`

Jump to content

กระทู้รวม Clip ชาว DGO

24 replies to this topic

#21 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 February 2011 - 10:18 PM

โอ๊ะ ... ผมรู้สึกว่าผมตัวเล็กลงนิดนึงนะ :letme: ล้อเล่นครับ

ปล. ตีหนักดีครับ (ผมตีแบบนี้้ แฟนโวยวายอ่ะ (ต้องซื้อแผ่นรองมาติดอ่ะ))

#22 hey008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 06 February 2011 - 01:55 PM

เข้าใจดีครับ คนมันอ้วนทำไงได้ เนอะ :nothing:

#23 MingLive

Posted 06 February 2011 - 07:32 PM

View Posthey008, on 06 February 2011 - 01:55 PM, said:

เข้าใจดีครับ คนมันอ้วนทำไงได้ เนอะ :nothing:

555 ... ปล เล่นฝั่ง PS3 หรือ XBox อ่ะครับ เผื่อมีโอกาสได้เล่นด้วยกัน ... :sorry:
ถ้า PS3 ผม PSN: MingTH นะคร้าบบ

#24 MingLive

Posted 06 February 2011 - 07:44 PM

ปล. ไหนๆแล้ว ผมก็แปะคลิปผมเพิ่มด้วยเลยแล้วกันนะครับ (จริงๆก็ up ขึ้น www.youtube.com/user/MingSG77 อยู่เรื่อยๆ แต่ไม่ได้แวะมาแปะใน DGO ทุกคลิปอ่ะ)

ผมแปะคลิปที่เพิ่งอัดเสาร์-อาทิตย์นี้ 4 เพลง 4 แนว แล้วกันนะครับผม

Before you forget .. ยังไม่ค่อยได้อัดพวก sound หนักๆ เลย ... ก็เลยเอา metal มาเพิ่มใน collection ซักเพลงอ่ะครับ

Just Like Heaven .. เปลี่ยนมาเบาๆ บ้าง .. อันนี้หมวด New Wave อ่ะครับ

The Thrill is Gone (DLC) .. อันนี้ Blues ครับ .. มีคนแนะนำมาอีกที เห็นเป็นแนว Blue เลยอัดซะเลย ยังไม่ค่อยมีคลิป pro guitar แนว blues ซักเท่าไหร่อ่ะครับ

Humanoid .. Rock แบบมี melody บ้าง ... pop rock ที่ท่อน chorus ฟังแล้วติดหูดีทีเดียวเหมือนกัน ...

ปล. ผมเพิ่งรู้ตัวตอนแฟนผมทักเหมือนกัน .. เล่น youtube มาเดือนกว่า ๆ ผมอัดเพลง rockband pro guitar ไปเกือบ 30 เพลงแล้วอ่ะ (53 videos upload !! OMG) ..
ฟังแล้วตกใจตัวเองเหมือนกัน 555 ติด Rockband งอมแงมเลยช่วงนี้ :o_love:

#25 hey008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 February 2011 - 09:13 AM

View PostMingLive, on 06 February 2011 - 07:32 PM, said:

555 ... ปล เล่นฝั่ง PS3 หรือ XBox อ่ะครับ เผื่อมีโอกาสได้เล่นด้วยกัน ... :sorry:
ถ้า PS3 ผม PSN: MingTH นะคร้าบบ

เหมือนคุณจะ Add ผมไว้แล้วนะ JaneMaverickTH เพียงแต่ยังไม่ได้เล่นด้วยกัน อีกอย่างผมเล่นไม่บ่อยด้วย อาทิตย์นึง เล่นแค่ วันสองวันเอง แถมตกวันละแค่ ชั่วโมงเดียวอ่าครับ แต่ถ้าเห็นผม Online อยู่ ก็ชวนเล่นได้นะ :music: