`

Jump to content

з Clip DGO

24 replies to this topic

#1 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 05 January 2011 - 10:56 AM

ใครมีคลิปที่เล่นอยากโชว์หรืออยากแสดงให้ผู้อื่นได้ชมก็ลงได้ที่นี่เลยครับ

อันนี้ของผมเอง :)

Edited by mennie, 05 January 2011 - 11:01 AM.

#2 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 06 January 2011 - 04:09 AM

ผมขอตามน้ำด้วยเลยแล้วกันะครับ :sorry:

ผมโพสคลิป 3 อันล่าสุดของผมแล้วกันนะครับ

อื่นๆ อีกมายมาย เชิญมาเยี่ยมผมได้ที่
http://www.youtube.com/user/MingSG77

(กด subscribe ได้เลยนะครับ ... อิๆๆๆ)

#3 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 10 January 2011 - 11:57 AM

พี่หมิงใช้อะไรอัดวิดีโอใน PS3 หรอครับ ผมว่าจะซื้อมามั่งแล้ว

#4 MingLive

ѡͩѧ

Posted 10 January 2011 - 07:02 PM

View PostKulikO`, on 10 January 2011 - 11:57 AM, said:

พี่หมิงใช้อะไรอัดวิดีโอใน PS3 หรอครับ ผมว่าจะซื้อมามั่งแล้ว

หมายถึงกล้องใช่หรือเปล่าครับ

กล้องแฟนผม canon S90 ครับ .. อันนี้ถ่ายวีดีโอ HD ไม่ได้นะ ... ผมใช้ถ่ายมือผมที่ดีดกีตาร์ครับ

ส่วนกล้องที่ใช้อัด HD 1080p .. ไปซื้อ sony bloggie ตกรุ่นแล้วมาอ่ะครับ ... เดินเจอลดราคาพอดี เหลือแค่ 2,990 !! (ตอนออกปี2ปีก่อน bloggie 7900 อ่ะครับ) ..
พอเห็น 2990 ก็เลยซื้อมาเลย เพื่อให้แฟนติดตัวด้วย (จริงๆเป็นข้ออ้างขอแฟนซื้อนั่นเอง 555)

#5 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 11 January 2011 - 10:11 AM

View PostMingLive, on 10 January 2011 - 07:02 PM, said:

หมายถึงกล้องใช่หรือเปล่าครับ

กล้องแฟนผม canon S90 ครับ .. อันนี้ถ่ายวีดีโอ HD ไม่ได้นะ ... ผมใช้ถ่ายมือผมที่ดีดกีตาร์ครับ

ส่วนกล้องที่ใช้อัด HD 1080p .. ไปซื้อ sony bloggie ตกรุ่นแล้วมาอ่ะครับ ... เดินเจอลดราคาพอดี เหลือแค่ 2,990 !! (ตอนออกปี2ปีก่อน bloggie 7900 อ่ะครับ) ..
พอเห็น 2990 ก็เลยซื้อมาเลย เพื่อให้แฟนติดตัวด้วย (จริงๆเป็นข้ออ้างขอแฟนซื้อนั่นเอง 555)

อ้าว ใช้กล้องอัดหรอครับ??

ผมนึกว่าต่อผ่านกล่องอะไรซักอย่างนึงแล้วอัดเอา :D

#6 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 12 January 2011 - 06:55 PM

อยากรู้เช่นกันครับ
อะไรที่เอาไว้อัดตัวเกมอ่ะครับ
จะเอาไปอัด Call of Duty บ้าง

ผมรู้แล้ว ท่านเอากล้องตั้งถ่ายจอจิงๆด้วย ชัดมากเลย โหย
ผมทำแบบนี้ไม่ได้อะ เสียงแทรกหมด

Edited by KunJOBz, 12 January 2011 - 07:02 PM.

#7 MingLive

ѡͩѧ

Posted 12 January 2011 - 07:23 PM

ครับผม กล้องจริงๆอ่ะครับ

คลิปแรกๆ กล้องที่อัดผมไม่ได้เป็น HD ก็ไม่ชัดขนาดนี้นะครับ
แต่ตอนนี้ที่ใช้เป็น HD 1080p มันชัดจริงๆอ่ะ ชัดกว่าที่ expected ไว้อีก (ขนาดมัน auto focus ผิดๆถูกๆ ด้วยนะครับ)

bloggie 2900 ... ถ้าแฟนอยากได้กล้องเล็กๆ ไว้พกติดตัว ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอเล่นๆ up facebook ฯลฯ ... เชียร์เลยครับ แล้วพอวางอยู่บ้าน ก็จิกมาใช้แบบผม 555 :devil:

#8 overtune

Lord ٴ

Posted 13 January 2011 - 06:57 PM

เพิ่งรู้ว่าตัวใหญ่ Posted Image

#9 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 13 January 2011 - 09:26 PM

ขอถามพี่หมิงอีกข้อนะครับ

แล้วใช้อะไรตัดต่ออะครับ แล้วทำยังไงให้มือกับาพมันตรงจังหวะ เพราะว่าผมใกล้จะได้ฉาบละ อยากโชว์มั่ง :D

#10 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 January 2011 - 07:34 AM

View Postovertune, on 13 January 2011 - 06:57 PM, said:

เพิ่งรู้ว่าตัวใหญ่ Posted Image

ไม่ได้หมายถึงผมใช่ป่าว 555
เดี๋ยวคลิปต่อๆไป จะบีบวีดีโอที่ถ่ายตัวให้ผอมๆแล้วกัน :devil:

ปล. เดี๋ยวนี้เล่นแต่ xbox แล้วสินะครับ ไม่เคยได้เล่นด้วยกันอีกเลย :laugh3:

#11 MingLive

ѡͩѧ

Posted 14 January 2011 - 07:44 AM

View PostKulikO`, on 13 January 2011 - 09:26 PM, said:

ขอถามพี่หมิงอีกข้อนะครับ

แล้วใช้อะไรตัดต่ออะครับ แล้วทำยังไงให้มือกับาพมันตรงจังหวะ เพราะว่าผมใกล้จะได้ฉาบละ อยากโชว์มั่ง :D

ผมก็มือใหม่เหมือนกันแหละครับ เห็นเพื่อนที่ชอบทำพวก video edit แนะนำโปรแกรมชื่อ pinnacle มาอ่ะ ผมก็โหลดตัว free trial มา (จะครบ 14 วันแล้วเนี่ยยยย :o_cry2: )

โปรแกรมนี้ใช้ง่ายจริงครับ เอาวีดีโอวางซ้อนกัน 2 อันได้เลย แล้วก็แปะ text ได้สะดวกด้วย

ส่วนทำยังไงให้ 2 คลิป sync กัน อันนี้ผมทำแบบมือสมัครเล่นอ่ะนะ ...
ถ้าสังเกตคลิปผมทุกคลิป ตอนต้นๆ จะมีจังหวะที่ทำเสียงดังๆ ก่อนเริ่มเพลง
เช่น เคาะตัวกีตาร์ หรือกดปุ่มตอนเลือก pro guitar / expert แรงๆๆ (บางคนอาจจะนึกว่าทำเท่ห์ๆ หรือ ทำอะไรวะ) .. คือ เอาไว้ใช้ตอนเรียงคลิปวีดีโอ 2 อันให้ตรงกันหนะครับ ^__^

ตอนทำ video edit ใน pinnacle ก็ดูจาก wave เสียงที่เคาะทำเสียงดังไว้นั่นเอง แล้วเลื่อนวีดีโอมือ ให้ wave เสียงดังๆ (เสียงเคาะที่ทำไว้) มันตรงกับ wave เสียงดังๆ ของตัววีดีโอหน้าจอ ... อะไรประมาณนี้อ่ะครับ (คลิปแรกๆ ยังไม่ได้ทำแบบนี้ จะเห็นว่าบางคลิป จะ sync ไม่ค่อยแม่น ดูแล้วจะเหมือนมือดีดก่อนาพนิดนึง ฯลฯ ... แต่ตอนนี้ที่ใช่วิธีเคาะ แล้ว sync จาก wave เสียงเอา มันจะดีขึ้นเยอะครับ)
:love2:

ปล. ผมอยากหาคนร่วมอัด เอาแบบพวกฝรั่งที่่ชอบทำ FBFC (full band DC) ... แต่เราอาจจะไม่ต้อง FC กันก็ได้นะ (ผมก็ไม่ FC .. เล่นแล้วกดดันอ่ะ :o_worry: )
มีคนมาโพสชวนผมอยู่เหมือนกัน แต่เป็นฝรั่งแล้วเวลาก็ไม่ตรงกันอีกต่างหาก ... ไว้เรามาทำคลิป made in thailand กันดีกว่า ... รีบๆเล่นกันเยอะ ๆ นะคร้าบบบ :cat_yes:

#12 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 January 2011 - 10:49 AM

View PostMingLive, on 14 January 2011 - 07:44 AM, said:

ผมก็มือใหม่เหมือนกันแหละครับ เห็นเพื่อนที่ชอบทำพวก video edit แนะนำโปรแกรมชื่อ pinnacle มาอ่ะ ผมก็โหลดตัว free trial มา (จะครบ 14 วันแล้วเนี่ยยยย :o_cry2: )

โปรแกรมนี้ใช้ง่ายจริงครับ เอาวีดีโอวางซ้อนกัน 2 อันได้เลย แล้วก็แปะ text ได้สะดวกด้วย

ส่วนทำยังไงให้ 2 คลิป sync กัน อันนี้ผมทำแบบมือสมัครเล่นอ่ะนะ ...
ถ้าสังเกตคลิปผมทุกคลิป ตอนต้นๆ จะมีจังหวะที่ทำเสียงดังๆ ก่อนเริ่มเพลง
เช่น เคาะตัวกีตาร์ หรือกดปุ่มตอนเลือก pro guitar / expert แรงๆๆ (บางคนอาจจะนึกว่าทำเท่ห์ๆ หรือ ทำอะไรวะ) .. คือ เอาไว้ใช้ตอนเรียงคลิปวีดีโอ 2 อันให้ตรงกันหนะครับ ^__^

ตอนทำ video edit ใน pinnacle ก็ดูจาก wave เสียงที่เคาะทำเสียงดังไว้นั่นเอง แล้วเลื่อนวีดีโอมือ ให้ wave เสียงดังๆ (เสียงเคาะที่ทำไว้) มันตรงกับ wave เสียงดังๆ ของตัววีดีโอหน้าจอ ... อะไรประมาณนี้อ่ะครับ (คลิปแรกๆ ยังไม่ได้ทำแบบนี้ จะเห็นว่าบางคลิป จะ sync ไม่ค่อยแม่น ดูแล้วจะเหมือนมือดีดก่อนาพนิดนึง ฯลฯ ... แต่ตอนนี้ที่ใช่วิธีเคาะ แล้ว sync จาก wave เสียงเอา มันจะดีขึ้นเยอะครับ)
:love2:

ปล. ผมอยากหาคนร่วมอัด เอาแบบพวกฝรั่งที่่ชอบทำ FBFC (full band DC) ... แต่เราอาจจะไม่ต้อง FC กันก็ได้นะ (ผมก็ไม่ FC .. เล่นแล้วกดดันอ่ะ :o_worry: )
มีคนมาโพสชวนผมอยู่เหมือนกัน แต่เป็นฝรั่งแล้วเวลาก็ไม่ตรงกันอีกต่างหาก ... ไว้เรามาทำคลิป made in thailand กันดีกว่า ... รีบๆเล่นกันเยอะ ๆ นะคร้าบบบ :cat_yes:

tactics สุดยอดมากครับพี่ :D ไว้ถ้าเซียนๆ แล้ว จะร่วมอัดด้วยนะครับ :)

#13 mennie

¹

Posted 16 January 2011 - 10:05 PM

Game record : Fraps
Hand Record : iPhone 4
Software : Cyberlink PowerDirector 9.0

Edited by mennie, 16 January 2011 - 10:08 PM.

#14 MishimoO

ѡͩҨ

Posted 18 January 2011 - 02:12 PM

View Postmennie, on 16 January 2011 - 10:05 PM, said:

Game record : Fraps
Hand Record : iPhone 4
Software : Cyberlink PowerDirector 9.0
ไปเอามาจากไหนครับ เพลงนี้ download หรือว่า ใส่ note เองครับ?

#15 MingLive

ѡͩѧ

Posted 18 January 2011 - 10:34 PM

omg ... canon rock شʹŧ ͺŧҡ ҡ蹺ҧ :o_cry2:

. ѹҡѺ ˹ء仴 (ա㨹֧ͺԨй 555 ... canon rock !! )

. ͺ 令 ෾ԧ ҡѺ

#16 mennie

¹

Posted 19 January 2011 - 06:55 AM

เพลงหาได้จากเวบ www.guitarwhan.net ครับ เป็นโปรแกรมในคอมครับผม แต่ Timer Windows จะอิงตาม GH2 นะครับ ดังนั้น จะเล่นยากกว่าพวก GH3+ แต่ถ้าชินก็สนุกครับ เพราะมันไม่ LAG แถมอัดวีดีโอได้โดยตรงกะ Frap

@Ming มีเพลงเด็ดๆเพียบเลยให้โหลดเล่น อย่าง Mr Crowley Version Guitar Idol ก็มีครับ

Edited by mennie, 19 January 2011 - 07:00 AM.

#17 MingLive

ѡͩѧ

Posted 19 January 2011 - 07:25 AM

ขอบคุณคับ :devil:

#18 hey008

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2011 - 12:19 PM

Drum Expert Mode 99% ͧ iPhone 4 Ѵ ջا Ѻ :act_right:

#19 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 February 2011 - 07:24 PM

View Posthey008, on 05 February 2011 - 12:19 PM, said:

Drum Expert Mode 99% ͧ iPhone 4 Ѵ ջا Ѻ :act_right:

աͧ˴ⴴѺ Сѹѡԧ :worry:

#20 hey008

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2011 - 09:46 PM

ẺһաФѺ ѧ :act_right: