`

Jump to content

ถามวิธีปลดล็อคตัว Dynasty Warriors 7 หน่อยครับบบ

22 replies to this topic

#1 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

• High Royal Executive Members

Posted 16 April 2011 - 11:02 PM

เล่นโหมด Story จบหมดทุกก้กแล้ว

แต่ตัวละคร ยังขาดๆ แหว่งๆ ทุกก้กเลยครับ ต้องทำไงอ่ะครับ ให้ครบหมด
ต้องเล่น คอนเควสโหมดเปล่าครับ เห็นแผนที่ แล้วปวดตับ :confuse:

อยากได้ ไต้เกี๊ยว เสียวเกี๊ยวอ่ะ :o_love:

#2 honeymonkey

Cor Brimey!!

• Royal Executive Members

Posted 16 April 2011 - 11:23 PM

ไปเล่นในโหมด chronicle พวก ช่อง เนื้อเรื่องตัวละคร นั้นๆ ให้ครบหมด ก็จะปลด ครับ

#3 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 April 2011 - 11:40 PM

ต้องเล่น legndary ในคอนเควสโหมดครับ :cat_yes:

#4 atta29

Posted 16 April 2011 - 11:40 PM

ซื้อมาได้แปปเดียว ทีวีเสัยรอซ่อม ได้แต่มองกล่องทุกวัน

#5 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 17 April 2011 - 10:07 AM

ผมเล่น conquest mode อยู่ครับ นั่ง up skill เพื่อปลดล็อค ปลด seal อาวุธ มันเยอะๆจริง ดีๆที่ mode นี้เล่น 2 คนได้ ช่วยกันลุยเร็วดี หลังๆ ยากขึ้นพอดูครับ ฟันทีเดียวไม่ตาย อึดมาก

#6 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 17 April 2011 - 10:17 AM

เล่น chronicle จนค่าพลังเต็ม 1000เลย

อาวุธพิเศษหลังๆ มีคนซื้อได้ไม่กี่คน ลิปอง ขงเบ้ง แล้วก็ งักกุย มั้ง
ต้องมาเก็บพลังตัวพวกนี้มาใช้ซื้อของอีก

#7 honeymonkey

Posted 17 April 2011 - 10:25 AM

สกิลอาวุธพิเศษ มีอยู่ 3 คนครับ : ขงเบ้ง ลิบอง และ กวยฮ้วย(คนขี้โรคถือปืนกล)

#8 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 17 April 2011 - 10:44 AM

ผมขำไอ้ท่ากระดานโต้คลื่น สุมาเจียวนี่แหละ ฮาโคตรๆ :o_angry:

#9 Something

Posted 17 April 2011 - 03:13 PM

ผมชอบนะ ท่าโต้คลื่นมัน

เท่ดีอ่ะ

แล้วถามอีกครับ

ถ้าเราเลือกตัวนี้ไปใน คอนเควสโมหด แล้ว เก็บด่าน เลเจนดารี่ของตัวนั้นไปแล้ว แล้วก็เล่นแมฟไปเยอะแล้ว
แล้วเราจะเลือกตัวอื่นมาเก็บเลเจนดารี่ได้ไหมอ่ะครับ

#10 honeymonkey

Posted 17 April 2011 - 05:28 PM

ใน hex legendary ของตัวละครนั้น

จอย 1 จะถูกบังคับให้เล่นตัวนั้นครับ
ส่วน จอย 2 หรือ คน ที่ online co-op กับเราด่านนั้น จะเลือกตัวไหนก็ได้

#11 tub

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 April 2011 - 06:21 PM

ผมก็เล่นอยู่นานเลย. หาวิธีเก็บseal ไม่เจออะครับ หรือต้องเล่นโหมดแบบนรก ผมใช้เต๊งงายครับ ทึกและโหดมากๆ ท่าจับหักแขนนิตายอย่างไววววว

#12 honeymonkey

Posted 17 April 2011 - 06:29 PM

View Posttub, on 17 April 2011 - 06:21 PM, said:

ผมก็เล่นอยู่นานเลย. หาวิธีเก็บseal ไม่เจออะครับ หรือต้องเล่นโหมดแบบนรก ผมใช้เต๊งงายครับ ทึกและโหดมากๆ ท่าจับหักแขนนิตายอย่างไววววว

ต้องการจะเก็บ seal แบบไหนเหรอครับ

- เรียนรู้ seal ใหม่ๆ : ก็ต้องหาอาวุธที่มี seal ใหม่ๆ ติดอยู่
- up level seal เพื่อ เอาไปติดอาวุธอื่นได้ : ก็ฆ่า แม่ทัพศัตรูเยอะๆ พร้อม ติด seal ที่ชื่อ seal อะไรซักอย่างช่วยให้เก็บ lv. seal เร็วขึ้น

เต๊งงาย นี่ ผมว่า เป็น ลิโป้ Mk.II ครับ

#13 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 17 April 2011 - 07:35 PM

legen บังคับตัว ไม่ต้อง Mode ยากก็ได้มั้ง ผมเล่น Normal มาตลอด ลองไปเล่น mode ยากกว่านี้แล้ว โดนพวกทหารเลวฆ่าตายซะง้ัน

ปลดตัวละครก็แค่ เล่นด่านที่เป็นรูปคนอ่ะ ให้ครบทั้งหมด 2/2 3/3 อะไรนั่นแหละ ปลด Lock อาวุธพิเศษ ก็รูปดาบที่ออกแสง ปลดพวก สัตว์ก้รูป เสือ พวกม้าต่างๆ แล้วก็ซื้อ กับ พ่อค้าเล่ ในเมือง มี แพนด้า ด้วย ขี่ไปสู้ได้

เก็บ bond ให้ขึ้นเร็วๆก็ไปเลือกตัวที่ teahouse ให้มันตามเราไปขี้นเร็วดีเหมือนกัน

#14 Something

Posted 17 April 2011 - 11:05 PM

อ๋อ

ของปลดเยอะทุกภาค

ภาคนี้เสียอย่างเฟรมเรทมันไม่คงที่ ถ้าคงที่คงจะดีกว่านี้เยอะเลย

อยากให้มัสร้างตัวได้แบบภาคเก่าๆจังเลย

#15 SoLid_frOg

Posted 17 April 2011 - 11:14 PM

สร้างตัวละครอาจจะเอาไว้ใน dynasty warriors 7 empire มั้งครับ :laugh3:

#16 หล่อจังวู้

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 18 April 2011 - 12:02 AM

อยากถามหน่อยครับว่าภาคนี้ มีอาวุธขึ้นสูงสุดประจำตัวละครเหมือนภาคเก่าๆไหมครับ แล้วอาวุธเวล9เวล10หาจากไหนครับ

#17 SoLid_frOg

Posted 18 April 2011 - 12:09 AM

อาวุธสุดยอดแต่ละชนิดมี 2 ชิ้นครับ ชิ้นนึงต้องใช้สกิลของ ขงเบ้ง ลิบอง หรือ กุยห้วยซื้อเอาครับ
ส่วนอีกชิ้นเล่นในคอนเควสโหมดครับ ระดับความยากไม่มีผลครับ :cat_yes:

#18 หล่อจังวู้

Posted 18 April 2011 - 12:10 AM

สกิลที่ใช้พ้อยอับเอาใช้หรือปล่าวครับ :o_smoke:

#19 หล่อจังวู้

Posted 18 April 2011 - 07:29 PM

View PostSoLid_frOg, on 18 April 2011 - 12:09 AM, said:

อาวุธสุดยอดแต่ละชนิดมี 2 ชิ้นครับ ชิ้นนึงต้องใช้สกิลของ ขงเบ้ง ลิบอง หรือ กุยห้วยซื้อเอาครับ
ส่วนอีกชิ้นเล่นในคอนเควสโหมดครับ ระดับความยากไม่มีผลครับ :cat_yes:
เอ่อแล้วซื้อจากไหนอ่ะครับ :sleep:

#20 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 18 April 2011 - 08:39 PM

อาวุธสร้างที่เมือง มีทุกเมือง ไอ้ตัวที่มีรูปอาวุธ

อาวุธบางอันจะมีต้องมีอาวุธบางอันอยู่แล้วถึงสร้างได้ และบางอันต้องการ skill smithy ซึ่งมีเฉพาะบางคน ถึงจะสร้างได้ แต่ละอันมีแค่ชิ้นเดียว ที่ต้องการ skill ไม่ต้องห่วง

อาวุธแพงโคตร ขาดเงินมากมาย ด่านไหนเงินเยอะๆ บอกมั่งนะ เล่นจนเหลืองทั้งแผนที่แล้ว แต่อาวุธยังเก็บไม่ถึงไหนเลย :o_worry: