`

Jump to content

ด้านมืดรุ่งเรืองมากมาย

• You cannot reply to this topic
92 replies to this topic

#81 ScArS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 January 2011 - 03:51 PM

อยากเข้าด้านมืดบ้าง น่าสนใจมาก แต่ว่าเวลาเล่นไม่ยักกะมีแหะ = ="

แผ่นแท้ยังดองเค็มอยู่เรย

#82 Beckhab

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 January 2011 - 08:40 PM

View Postskyliner_do, on 19 January 2011 - 12:06 AM, said:

เห็นด้วยกะท่านที่สุด ตั้งแต่สอย xbox ใหม่มาผมแทบไม่เข้าห้องนี้เลย เบื่อมาม่า ตอนนี้ก็จะเอา ps3 ไป cfw ล่ะ กลับข้างบ้างก็ดี xbox แท้บ้าง

ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่ทำแล้วมีความสุขก็ทำต่อไปเถอะครับ แต่ละคนมีเหตุผลไม่เหมือนกันจะใช้ตรรกะเดียวกันทุกคนเป็นไปไม่ได้

เห็นด้วยด้วยคน

ก็บอกแล้ว กระแสดดราม่ามันแรง

ประเทศเจริญแล้ว คนเขาจ่ายเงินซื้อของมา ถือว่าเป็นเจ้าของเครื่อง สามารถทำอะไรกับเครื่องที่ซื้้อมาก็ได้ เป็นเจ้าของอย่างแท้จริง

แต่ประเทศบางประเทศ จ่ายเงินซื้อของเขาแล้ว...เป็นคนดี เป็นบัวเหนือน้ำ เป็นแสงสว่าง ขจัดอธรรม :nothing: คงเพราะประเทศมันมีมาม่าขาย...

Edited by Beckhab, 19 January 2011 - 08:45 PM.

#83 shinosuke

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 20 January 2011 - 03:30 AM

View Postsora, on 19 January 2011 - 01:05 PM, said:

ธรรมดานะครับ พวกรายได้ต่ำ แต่รสนิยมสูง มีเยอะครับ
3000$ เองอะครับ รายได้ผมอ่ะ แต่ฉลาดใช้เงินอ่ะ มีไรอะเปล่า รวยจริงเค้าไม่อวดเฟ้ย แต่พวกแบมือขอเงินพ่อแม่แล้วมาอวดรวย นี่ซิ น่ารังเกียจ :nothing:

#84 shinosuke

Posted 20 January 2011 - 03:43 AM

View PostDucati999, on 19 January 2011 - 11:41 AM, said:

ที่ประชด เพราะ เรื่องเกมก็เรื่องเกม รึทั่นจะเล่นประเด็นการเมือง ผมจะได้บอกเจมอดครับ

ผมจะครึ่งผีครึ่งคนมันก้เรื่องของผมครับ จะเอาประเด็นไหน :smoke2:

คุณบอกให้กลับไปเล่นเกมทำอะไรไม่ได้เรื่องของบริษัทเกม เรื่องคนโดนจับคุณก็อยุ่เฉยๆไป ออกมาคุณก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน

อย่ามานั่งจิ้มคอมแล้วบอกตัวเองคนไทยเต็มตัว

อ้อลืม ผมใช้ osx :smoke2: เดวจะโดนลากไปคำถามในตำนานซะ
osx ไม่เคยใช้อะ เคยใช้แต่ os2 รู้จักป่ะ 55555 จะคนไทยแท้หรือไม่อยู่ที่จิตสำนึกครับ ต่างชาติบางคนมาอยู่แผ่นดินไทยนาน ๆ ยังรู้คุณ แผ่นดินไทย มากกว่าคนไทยบางคนด้วยซ้ำครับ ... ผมแค่งง ว่า ทำไมเด็กไทยต้องมาเดือดร้อนก้ับ การที่ ps3 โดน hack แค่นี่แหละครับ แค่รำคาญ เพราะบางท่าน ทำท่าเหมือนจะเป็นจะตายด้วยซ้ำ อ่ะ :o_what: คนไทยที่อเมริกา นี้ เค้าสนใจเรื่อง คนไทยโดนจับที่เขมรอ่ะครับ มากกว่า ps3 โดน hack อ่ะ ปัจจุบันเครื่องผมเองก็ยังไม่้ได้ลง cfw แต่จะลงค่อนข้างแน่ แผ่นแท้ ps3 ผมก็มีอยู่ เกือบสามสิบแผ่นได้มั้ง แผ่นมือสองซะส่วนมาก (คงไม่โดนว่า เรื่องซื้อแผ่นมือสองอีกนะ 555) ส่วน xbox 360 ก็แผ่นแท้ครับ สาม สี่สิบแผ่นได้มั้ง มือสองซะส่วนมาก :sorry:

#85 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

• Royal Executive Members

Posted 20 January 2011 - 08:46 AM

View Postshinosuke, on 20 January 2011 - 03:43 AM, said:

osx ไม่เคยใช้อะ เคยใช้แต่ os2 รู้จักป่ะ 55555 จะคนไทยแท้หรือไม่อยู่ที่จิตสำนึกครับ ต่างชาติบางคนมาอยู่แผ่นดินไทยนาน ๆ ยังรู้คุณ แผ่นดินไทย มากกว่าคนไทยบางคนด้วยซ้ำครับ ... ผมแค่งง ว่า ทำไมเด็กไทยต้องมาเดือดร้อนก้ับ การที่ ps3 โดน hack แค่นี่แหละครับ แค่รำคาญ เพราะบางท่าน ทำท่าเหมือนจะเป็นจะตายด้วยซ้ำ อ่ะ :o_what: คนไทยที่อเมริกา นี้ เค้าสนใจเรื่อง คนไทยโดนจับที่เขมรอ่ะครับ มากกว่า ps3 โดน hack อ่ะ ปัจจุบันเครื่องผมเองก็ยังไม่้ได้ลง cfw แต่จะลงค่อนข้างแน่ แผ่นแท้ ps3 ผมก็มีอยู่ เกือบสามสิบแผ่นได้มั้ง แผ่นมือสองซะส่วนมาก (คงไม่โดนว่า เรื่องซื้อแผ่นมือสองอีกนะ 555) ส่วน xbox 360 ก็แผ่นแท้ครับ สาม สี่สิบแผ่นได้มั้ง มือสองซะส่วนมาก :sorry:
แล้วพวกท่านจะเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวด้วยทำไมล่ะครับ ในเมื่อมันเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลเรื่องของเครื่องเกม ใครจะคิดยังไงก็เป็นสิทธิ์ของเค้านะครับ
จิตสำนึกรักชาติก็ส่วนจิตนำนึกรักชาติ นะครับมันคนละเรื่องกัน

#86 shinosuke

Posted 20 January 2011 - 09:55 AM

View Postseed-destiny, on 20 January 2011 - 08:46 AM, said:

เนเธฅเน‰เธงเธžเธงเธเธ—เนˆเธฒเธ™เธˆเธฐเน€เธญเธฒเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธเธฒเธฃเน€เธกเธทเธญเธ‡เธกเธฒเน€เธเธตเนˆเธขเธงเธ”เน‰เธงเธขเธ—เธณเน„เธกเธฅเนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš เนƒเธ™เน€เธกเธทเนˆเธญเธกเธฑเธ™เน€เธ›เน‡เธ™เธ„เธงเธฒเธกเธ„เธดเธ”เน€เธซเน‡เธ™เธชเนˆเธงเธ™เธšเธธเธ„เธ„เธฅเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ‚เธญเธ‡เน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เน€เธเธก เนƒเธ„เธฃเธˆเธฐเธ„เธดเธ”เธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เธเน‡เน€เธ›เน‡เธ™เธชเธดเธ—เธ˜เธดเนŒเธ‚เธญเธ‡เน€เธ„เน‰เธฒเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš
เธˆเธดเธ•เธชเธณเธ™เธถเธเธฃเธฑเธเธŠเธฒเธ•เธดเธเน‡เธชเนˆเธงเธ™เธˆเธดเธ•เธ™เธณเธ™เธถเธเธฃเธฑเธเธŠเธฒเธ•เธด เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธšเธกเธฑเธ™เธ„เธ™เธฅเธฐเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธเธฑเธ™
เธชเธทเธšเน€เธ™เธทเนˆเธญเธ‡เธˆเธฒเธเธ›เธฃเธฐเน‚เธขเธ„เธ™เธตเนˆเธญเธฐเธ„เธฃเธฑเธš
"เธญเธขเนˆเธฒเธกเธฒเธ™เธฑเนˆเธ‡เธˆเธดเน‰เธกเธ„เธญเธกเนเธฅเน‰เธงเธšเธญเธเธ•เธฑเธงเน€เธญเธ‡เธ„เธ™เน„เธ—เธขเน€เธ•เน‡เธกเธ•เธฑเธง"
เธ–เน‰เธฒเธ—เธณเนƒเธซเน‰เนƒเธ„เธฃเน„เธกเนˆเธชเธšเธญเธฒเธฃเธกเธ“เนŒเธ‚เธญเน‚เธ—เธฉเธกเธฒ เธ“ เธ—เธตเนˆเธ™เธตเน‰เธ”เน‰เธงเธขเธ„เธฃเธฑเธš :o_sorry:

#87 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 January 2011 - 10:10 AM

เนเธซเธก เธžเธงเธเธ—เธตเนˆเธŠเธญเธšเน€เธ‚เน‰เธฒเนƒเธˆเธœเธดเธ”เธงเนˆเธฒเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธœเธดเธ”เธ—เธตเนˆเธ•เธฑเธงเน€เธญเธ‡เธ—เธณเน€เธ›เน‡เธ™เน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ–เธนเธเน€เธ™เธตเนˆเธข เธžเนˆเธญเธžเธงเธเน€เธ„เน‰เธฒเธ™เนˆเธฒเธˆเธฐเนƒเธชเนˆเธ–เธธเธ‡เธขเธฒเธ‡เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš

เธญเนˆเธฐ เธฃเธถเธงเนˆเธฒเนเธกเน‰เนเธ•เนˆเธ–เธธเธ‡เธขเธฒเธ‡เธžเนˆเธญเน€เธ‚เธฒเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธกเธตเธ›เธฑเธเธเธฒเธ‹เธทเน‰เธญเน€เธฅเธขเน€เธฃเธญเธฐ

#88 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 20 January 2011 - 11:16 AM

เฮ้อ เป็นเรื่องอะไรไปแล้วไม่รู้ :confuse: งั้นก็ขอโทษนะครับที่ตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมา :o_dead:

#89 shinosuke

Posted 20 January 2011 - 12:11 PM

View Postsora, on 20 January 2011 - 10:10 AM, said:

แหม พวกที่ชอบเข้าใจผิดว่าเรื่องผิดที่ตัวเองทำเป็นเรื่องถูกเนี่ย พ่อพวกเค้าน่าจะใส่ถุงยางนะครับ

อ่ะ รึว่าแม้แต่ถุงยางพ่อเขายังไม่มีปัญญาซื้อเลยเรอะ
ต่ำ เนอะ คนเราคิดได้แค่เนี่ยะ จบที่ไหนมาเนี่ยะ มีใครอบรมเปล่าเนี่ยะ :nothing:

#90 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 20 January 2011 - 01:43 PM

View Postseed-destiny, on 20 January 2011 - 11:16 AM, said:

เฮ้อ เป็นเรื่องอะไรไปแล้วไม่รู้ :confuse: งั้นก็ขอโทษนะครับที่ตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมา :o_dead:

ไม่ผิดหรอกครับ

ผิดที่โพสของผมไปจี๊ดใจใครเข้าต่างหาก แล้วมันก็มีตามมาอีกเรื่อยๆ

ขอโทษครับ ยังไง Mod ลบซะก็ดีครับก่อนที่มันจะยาวไปกว่านี้

:o_sorry:

#91 otomo

雷電

Posted 20 January 2011 - 07:43 PM

View Postseed-destiny, on 20 January 2011 - 11:16 AM, said:

mod เขาก็ตั้งห้อง Homebrew อะไรนั่นให้ท่านแล้ว ก็เพราะเขารู้ว่าขืนปล่อยให้อยู่ห้องรวม เดี๋ยวก็ได้ทะเลาะกันจนได้......

ประเด็นมันกำลังร้อน พอมาตั้งกระทู้แบบนี้ในห้องรวม มันก็ไม่แปลกที่จะดราม่ากัน

ส่วนตัว ผมว่าตัวคุณเองน่าจะรู้ดีที่สุด ว่าเล่นแบบไหนถึงจะเหมาะกับตัวเอง จะแท้จะเทียมหรือจะครึ่งควบก็อยูที่คุณจะตัดสินใจนั่นหละ

#92 Beckhab

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 January 2011 - 08:29 PM

View Postarmidtaputoz, on 20 January 2011 - 01:43 PM, said:

ไม่ผิดหรอกครับ

ผิดที่โพสของผมไปจี๊ดใจใครเข้าต่างหาก แล้วมันก็มีตามมาอีกเรื่อยๆ

ขอโทษครับ ยังไง Mod ลบซะก็ดีครับก่อนที่มันจะยาวไปกว่านี้

:o_sorry:

อย่าโทษตัวเองเลยครับ โพสของผมต่างหากที่ไปจี๊ดใจใครเข้าต่างหากล่ะครับ แล้วมันก็มีตามมาอีกเรื่อยๆ

เลยเถิดมาถึงเล่าว่าพ่อตัวเองลืมถุงยางอะไรนั่นก็เกินไปแล้ว ลบไปเถะครับ :o_shame: บัดสี

#93 shinosuke

Posted 20 January 2011 - 10:05 PM

View PostBeckhab, on 20 January 2011 - 08:29 PM, said:

อย่าโทษตัวเองเลยครับ โพสของผมต่างหากที่ไปจี๊ดใจใครเข้าต่างหากล่ะครับ แล้วมันก็มีตามมาอีกเรื่อยๆ

เลยเถิดมาถึงเล่าว่าพ่อตัวเองลืมถุงยางอะไรนั่นก็เกินไปแล้ว ลบไปเถะครับ :o_shame: บัดสี
เลยเถิดมาถึงเล่าว่าพ่อตัวเองลืมถุงยางอะไรนั่นก็เกินไปแล้ว
ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ :o_lol: