`

Jump to content

PataPol 3 มาช่วยกันแชร์ข้อมูลการเล่นกันครับ

30 replies to this topic

#1 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 15 April 2011 - 04:27 AM

เพื่อนๆคนไหนเล่นจบแล้วบ้าง มีเทคนิคการอัพเกรดยังไง เนื่องจากภาคนี้หมาหมู่ไม่ได้แล้วแอบยากเหมือนกันนะเนี่ย

เล่นมากดยังกด Summon ไม่ได้สักที มือใหม่หัดเล่นครับ แนะนำด้วยครับ

#2 jokjok

Posted 15 April 2011 - 12:54 PM

เพิ่มพวกยังไงอะครับ ผมเล่นมีอยู๋ 4-5 ตัว T T

#3 madzdog

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 15 April 2011 - 03:00 PM

เน้นกดท่าชาร์ทก่อน แล้วค่อยกดโจมตีจะแรงกว่าปกติคับ

ผมแทบไม่เคยใช้ท่า summon

#4 kiddik

Posted 15 April 2011 - 03:48 PM

รู้สึกจะมีแค่4-5ตัวนะครับ ภาคนี้หมาหมู่ไม่ได้แล้ว เศร้าๆๆๆ

#5 depend ayu

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 15 April 2011 - 10:58 PM

ผมยังเล่นภาค 2 อยู่เลยครับ ยังไม่จบเลย เห็นว่าเอาเซฟไปต่อได้เลยกะจะให้จบภาคสองก่อน ... ทำไมมันหาของมาอัพเกรดยากจัง

แต่ละตัวมีข้อดียังไงมั่งครับผมรู้แค่ตัวธนูกับหอก เวลาป้องกันมันจะยังโจมตีได้

Edited by depend ayu, 15 April 2011 - 10:59 PM.

#6 kiddik

Posted 15 April 2011 - 11:27 PM

ภาค 3 มันจำกัดได้แค่ 4 คนอ่ะครับ หลังจากที่เล่นมาเวล 10 เกือบทุกอาชีพแล้ว

หลักที่ผมใช้

Hero ใช้ยักษ์ถือขวานครับ ท่าไม้ตายก็เหวี่ยงเป็น Hurricane DD ชั้นยอด หรือถ้าจะเอาแท้งก็เป็นโล่ใหญ่ กันอย่างเดียวที่เหลือยิงท้าย

ตัวที่ 2 ผมใช้ ม้าถือหอกครับ เป็นตัวDDรองลงมา

ตัวที่ 3 ใช้ ยักษ์ดาบคู่ เท่ครับ ชอบมากถือดาบคู่ DD แรงมากแต่ตายง่ายมากเช่นกัน

ตัวที่ 4 นี่หลายตัวหน่อย หลักๆใช้ตัวฮีลกับตัวถือแตร ถือแตรยิงไหลมากครับ เด้งไปเด้งมาได้ที่สำคัญอึดด้วย

ต่างกับธนูยิงเร็ว รัศมีกว้าง แต่บางทีก็ไม่โดนนะครับ บางด่านมีหินอยู่บนเพดานก็ติดซะงั้น แถม ตายง่ายมากด้วย ทีเดียวจอด

ที่เล่นๆมาเวล 10 นะครับ พวกตัวเทพๆก็เวล 15 คงต้องรอดูอีกที

ผมว่าก่อนเล่นเกม ควรเลือก Hero DD เช่นพวก นักนู ไม่ก็พลหอก ส่วนตัวผมเลือกโล่เนื่องจากเห็นมันเท่ดีพอลองใช้มาต้องเปลี่ยน เพราะ DD น้อยมากแต่แลกด้วยท่าไม้ตายโล่ที่อมตะ

ส่วนหาของ ลองไปเล่นด่านพวกดันเจี้ยนที่เป็น 1-3 ชั้น หาของชั้นดีเลยครับ เลือกเอาจะจบ ชั้น 1 ชั้น 2 แล้วออกก่อนก็ได้ ได้ของ+เวล

แต่ถ้าตายก็ไม่ได้ของเลย ได้แต่เวล

ส่วนท่า Summon หลังจากพยายามมานานก็กดติดแล้วจนได้

#7 Intrinity

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 April 2011 - 01:54 AM

Summon นี่ผมรู้สึกว่าต้องให้ตัวหนอน Fever มีสีทองเต็มตัวถึงจะ Summon ได้มั้งครับ

#8 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 April 2011 - 07:23 AM

กด summon ไม่เป็นเลย กดยังไงก็ไม่ติดอ่ะครับ

#9 depend ayu

Posted 16 April 2011 - 09:22 AM

- ภาค 2 มันเอาเข้าได้ 4 กลุ่มรวมฮีโร่เหมือนกันไม่ใช่เหรอครับ
- สงสัยว่าเวลาอัพอัพเลเวลย่อย ๆ ในแต่ละกลุ่มอัพแบบคละ ๆ กันหรืออัพเหมือนกันทั้งกลุ่มครับ
- ไอ้พวกตัวใหญ่ ๆ กับพวกกลุ่มโล่ห์มันมีข้อดีข้อเสียต่างกันตรงไหนมั่งครับ
- อัพตัวเวทย์มนต์ไม่ได้สักที หาของไม่เจอ --"

Edited by depend ayu, 16 April 2011 - 09:23 AM.

#10 yoneoyoyo

Posted 16 April 2011 - 09:49 AM

ภาค 2 ผมไม่เคยเล่นนะ แต่มาเล่นาค 3 เลย สนุกมาก ตอนนี้ ทำ Summon ได้แล้ว

ตามที่คุณIntrinity บอกเลยอ่ะครับ ทำ Fever ให้สีทองเต็มตัวหนอน ถึงจะใช้ได้ แต่ถ้าเรา ซาตแล้วโจมตี Summon ก็แทบไม่ได้ออกโรงเลยอ่ะครับ

#11 Nero's

• Interests:Final Fantasy

Posted 16 April 2011 - 10:55 AM

เรียก summon ออกมาแล้ว กดยังไงต่อครับ ผมกดรัว ๆ มั่ว ๆ ไปทุกปุ่มเลย เพอร์เฟคบ้าง กู้ดบ้าง ไม่ติดอะไรบ้าง ยิงหอกติดต่อกันบ้าง เรียกออกมาแล้วไม่โจมตีก็มี แล้วมันจะเรียกออกมาทำไมเนี่ย คะแนนอะไรก็ไม่รู้ขึ้นเป็นล้านนน กำแท้ -*-

#12 yoneoyoyo

Posted 16 April 2011 - 11:17 AM

55555 ผมก็ไม่รู้ครับว่าเรียกมาแล้วมีผลยังไง แต่เรียกติดแล้วก็พอใจแระ คิกๆๆ งงน่าดู

#13 depend ayu

Posted 16 April 2011 - 11:26 AM

summon นี่หมายถึงเรียกฝน เรียกหิมะ อะไรทำนองนี้รึป่าวครับ ...ถ้าใช่ในภาค 2 เวลาเจอหมอกเราก็ต้องเรียกฝนมาเคลียร์หมอกก่อนเพราะว่าในหมอกเราจะโจมตีศัตรูไม่โดน

#14 kiddik

Posted 16 April 2011 - 03:54 PM

ตารางการอัพเกรดทุกอาชีพจะตันเวล 15 นะครับ

เวล 15 อาชีพที่ได้ก็คือ Hero ตอนแรกที่ให้เลือกนะครับ

ก็มีพวก โล่ หอก ธนู

#15 teralo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 16 April 2011 - 08:21 PM

ผมถึงด่านที่มันมีฝนตกๆแล้วก็มีต้นไม้ขวางอยู่ พอตีมันๆก็ฮีลตัวเองเรื่อยๆทีละหมื่นกว่า ตีไปนานมากๆจนเมื่อยนิ้ว ออกเลย แล้วก็ค้างอยู่ด่านนั้นอะครับ :worry:

#16 yoneoyoyo

Posted 16 April 2011 - 08:26 PM

View Postteralo, on 16 April 2011 - 08:21 PM, said:

ผมถึงด่านที่มันมีฝนตกๆแล้วก็มีต้นไม้ขวางอยู่ พอตีมันๆก็ฮีลตัวเองเรื่อยๆทีละหมื่นกว่า ตีไปนานมากๆจนเมื่อยนิ้ว ออกเลย แล้วก็ค้างอยู่ด่านนั้นอะครับ :worry:

ซาต แล้วโจมตี ในสภานะ Fever ติดต่อกันเรื่อยๆเลยครับ แปบเดียวก็ได้ หรือไม่ก็ เอาไฟไปจุดต้นไม้ให้มันโกรธ

#17 Nero's

• Interests:Final Fantasy

Posted 16 April 2011 - 11:29 PM

View Postdepend ayu, on 16 April 2011 - 11:26 AM, said:

summon นี่หมายถึงเรียกฝน เรียกหิมะ อะไรทำนองนี้รึป่าวครับ ...ถ้าใช่ในภาค 2 เวลาเจอหมอกเราก็ต้องเรียกฝนมาเคลียร์หมอกก่อนเพราะว่าในหมอกเราจะโจมตีศัตรูไม่โดน

ไม่ใช่ครับ ๆ นั่นมันภาค 2 ผมหมายถึงภาค 3 ครับ ตอนนี้ได้มาตัวนึง ตัวใหญ่ ๆ สีน้ำเงินถือหอกครับ เรียกออกมาแล้วกดมั่วน่าดู สังเกตดูแล้วไม่มีประโยชน์อะไรเลย นอกจากชุบชีวิตพวกที่ตายเท่านั้น หลบการโจมตี หรือป้องกันอะไรก็ไม่ได้ จะมีทำไมเนี่ย กำแท้

#18 tuykung

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 18 April 2011 - 09:11 AM

ใครพอมีวิธีตารางการอัพอาชีพไหมครับ อยากได้มากเลย

#19 eicqx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 April 2011 - 06:09 PM

:cat_dance: 2 ยังไม่ไปถึงไหนเลย มาเล่น 3 ดีกว่า 5555+

#20 kiddik

Posted 19 April 2011 - 07:13 PM

เมื่อคืนลองเล่นออนไลน์ดู แนะนำว่า ถ้าจะ Farm Hero ตัวที่เหลือที่ไม่ใช่ตัวหลักไปFarm online เร็วกว่านะครับ