`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ҹ״ͧҡ

depend ayu's Photo depend ayu 18 Jan 2011

- ยิ่งมีประเด็นว่าด้านมืดไปรบกวนวิธีการเล่นปกติมากเท่าไหร่ กฺ็ยิ่งเป็นการสร้างความชอบธรรมให้โซนี่จัดการด้วยมาตรการที่รุนแรงได้มากขึ้น
- อีกประเด็นที่น่าจะเจ็บปวดคือ ด้านมืดเหมือนจะได้เล่นเกมส์ก่อนแผ่นแท้ซะอีก อย่าง LBP2 แผ่นแท้ยังไม่เข้ามาเลยแต่มีโหลดแล้ว

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 18 Jan 2011

อาเมน :o_smoke:

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 18 Jan 2011

บางคนที่เคยแถไว้ว่า ด้านมืดก็เล่นส่วนด้านมืดไป สว่างก็สว่าง

มีมืดโผล่มาสว่างก็ยังเล่นได้ปรกติไม่มีปัญหาอะไร

มันใช้ไม่ได้แล้ว เพราะปัญหาสำหรับสว่างที่ไม่ได้ทำอะไรผิด และอยากเล่นแบบปรกติ

กำลังมีภัยมาเยือน....... :nothing:

ล่าสุดคือเกมCoD:MW2ที่ออนไลน์โดนแฮ้คโกงจนพรุน จนบางคนทนไม่ไหวไปโพสโวยที่Infinity Ward forums แต่คำตอบที่ได้คือ "เราทำอะไรไม่ได้ครับ PS3มันพรุนแล้วครับ ต่อให้ทางเราออกpatchมาก็ซ่อมไม่ได้ครับ ต้องรอให้Sonyซ่อมระบบรักษาความปลอดภัยก่อน"

นี่ไม่ใช่กรณีแรกเท่านั้น ก่อนหน้านี้เคยมีคนใช้rootkeyในทางมิชอบแฮ็คโทรฟี่ทั้งหมดของเกมๆนึงได้ แต่ไม่รู้SynกับPSNได้หรือเปล่า

http://kotaku.com/57...trophies-galore

credit Devilgunman/gcon

ยอมรับความจริงซะเถอะ ว่ามันมีผลกระทบ ถึงคุณจะไม่ได้ทำ แต่คนอื่นทำ ต้นตอมันก็มาจากหัวหยิกเป็นคนเบิกทางนั้นแหละ

depend ayu's Photo depend ayu 18 Jan 2011

armidtaputoz, on 18 January 2011 - 04:04 PM, said:

ยอมรับความจริงซะเถอะ ว่ามันมีผลกระทบ ถึงคุณจะไม่ได้ทำ แต่คนอื่นทำ ต้นตอมันก็มาจากหัวหยิกเป็นคนเบิกทางนั้นแหละ

เหตุการณ์นี้น่าจะเป็นประโยชน์กับโซนี่ในการฟ้องร้องหัวหยิกด้วย

libertica's Photo libertica 18 Jan 2011

ขนาดเกมที่ชอบมีน้อยผมยังไม่ค่อยจะมีกำลังไปซื้อแท้เลย เพราะหวดฟิกหมดแล้ว บางตัวซื้อได้3-4เกม ( ปัญหางี่เง่ามาก ไม่เกี่ยวเล้ย :o_worry: )

เลยเริ่มจะสนใจด้านมืดละ เอาไว้เล่นแก้เบื่อพอ เบื่อก่อนบ้าเก็บถ้วยแต่ตอนนี้ไม่ไหวจริงๆ ไม่มีเวลาเลย เลิกเป็นแล้วนักล่าถ้วย :o_cry2:

ไปศึกษาบ้างดีกว่าCFWที่ว่า :laugh3:

pottys's Photo pottys 18 Jan 2011

ผมว่าอารมณ์ตนแฮคตอนนี้ เหมือนเขื่อนแตก

แตกแล้วแตกอีก

อั้นมานาน......

kieng1234's Photo kieng1234 18 Jan 2011

:o_smoke: ถ้าไปรบกวนระบบออนไลน์ถึงขั้นแฮคในระบบเกมและความปลอดภัยของคนที่ใช้บัตรซื้อเกมในPSNนี่ก็ เกินไปนะครับ :o_yellow:

sifer2002's Photo sifer2002 18 Jan 2011

ยังสว่างอยู่ อยากไปมือเหมือนกัน
แต่ว่า

ตรูจะหาเวลาไหนไปเล่นหว่า :o_worry:

wontedman's Photo wontedman 18 Jan 2011

ดูอนาคตไปเรื่อยๆ ครับ

พอดีช่วงนี้ไม่ได้แตะ PS3 เลย เคยคิดว่าจะ JB เหมือนกัน แต่ก็คงไม่ค่อยมีเวลาเล่นเกมเท่าไร เลยซื้อแท้ๆ เอาก็ได้ แต่อนาคตก็ไม่แน่ไม่นอน ขอรอดูไปเรื่อยๆ ก่อนครับ

Beckhab's Photo Beckhab 18 Jan 2011

armidtaputoz, on 18 January 2011 - 04:04 PM, said:

บางคนที่เคยแถไว้ว่า ด้านมืดก็เล่นส่วนด้านมืดไป สว่างก็สว่าง

มีมืดโผล่มาสว่างก็ยังเล่นได้ปรกติไม่มีปัญหาอะไร

มันใช้ไม่ได้แล้ว เพราะปัญหาสำหรับสว่างที่ไม่ได้ทำอะไรผิด และอยากเล่นแบบปรกติ

กำลังมีภัยมาเยือน....... :nothing:

ในฐานะที่เล่น JB มานาน ถ้าอยู่ดีๆ มาดราม่าอยากให้รับอะไรงงๆ ก็ครับรับก็ได้ครับว่ามีผลกระทบกับคนเล่นแท้ครับ เพื่อความสบายใจคนเล่นแท้ แล้วถ้าเรื่องดังกล่าวเป็นจริง แล้วไงเหรอครับ?... คือเค้าแฮกกันพรุนไปแล้ว และตา Geohot เขาแฮกด้วยวิธีที่แตกต่างกับ JB โดยสิ้นเชิงนิครับ ยังไงก็ไปโทษตาหยิกนั่นละกันครับ หรือไม่ก็ต้องโทษ Sony ล่ะครับว่าระบบป้องกันห่วย Xbox ออกมาก่อน เค้ายังไม่เคยมีปัญหาโดนแฮก marketplace อะไรเลย ขนาดรายนั้นเล่นก็อปมาจนกลายเป็นเครื่องที่เอาไว้เล่นก็อปแล้วด้วยซ้ำ เสียเงืนซื้อของเขาแล้วแต่ยังต้องนั่งเซ็งกับเรื่องระบบรักษาความปลอดภัย ทั้งๆ ที่อีกเจ้าออกมาก่อน โดนแฮกเล่นก็อปได้ เค้ายังไม่เคยโดนเรื่องข้อมูลส่วนตัวอะไรรุนแรงแบบนี้

แต่ถ้าจะโทษจะว่า JB ต่อ ก็ขอให้ทราบไว้ ว่าในใจผมคนนึงละ ที่สะใจครับ ถ้าคุณยิ่งด่า ผมก็ยิ่งสะใจ ตอบด้วยความเป็นจริงไม่เสแสร้ง และ หลายคนก็คงคิดในใจเหมือนผม :nothing:

ผมว่าถ้ามั่นใจว่าภัยมันมาเยือนแน่ๆ แนะนำให้เลิกเล่นครับ เพราะอาจจะโดนแฮกข้อมูลส่วนตัวได้ ถ้าเป็นผมกลัวจริงๆ และทราบถึงผลกระทบขนาดนี้ ผมจะขายเครื่องทิ้ง แล้วเลิกเล่น PS3 ครับ หรือไม่ก็ไม่ออนไลน์เลย แนะนำให้แจ้งความเผื่อไว้ก็ดีครับ เพราะข้อมูลบัตรเครดิตสำคัญมาก อาจจะโดนนำไปซื้อของต่างๆ ได้ด้วย นี่แนะนำจริงๆนะครับ เพราะคนเล่น JB ยังไงถ้าเค้าแบน PSN ก็ดีครับ ผมจะได้ไม่ต้องกลัวโดนแฮกเครื่องเอาข้อมูลไป ก็ไม่ต้องออน ก็ดีครับ

ผมอยากให้ Sony รีบจัดการด้วยวิธ๊ที่รุนแรงที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหาโวยวายกันเรื่อง PSN อะไรกันซะทีเหมือนกันครับ ผมสนับสนุนมาตั้งนานแล้ว ขอให้แบนไปเลยครับจริงๆ เล่น JB หรือ แฮก ก็อยู่ส่วน JB เล่นแท้จะได้ดูมีความพิเศษ ออนไลน์ได้อะไรกันไปเลย จบๆกันไป ขอให้ทำให้แรงที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ เอาใจช่วย Sony :punch:
Edited by Beckhab, 18 January 2011 - 07:25 PM.

kik12's Photo kik12 18 Jan 2011

:ramen:

a5085's Photo a5085 18 Jan 2011

B_BanK, on 18 January 2011 - 01:38 PM, said:

Sony เตรียมปล่อย FW 3.60 พร้อม แบน PSN ID ถาวรหากตรงพบว่าใครใช้ Custom Firmware เนื่องจากล่าสุดมี Hacker กลุ่มหนึ่งสามารถเจาะระบบ Server Online ของ COD MW 2 จนผู้เล่นไม่สามารถเข้าไปเล่นออนไลด์ อีกทั้งทางฝั่ง IW ก็ไม่สามารถหยุดยั้งการเจาะระบบนี้ได้อีกด้วย และจากข่าวเดียวกันนี้เองส่งผลให้ผู้ิเล่นจำนวนไม่น้อยกำลังกังวลเกี่ยวกับระบบรักษาความปลอดภัยของ PSN ว่าจะสามารถป้องการการโจรกรรมข้อมูลบัตรเครดิตได้หรือไม่ อย่างไรก็ดีหลังจากมีข่าวนี้ออกมา ก็มีผู้คนจำนวนมากที่ออกมาสนับสนุนการตัดสินใจของ Sony ในการเชือดผู้เล่น JB ทั้งหลาย

เห็นด้วยกับการแบนถาวร
ต้องเห็นใจคนเล่น online
พวก JB ก็เล่น offline ไปไม่มีใครว่า นีมันมาแจมกับพวก online มันไม่แฟร์
:great:

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 18 Jan 2011

Beckhab, on 18 January 2011 - 07:19 PM, said:

㹰ҹз JB ҹҹ ҴҡѺç ѺѺѺռšзѺѺ ͤʺ㨤 Ƕͧѧ繨ԧ ͤѺ?... Ρѹع е Geohot ΡԸշᵡҧѺ JB ԧԤѺ ѧ䧡ɵԡСѹѺ ͧ Sony ФѺкͧѹ Xbox ͡ҡ͹ ѧջѭⴹΡ marketplace Ҵ¹蹡ͻҨͧ蹡ͻǴ« ׹ͧ͢ѧͧ秡ѺͧкѡҤʹ ա͡ҡ͹ ⴹΡ蹡ͻ ѧⴹͧǹعçẺ

Ҩɨ JB Һ 㨼֧ 㨤Ѻ Ҥس觴 ͺ¤繨ԧ ¤礧Դ͹ :nothing:

Ҷѹ͹ йԡ蹤Ѻ ҨⴹΡǹ 繼Ǩԧ зҺ֧šзҴ Тͧ ԡ PS3 Ѻ ͹Ź й駤դѺ ТźѵôԵӤѭҡ Ҩⴹ仫ͧ͢ҧ йӨԧФѺ Ф JB ѧ䧶ẹ PSN դѺ ͧⴹΡͧҢ ͧ͹ դѺ

ҡ Sony պѴôԸعçشҷзѺ ͧջѭ¡ѹͧ PSN áѹз͹ѹѺ ʹѺʹعҵ駹ҹ ẹ¤Ѻԧ JB Ρ ǹ JB դ ͹Źáѹ ѹ çشҷзФѺ 㨪 Sony :punch:

??? ??? ҫ

Ҩɨ JB Һ 㨼֧ 㨤Ѻ Ҥس觴 ͺ¤繨ԧ ¤礧Դ͹

¶֧ ä¹

ͧٴ ٴ֧óշⴹ ѹⴹʹ觼šзѺ Multiplayer ա⡧蹹

Ǽ͡ 駹֧դ͡

" ÷մҹ״ ѹ 觼áѺ "

¡˵ءóҺ͡ ѹռšзǹ

Ҷѹ͹ йԡ蹤Ѻ ҨⴹΡǹ 繼Ǩԧ зҺ֧šзҴ Тͧ ԡ PS3 Ѻ ͹Ź й駤դѺ ТźѵôԵӤѭҡ Ҩⴹ仫ͧ͢ҧ йӨԧФѺ Ф JB ѧ䧶ẹ PSN դѺ ͧⴹΡͧҢ ͧ͹ դѺ

͹ԡ ??

ʾͧԢԷ üԴ ͹ҧšзµ÷ǹǢͧ

Ǽͧԡ ?

ҧ ѧԭ״Դյ͵ͧ ǼüԴͧź ?

ҼⴹΤźѵ âҡҡѹͧդԤѺ

س JB ǹͧسԤѺ س͹ŹѡԹ á⡧Ǻҹ͹Ź سзüԴͤҧ ͹Źⴹ⡧Ѻ ?

Ҩ¡ͧҤᨡѹԴԴ ҾٴѺ

ѹԴҧ 觷س

ѹԴҧŸ ӹ֧֧šз ͤԴͧ

ѹ ¡ѹͧ͡

ҧ êͺѷ ա¹֧Ѻšз ѹ

㨹мҡҴáѺ :nothing:

.Һ͡ ҹ״ѹռšзǹ º͡ѹ觼 Դ ҹ

wooka's Photo wooka 18 Jan 2011

Ẻ ؤ ͹ GC ͻ͹ਹ

Fairlady Z's Photo Fairlady Z 18 Jan 2011

George Hotz ٴ ҡⴹо蹷 3 (Microsoft, Sony, Nintendo) Դ价ӧҹ ͧҡͧѺҹٺҧ͹ѹ :cat_dance:

X-Sy's Photo X-Sy 18 Jan 2011

觷ѧšѹͧ copy ԴѺ Xbox360 ǹѺ Ѻ͡ѹ Ҵ¤ AP MS ѧŧѳ Ĵẹҷաǧѹй
online ҹҧ online µѧѹա ҹ״鹡ѹ ѧ繴͹ PS3 ѧժ online ״ҧ蹴¡ѹ ͧ PS3 ¡ءҧ

pottys's Photo pottys 18 Jan 2011

X-Sy, on 18 January 2011 - 09:27 PM, said:

觷ѧšѹͧ copy ԴѺ Xbox360 ǹѺ Ѻ͡ѹ Ҵ¤ AP MS ѧŧѳ Ĵẹҷաǧѹй
online ҹҧ online µѧѹա ҹ״鹡ѹ ѧ繴͹ PS3 ѧժ online ״ҧ蹴¡ѹ ͧ PS3 ¡ءҧ

ͧ件֧ PS2 ¤Ѻ ѺǤͧŧ֧ѡѹ㹻

newbita's Photo newbita 18 Jan 2011

ѧ psn ѧʹ¤Ѻ :angry3:

Ducati999's Photo Ducati999 18 Jan 2011

ա ͧΡ觡 Ҽԡ :angry2: :angry2: :angry2:

exam0083's Photo exam0083 18 Jan 2011

:nothing: ʺỴҧ