`

Jump to content

เมสซี่ กับ โรนัลโด้ อ้วนซ่า ใครเทพกว่ากันครับ

24 replies to this topic

#1 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2011 - 12:22 AM

เมสซี่ ตอนพีคสุด กับ โรนัลโด้ เหยินอ้วนเรา ตอนรุ่งสุดๆ เพื่อนๆว่าใครเทพกว่ากันครับ ถ้าตอนนี้ โรนัลโด้ อายุเท่าเมสซี่ แล้วเล่นเป็นกองหน้า บารซ่า คู่บีญ่า เมสซี่ มันจะเป็นไงหว่า

#2 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 07 June 2011 - 04:55 PM

ถ้าเอาฐานะกองหน้าโรนัลโด้อ้วนเจ๋งกว่าอยู่แล้วครับ ตั้งแต่ดูบอลมาก็มีอ้วนโด้นี่ละครับที่ลากลุยได้แบบเหมือนเห็นกองหลังฝ่ายตรงข้ามอย่างกับภาพสโลว์ กองหน้าในอุดมคติเลยครับ ทั้งใหญ่ เร็ว คม เทคนิคและทักษะดีสุดๆ

ส่วนเมสซี่นี่จะเป็นสไตล์หน้าต่ำ คอยเชื่อมเกม จ่ายได้ ลุยได้ ครองบอลเหนียวสุดๆ ก็เทพพอกันแต่คนละตำแหน่งครับ:act_right:

#3 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2011 - 05:11 PM

จริงๆคนละตำแหน่งกัน แต่โด้อ้วนนี่กองหน้าแบบครบเครื่อง ทั้งเร็ว แกร่ง ถึก กระชาก เลื้อย เทคนิค ตีนหนัก ทำทาง จ่าย กลางอากาศ วินนิ่ง 3 4 แกเทพมากครับ :o_shame:

ส่วนเมสซี่...มนุษย์ต่างดาว ไม่รู้จะบรรยายยังไงดี

#4 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 June 2011 - 05:55 PM

แต่ถ้าสม่ำเสมอเมสซี่ดีกว่านะเพราะไม่ค่อยเจ็บยาว

#5 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 07 June 2011 - 06:31 PM

ศูนย์หน้าตัวเป้า R9 เก่งสุดในโลกครับ

#6 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 07 June 2011 - 07:43 PM

R9 อีกคนครับ ลองดูใน UTUBE ดูได้ครับ

#7 1273704

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 June 2011 - 07:57 PM

View Postngern, on 07 June 2011 - 04:55 PM, said:

ถ้าเอาฐานะกองหน้าโรนัลโด้อ้วนเจ๋งกว่าอยู่แล้วครับ ตั้งแต่ดูบอลมาก็มีอ้วนโด้นี่ละครับที่ลากลุยได้แบบเหมือนเห็นกองหลังฝ่ายตรงข้ามอย่างกับภาพสโลว์ กองหน้าในอุดมคติเลยครับ ทั้งใหญ่ เร็ว คม เทคนิคและทักษะดีสุดๆ

ส่วนเมสซี่นี่จะเป็นสไตล์หน้าต่ำ คอยเชื่อมเกม จ่ายได้ ลุยได้ ครองบอลเหนียวสุดๆ ก็เทพพอกันแต่คนละตำแหน่งครับ:act_right:

ตามนี้เลยครับ

#8 t610

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 June 2011 - 08:12 PM

เมสซี่เก่งกว่าครับ โรนัลโด้ตอน Top เล่นหน้าเป้ายังยิงเยอะสู้เมสซี่ไม่ได้เลย ไม่เทียบประโยชน์อื่นๆ และความเป็นมืออาชีพที่เหนือกว่ามาก อนาคตผมว่าเมสซี่จะเหนือกว่ามาราโดน่าเสียอีก

โรนัลโด้ ไม่ค่อยมีวินัยฝึกซ้อม และไม่มีความจงรักภักดีนัก ฉีกสัญญาตัวเองจากบาร์ซ่าย้ายไปอินเตอร์ เล่นได้ดีปึนึงแล้วเจ็บหลายปีให้อินเตอร์จ่ายเงินค่ารักษาอยู่หลายปี พอหายก็งอแงขอไปรีลมาดริด เล่นได้ดีสองปีแรก ปล่อยตัวจนอ้วน คาเปลโล่ถีบทิ้ง แกย้ายไปมิลานเฉย ซึ่งจริงๆแล้วโรนัลโด้หมดสภาพไปแล้วกลายเป็นตัวสำรอง แล้วเจ็บอีกจนได้ มิลานอุตส่าห์ให้กลับไปพักฟื้นที่บราซิล กลับก่อคดีหิ้วตุ๊ดสามคนเข้าโรงแรมจนเกิดเรื่อง (ตรงนี้ไม่รู้ว่าเมาจนแยกไม่ออกหรือว่าเปลี่ยนมากินถั่วดำตอนแก่) มิลานเลยไม่ต่อสัญญาจนต้องกลับบราซิล My link

คลิปในยูทูปที่เลือกตัดมาผมว่าบอกอะไรไม่ได้มากครับ เด็กแมนยูรุ่นหลังดูคลิปแอนดี้โคล จนนึกว่าเป็นดาวยิงโครตคมไปแล้ว แต่ถ้าใครที่เกิดทันจะรู้ว่าพี่แกใช้โอกาสในแต่ละเกมส์เปลืองโครตๆ

#9 Rob G

Posted 07 June 2011 - 08:34 PM

เมสซี่ครับ โด้แกช่วงพีคก็เก่งนะ ยิงคมวิ่งเร็ว พาบอลดี แต่ก็ไม่เหมือนเมวซี่ที่ดูทางไม่ออกเลยว่าจะทำอะไรต่อไป รีแอคชั่นไวสุดๆ

#10 Showa

“Imagination is more important than knowledge”

Posted 07 June 2011 - 10:51 PM

เทียบกันยากครับ คนละตำแหน่ง
แต่ถ้าให้เลือกหนึ่งเดียวมาอยู่ใทีม ผมเลือกเมสซี่ :yes:

#11 terry123

เบา เบา

Posted 07 June 2011 - 11:31 PM

R9 นี่สุดๆเเล้วครับ

#12 tee111

Posted 08 June 2011 - 12:43 AM

ดีคนละด้านครับ จ่ายบอลเมสซี่ดีกว่า

เลี้ยงเมสซี่ดีกว่า ยิงประตู อ้วนเก่งกว่า

ความเร็ว อ้วนเร็วกว่า หน้าตาเมสซี่ดีกว่า

#13 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 08 June 2011 - 03:13 PM

ไม่รู้ว่าใครเก่ง แต่ผมชอบ โด้อ้วนอ่ะ เพราะเก่งทั้งกับสโมสร และทีมชาติ

เมสซี่มันเก่งแต่อยู่กับสเปน พอไปเจอเพื่อนจากบ้านเกิดมันก็เล่นไม่เป็นอยู่ดี

ลองนึกดูนะครับ หากจะเป็นนักแตะระดับโลกแต่ไม่ได้แชมป์โลก มันจะเป็นได้หรือครับ :o_yellow:

#14 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 09 June 2011 - 11:25 AM

สำหรับผมโด้อ้วนเก่งที่สุดในโลก

#15 luckyboy

• Interests:Game & Wacth

Posted 09 June 2011 - 08:03 PM

โดย รวมแล้ว ผมว่า เมสซี่ ครบเครื่องที่สุดแล้ว

ปล. ที่ยังไม่ได้แชมป์โลก คิดว่าเป็นที่โค้ช ( นักแตะ อาเจนฯ ตอนนี้สุดๆ ) อยากให้ จ่ามูได้ คุมทีมชาิติ อาเจนฯ จัง

#16 bobomilan

Posted 10 June 2011 - 05:22 PM

เถียงกันเรื่องใครเก่งกว่า ผมว่าวันนี้ก็ยังไม่จบน่ะ เพราะสามคนนี้ เก่งไปคนล่ะแบบ

ไล่ได้ตามนี้(ความคิดผม)

ถ้าพูดถึงการเล่นเพื่อทีม

เมสซี่ - โรนัลโด้ - คริสเตียโน โรนัลโด้

ถ้าพูดถึงการจบสกอร์

โรนัลโด้ - คริสเตียโน โรนัลโด้ - เมสซี่ ให้ คริส โรนัลโด้ ดีกว่า เพราะตอนพีคๆลูกยิงไม่ธรรมดาจริงๆ(แม้ผมจะไม่ค่อยชอบเป็นการส่วนตัวเท่าไหร่ก็เหอะๆ :o_smoke: )

การเลี้ยงบอล คอนโทรลบอล

เมสซี่ - คริสเตียโน โรนัลโด้ - โรนัลโด้

เทคนิค ฟุตบอล

คริสเตียโน โรนัลโด้ - โรนัลโด้ - เมสซี่

ลูกกลางอากาศ

โรนัลโด้ - คริสเตียโน โรนัลโด้ - เมสซี่

เกียรติประวัติส่วนตัว

โรนัลโด้ - เมสซี่ - คริสเตียโน โรนัลโด้

ที่ผมคิดมันก็ประมาณนี้ล่ะครับ

Edited by bobomilan, 10 June 2011 - 05:24 PM.

#17 hysteriar

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 June 2011 - 07:30 PM

ผมชอบ โด้อ้วน มากกว่า แต่เสียอย่างเดียวเจ็บบ่อยเกิน

#18 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

Posted 11 June 2011 - 09:09 PM

View PostXBOX386, on 08 June 2011 - 03:13 PM, said:

ไม่รู้ว่าใครเก่ง แต่ผมชอบ โด้อ้วนอ่ะ เพราะเก่งทั้งกับสโมสร และทีมชาติ

เมสซี่มันเก่งแต่อยู่กับสเปน พอไปเจอเพื่อนจากบ้านเกิดมันก็เล่นไม่เป็นอยู่ดี

ลองนึกดูนะครับ หากจะเป็นนักแตะระดับโลกแต่ไม่ได้แชมป์โลก มันจะเป็นได้หรือครับ :o_yellow:

ไม่เสมอไปนะนักเตะระดับโลกที่ไม่ได้ แชมป์โลกก็มีเยอะแยะ

มันอยู่ที่ดวง และองค์ประกอบอื่นด้วย เอาเป็นว่ายุคนี้ต้องเมสซี่

#19 arnon_ara

Posted 11 June 2011 - 09:17 PM

โด้อ้วน เป็นนักเตะชั้นนำของโลก

สำหรับผมเมสซี่เป็นนักเตะชั้นนำของจักรวาลคับ มันไม่ใช่คนคับ

แต่สำหรับผมแมธธิว เลอทิสซิเอร์ เป้นนักเตะชั้นจักรภพครับ มันไม่ใช่คน เพราะมันเป็นพ่อมดคับ

#20 ToOM

แก่แล่ว ยังเล่นเกมส์อยู่ ใครจะทำไม...

Posted 12 June 2011 - 03:56 PM

พี่โด้คับ สวดยอดทั้งสโมสรกะทีมชาติ
เมสซี่กะทีมชาติไม่มีตัวผ่านบอลให้ก็กากสิ้นดีอ่ะคับ