`

Jump to content

;ԡѴҹ ź Ͷ˹¤Ѻ

33 replies to this topic

#1 PongZung

á

• High Royal Executive Members

Posted 17 January 2011 - 04:13 PM

ใครมีร้านดีๆ ราคาไม่แรง บริการใช้ได้ ในจังหวัด ชลบุรี แนะนำด้วยนะครับ พอดีเพื่อนผมจะซื้อ Xbox360S แต่มันอยากไปดูของที่ร้านนะครับ

บ้านอยู่ที่ชลบุรี เลยอยากถามร้านแถวๆนั้นก่อน ว่ามีแบบโอเคๆไหม จะได้ไม่ต้องไปซื้อไกล

ถามอีกอย่างครับ Xbox360S 4G มันแปลงเล่น Copy ได้ใช่ไหม แล้วรุ่นนี้ต้องใช้หม้อแปลงแปลงไฟไหม

#2 Ducati999

ʴͧ

• High Royal Executive Members

Posted 17 January 2011 - 04:16 PM

ผมแนะนำร้านชั้นโรงหนัง ที่ เซ็นทรัลชลบุรีครับ มีอยู่ร้านเดียวบนนั้น หาไม่ยาก
:act_right: :act_right: :act_right:

#3 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

Posted 17 January 2011 - 04:39 PM

View PostDucati999, on 17 January 2011 - 04:16 PM, said:

ผมแนะนำร้านชั้นโรงหนัง ที่ เซ็นทรัลชลบุรีครับ มีอยู่ร้านเดียวบนนั้น หาไม่ยาก
:act_right: :act_right: :act_right:

อบต ประจำชลบุรีมาแนะนำเองเลยแหะ :lol2:

#4 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 17 January 2011 - 04:41 PM

ผมอยู่ชลนะครับ

ผมแนะนำนะ ไป กทม เหอะ ทำเป็นจะไปเที่ยวก็ได้ แล้วไปดูเลย สยาม นิเดียวเอง

เชื่อผม

พัทยา ยัน ชลบุรี ของ แพงเว่อมาก

ตอนนี้ผมกำลังหา ข้อมูล เปิดร้านเอง อยู่ เพราะรู้สึกของมันแพง จริงๆ

#5 Ducati999

ʴͧ

Posted 17 January 2011 - 04:49 PM

ไม่นะ เป็นบางร้านนะ ร้านที่ขายแพงก็มี ร้านที่ขายราคาพอรับได้ก็มีครับ ค่ารถค่ากินบวกลบแล้ว ผมว่าซื้อที่ชลแพงกว่าหน่อยแต่ยอมรับได้นะ

ลองไปร้านที่แนะนำดู ใกล้ไม่เสียเวลา ไม่ต้องเสียค่าเดินทางมาก - -b

#6 anurak2821

ѡͩҨ

Posted 17 January 2011 - 05:10 PM

เป็นบางร้านครับ แนะนำร้านที่โรบินสันศรีราชา ร้านนกเกมส์ครับ

#7 MaG

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 17 January 2011 - 05:57 PM

ลองไปดูร้านคุณกุ้งครับ

GoongGamer

อยู่ตึกคอมชลบุรี ชั้น 1 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

#8 mosk

ѡͩҨ

• Interests:PS5

Posted 17 January 2011 - 05:57 PM

ผมก็อยู่ ชลบุรีนะครับ

แต่นั่งรถมาซื้อที่ NADZ
...
...
ร้านข้างโรงหนังที่ central บางอย่างพอรับได้ บางอย่างแพงเกินไปครับ

#9 hahahoho

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 17 January 2011 - 08:11 PM

Xbox360S เล่นก็อปได้แล้วหรือ :o_shame:

#10 Gop

ѡ

Posted 17 January 2011 - 08:39 PM

คือ อยากแนะนำนะครับ ดังนี้
ชลบุรี ผมไม่ชัวร์
-ถ้าที่ ศรีราชา ร้าน นก ราคาอาจได้ถูก จิง แต่เซอร์วิส ดี ราคาได้ แนะนำ บอยเกม ครับ แปซิฟิก
-ถ้าที่พัทยา ของพวกเครื่องไม่แพงอย่างที่ กล่าวมาครับ รับประกัน มีหลายร้าน ลองเช็คดู
ไม่แนะนำร้านไหน มีดีมีเด่นต่างกันไป ที่ชั้น 4 ตึกคอมพัทยาครับ ลองตัดสินใจดู ผมว่าเป็นราครที่รับได้นะครับ

แต่ 360s ตอนนี้มันขาดตลาดนะครับ รอไปก่อน มีแต่เล่น ก็อปไม่ได้นะครับ

#11 --l3osS--

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 17 January 2011 - 08:41 PM

ร้าน นก เกม อยู่ตรงไหนของศรีราชาเหรอครับ ในโรบินสันไหมครับ

#12 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 17 January 2011 - 10:35 PM

บอยเกม ผมเคยไปถามพี่ครับ xbox lots อะไรครับ เขาตอบผมว่า 360 น้องผมล่ะงงเลย :o_yellow:

#13 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 17 January 2011 - 11:23 PM

View PostXbox360_MAN, on 17 January 2011 - 10:35 PM, said:

บอยเกม ผมเคยไปถามพี่ครับ xbox lots อะไรครับ เขาตอบผมว่า 360 น้องผมล่ะงงเลย :o_yellow:

ฮา อะ

#14 arnon_ara

ѡ鹤

Posted 17 January 2011 - 11:36 PM

ถ้าสมมติว่าของที่อเมริกาถูกกว่าไทย เนี่ย คุณจะบินไปซื้อเลยไม๊หละคับ

เหมือนกันคับ ถ้าคุณอยู่บ้านได้ยินประกาศน้ำมันขึ้น 25 สต คุณต้องรีบแหกขี้ตาขับรถไปเป็นกิโลเพื่อเติมน้ำมันหรือเปล่าคับ

เหตุผลที่กล่าวมาน่าจะเพียงพอกับคำตอบที่ผมจะให้คุณแล้วคับ

แล้วที่คุณหาข้อมูลเปิดร้านเนี่ย ผมเชื่ออย่างคับว่า ถ้าคุณเปิดที่พัทยาหรือชลยุรี คุณคงไม่มีทางขายได้ถูกกว่าร้านที่มันเปิดอยู่ก่อนสักเท่าไหร่หรอกคับ ถ้าคุณคิดแพงกว่าคุณจะขายไม่ได้ คุณขายถูกกว่าคิดเหรอว่าคุณจะอยู่รอดจากกำไรที่ลดลง เพราะผมเชื่อว่าต้นทุนร้านที่เปิดก่อนไม่มีทางแพงกว่าคุณแน่นอน

View Postpattayabob, on 17 January 2011 - 04:41 PM, said:

ผมอยู่ชลนะครับ

ผมแนะนำนะ ไป กทม เหอะ ทำเป็นจะไปเที่ยวก็ได้ แล้วไปดูเลย สยาม นิเดียวเอง

เชื่อผม

พัทยา ยัน ชลบุรี ของ แพงเว่อมาก

ตอนนี้ผมกำลังหา ข้อมูล เปิดร้านเอง อยู่ เพราะรู้สึกของมันแพง จริงๆ

#15 lupus

AYAGO fan club

Posted 18 January 2011 - 12:02 AM

ผมก็อยู่ชลตั่งแต่เกิด แล้วก้ไม่รู้ด้วย ว่าร้านไหนเป็นอย่างไร แต่ที่แน่ๆ ผมว่า opm ของ dgo ดีที่สุด

#16 shadow99

ԧ Ǩдͧ

Posted 18 January 2011 - 12:25 AM

View Postarnon_ara, on 17 January 2011 - 11:36 PM, said:

ถ้าสมมติว่าของที่อเมริกาถูกกว่าไทย เนี่ย คุณจะบินไปซื้อเลยไม๊หละคับ

เหมือนกันคับ ถ้าคุณอยู่บ้านได้ยินประกาศน้ำมันขึ้น 25 สต คุณต้องรีบแหกขี้ตาขับรถไปเป็นกิโลเพื่อเติมน้ำมันหรือเปล่าคับ

เหตุผลที่กล่าวมาน่าจะเพียงพอกับคำตอบที่ผมจะให้คุณแล้วคับ

แล้วที่คุณหาข้อมูลเปิดร้านเนี่ย ผมเชื่ออย่างคับว่า ถ้าคุณเปิดที่พัทยาหรือชลยุรี คุณคงไม่มีทางขายได้ถูกกว่าร้านที่มันเปิดอยู่ก่อนสักเท่าไหร่หรอกคับ ถ้าคุณคิดแพงกว่าคุณจะขายไม่ได้ คุณขายถูกกว่าคิดเหรอว่าคุณจะอยู่รอดจากกำไรที่ลดลง เพราะผมเชื่อว่าต้นทุนร้านที่เปิดก่อนไม่มีทางแพงกว่าคุณแน่นอน
เอาไป10กระโหลกเลยพี่ :great:

#17 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 January 2011 - 01:07 AM

View Postarnon_ara, on 17 January 2011 - 11:36 PM, said:

ครับ ขอบคุณนะครับ ที่แนะนำ

ผมก็แค่ เห็นว่าเค้า อยู่แค่ ชลบุรี ก็ไม่ไกลจาก กทม เท่าไร และ ก็รอเวลาไปเที่ยว หรือซื้อของอย่างอื่น แล้วไปดูก็ได้ครับ

#18 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 18 January 2011 - 01:18 AM

ก็อีกอย่าง ผมก็แค่ให้คำแนะนำ เจ้าของกระทู้ ครับ

และก็เรื่องที่คุณเปรียบเทียบมาก็เกินไปนะครับ

พอดีผมก็พอมีสมองบ้าง ของหรือสิ่งของเนี๊ย มันมีหลายทางที่จะซื้อได้ครับ มันคงไม่ได้มีแค่ทางเดียวหรอกครับ

และก็เรื่องข้อมูลเปิดร้านของผม สิ่งที่คุณพูดมาก็ไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับ

และผมมีความรู้สึกไม่ค่อย ชอบคำพูดคุณเท่าไรอะครับ เหมือนดูถูกผมไงก็ไม่รู้

แต่ขอผ่านดีกว่าครับ

#19 jason555

¹

Posted 18 January 2011 - 08:40 AM

ใจเย็นๆ :o_smoke:

#20 KanonForeLize

DGO Lover~*

Posted 18 January 2011 - 08:43 AM

ผมไม่ใช่คนชลบุรี แต่ก็เคยไปอยู่มา 6 เดือน ค่ารถเนี้ยเอาแค่รถตู้ไปกลับ 200 ที่ตัวเมืองนะ

ถ้าราคาของมันแพงกว่า 400-500 ผมก็พอรับได้แหล่ะ แต่เซิวิส ผมไม่รู้

ส่วนร้านที่ผมเคยเห็น เห็นแค่ 2 ร้านที่เซ็นทรัล เท่านั้น ผมอยู่แค่ในตัวเมือง