`

Jump to content

เกมอัปยศแห่งปี นึกว่าดูละครน้ำเน่าหลังข่าวซะอีก

46 replies to this topic

#21 Noelle

~ มหาเทพวินนิ่ง ~

• High Royal Executive Members
  • Interests:Game Consoles, Foreign Movies, Japanese Animations ^_^

Posted 30 April 2011 - 09:16 AM

View Postkie_online, on 29 April 2011 - 05:20 PM, said:

ถ้าอัลเวสไม่กลิ้งหมุนตัว 2ตลบ+นอนเจ็บเหมือนขาจะหัก แต่พอลงเปลข้างสนามวิ่งลงปร๋อเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่เป็นล้มลงไปเฉยๆถามว่า กรรมการจะแจกใบแดงหรือเปล่าครับ?

กรณีนี้ไม่ต่างจากพุ่งล้มในเขตโทษหรอกครับ ถ้าจะโดนก็ควรโดนใบเหลืองทั้งสองฝ่าย ฝ่ายนึงเจตนาหลอกกรรมการ อีกฝ่ายเล่นอันตราย

ตอบสั้นๆๆ น้องเจ็ตโด้ของคุณก็มารยาไม่ธรรมดานะครับอย่าลืม

รางวัลตุ๊กตาทองก็คว้ามาทุกสถาบันแล้วนะเออ ถามแฟนหงส์ดูได้(ฮา)

ว่าแต่คนอื่นเค้าก็ต้องลองมองย้อนดูตัวเองซะบ้างเน้อ :nothing:

View PostLoveKaRaoKe, on 29 April 2011 - 07:43 PM, said:

ถ้าไม่มีแมสซี่ก็แค่ทีมดาดๆละหว้า

ถ้าไม่มีจ่ามูคุมทีมก็แค่ -ตรู้ด-กากๆๆละว้า (ฮา) ล้อเล่นนะครับหุหุหุ :nothing:

แต่จะว่าไปนักเตะบาซาร์บางคนก็สำออยเกินไปนะ ไม่งามเลย :o_yellow:

Edited by Noelle, 04 May 2011 - 08:30 AM.

#22 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 30 April 2011 - 11:15 AM

ผมว่ามันก็ไม่ถึงกับอัปยศมั้งครับ ฮ่าๆๆ จริงๆแล้วมันคงจะเป็นแทคติคของโค้ชด้วยน่ะครับ เห็นมีหลายทีมก็ใช่แทคติคยั่วยุกันเยอะแยะครับ

ขนาดบอลระดับชาติของบางประเทศ ยังกล้าๆ ยิงประตูตัวเองเพื่อที่รอบต่อไปจะไม่ได้เจอเจ้าภาพเลยครับ :o_smoke:

#23 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 30 April 2011 - 11:23 AM

ปูเสื่อรอ ป๊อบคอร์นพร้อม อย่าพึ่งหยุดนะคร้าบ :o_love:

#24 hysteriar

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 April 2011 - 12:19 PM

เปเป้ ไปเข้าอย่างงั้นถึงจะไม่โดนแต่เจตนายัน ยังไงต้องโดนใบอยู่แล้ว บวกกับพฤติกรรมเก่าที่ไปไล่เตะชาวบ้าน น่าจะรู้ๆนิสัยมันดี

บุสเกส นี่ แอกติ้ง ดีมาก ลงนัดไหนเรียกใบ ได้ตลอด

#25 luckyboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:Game & Wacth

Posted 30 April 2011 - 03:37 PM

อัลเวส ทำจังหวะนั้น ขั้นเทพจริงๆ หลอกซะเนียนเลย ( ถ้าไม่เห็น รีเพลย์ ไม่เชื่อนะเนี่ย )

#26 ETF

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 April 2011 - 04:30 PM

pepe ชอบเล่นหนักอยู่แล้ว

แถมดอกนี้เปิดปุ่มเข้าอีก

ตามเจตนา ยังไงก็ต้องโดนใบอยู่แล้วครับ

ถ้าไม่ชักเท้าออกมีสิทธิ์หัก ได้นะครับ

แต่ก็เจ็บเว่อร์ไปจริงๆ เห็นหามเปลออกไป

รู้เลยว่าเดี๋ยวต้องลงมาวิ่งปร๋อแน่

#27 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 April 2011 - 10:12 PM

View PostLoveKaRaoKe, on 29 April 2011 - 07:43 PM, said:

ถ้าไม่มีแมสซี่ก็แค่ทีมดาดๆละหว้า

โดนครับ +ล้าน 5555

#28 Muramasa

เซียนเกม

Posted 01 May 2011 - 02:28 AM

ความจริง ผมก็เห็นว่า มาดริต ก็มีแกล้งนะครับ ไม่ใช่ไม่มี เพราะงั้นอย่าทำเหมือนขี้แพ้ชวนตีครับ มันเป็นแทคติคอยู่แล้ว ดูบอลยอมรับความจริงหน่อยสิ ไม่ใช่เอาแต่ เราชนะ นายแพ้ นายชนะ เราแพ้ เราสำออย นายสำออย มันก็พอๆกันทั้งคู่นั่นแหล่ะ

ถ้ามานั่งบอกว่า ทีมนี้ มีดีแค่ เมซซี่ ผมว่าคิดผิดแล้วมั้ง ลองเอา นักเตะ ทีมชาติไทย 10 คนไปลงแทน แล้ว + เมซซี่ อีก 1 ดูไหม ? แล้วมันจะชนะได้ไหม ผมเห็นว่าทีมเวิร์คบาซ่าดีจริงๆ ต่อบอลกันได้ดี รู้หน้าที่ของตัวเอง ไม่ใช่มาฟิวขาด วิ่งไล่ผลักคนอื่นเค้า

เวลาจะเม้นจะอะไรเกรงใจแฟนทีมอื่นด้วยครับ น้ำใจครับ คนไทยด้วยกัน ผมแฟนบาซ่า ขอออกตัวเลยแล้วกัน

ถ้าแรงไปอะไรไป ขอโทษไว้ ณ ที่นี้นะครับ

Edited by Muramasa, 01 May 2011 - 02:30 AM.

#29 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

Posted 01 May 2011 - 02:39 AM

ยังไงเปเป้ ก็ต้องโดนซักใบ ถึงจะถีบไม่โดน แต่เจตนามันฟ้อง หรือต้องรอให้ขาหักก่อน :o_angry:

แล้วเรื่องมารยา ตบตา นักเตะบราซิล(อเมกาใต้)ถนัดอยู่แล้วแค่ไปนอนกลิ้งคลุกคลักๆ ทำเหมือนไม่เคยดูบอลไปได้

ที่บอกบาซ่ามีดีแค่เมสซี่สงสัยจริง มาดริดมันทุ่มเงินกี่ร้อยล้านเก่งทั้งทีม แต่ทำไมเจอบาซ่าแล้วไม่แพ้ก็เสมอ :o_smoke:

#30 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 01 May 2011 - 10:48 AM

แบบนี้ ผมว่ามันก็มีทุกทีมแหละครับ
นักเตะ สำออย แกล้งตบตากรรมการ
เพียงแต่ว่านัดนี้มันเป็นนัดที่มีคนให้ความสนใจเยอะก็เลยมีคลิปออกมาให้จับผิดเยอะหน่อย

#31 bobomilan

Posted 01 May 2011 - 01:51 PM

ว่าแล้วเดี๋ยวซักพักก็มาอีหรอบนี้
ไอ้ที่บอกว่านักเตะบาซ่าสำออยชอบตบตากรรมการนี้ไม่ลองดูนักเตะรีลบางเหรอ ลองถามดิมาเรียดูดิ ว่าล้มไปเองหลายๆครั้งแล้วทำเป็นเหมือนตัวเองโดนเตะเนี้ยมันยังไง
แล้วไอ้กรณีเปเป้ก็สมควรโดนแล้วไม่ใช่เหรอ จงใจเข้ามาอัดซะขนาดนั้น แล้วไม่ต้องบอกน่ะว่าก็เห็นเอ็งแปบๆก็ลงมาวิ่งได้แล้ว ถามหน่อยถ้าอัลเวสมันไม่ใช้เซ้นมันเอง(ว่าตูโดนอัดแน่)แล้วชักเท้ากลับมันจะเจ็บแค่นั้นไหม
เห็นบอกว่าทุกครั้งที่เล่นกับบาซ่าแล้วต้องโดนใบแดง ถามหน่อยมันสมควรไหมล่ะ ไล่มาเลย รามอส เตะกันเห็นๆบอลไม่เล่น สมควรไหม
อัลบิออล เตะกันในเขตโทษ โปรเฟสชั่นน่อลฟาวส์เห็น สมควรไหม
อย่าขี้แพ้ชวนตีแบบมูรินโญ่หลังจบเกมส์ไปหน่อยเลย แทคติคก็เห็นอยู่ วิธีที่จะสู้กับบาซ่าได้ก็มีอยู่อย่างเดียวอัดใหัหนักเอาให้ตาย ยั่วให้โกรธ การต่อบอลมันจะแย่ลงเอง (แต่ไม่ได้ผลกับที่ผ่านมา) ยังูงี้ดูดีไหมอ่ะ
อ้อ แล้วที่ว่า ถ้าไม่มีเมสซี่ก็ทีมดาดๆ
งั้นก่อนหน้านี้ที่บาซ่าได้แชมป์ ไม่ต้องมีโรนัลดินโญ่ก็ทีมดาดๆใช่ม่ะ ต้องไปไล่ลบออกทุกคนไหมอ่ะ ไม่มีซาบี้ก็ทีมดาดๆ
ไม่เข้าใจจริงๆคิดได้ไง
ป.ล. นับวันยิ่งไม่ชอบมูรินโญ่ เก่งจริงแต่น้ำใจนักกีฬาไม่เคยมี

Edited by bobomilan, 01 May 2011 - 01:57 PM.

#32 OFFKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 May 2011 - 03:18 PM

ทำไมมีแต่คนด่าอัลเวส แต่ไม่เสือกด่าpepeกัน แมร่งเห็นป่าเถื่อนทุกนัด กุเป็นอัลเวสกุก็ทำแบบนั้น ให้มันสำนึกมังว่ากรรมการก็มี ยังดีกว่ารอให้ขาหักก่อนกรรมการค่อยให้ใบแดง

#33 1273704

Posted 01 May 2011 - 04:16 PM

ผมกลับรู้สึกแตกต่าง............ผมว่าบาเซมาเพื่อเล่นบอลเพื่อชนะมากกว่า.....

ผิดกับมาดริด...........เน้นเกมส์รับใช้เล่นเกมส์หนักๆ............เพื่อหวังผลให้บาดเจ็บ

ซึ่งนักเตะบาซาเอง.........ก็จัดให้ตามแทคติกมูริญโญ่..........คือโดนแทคก็นอน......ก็แค่นั้น

ผมมองว่ามูริญโญ่ตายเพราะแผนตัวเองมากกว่า.............

#34 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 01 May 2011 - 10:37 PM

ถ้าไม่มี52ประตูของแมสซี่ในปีนี้บาซ่าจะมาได้ขนาดนี้ไหน

ลบ52ประตูของแมสซี่ออกบาซ่าก็แค่ทีมดาดๆ ผมพูดผิดตรงไหน

ปล.ผมไม่ใช่แฟนมาดริคและไม่ชอบนักเตะที่เล่นบอลหนักอยู่แล้ว

#35 Zigzag

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:fifa only

Posted 01 May 2011 - 11:18 PM

บาซ่าผมชอบทุกอย่างนะ สไตล์การเล่นเหนือจริงๆ

แต่ที่เกลียดอยู่อย่างคือความ สำออยเกินจริงของนักเตะและการที่ชอบเข้าไปกรูกดดันผู้ตัดสินทั้งทีมเนี้ยละ มันไม่มีสปิริตเอาซะเท่าไหร่

จิงๆจะบอกว่าทีมอื่นมันไม่สำออยหรอก็ถูกนะ แต่แค่บาซ่ามันสำออยเว่อเกินไปแค่นั้นละ

Edited by Zigzag, 01 May 2011 - 11:19 PM.

#36 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 01 May 2011 - 11:44 PM

ล็อคไม่ล็อคไม่รู้ แต่กรรมการนัด บาซ่า-อาร์เซนอล มันห่วยสลัด

คือถ้าจะเอาตามกฏจริงๆ ล้ำหน้ากรรมกรเป่าแล้วยังยิงแล้วต้องโดนเหลืองโดนแดง เมสซี่ก็คงโดนไล่ออกไปแล้ว

นัดนั้นอาร์เซนอลโดนกดดันหนักมาก โอกาสก็ไม่ค่อยมีแต่เมื่อกองหน้ามีโอกาสแล้วอ่ะ ลองคิดดูเสียงเชียร์ที่กระหึ่ม

บวกกับจังหวะกองหน้าได้โอกาส ในสนามมันไม่มีไมค์ข้างสนามเหมือนที่เราได้ยินเสียงนกหวีดนะครับ เป็นผมๆก็ยิงครับ

สุดท้ายโดนแดงไปผลก็เลยออกมาอย่างที่เห็น จริงๆตอนคนเท่ากัน(ทั้งคนทั้งประตู)นี่กำลังมันเลยโมเมนตัมกำลังมาทางปืนเลย

หึหึ แต่ก็เอาเหอะเด็กปืนมันอ่อนเองไว้โอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่ ชนะได้หนึ่งครั้งก็สะใจโคตรๆแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ปล.ปีหน้าเบนท์เนอร์ไม่หนีไปก่อนมีโอกาสพัฒนามายิงยานบินแน่นอน ฮ่าๆ

#37 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 02 May 2011 - 12:21 AM

View Postfinalekung^^, on 01 May 2011 - 11:44 PM, said:

ล็อคไม่ล็อคไม่รู้ แต่กรรมการนัด บาซ่า-อาร์เซนอล มันห่วยสลัด

คือถ้าจะเอาตามกฏจริงๆ ล้ำหน้ากรรมกรเป่าแล้วยังยิงแล้วต้องโดนเหลืองโดนแดง เมสซี่ก็คงโดนไล่ออกไปแล้ว

นัดนั้นอาร์เซนอลโดนกดดันหนักมาก โอกาสก็ไม่ค่อยมีแต่เมื่อกองหน้ามีโอกาสแล้วอ่ะ ลองคิดดูเสียงเชียร์ที่กระหึ่ม

บวกกับจังหวะกองหน้าได้โอกาส ในสนามมันไม่มีไมค์ข้างสนามเหมือนที่เราได้ยินเสียงนกหวีดนะครับ เป็นผมๆก็ยิงครับ

สุดท้ายโดนแดงไปผลก็เลยออกมาอย่างที่เห็น จริงๆตอนคนเท่ากัน(ทั้งคนทั้งประตู)นี่กำลังมันเลยโมเมนตัมกำลังมาทางปืนเลย

หึหึ แต่ก็เอาเหอะเด็กปืนมันอ่อนเองไว้โอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่ ชนะได้หนึ่งครั้งก็สะใจโคตรๆแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ปล.ปีหน้าเบนท์เนอร์ไม่หนีไปก่อนมีโอกาสพัฒนามายิงยานบินแน่นอน ฮ่าๆ

นัดนั้นอัปยศมากสำหรับทีมปืนครับ

เป็นทีมเดียวในUCLที่เล่น90นาทีแล้วไม่มีโอกาศได้ง้างยิงซักครั้งเลยครับ

แต่ถึงจะไม่ได้ยิงก็ยังได้ตั้ง1ประตูละว้า 555 :yes:

#38 poppap

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 02 May 2011 - 12:53 AM

ถึงไม่มีเมสซี่ผมก็ยังเชื่อว่าบาร์ซ่าไม่ใช่ทีมดาดๆครับยังมีตัวดีๆอย่างชาบี้ อินเนียสต้า และนักเตะคนอื่นๆอีก ไม่มีเมสซี่ผมเชื่อว่าไงๆก็มีดาวรุ่งขึ้นมาแทนอยู่ดี

#39 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

Posted 02 May 2011 - 02:29 AM

View PostLoveKaRaoKe, on 01 May 2011 - 10:37 PM, said:

ถ้าไม่มี52ประตูของแมสซี่ในปีนี้บาซ่าจะมาได้ขนาดนี้ไหน

ลบ52ประตูของแมสซี่ออกบาซ่าก็แค่ทีมดาดๆ ผมพูดผิดตรงไหน

ปล.ผมไม่ใช่แฟนมาดริคและไม่ชอบนักเตะที่เล่นบอลหนักอยู่แล้ว
เกินไปครับ ถ้าคิดได้แบบนั้นทุกทีมที่ดาวยิงซัดเยอะ ก็ดาดๆหมด บอลเล่นเป็นทีมน่ะครับ

ถ้าไม่มีใครจ่าย ใครแย่งบอลให้มัน จะยิงได้เยอะขนาดนี้หรอ งี้เฮนริค ลาสันยิงเกิน 50ลูกเหมือนกัน

ก็เทพเจ้าด้วยแล้วมั้ง คิดไปได้ :worry:

#40 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 May 2011 - 07:48 AM

View PostMuramasa, on 01 May 2011 - 02:28 AM, said:

ความจริง ผมก็เห็นว่า มาดริต ก็มีแกล้งนะครับ ไม่ใช่ไม่มี เพราะงั้นอย่าทำเหมือนขี้แพ้ชวนตีครับ มันเป็นแทคติคอยู่แล้ว ดูบอลยอมรับความจริงหน่อยสิ ไม่ใช่เอาแต่ เราชนะ นายแพ้ นายชนะ เราแพ้ เราสำออย นายสำออย มันก็พอๆกันทั้งคู่นั่นแหล่ะ

ถ้ามานั่งบอกว่า ทีมนี้ มีดีแค่ เมซซี่ ผมว่าคิดผิดแล้วมั้ง ลองเอา นักเตะ ทีมชาติไทย 10 คนไปลงแทน แล้ว + เมซซี่ อีก 1 ดูไหม ? แล้วมันจะชนะได้ไหม ผมเห็นว่าทีมเวิร์คบาซ่าดีจริงๆ ต่อบอลกันได้ดี รู้หน้าที่ของตัวเอง ไม่ใช่มาฟิวขาด วิ่งไล่ผลักคนอื่นเค้า

เวลาจะเม้นจะอะไรเกรงใจแฟนทีมอื่นด้วยครับ น้ำใจครับ คนไทยด้วยกัน ผมแฟนบาซ่า ขอออกตัวเลยแล้วกัน

ถ้าแรงไปอะไรไป ขอโทษไว้ ณ ที่นี้นะครับ

:nothing: นายไม่เอาไรกับคนดูบอลไม่เป็น แล้วชอบวิจารณ์แบบ ขวานฝ่าซาก :o_lol: