`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

เมสซี่ กับ โรนัลโด้ อ้วนซ่า ใครเทพกว่ากันครับ

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 07 Jun 2011

เมสซี่ ตอนพีคสุด กับ โรนัลโด้ เหยินอ้วนเรา ตอนรุ่งสุดๆ เพื่อนๆว่าใครเทพกว่ากันครับ ถ้าตอนนี้ โรนัลโด้ อายุเท่าเมสซี่ แล้วเล่นเป็นกองหน้า บารซ่า คู่บีญ่า เมสซี่ มันจะเป็นไงหว่า

ngern's Photo ngern 07 Jun 2011

ถ้าเอาฐานะกองหน้าโรนัลโด้อ้วนเจ๋งกว่าอยู่แล้วครับ ตั้งแต่ดูบอลมาก็มีอ้วนโด้นี่ละครับที่ลากลุยได้แบบเหมือนเห็นกองหลังฝ่ายตรงข้ามอย่างกับภาพสโลว์ กองหน้าในอุดมคติเลยครับ ทั้งใหญ่ เร็ว คม เทคนิคและทักษะดีสุดๆ

ส่วนเมสซี่นี่จะเป็นสไตล์หน้าต่ำ คอยเชื่อมเกม จ่ายได้ ลุยได้ ครองบอลเหนียวสุดๆ ก็เทพพอกันแต่คนละตำแหน่งครับ:act_right:

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 07 Jun 2011

จริงๆคนละตำแหน่งกัน แต่โด้อ้วนนี่กองหน้าแบบครบเครื่อง ทั้งเร็ว แกร่ง ถึก กระชาก เลื้อย เทคนิค ตีนหนัก ทำทาง จ่าย กลางอากาศ วินนิ่ง 3 4 แกเทพมากครับ :o_shame:

ส่วนเมสซี่...มนุษย์ต่างดาว ไม่รู้จะบรรยายยังไงดี

xiaxiani's Photo xiaxiani 07 Jun 2011

แต่ถ้าสม่ำเสมอเมสซี่ดีกว่านะเพราะไม่ค่อยเจ็บยาว

chaba's Photo chaba 07 Jun 2011

ศูนย์หน้าตัวเป้า R9 เก่งสุดในโลกครับ

tanakio's Photo tanakio 07 Jun 2011

R9 อีกคนครับ ลองดูใน UTUBE ดูได้ครับ

1273704's Photo 1273704 07 Jun 2011

View Postngern, on 07 June 2011 - 04:55 PM, said:

ถ้าเอาฐานะกองหน้าโรนัลโด้อ้วนเจ๋งกว่าอยู่แล้วครับ ตั้งแต่ดูบอลมาก็มีอ้วนโด้นี่ละครับที่ลากลุยได้แบบเหมือนเห็นกองหลังฝ่ายตรงข้ามอย่างกับภาพสโลว์ กองหน้าในอุดมคติเลยครับ ทั้งใหญ่ เร็ว คม เทคนิคและทักษะดีสุดๆ

ส่วนเมสซี่นี่จะเป็นสไตล์หน้าต่ำ คอยเชื่อมเกม จ่ายได้ ลุยได้ ครองบอลเหนียวสุดๆ ก็เทพพอกันแต่คนละตำแหน่งครับ:act_right:

ตามนี้เลยครับ

t610's Photo t610 07 Jun 2011

เมสซี่เก่งกว่าครับ โรนัลโด้ตอน Top เล่นหน้าเป้ายังยิงเยอะสู้เมสซี่ไม่ได้เลย ไม่เทียบประโยชน์อื่นๆ และความเป็นมืออาชีพที่เหนือกว่ามาก อนาคตผมว่าเมสซี่จะเหนือกว่ามาราโดน่าเสียอีก

โรนัลโด้ ไม่ค่อยมีวินัยฝึกซ้อม และไม่มีความจงรักภักดีนัก ฉีกสัญญาตัวเองจากบาร์ซ่าย้ายไปอินเตอร์ เล่นได้ดีปึนึงแล้วเจ็บหลายปีให้อินเตอร์จ่ายเงินค่ารักษาอยู่หลายปี พอหายก็งอแงขอไปรีลมาดริด เล่นได้ดีสองปีแรก ปล่อยตัวจนอ้วน คาเปลโล่ถีบทิ้ง แกย้ายไปมิลานเฉย ซึ่งจริงๆแล้วโรนัลโด้หมดสภาพไปแล้วกลายเป็นตัวสำรอง แล้วเจ็บอีกจนได้ มิลานอุตส่าห์ให้กลับไปพักฟื้นที่บราซิล กลับก่อคดีหิ้วตุ๊ดสามคนเข้าโรงแรมจนเกิดเรื่อง (ตรงนี้ไม่รู้ว่าเมาจนแยกไม่ออกหรือว่าเปลี่ยนมากินถั่วดำตอนแก่) มิลานเลยไม่ต่อสัญญาจนต้องกลับบราซิล My link

คลิปในยูทูปที่เลือกตัดมาผมว่าบอกอะไรไม่ได้มากครับ เด็กแมนยูรุ่นหลังดูคลิปแอนดี้โคล จนนึกว่าเป็นดาวยิงโครตคมไปแล้ว แต่ถ้าใครที่เกิดทันจะรู้ว่าพี่แกใช้โอกาสในแต่ละเกมส์เปลืองโครตๆ

Rob G's Photo Rob G 07 Jun 2011

เมสซี่ครับ โด้แกช่วงพีคก็เก่งนะ ยิงคมวิ่งเร็ว พาบอลดี แต่ก็ไม่เหมือนเมวซี่ที่ดูทางไม่ออกเลยว่าจะทำอะไรต่อไป รีแอคชั่นไวสุดๆ

Showa's Photo Showa 07 Jun 2011

เทียบกันยากครับ คนละตำแหน่ง
แต่ถ้าให้เลือกหนึ่งเดียวมาอยู่ใทีม ผมเลือกเมสซี่ :yes:

terry123's Photo terry123 07 Jun 2011

R9 นี่สุดๆเเล้วครับ

tee111's Photo tee111 08 Jun 2011

ดีคนละด้านครับ จ่ายบอลเมสซี่ดีกว่า

เลี้ยงเมสซี่ดีกว่า ยิงประตู อ้วนเก่งกว่า

ความเร็ว อ้วนเร็วกว่า หน้าตาเมสซี่ดีกว่า

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 08 Jun 2011

ไม่รู้ว่าใครเก่ง แต่ผมชอบ โด้อ้วนอ่ะ เพราะเก่งทั้งกับสโมสร และทีมชาติ

เมสซี่มันเก่งแต่อยู่กับสเปน พอไปเจอเพื่อนจากบ้านเกิดมันก็เล่นไม่เป็นอยู่ดี

ลองนึกดูนะครับ หากจะเป็นนักแตะระดับโลกแต่ไม่ได้แชมป์โลก มันจะเป็นได้หรือครับ :o_yellow:

DeppRising's Photo DeppRising 09 Jun 2011

สำหรับผมโด้อ้วนเก่งที่สุดในโลก

luckyboy's Photo luckyboy 09 Jun 2011

โดย รวมแล้ว ผมว่า เมสซี่ ครบเครื่องที่สุดแล้ว

ปล. ที่ยังไม่ได้แชมป์โลก คิดว่าเป็นที่โค้ช ( นักแตะ อาเจนฯ ตอนนี้สุดๆ ) อยากให้ จ่ามูได้ คุมทีมชาิติ อาเจนฯ จัง

bobomilan's Photo bobomilan 10 Jun 2011

เถียงกันเรื่องใครเก่งกว่า ผมว่าวันนี้ก็ยังไม่จบน่ะ เพราะสามคนนี้ เก่งไปคนล่ะแบบ

ไล่ได้ตามนี้(ความคิดผม)

ถ้าพูดถึงการเล่นเพื่อทีม

เมสซี่ - โรนัลโด้ - คริสเตียโน โรนัลโด้

ถ้าพูดถึงการจบสกอร์

โรนัลโด้ - คริสเตียโน โรนัลโด้ - เมสซี่ ให้ คริส โรนัลโด้ ดีกว่า เพราะตอนพีคๆลูกยิงไม่ธรรมดาจริงๆ(แม้ผมจะไม่ค่อยชอบเป็นการส่วนตัวเท่าไหร่ก็เหอะๆ :o_smoke: )

การเลี้ยงบอล คอนโทรลบอล

เมสซี่ - คริสเตียโน โรนัลโด้ - โรนัลโด้

เทคนิค ฟุตบอล

คริสเตียโน โรนัลโด้ - โรนัลโด้ - เมสซี่

ลูกกลางอากาศ

โรนัลโด้ - คริสเตียโน โรนัลโด้ - เมสซี่

เกียรติประวัติส่วนตัว

โรนัลโด้ - เมสซี่ - คริสเตียโน โรนัลโด้

ที่ผมคิดมันก็ประมาณนี้ล่ะครับ
Edited by bobomilan, 10 June 2011 - 05:24 PM.

hysteriar's Photo hysteriar 11 Jun 2011

ผมชอบ โด้อ้วน มากกว่า แต่เสียอย่างเดียวเจ็บบ่อยเกิน

skyliner_do's Photo skyliner_do 11 Jun 2011

View PostXBOX386, on 08 June 2011 - 03:13 PM, said:

ไม่รู้ว่าใครเก่ง แต่ผมชอบ โด้อ้วนอ่ะ เพราะเก่งทั้งกับสโมสร และทีมชาติ

เมสซี่มันเก่งแต่อยู่กับสเปน พอไปเจอเพื่อนจากบ้านเกิดมันก็เล่นไม่เป็นอยู่ดี

ลองนึกดูนะครับ หากจะเป็นนักแตะระดับโลกแต่ไม่ได้แชมป์โลก มันจะเป็นได้หรือครับ :o_yellow:

ไม่เสมอไปนะนักเตะระดับโลกที่ไม่ได้ แชมป์โลกก็มีเยอะแยะ

มันอยู่ที่ดวง และองค์ประกอบอื่นด้วย เอาเป็นว่ายุคนี้ต้องเมสซี่

arnon_ara's Photo arnon_ara 11 Jun 2011

โด้อ้วน เป็นนักเตะชั้นนำของโลก

สำหรับผมเมสซี่เป็นนักเตะชั้นนำของจักรวาลคับ มันไม่ใช่คนคับ

แต่สำหรับผมแมธธิว เลอทิสซิเอร์ เป้นนักเตะชั้นจักรภพครับ มันไม่ใช่คน เพราะมันเป็นพ่อมดคับ

ToOM's Photo ToOM 12 Jun 2011

พี่โด้คับ สวดยอดทั้งสโมสรกะทีมชาติ
เมสซี่กะทีมชาติไม่มีตัวผ่านบอลให้ก็กากสิ้นดีอ่ะคับ