`

Jump to content

;ԡѴҹ ź Ͷ˹¤Ѻ

33 replies to this topic

#21 auhibs

• High Royal Executive Members

Posted 18 January 2011 - 08:58 AM

ดูไม่ผิดหรอก. ค่าเช่า ค่าตํารวจ จิปาถะ.
ยิ่งเปิดใหม่ ฐานลูกค้าน้อย จะขายถูกก็ต้องสั่งมาเยอะ สั่งมาเยอะ ก็ขายไม่หมด.
อืม แต่ก็ไม่แน่. ถ้ามีทุนเย็นสัก10ล้านไว้หมุน มีการจัดการที่ดี มีเส้นสายการหาของ มีบริการเยี่ยม. เอาง่ายๆคือเปิดปุ๊บแล้วเป็น แบบ nadz แบบ gameshopเลยสู้ได้.

#22 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 18 January 2011 - 09:23 AM

View Postauhibs, on 18 January 2011 - 08:58 AM, said:

ดูไม่ผิดหรอก. ค่าเช่า ค่าตํารวจ จิปาถะ.
ยิ่งเปิดใหม่ ฐานลูกค้าน้อย จะขายถูกก็ต้องสั่งมาเยอะ สั่งมาเยอะ ก็ขายไม่หมด.
อืม แต่ก็ไม่แน่. ถ้ามีทุนเย็นสัก10ล้านไว้หมุน มีการจัดการที่ดี มีเส้นสายการหาของ มีบริการเยี่ยม. เอาง่ายๆคือเปิดปุ๊บแล้วเป็น แบบ nadz แบบ gameshopเลยสู้ได้.

ครับผม แบบ ที่ท่านพูดมันก็จริงครับ แต่มันก็มีทาง เห็นไหมครับ แต่ตัวผมทำได้หรือไม่ได้อีกเรื่องนึง

ผมก็ว่ามันลำบากอยู่ ผมก็แค่ หาข้อมูลไปเรื่อยๆอะครับ ยังไม่คิดอะไรมาก

และคำพูดคำจาของท่าน ฟังแล้วสบายครับเข้าใจง่ายและ ไม่เสียดสี แบบ เนี๊ยแหละที่ผมเจอมาตลอด เลยรู้สึกดีมาตลอดครับ

แต่ที่ผมหัวเสีย เพราะผมตั้งแต่อยู่ DGO มา ไม่เคยเจอคำพูดคำจาแบบนี้อะครับ เลยหัวเสียไปหน่อย มันเลยขึ้นอะครับ

#23 repeiam

! ֧Ū

• Royal Executive Members

Posted 18 January 2011 - 11:05 AM

ผมชอบให้คนที่รักและเล่นเกมส์(อย่างคนในบอร์ดเราเปิดร้านขายครับ ถ้าใครในนี้คิดจะเปิดผมหนับหนุนเต็มกำลัง)
เพราะผมคิดว่าถ้ามีปัญหาอะไรมันคุยกันได้(เวลาเคลม) เพราะเราคุยภาษาเดียวกัน ราคามันไม่ใช่เหตุผลหลักในการซื้อของทุกคนครับ
ราคาแพง แต่ถ้าพูดดี คุยดี ดูแลดี เดินทางสะดวก ไปแล้วจบ ผมคนนึงละที่ซื้อเลยไม่ตามหาครับ

ขอให้คุณ pattayabob เปิดร้านได้สมหวังนะครับ

ปล.คนส่วนใหญ่แนะนำให้มาซื้อที่กรุงเทพ เพราะมันมาครั้งเดียวแล้วได้ของตามต้องการครบเลยครับ (แถมได้มาดูสาวๆด้วย) ผมอยู่นครนายกผมก็มาซื้อที่กรุงเทพครับ

#24 PongZung

á

• High Royal Executive Members

Posted 18 January 2011 - 11:53 AM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ จริงๆแล้ว ปกติผมก็สั่งทางเนตหรือเข้ามา กทม. เลย เพราะเรียนอยู่ ลาดกระบังเอง

แต่เครื่องนี้เพื่อนผมที่ชลบุรี มันอยากได้ครับ มันให้ผมเป็นคนติดต่อ หาร้านให้มันหน่อย ผมก็เลยอยากได้ร้านที่ ชลบุรี

เวลามีปัญหา หรือจะไปอัพเครื่อง ไปซื้อแผ่น มันจะได้สะดวกๆนะครับ แล้วก็จะได้มีเครดิตกับร้านด้วย อาจมีลดแลก แจก แถม :cat_dance:

#25 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 18 January 2011 - 12:28 PM

การทำธุรกิจนะครับ ไม่ว่าจะร้านดังหรือไม่ดังก็ไม่ต่างกัน จะมีลูกค้าทั้งประจำและขาจร ชิ้นไหนกำไรมากกำไรน้อยต่างกันไป

ไม่มีของถูกทุกอย่างในร้าน และก็ไม่มีของแพงทุกอย่างในร้านเหมือนกัน ถ้าจะขายสินค้าที่ต้องมีบริการหลังการขายด้วยละก็

ไปแข่งกันที่ บริการหลังการขาย ดีกว่าครับ ส่วน ร้านดัง ๆ ที่ว่า ก็ไม่ใช่ว่าจะดีไปหมดสำหรับลูกค้าทุกคน ผมเจอมาหมดละ

ร้านที่ดีของใครหลายคน อาจไม่ใช่ร้านที่ดีที่สุดของใครอีกหลายคน :cat_yes:

#26 KahoFish o.o

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 18 January 2011 - 12:50 PM

ร้านชั้น3 ใกล้ๆโรงหนังเซ็นทรัล ดีนะครับ มีของให้เลือกเยอะแยะ

เจ้าของยังหนุ่มๆอยู่ขายของกับภรรยา ราคาสมเหตุสมผล ผมยังไปคุยกับเขาอยู่บ่อยๆเลย

ของบางอย่างอาจแพงกว่ากรุงเทพ 2-300 บาทครับ แต่ผมเต็มใจซื้อนะ

ถึงแม้ว่าผมจะเข้า กทมบ่อยๆก็เถอะ เพราะร้านนี้ผมคิดว่ามีคุณภาพ

เต็มใจอุดหนุนครับ :)

#27 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 18 January 2011 - 01:48 PM

มาร้าน กุ้งเกมส์เมอร์สิครับ :o_smoke:

#28 Ducati999

ʴͧ

Posted 18 January 2011 - 01:57 PM

View PostKahoFish o.o, on 18 January 2011 - 12:50 PM, said:

ร้านชั้น3 ใกล้ๆโรงหนังเซ็นทรัล ดีนะครับ มีของให้เลือกเยอะแยะ

เจ้าของยังหนุ่มๆอยู่ขายของกับภรรยา ราคาสมเหตุสมผล ผมยังไปคุยกับเขาอยู่บ่อยๆเลย

ของบางอย่างอาจแพงกว่ากรุงเทพ 2-300 บาทครับ แต่ผมเต็มใจซื้อนะ

ถึงแม้ว่าผมจะเข้า กทมบ่อยๆก็เถอะ เพราะร้านนี้ผมคิดว่ามีคุณภาพ

เต็มใจอุดหนุนครับ :)

ตามนั้นล่ะครับ :smoke2: แพงกว่าแต่ได้เล่นเลย ไม่ต้องรอของส่งมา

#29 mai2920

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 18 January 2011 - 04:11 PM

คนชลเยอะเหมือนกันแฮะ

#30 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 18 January 2011 - 04:18 PM

View Postta.en, on 18 January 2011 - 12:28 PM, said:

การทำธุรกิจนะครับ ไม่ว่าจะร้านดังหรือไม่ดังก็ไม่ต่างกัน จะมีลูกค้าทั้งประจำและขาจร ชิ้นไหนกำไรมากกำไรน้อยต่างกันไป

ไม่มีของถูกทุกอย่างในร้าน และก็ไม่มีของแพงทุกอย่างในร้านเหมือนกัน ถ้าจะขายสินค้าที่ต้องมีบริการหลังการขายด้วยละก็

ไปแข่งกันที่ บริการหลังการขาย ดีกว่าครับ ส่วน ร้านดัง ๆ ที่ว่า ก็ไม่ใช่ว่าจะดีไปหมดสำหรับลูกค้าทุกคน ผมเจอมาหมดละ

ร้านที่ดีของใครหลายคน อาจไม่ใช่ร้านที่ดีที่สุดของใครอีกหลายคน :cat_yes:

เห็นด้วยที่สุดครับ ว่าแต่จะมาพูดกันเรื่องถูกเรื่องแพงไปใย ในเมื่อ จขกท. เค้าถามหาร้านเกมในเมืองชลเนี่ยครับ :o_smoke:

#31 M.MAX

ѡ¹鹷 1

Posted 18 January 2011 - 04:43 PM

View PostZeroprofessional, on 18 January 2011 - 01:48 PM, said:

มาร้าน กุ้งเกมส์เมอร์สิครับ :o_smoke:
ใช่ครับ
ถูกใจมีให้ท่านเลี้ยงเหล้าต่อ :nothing:

#32 jason555

¹

Posted 18 January 2011 - 05:19 PM

View PostM.MAX, on 18 January 2011 - 04:43 PM, said:

ใช่ครับ
ถูกใจมีให้ท่านเลี้ยงเหล้าต่อ :nothing:

ซีโร่่ มันขี้เมาคับ :o_smoke:

#33 oui152

ѡͩѧ

Posted 19 January 2011 - 10:12 AM

View Postarnon_ara, on 17 January 2011 - 11:36 PM, said:

ҢͧԡҶ١ سкԹ仫ФѺ

͹ѹѺ ҤسҹԹСȹѹ 25 ʵ سͧպˡҢѺö繡ѹҤѺ

˵ؼŷҹҨ§͡ѺӵͺسǤѺ

ǷسҢԴҹ ҧѺ ҤسԴѷͪ سշҧ١ҹѹԴ͹ѡ͡Ѻ ҤسԴᾧҤسТ س¶١ҤԴҤسʹҡ÷Ŵŧ мҵ鹷عҹԴ͹շҧᾧҤس͹

5555 ١ͧ¹ФѺ ͷͧдǡдա

#34 wontedman

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 21 January 2011 - 10:00 AM

§ͧͧѭͨԻҶ ҧ ҹդѺ ᾧҹԴ˹ѺѺѺ