พวกผมก็เลือกเซิฟนี้จากการหาข้อมูล