`

Jump to content

เกมอัปยศแห่งปี นึกว่าดูละครน้ำเน่าหลังข่าวซะอีก

46 replies to this topic

#1 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2011 - 04:23 PM

เจอ 3 คลิป นี้เข้าไป รู้สึกไม่ชอบทีมต่างดาวอย่างแรง ...

โดนแทกติกบุกไม่เข้า ทำได้แต่ครองบอล? เรียกว่าเหนือกว่าหรอครับ ? อยากชนะมากจนต้องเรียกฟาวล์แบบทุเรศๆ

ปืนก็โดนมาแล้ว ตามด้วยมาดริด ถ้าเข้าไปชิงเจอผี ผมว่าผีมีโอกาสเหลือ 10 คนแน่(ขอให้โชคดีสำหรับแฟนผี)

ขอมอบรางวัลตุ๊กตาทองให้เรย :great:

ที่มาคลิป : http://www.manuclub....php?f=1&t=39159

#2 repeiam

เฮ้ย ! เมื่อไหร่มึงจะแฟลชเฟิร์มแวร์ได้ว่ะ

• Royal Executive Members

Posted 29 April 2011 - 04:53 PM

อันอื่นนี่ไม่รู้(ดูจากรีเพลแล้วตอแหล)
แต่กับ pepe ลูกนี้ถึงไม่โดนก็ต้องเหลืองหรือแดงครับ เพราะเจตนายันครับ

#3 *_*

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 April 2011 - 04:55 PM

เก่งแต่ไร้น้ำใจนักกีฬาก็ไม่ไหวนะครับ :o_smoke:

#4 jason555

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2011 - 05:05 PM

แท็คติก เหนือจริงๆ :o_smoke:

#5 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 29 April 2011 - 05:20 PM

View Postrepeiam, on 29 April 2011 - 04:53 PM, said:

อันอื่นนี่ไม่รู้(ดูจากรีเพลแล้วตอแหล)
แต่กับ pepe ลูกนี้ถึงไม่โดนก็ต้องเหลืองหรือแดงครับ เพราะเจตนายันครับ

ถ้าอัลเวสไม่กลิ้งหมุนตัว 2ตลบ+นอนเจ็บเหมือนขาจะหัก แต่พอลงเปลข้างสนามวิ่งลงปร๋อเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่เป็นล้มลงไปเฉยๆถามว่า กรรมการจะแจกใบแดงหรือเปล่าครับ?

กรณีนี้ไม่ต่างจากพุ่งล้มในเขตโทษหรอกครับ ถ้าจะโดนก็ควรโดนใบเหลืองทั้งสองฝ่าย ฝ่ายนึงเจตนาหลอกกรรมการ อีกฝ่ายเล่นอันตราย

#6 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 April 2011 - 05:22 PM

ดูแล้วแต่ละลูกมันก็ฟาวล์อยู่นะครับ แต่โดนล่างเจ็บจี๊ดขึ้นบนตลอด 555

#7 Amethyst

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 29 April 2011 - 05:29 PM

ก็พอกันแหละ แฟนทีมไหนโดนโกงก็จี๊ดหมดแหละ นัด FA แมนยูเจอลิเวอร์ เห็นว่าไงละ พ่อเทพบุตรเบอบาตอฟ :o_shout:

#8 repeiam

เฮ้ย ! เมื่อไหร่มึงจะแฟลชเฟิร์มแวร์ได้ว่ะ

Posted 29 April 2011 - 05:32 PM

View Postkie_online, on 29 April 2011 - 05:20 PM, said:

ถ้าอัลเวสไม่กลิ้งหมุนตัว 2ตลบ+นอนเจ็บเหมือนขาจะหัก แต่พอลงเปลข้างสนามวิ่งลงปร๋อเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่เป็นล้มลงไปเฉยๆถามว่า กรรมการจะแจกใบแดงหรือเปล่าครับ?

กรณีนี้ไม่ต่างจากพุ่งล้มในเขตโทษหรอกครับ ถ้าจะโดนก็ควรโดนใบเหลืองทั้งสองฝ่าย ฝ่ายนึงเจตนาหลอกกรรมการ อีกฝ่ายเล่นอันตราย

การตัดสินฟุตบอล ดูที่เจตนาเป็นหลักครับ(อาการเจ็บของคู่ต่อสู้มันเป็นผลต่อเนื่องแค่นั้นเอง)
ลูกนี้pepe เจตนายันเข้ามาจริงๆครับ เพราะฉะนั้นยังไงก็ฟาว์ลครับ ส่วนแดงไม่แดง เหลืองไม่เหลือง อันนี้แล้วแต่วิจารญาณครับของกรรมการ

ปล.ผมแฟนเชลซีครับ

Edited by repeiam, 29 April 2011 - 05:32 PM.

#9 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 29 April 2011 - 05:35 PM

เอ่อ ผมก็ไม่ชอบบาซ่าเหมือนกันนะครับแต่จริง ๆ แล้ว

กรรมการเค้ามองในแง่ที่ว่า แล้วถ้าโดนหล่ะ มันจะหักมั้ย

มันจะเจ็บหนักมั้ยซะมากกว่าครับไม่ต้องโดนก็แดงได้ครับ

#10 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 April 2011 - 05:56 PM

สไตลบาร์ซ่าคือครองบอลไปเรื่อยๆส่งไปตามช่อง
นักเตะฝั่งตรงข้ามบางคนใจร้อนก็เข้าบอลแรงๆ
ผลก็คือเวลาบาร์ซ่าเล่นส่วนมากจะเรียกใบเหลืองจากกองหลัง
ฝ่ายตรงข้ามได้ตลอดแทบจะทุกเกมส์ ผมเด็กหงส์ครับ

#11 Showa

“Imagination is more important than knowledge”

Posted 29 April 2011 - 06:54 PM

มันเป็นเรื่องปกติสำหรับเกมส์ฟุตบอลนะครับ
ทุกอย่างเพื่อชัยชนะ ทำกันทุกทีม หากนำเทปมาช่วยตัดสินจะดีมากๆ
ความเป็นธรรมอาจกลับมาได้บ้าง
ส่วนความคิดผม"คนที่ผิดมากกว่าน่าจะเป็นกรรมการ"

#12 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 April 2011 - 07:14 PM

ทีมที่เล่นตรงไมตรงมามีเยอะแยะไป น่าชื่นชมออก แพ้ก็เต็มที่แล้ว ถ้าชนะแล้วมาโดนต่อว่านินทาทีหลัง เป็นผมไม่เอาดีกว่า ถึงจะเชียร์ก็เถอะ
แต่ที่เห็น ก็ไม่ได้น่าเกลียดมากมาย

#13 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 29 April 2011 - 07:43 PM

ถ้าไม่มีแมสซี่ก็แค่ทีมดาดๆละหว้า

#14 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 29 April 2011 - 07:50 PM

ไม่รู้ซิ ผมมองว่าบอลมันล็อคคคคคคคคคคคคคคคคค

ล็อคคคคคคคคคคคคคค ถล่มเลยคร้าบบบบบบบบบบ

ถามแฟนปืนดูครับ อย่างที่ผมบอกแหละครับ ใครเจอไอ้ทีมนี้เมื่อไหร่

มันก็จะโดนล็อคคคคคคคค ผลแบบนี้แหละ

ความสามารถน่ะ ไม่เถียงหรอกครับ แต่ไอ้เรื่องตบตากรรมการนี่ สงสัยเป๊บแ่งสอนมาดี :o_shout:

#15 OFFKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 April 2011 - 08:33 PM

กรณี pepe คล้ายกลับสโคลที่โดนแดง จังหวะนั้นก็น่าแดงอยู่ถ้ากดไม่ชักเท้าหลบมีสิทธิ์ขาหัก เกมนี้แท็กติกเล็กๆน้อยก็ค่า แล้วดูเหมือนมูจะไม่ถูกชะตากลับบาซ่า ตั้งแต่คุมเชลซีและ เน้นอัดคนมาตั้งแต่ปีนั้น จะโทษบาซ่าไม่ได้หรอก ผมไม่ชอบมูคุมก็ตรงที่ความสนุกแทบไม่มีเลย บอลมันอั้นๆตลอด ทั้งๆที่แต่ล่ะตัวในทีม มีแต่สตาร์ทั้งนั้น แต่ก็เถอะผทสมน้ำน่าpepe คือว่าความเกียดส่วนตัว ตั้งแต่ที่ ต่อยกับเชลซีแบน10นัดแล้วก็มี เตะคู่แข่งล้ม แล้วหวดซ้ำอีก

#16 Santao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 April 2011 - 08:54 PM

ผมดูแล้วก็จี๊ดเหมือนกัน ใบแดงเปเป้น่ะรับได้ครับ แต่ไอท่าออกอาการเจ็บทุเรศๆ แล้วเพื่อนร่วมทีมก็พยายามจะเอาเรื่องผู้เล่นมาดริดตลอด ประมาณว่าพวกเอ็งเล่นแรงว่ะ เห็นมั้ยพวกอั๊วลงไปดิ้นพล่านแล้ว แบบนี้ระวังไม่สวยนะเฟ้ย พอมีแบบนี้ปุ๊บกรรมการก็เริ่มค่อยๆเอียง นึกว่ามันเจ็บจริงอะไรจริง สุดท้ายจบอย่างที่เห็น

สุดท้ายขอชมเมสซี่คนเดียวครับ ต่างดาวส่งมาเกิดจริงๆคนนี้

Edited by Santao, 29 April 2011 - 08:54 PM.

#17 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 29 April 2011 - 09:02 PM

เป้เป้ เล่นหนักอยู่แล้ว และ ไม่เคยควบคุมอารมณ์ได้เลย ใครได้ดูเกมกับ เอสปันย่อน ปีที่แล้ว หรือ 2 ปีก่อน กองหน้าล้มไปแล้ว เป้เป้ ยังไล่เตะหลังนักเตะคนนั้นแทบฉีก ลองหลับตาคิดสภาพดู ถ้าโดนจังๆ นี่ หลังแหกแน่นอน ผมไม่ค่อยชอบการเล่นของ เป้เป้ เท่าไหร่ อย่างกรณีนี้ ไม่เหลืองก็แดง ยันเต็มๆๆ ถ้าโดนนี่หักนะครับ

ผมแฟนแมนยู อยากให้ RM มาชิงมากกว่า อย่างน้อยแมนยูมีสิทธิ์ชนะมากกว่าเจอ บาร์ซ่า

บาร์ซ่าแชมป์ ไม่ใช่ทีมผมกลัว แต่กองหลัง กับ กลางสู้ไม่ไหว นี่เรื่องจริง

#18 OFFKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 April 2011 - 09:44 PM

จิง pepe คุ้มอารมณ์ไม่อยู่ ดูจะน่าตาเค้าก็รู้

#19 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 30 April 2011 - 03:22 AM

เดี๋ยวเค้าจะเอา Tactic นี้ไปใช้กับแมนยูบ้าง

#20 poppap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 30 April 2011 - 05:39 AM

เปเป้สมควรโดนแล้วละครับเข้าหนักตลอด ถ้าดูนัด copa พี่แกน่าจะได้แดงด้วยซ้ำ ส่วนการออกอาการเว่อๆของบุสเกตหรือทั้งอัลเวสอันนี้ไม่เถียงก็ต้องงัดทุกแทคติกมาใช้ละครับ
แต่ผมชอบเกมของบาร์ซ่ามาก ครองบอล ทำชิ่ง จ่ายบอลฉลาดๆ ดูแล้วเพลินตาดีครับ อ้อแล้วที่บอกว่าถ้าบาร์ซ่าไม่มี เมสซี่จะเป็นแค่ทีมดาดๆ ผมไม่เห็นด้วยนะครับ
บาร์ซ่าเป็นทีมที่่มีระบบทีมเวิร์คดีมาก ผม The Kop ฮะ :smart: