`

Jump to content

PataPol 3 มาช่วยกันแชร์ข้อมูลการเล่นกันครับ

30 replies to this topic

#21 anurak2821

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 April 2011 - 09:10 PM

ออนไลน์ได้นี่โหลดจาก psn โดยตรงเหรอครับ ผมเล่น iso ออนไม่ได้อ่ะ

#22 Intrinity

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 19 April 2011 - 09:11 PM

ผมใช้ Summon ชุบชีวิตเวลาตายในดันอย่างเดียวเลย
Tip: วิธีให้ตัวหนอน Fever ได้สีทองเต็มหลอดเร็ว ใช้ Party ครับ [] O X /\ สีทองจะขึ้นไวมาก แล้วท่านี้ยังใช้แก้เวลาที่เราไฟไหม้ตัว หรือโดน freeze ได้ด้วยครับ

#23 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 April 2011 - 09:50 PM

ผมเล่นผ่าน Kai เอาอ่ะครับ สะดวกดี

#24 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Royal Executive Members
  • Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 19 April 2011 - 09:59 PM

เล่น 1 จบ เล่น 2 ยังไม่จบ กระโดดมา 3 ซะเลย

#25 tuykung

Posted 23 April 2011 - 05:13 PM

คือเล่น 2 คนได้ไหมครับ พอดีจะเล่นผ่าน WLAN กับพี่ชายแต่หาวิธีออนไลไม่เจอสักทีอ่ะครับ ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

#26 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 01 May 2011 - 01:00 AM

น่าจะได้นะครับ เพราะเห็นข้างบนเขาบอกเล่นผ่าน kai น่าจะใช้ adhoc

#27 หล่อจังวู้

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 01 May 2011 - 12:32 PM

อยากจะถามหน่อยครับว่า สกิลติดตัวแต่ละคลาสได้มายังไงหรอครับ เพราะผมเล่นดาบโล่มาตอนนี้มีสกิลติดตัวแค่1สกิลเองครับ :confuse:

#28 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 May 2011 - 08:50 PM

เมื่อวานพึ่งลองหยิบมาเล่น

เพลงไตเติ้ลเพราะมาก ๆ เลยแฮะ (อยากเอามาเป็น ringtone จริง ๆ)

#29 Callihniel

Posted 10 May 2011 - 09:26 AM

View PostNero's, on 16 April 2011 - 10:55 AM, said:

เรียก summon ออกมาแล้ว กดยังไงต่อครับ ผมกดรัว ๆ มั่ว ๆ ไปทุกปุ่มเลย เพอร์เฟคบ้าง กู้ดบ้าง ไม่ติดอะไรบ้าง ยิงหอกติดต่อกันบ้าง เรียกออกมาแล้วไม่โจมตีก็มี แล้วมันจะเรียกออกมาทำไมเนี่ย คะแนนอะไรก็ไม่รู้ขึ้นเป็นล้านนน กำแท้ -*-

จังหวะจะกดเร็วขึ้นครับ แล้วแต้มตัวคูณจะเยอะขึ้นถ้ากดถูกจังหวะ แล้วความต่างของปุ่มจะไปคูณเป็นคะแนนที่ได้คับ เช่น กด O X /\ [ ] แล้วได้ Perfect ก็จะ คุณไปเยอะคับ แต่มีผลยังไงไม่รู้ ฮ่าๆ ส่วนใหญ่ก็เอาไว้เติมพลังกับชุบเพื่อน

เพื่อนที่ตายจะฟื้นมา HP50% ถ้ายังไม่ตายจะเติมให้เต็มคับ

View Posttuykung, on 18 April 2011 - 09:11 AM, said:

ใครพอมีวิธีตารางการอัพอาชีพไหมครับ อยากได้มากเลย

ไปที่ Armory นะครับ แล้วกด [ ] จะสามารถดู Tips ทั้งหมดได้ Tips เบอร์ 32-34 จะเป็นสายการอัพอาชีพคับ เลเวลตามนั้นที่มันบอก แต่ผมกำลังลง ว่าอาชีพหอกใน Tips ที่แยกแต่ละหน้ามันขาดไป 1 อัน

View Postหล่อจังวู้, on 01 May 2011 - 12:32 PM, said:

อยากจะถามหน่อยครับว่า สกิลติดตัวแต่ละคลาสได้มายังไงหรอครับ เพราะผมเล่นดาบโล่มาตอนนี้มีสกิลติดตัวแค่1สกิลเองครับ :confuse:

Class Skill อัพมันได้โดยยิ่งใช้เยอะ ยิ่งอัพคับเช่น พวกโล่ห์ หรือ Heal ก็ต้อง Chaka Chaka Pata Pon บ่อยๆ ส่วนสายเวทย์นี่ แล้วแต่คถาที่ถือคับ ถ้าถือคถาไฟ แล้ว Pon Pon Pata Pon มันก็จะไปอัพท่าไป ตามนั้นคับ

ถ้ามีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วย อันนี้เล่นเองคนเดียวไม่ได้เปิด Guide เพราะหาไม่เจอ 555

ผมรู้สึกว่า หมู มันโกงๆ ไงไม่รู้ > <);

มีอะไรถามได้นะ ถ้ารู้ 555

#30 Callihniel

Posted 10 May 2011 - 10:11 AM

โอ้ววว search ไปเจอข้อมูล Djinn ตามนี้คับ มันมีวิธีกดของแต่ละตัจริงๆ !!

ว่าทำไมใน Tips มันมีพูดเรื่องเสียง

ถ้า Djinn พูด

Ooh ให้กด Pata
Aahh ให้กด Pon
Yeah ให้กด Don
Oh ให้กด Chaka

อ่านรายละเอียดตรงนี้ได้เลย :)

จิ้มเบาๆ นะ > w <

#31 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 May 2011 - 03:41 PM

หาโหลด จากไหนได้อ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

:o_sorry: