`

Jump to content

คืนนี้แดงเดือดครับพี่น้อง

142 replies to this topic

#121 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

• High Royal Executive Members

Posted 07 March 2011 - 09:54 AM

มองแบบเป็นกลางนะครับ คาร่าไม่ใช่นักเตะประเภทที่จะตั้งใจเสียบคู่แข่งให้ขาหัก จังหวะนั้นมาจากแกช้าและงุ่มง่ามเกินไป ขณะที่นานี่เร็วและคล่องอยู่แล้ว พี่เอ๋อเลยเอาไม่อยู่และเข้าพรวดน่าเกลียดแบบนั้น ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะครับ อย่ากรณีของฟาบิโอก็เหมือนกัน เค้าไม่ได้ตั้งใจจะเล่นลูคัสหรอก

#122 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 07 March 2011 - 10:57 AM

View Postหนุ่มรถไฟมือใหม่แมน, on 07 March 2011 - 09:54 AM, said:

มองแบบเป็นกลางนะครับ คาร่าไม่ใช่นักเตะประเภทที่จะตั้งใจเสียบคู่แข่งให้ขาหัก จังหวะนั้นมาจากแกช้าและงุ่มง่ามเกินไป ขณะที่นานี่เร็วและคล่องอยู่แล้ว พี่เอ๋อเลยเอาไม่อยู่และเข้าพรวดน่าเกลียดแบบนั้น ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะครับ อย่ากรณีของฟาบิโอก็เหมือนกัน เค้าไม่ได้ตั้งใจจะเล่นลูคัสหรอก

:nothing:มองอีกมุมนึงเห็นว่า คาราเกอร์เล่นงานสตาร์ของทีมเค้า ราฟา(หรือฟาบิโอหว่า)เลยเล่นงานสตาร์ของทีมหงส์มั่ง

#123 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 07 March 2011 - 11:46 AM

อย่างน้อยช่วงนี้บอร์ดต่างๆ ก็คึกคักขึ้นเยอะเลยนะครับ ฮ่าๆๆๆ ฤดูกาลนี้ของผีแดง สำหรับผมจบลงแล้วล่ะครับจบตรงแพ้ลิเวอร์พูลนี่แหละ :o_lol: ลุ้นใหม่ปีหน้าครับ อย่างน้อยสองนัด

หลังๆ ที่ผ่านมานี่ไม่รู้เป็นไง จะดูบอลทีไร พอเหลียวมาเจอเกม ก็เล่นแต่เกมตลอดเลย ส่วนบอลรอดู live score อย่างเดียวเลยน่ะ ประมาณว่าขอติดตามอย่างห่างๆ เลยก็ว่าได้นะเนี่ย

#124 jonaddon

เซียนเกม

Posted 07 March 2011 - 12:34 PM

ปีนี้ไม่ได้เจอกันอีกแล้วแมนยูฯ
ภาระกิจสำเร็จลุล่วงไปได้50%แล้วครับ
ที่เหลืออีก50%คือ ต้องแพ้อาเซน่อล ไม่รู้ว่าเจอกันยังขากลับ ถ้าเจอหงส์ต้องแพ้

สำหรับคาราเกอร์ ผมก้ออยากให้มองเป็นความไม่ตั้งใจครับ โอเค เราพูดได้ว่าเป็นการเล่นแรงเกินกว่าเหตุได้ครับ
แต่ผมว่าคงไม่เจตนาทำให้อาบังต้องออกจากสนามหรอกครับ เพราะพูดตรงๆเลย ผมว่าคาราเกอร์ก้อน่าจะเดาออก ระหว่าง ไอ้ถั่วแระ(ชิชาร์ริโต้) กะ ไอ้บัง ผมว่าถั่วแระน่ากลัวกว่าเยอะ

อาบังชอบเลี้ยงแล้วพลาดเองซะเป็นส่วนใหญ่ เกมส์ไหนที่อาบังเล่นดีเพราะ เค้าไม่ประกบชอบมาเน้นรับกลางสนามปล่อยพื้นทีให้มันมากไป ก้อเลยได้โชว์ออฟซะบ่อย

ผมพูดด้วยคนที่มีน้ำใจนักกีฬาเต็มเปี่ยม รับประกันได้เลยว่าคาร่าไม่ต้องการให้นานี่เจ็บขนาดนั้น อาจจะอยากแค่ให้เดินกะโผลกกะเผลกนิดหน่อย แต่ไม่ถึงกับอยากให้เลือดออกหรอกครับ

คนที่ทีมเราหมายมั่นปั้นหม้อไว้ว่า จะเสียบให้ขาขาด มีเพียงคนเดียวครับในพรีเมียร์ลีก

คนคนนั้นคือ :o_shame:

ปล.ไม่ได้แค้นเพราะเสียดายฝีเท้านะ เค้าแค้นเพราะตะเองทำร้ายจิตใจพวกเค้าตะหากละ

#125 SoLid_frOg

Posted 07 March 2011 - 12:43 PM

เมื่อวานครึ่งหลังเป็น 45 นาทีนึงที่ผมแทบไม่ได้ใส่ใจเกมส์เลยทั้งๆที่ดูอยู่ที่ร้านส้มตำกับเพื่อนบวกมีคนตั้งมาก
ผมรอฟังแค่ว่าจะมีรายงานข่าวอาการบาดเจ็บของนานี่รึเปล่า ผมคิดแค่ว่าจะแพ้ 4-0 5-0 ก็ไม่เป็นไรขอแค่อาบังอย่าเจ็บยาวพอ
เพราะเห็นอาบังร้องไห้แล้วผมสงสารเหลือเกิน นักเตะยูไนเต็ดที่โดนแบบนี้ที่ผมจำได้คือโพเซบอนรายนั้นแหยบอลอังกฤษ
จนต้องกลับบราซิลไปเลย ส่วนจังหวะเสียบของคาร่าผมได้ติดใจอะไรมันเป็นอุบัติเหตุ มีแค่คนเดียวที่ผมคิดว่าชั่วนั่นคือ
รอยคีนครับ ไม่ได้ประชดนะพี่แกตั้งใจแล้วดันเขียนป่าวประกาศด้วยว่ากูตั้งใจเสียบ แต่ผมก็ดันชอบพี่แก :o_worry:
จังหวะเดียวที่ผมติดใจที่สุดก็คือจังหวะทีเดิร์ค เก๊าท์ ไปโวยใส่นานี่นั่นแหละผมว่าน้ำใจนักกีฬาในสนามมันหมดไป
ผมบอกตามตรงผมไม่เคยด่าเลยนะไม่ว่าจะจังหวะศอกของใคร โอเคมันผิดกติกาจริง แต่ตรงจุดนั้นมันอยู่ที่ผู้ตัดสิน
ผมว่าสิ่งที่ทุกคนควรจะเข้าใจคือในเมื่อจะแข่งจะเชียร์ สิ่งแรกที่ต้องยอมรับคือคำตัดสินขอผู้ตัดสิน ตัดสินเสร็จเกมส์จบก็จบในสนามนั้น
ร่ายซะยาวขออภัยครับ :o_worry:

#126 2bit

Posted 07 March 2011 - 01:10 PM

View Postxiaxiani, on 07 March 2011 - 10:57 AM, said:

:nothing:มองอีกมุมนึงเห็นว่า คาราเกอร์เล่นงานสตาร์ของทีมเค้า ราฟา(หรือฟาบิโอหว่า)เลยเล่นงานสตาร์ของทีมหงส์มั่ง

อันนี้ฮาดี เกมจบแล้วครับ เตรียมตัวนัดต่อไปดีกว่าทั้ง2ทีม

#127 PSMAN

แฟนบอย.. ไม่คอยเกม Ex

• Interests:Fashion AND Music

Posted 07 March 2011 - 03:34 PM

View PostSoLid_frOg, on 07 March 2011 - 12:43 PM, said:

จังหวะเดียวที่ผมติดใจที่สุดก็คือจังหวะทีเดิร์ค เก๊าท์ ไปโวยใส่นานี่นั่นแหละผมว่าน้ำใจนักกีฬาในสนามมันหมดไป
ผมว่าจังหวะนั้น เคาท์กับเจิดยังไม่ได้เห็นแผลนะครับ
คงคิดว่าวิ่งมาโวยวาย อยู่ดีก้อล้ม อย่างนี้มารยาแหงๆ (ผมเองตอนนั้น ยังคิดเลย ^^' )

ปล. เห็นแผลแล้วน่ากลัวมาก ขอให้กลับมาเร็วๆ นะ นานี

#128 jason555

เซียนเกม

Posted 07 March 2011 - 03:51 PM

ขอขอบคุณ ตอเรส .... ที่ทำให้หงส์มีเงินซื้อ สองหน้าสุดยิด :o_sorry:

#129 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 07 March 2011 - 04:00 PM

บอกแล้วต้องขอบคุณเชลซีที่ทำให้หงส์ได้ซัวเรส แถมทำให้วิดิชโดนแบนหงส์เล่นสบายเลย

แต่เชลซีดิได้ตอเรสแต่ดรอกบาจะไปตรูล่ะเศร้า

#130 เม่น

เม่นชิมาโร่

Posted 07 March 2011 - 04:36 PM

มาตอนสนามร้างแล้วไหมเนี่ย

:o_worry:

ดูจบด้วยความเซ็งจนขี้เกียจลุกไปไหน นอนดูไก่ต่อ ปรากฏหลับคาจอเลย ตื่นมาอีกทีกลายเป็นชุดขาวแข่ง ดูไปซักพักหลับอีก ตอนมาสายโด่งไปทำงานแทบไม่ทัน เพิ่งจะมีเวลาเปิดเนทเอาตอนเย็นแล้ว

:sorry3:

#131 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

Posted 07 March 2011 - 07:57 PM

จำได้ว่าตอนที่นานี โดนเสียบ ทีแรกลุกขึ้นตัวปลิวไปฟ้องกรรมการ แล้วอยู่ดีๆก็ล้มลงไปเจ็บ

ขอถามว่า ณ ตอนนั้นถ้าท่านนั่งดูอยู่จะด่าใคร ? พี่ครกเข้าไปด่าก็ไม่แปลกหล่ะ เพิ่งมาเห็นชัดๆ

ตอนภาพรีเพล ว่าคาร่าเข้าหนักจริง แล้วแผลเราที่ดูถ่ายทอดสดก็ไม่ได้เห็นน่ะ เพิ่งมาเห็นตามเวปไซต์

ตัวคาร่าเองก็เข้าไปขอโทษแล้ว เกมกีฬาอะไรก็เกิดขึ้นได้ ขนาดเราเตะบอลกันเองโดนเพื่อนเสียบขาหักก็มีเยอะไป

#132 pariwat_77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 March 2011 - 08:17 PM

ไม่เป็นไรครับแฟนผีแพ้แล้วก็ยอมรับไป เค้าเล่นดีกว่าเรา มองไปที่การลุ้นแชมป์เถอะ...ถ้าได้แชมป์ลีกสมัย 19 เมื่อไหร่ มีฉลองยังเช้า...555

#133 jonaddon

เซียนเกม

Posted 07 March 2011 - 09:37 PM

View Postpariwat_77, on 07 March 2011 - 08:17 PM, said:

ไม่เป็นไรครับแฟนผีแพ้แล้วก็ยอมรับไป เค้าเล่นดีกว่าเรา มองไปที่การลุ้นแชมป์เถอะ...ถ้าได้แชมป์ลีกสมัย 19 เมื่อไหร่ มีฉลองยังเช้า...555

ถ้าปืนใหญ่ได้แชมป์ สงสัยต้องตีรถไปปากช่อง ชวนแฟนปืนที่อยู่แถวๆนั้นฉลองยันเช้าเหมือนกัน 5555555

#134 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 08 March 2011 - 01:46 AM

สุโค่ยยย มาดีใจช้าไป555+ พอดีไปตจว.เฮที่นั่นอิอิ

#135 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 08 March 2011 - 01:46 AM

สุโค่ยยย มาดีใจช้าไป555+ พอดีไปตจว.เฮที่นั่นอิอิ

#136 Joby

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 March 2011 - 11:37 AM

นัดนี้ของยกให้ซัวเรสครับ แต่ก็เห็นใจนานี่ หายไวๆ ละกัน

#137 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 08 March 2011 - 01:19 PM

View Postหนุ่มรถไฟมือใหม่แมน, on 07 March 2011 - 09:54 AM, said:

ผมเห็นด้วยมากๆเลยนะครับ ลองนึกย้อนไปหลายๆปีหลายๆนัดก็ได้ ผมว่าเป็นความงุ่มง่ามเข้าบอลผิด ดูสีหน้าคาร่าตอนเสียบซิครับยังเหว๋ออยู่เลย และก้ไม่คิดเนียนแก้ตัวด้วย จบเกมส์ก็ยังไปขอโทด แต่ถามว่าผิดไหม ผิดแน่นอน100%

#138 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 March 2011 - 01:30 PM

เเพ้อีกก้อยกเเชมป์ให้อาเซนอลเหอะ เค๊าสมควรได้มากกว่า :o_smoke:

#139 pariwat_77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 March 2011 - 02:02 PM

View Posttee111, on 08 March 2011 - 01:30 PM, said:

เเพ้อีกก้อยกเเชมป์ให้อาเซนอลเหอะ เค๊าสมควรได้มากกว่า :o_smoke:

ยังไม่แน่หรอกครับ ผมว่าปีนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ เพราะทีมหัวตารางพร้อมทำแต้มหลุดมือตลอดเวลาไม่มีทีมไหนสม่ำเสมอเลย ไม่เหมือนปีที่แล้วที่มีแค่ เชลซี-แมยูแค่2ทีมเท่านั่น
แมนยูนำเป็นจ่าฝูงเพราะทีมอื่นๆพลาดกันเองซะมากกว่า ผีแดงปีนี้ฟอร์มตกไปเยอะไม่ได้เล่นดีเด่นอะไรเลย ขนาดพลาดแพ้ 2 นัดติด อาร์เซน่อลก็ดันไปเสมอซันเดอร์แลนด์ซะงั้นทั้งๆที่ควรจะเก็บแต้มกดดันทีมนำ ต่อให้แมนยูพลาดอีกใช่ว่าปืนจะชนะทุกนัดที่เหลือ...ยังต้องดูกันอีกยาวๆ แต่ผมยังเชื่อว่าเหลือแค่ม้า 2 ตัวนี้ครับ เพราะทีมอื่นๆถ้าจะลุ้นแชมป์กับม้า2ตัวนี้ มันต้องลุ้นหลายออปชั่นเกินไป ต้องให้ ผี-ปืน พลาดพร้อมกันหลายนัดและตัวเองต้องชนะแถบทุกนัดที่เหลือ...ในทางทฤษฏีมีโอกาศ แต่ทางปฏิบัติต้องบอกว่า โค-ตะ-ระ ยากครับ

#140 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 March 2011 - 03:59 PM

View Postpariwat_77, on 08 March 2011 - 02:02 PM, said:

ยังไม่แน่หรอกครับ ผมว่าปีนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ เพราะทีมหัวตารางพร้อมทำแต้มหลุดมือตลอดเวลาไม่มีทีมไหนสม่ำเสมอเลย ไม่เหมือนปีที่แล้วที่มีแค่ เชลซี-แมยูแค่2ทีมเท่านั่น
แมนยูนำเป็นจ่าฝูงเพราะทีมอื่นๆพลาดกันเองซะมากกว่า ผีแดงปีนี้ฟอร์มตกไปเยอะไม่ได้เล่นดีเด่นอะไรเลย ขนาดพลาดแพ้ 2 นัดติด อาร์เซน่อลก็ดันไปเสมอซันเดอร์แลนด์ซะงั้นทั้งๆที่ควรจะเก็บแต้มกดดันทีมนำ ต่อให้แมนยูพลาดอีกใช่ว่าปืนจะชนะทุกนัดที่เหลือ...ยังต้องดูกันอีกยาวๆ แต่ผมยังเชื่อว่าเหลือแค่ม้า 2 ตัวนี้ครับ เพราะทีมอื่นๆถ้าจะลุ้นแชมป์กับม้า2ตัวนี้ มันต้องลุ้นหลายออปชั่นเกินไป ต้องให้ ผี-ปืน พลาดพร้อมกันหลายนัดและตัวเองต้องชนะแถบทุกนัดที่เหลือ...ในทางทฤษฏีมีโอกาศ แต่ทางปฏิบัติต้องบอกว่า โค-ตะ-ระ ยากครับ

ผมก้อหวังให้มันเป็นเช่นนั้นครับ เเต่มองโลกในเเง่ดีเกินไป มันพลาดมาหลายปีเเล้วนะครับ :o_worry:

เพราะนึกว่านำเค๊าตั้ง4เเต้ม ประมาทจนได้เรื่อง อาเซน่อลได้เเชมป์ก้อต้องโทษตัวเองอ่ะครับ ทั้งทีมต้องรับผิดชอบ :sorry3: