`

Jump to content

ถามวิธีปลดล็อคตัว Dynasty Warriors 7 หน่อยครับบบ

22 replies to this topic

#21 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2011 - 10:45 PM

อาวุธถ้าซื้อจาก merchant จะถูกกว่าซื้อจาก weapon dealer พอควรครับ
ส่วนด่านเก็บเงินผมเห็นเวปนอกแนะนำให้เล่นตีเมืองเอาครับ
แต่ผมชอบเล่นที่มันขึ้นว่า conflict มากกว่าครับมันได้ค่า bond ด้วย :cat_yes:

#22 หล่อจังวู้

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 April 2011 - 10:28 PM

View PostSoLid_frOg, on 18 April 2011 - 10:45 PM, said:

อาวุธถ้าซื้อจาก merchant จะถูกกว่าซื้อจาก weapon dealer พอควรครับ
ส่วนด่านเก็บเงินผมเห็นเวปนอกแนะนำให้เล่นตีเมืองเอาครับ
แต่ผมชอบเล่นที่มันขึ้นว่า conflict มากกว่าครับมันได้ค่า bond ด้วย :cat_yes:
bond ทำไรได้หรอคับ แล้วสร้างอาวุธยังไงอ่ะผมเข้าไปไม่เห็นจะสร้างได้เลย ช่วยผมทีครับมือใหม่ :o_cry: :sorry3:

#23 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 20 April 2011 - 12:21 AM

View Postหล่อจังวู้, on 19 April 2011 - 10:28 PM, said:

bond ทำไรได้หรอคับ แล้วสร้างอาวุธยังไงอ่ะผมเข้าไปไม่เห็นจะสร้างได้เลย ช่วยผมทีครับมือใหม่ :o_cry: :sorry3:
มันมีโทรฟี่เกี่ยวกับค่า bond น่ะครับถ้าไม่ได้ล่าโทรฟี่ผมไม่แน่ใจว่าจะมีผลอะไรอีกหรือไม่น่ะครับ :o_worry:
ส่วนอาวุธก็ซื้อที่ weapon dealer ครับ เข้าเมืองไปคุยจะมีคำสั่งให้ซื้อครับ
ซึ่งอาวุธแต่ละชิ้นจะมีสกิลหรือที่เรียกว่า seal ติดอยู่ เราต้องฆ่าทหาร เพื่อให้หลอดเต็มจะได้สกิลนั้นมา
ส่วนตัว merchant จะออกมาหลังจากเล่นไปทุกๆ 2-3 ด่านครับ :cat_yes: