`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

[FIFA 2011] SiAM League & FA Cup : Season 4

persie's Photo persie 06 Apr 2011

ผมเลือก AC Milan ครับ
สองตัวกลางหลังเป็นตามCONCEPT เดี้ยเลย

burger's Photo burger 07 Apr 2011

ผมเล่นทีมอื่นไม่เป็นแล้วเนี่ย นอกจาก บิลบาว

ลองเล่นทีมอื่น มันก็รั่วๆ กองหน้าก็อ่อนๆ ปีกก็งั้นๆ

พอบิลบาวนี่ ไม่ต้องปรับแล้วเล่นได้เลย สไตล์ผม Posted Image

kie_online's Photo kie_online 07 Apr 2011

burger, on 07 April 2011 - 12:52 AM, said:

ผมเล่นทีมอื่นไม่เป็นแล้วเนี่ย นอกจาก บิลบาว

ลองเล่นทีมอื่น มันก็รั่วๆ กองหน้าก็อ่อนๆ ปีกก็งั้นๆ

พอบิลบาวนี่ ไม่ต้องปรับแล้วเล่นได้เลย สไตล์ผม Posted Image

ปีกธรรมชาติ 2 ตัว กับหน้าเป้าที่มีพลังการกระโดดและโหม่งในระดับ TOP ผมว่าไม่ธรรมดานะ

ซึ่งรูปแบบนี้มันเข้ากับ FIFA 2011 ภาคนี้มากๆ ที่ลูกครอสเข้ากลางหวังผลได้ดี

burger's Photo burger 07 Apr 2011

kie_online, on 07 April 2011 - 01:14 AM, said:

ปีกธรรมชาติ 2 ตัว กับหน้าเป้าที่มีพลังการกระโดดและโหม่งในระดับ TOP ผมว่าไม่ธรรมดานะ

ซึ่งรูปแบบนี้มันเข้ากับ FIFA 2011 ภาคนี้มากๆ ที่ลูกครอสเข้ากลางหวังผลได้ดี

ผมติดเล่นแนวนี้มาตั้งแต่ ภาค 2008-2009 แล้ว 55+ Posted Image

เมื่อก่อนเล่น Chelsea ใช้ Drogba คล้ายๆลอเลนเต้ครับ

บางทีชอบต่อบอลช้าเพราะตาดูไม่ทัน ดูไม่ทันจริงๆนะแบบตาลาย ค่อยๆไปดีกว่า Posted Image

pattayabob's Photo pattayabob 07 Apr 2011

พี่กี้ครับ

ผมมาขอสละสิทธิ์ ก่อนนะครับ

เพราะว่า ต้องย้ายที่อยู่อีกแล้วอะครับ แถมที่ใหม่ อินเตอร์เน็ต เข้าไม่ถึงด้วยอะครับ

ขอโทษด้วยนะครับ :sorry3:

ta.en's Photo ta.en 07 Apr 2011

pattayabob, on 07 April 2011 - 10:15 AM, said:

พี่กี้ครับ

เพราะว่า ต้องย้ายที่อยู่อีกแล้วอะครับ แถมที่ใหม่ อินเตอร์เน็ต เข้าไม่ถึงด้วยอะครับ

อ้าว ไปซะแล้ว น้องบ๊อบ เมื่อคืนยังเตะคลับกันอยู่ดี ๆ ไปซะแล้ว

game10's Photo game10 07 Apr 2011

Chin-R-Y เลือกทีม Roma,Porto,Villareal ขอบคุณครับ :cat_dance:

kie_online's Photo kie_online 07 Apr 2011

pattayabob, on 07 April 2011 - 10:15 AM, said:

พี่กี้ครับ

เรายังไม่เคยได้เจอกันในเกมเรย :o_cry:

game10, on 07 April 2011 - 02:33 PM, said:

Chin-R-Y เลือกทีม Roma,Porto,Villareal ขอบคุณครับ :cat_dance:
พ่วงตัวเลือกสุดท้ายมาทำไม :o_angry:

เสื้อแชมป์ Season 3 มาแล้ว :o_love:

FIFA 2011 : Season 3
Champ. SiAM FA CUP : NtC_Lippi
Sponsor : taen2517

Edited by kie_online, 07 April 2011 - 05:34 PM.

honmaru's Photo honmaru 08 Apr 2011

เอาทีมเนี้ย Villareal

kie_online's Photo kie_online 08 Apr 2011

honmaru, on 08 April 2011 - 07:46 AM, said:

เอาทีมเนี้ย Villareal

:o_cry2:

ta.en's Photo ta.en 08 Apr 2011

kie_online, on 08 April 2011 - 11:14 AM, said:

:o_cry2:

ดีแล้ว มาร์กเซย จะได้ แก้มือ กับ ซานโต๊ดดดดด ซักที ฤดูกาลนี้จะถ่ายคลิปทุกช็อตในการทำประตูเลย :devil:

pattayabob's Photo pattayabob 08 Apr 2011

kie_online, on 07 April 2011 - 04:11 PM, said:

เรายังไม่เคยได้เจอกันในเกมเรย :o_cry:

พี่กี้ ครับ

ผมขอเล่น SiAM ลีคภูมิภาค ละกัน นะครับ (เสียดายเลย ไต่เต้าใหม่ก็ได้ อิอิ) จะขึ้นไปใหม่ให้ได้เลย อิอิ

พอดี ขอแม่ได้ อิอิ โดนบ่นเป็น ชุดเลย พอดีแม่อยากให้กลับไปอยู่บ้านอะครับ

แต่ พอดีอ้างนู้นอ้างนี้ไป เลยได้อยู่ อีก 3 - 4 เดือนเลย

ขอ ทีม Arsenal นะพี่

ta.en, on 07 April 2011 - 12:49 PM, said:

อ้าว ไปซะแล้ว น้องบ๊อบ เมื่อคืนยังเตะคลับกันอยู่ดี ๆ ไปซะแล้ว

555 พี่ กิจ ผมได้อยู่ เป็น ตัวถ่วง pattaya ต่อ ครับ อิอิ

อย่าแอบ เสียใจนะพี่ อิอิ

kie_online's Photo kie_online 08 Apr 2011

ta.en, on 08 April 2011 - 11:37 AM, said:

ดีแล้ว มาร์กเซย จะได้ แก้มือ กับ ซานโต๊ดดดดด ซักที ฤดูกาลนี้จะถ่ายคลิปทุกช็อตในการทำประตูเลย :devil:
ซานโต๊ดดดด มันก็ดีนะแต่เล่นแล้วเหนื่อยอ่ะ :o_worry: ต้องตั้งใจเล่นเป็นพิเศษ

สงสัยผมจะต้องเคลียร์สต๊อกคลิปก่อนเล่นกับคุณกิจเช่นกัน :eiei2: เพราะเกมล่าสุดที่เจอกัน เกมเดียวผมก็ถล่มไป 4ลูกแล้ว :o_lol:

pattayabob, on 08 April 2011 - 11:45 AM, said:

พี่กี้ ครับ

ผมขอเล่น SiAM ลีคภูมิภาค ละกัน นะครับ (เสียดายเลย ไต่เต้าใหม่ก็ได้ อิอิ) จะขึ้นไปใหม่ให้ได้เลย อิอิ

พอดี ขอแม่ได้ อิอิ โดนบ่นเป็น ชุดเลย พอดีแม่อยากให้กลับไปอยู่บ้านอะครับ

แต่ พอดีอ้างนู้นอ้างนี้ไป เลยได้อยู่ อีก 3 - 4 เดือนเลย

ขอ ทีม Arsenal นะพี่

อยากลงไปแกล้งเด็กใหม่สินะ :o_shout:

ประกาศความชัดเจนเรื่องโควต้า FA CUP ของลีคภูมิภาค

สรุป ณ ตอนนี้มีผู้สมัครลีคภูมิภาค 8คนแล้ว และคาดว่าน่าจะถึง 12 คนเป็นอย่างน้อย เพราะงั้นทางผมจะจัดโควต้า FA CUP ให้ 4 ทีมครับ โดยจะตัดโควต้าของพรีเมียร์ 2ทีม และดิวิชั่น1 2ทีม

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
Edited by kie_online, 08 April 2011 - 01:55 PM.

pattayabob's Photo pattayabob 10 Apr 2011

รับทราบ ครับ

แต่เอ ไมช่วงนี้เงียบจังหว่า

ไม่ไปเที่ยวไหนเหรอ พี่กี้ :laugh3:

kie_online's Photo kie_online 10 Apr 2011

pattayabob, on 10 April 2011 - 10:18 AM, said:

รับทราบ ครับ

แต่เอ ไมช่วงนี้เงียบจังหว่า

ไม่ไปเที่ยวไหนเหรอ พี่กี้ :laugh3:

- คนย้ายไปคุยใน P3T หมดแล้วมั้ง ? คาดว่า DGO จะร้างในไม่ช้า :o_cry2: แต่ก็ดี :o_lol:

- อยากจะชวนพี่ไปไหนอ่ะ ถึงถามแบบนี้ :eiei2: :eiei:

ta.en's Photo ta.en 10 Apr 2011

แสดงตัวหน่อย ผมยังรัก DGO อยู่นะ แต่เด็กพัทยาดันมีเด็ก PT3 ไปซะเกือบครึ่งทีม ต้องไปดูแลลูกทีมกันหน่อย 555

kie_online's Photo kie_online 10 Apr 2011

ผมเบื่อบอร์ดนี้นะ เพราะมันเป็นบอร์ดปิด! เนื่องจากกลัวว่าจะมีคนมาโกงการซื้อขาย ... :o_worry:

ไร้สาระครับ แก้ปัญหาผิดจุด

เอาจริงๆถ้าไม่ขยายไป P3T ป่านนี้ ลีคล่มไปนานแล้ว เพราะสมาชิกเก่าๆล้มหายตายจากไปหมดแล้ว

และในไม่ช้าคงจะไม่มีการประชาสัมพันธ์กิจกรรมในบอร์ดนี้เหมือนกัน คาดว่า FIFA12 ผมคงโพสแค่บอร์ดเดียวแล้วหล่ะ ขี้เกียจอัพข้อมูล 2 บอร์ด :bye3: เพราะนับวันก็เหมือนคนบ้า พูดคุยอยู่ใน DGO คนเดียว

burger's Photo burger 10 Apr 2011

ผมเข้ามาแวะดูทุกวันนะ

ผมว่าไม่มีที่ไหนเหมือน DGO แล้วละ โดยเฉพาะห้องนั่งเล่น Posted Image

ta.en's Photo ta.en 10 Apr 2011

kie_online, on 10 April 2011 - 02:54 PM, said:

ผมเบื่อบอร์ดนี้นะ เพราะมันเป็นบอร์ดปิด! เนื่องจากกลัวว่าจะมีคนมาโกงการซื้อขาย ... :o_worry:

ไร้สาระครับ แก้ปัญหาผิดจุด

เอาจริงๆถ้าไม่ขยายไป P3T ป่านนี้ ลีคล่มไปนานแล้ว เพราะสมาชิกเก่าๆล้มหายตายจากไปหมดแล้ว

และในไม่ช้าคงจะไม่มีการประชาสัมพันธ์กิจกรรมในบอร์ดนี้เหมือนกัน คาดว่า FIFA12 ผมคงโพสแค่บอร์ดเดียวแล้วหล่ะ ขี้เกียจอัพข้อมูล 2 บอร์ด :bye3: เพราะนับวันก็เหมือนคนบ้า พูดคุยอยู่ใน DGO คนเดียว

แหม BOSS ทำเป็นขึงขัง

เราได้รู้จักกันก็เพราะ บอร์ดนี้ ได้เข้าร่วมกิจกรรม บอลลีค ที่แข็งที่สุดในโลกออนไลน์ก็เพราะ บอร์ดนี้
ถึงแม้หน้าใหม่จะมีไม่มากเท่า บอร์ดนั้น แต่ก็มีมาแจมเรื่อย ๆ ทุกฤดูกาล ไม่ถึงกับไม่มีคนมาแจมเลย
บางคนส่วนใหญ่ก็มักจะเข้ามาดูแต่ไม่ได้โพส ใครจะบ้าโพสเหมือนผมกับคุณละ 555

ปล. ต้องยอมรับอย่างนึงว่า บอร์ดนี้ พวกด้านมืดจะเยอะหน่อย พอ แหกคุก ได้ก็หายหน้าหายตากันไป 555
Edited by ta.en, 10 April 2011 - 04:03 PM.