`

Jump to content

Ѻ DLC ͧ queen RB3 Ѻ ǡѺ pro

8 replies to this topic

#1 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Royal Executive Members
  • Interests:rockband3

tekken 6

Posted 31 December 2010 - 12:30 AM

ออกตัวก่อนว่า ตอนนี้ผมรอ กีต้าร์โปรอยู่ แต่พอดี dlc queen มาก็เลยจะซื้อด้วยพร้อมกีต้าร์โปร ตอนนี้เลยไม่มีทั้ง2อย่างครับผม :o_cry:

(ที่เจอประเด็นนี้คือเพลง under preassure ของqueen ที่ update เป็น RB3 ver นะครับ)

ด้วยความอยากเล่นเลยไปหาดูึคลิป แล้วก็เลยไปพบว่า เพลงของqueen ที่เป็น dlc ใหม่ใน เมนูเลือกเพลง มันไม่มี part ของ กีต้าร์ กะเบส PRO

ตามในคลิปนี้มันเขียน no part ครับ :o_cry2:

ผมเลยเข้าใจว่า เซทqueenที่ออกมาใหม่นี่ เพิ่มแค่ กลองโปร คีย์บอร์ด โปร กะ ฮาโมนี่ จากdlc ตัวเดิมT-T :o_cry: (เพลงนี้เคยออกมาทีนึงแล้วตอน rb2 )

แต่แล้ว ผมดันไปเจอคลิปนี้เข้า :o_what:

เพลง under pressure เหมือนกัน มีเบส กะ กีต้าร์โปร (ความยาก 3ดาว กะ 2 ดาว)

แถมในคลิปเล่นเบสโปรโชว์อีกตะหาก :o_love:

เลยสงสัยครับว่า

มันยังไงกันแน่มีรึไม่มี ใครซื้อแล้วรึยังไงช่วยบอกหน่อยครับขอบคุณครับผม :sorry3:

Edited by runrunx, 31 December 2010 - 01:14 AM.

#2 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 December 2010 - 03:53 AM

ตอนซื้อมันมีให้เลือกสองเมนูอ่ะคับคือซื้อก่อนเป็นตัวธรรมดาแล้วก็มีให้อัพเดตเสียตังแยกอีกตะหากไม่รู้ว่าตรงนี้จะเกี่ยวไหม พอดีผมซื้อมาแต่ตัวธรรมดาอ่ะงับ

#3 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 31 December 2010 - 11:31 AM

อันแรกที่ไม่มี pro bass/pro guitar เจ้าของคลิป น่าจะซื้อไปแค่ DLC queen ธรรมดา
ส่วนเจ้าของคลิปคนที่ 2 น่าจะซื้อ pro pack $9.99 เข้าไปด้วยแล้วมั้งครับ

(ผมทายนะ ... เพราะผมเองยังไม่ได้ซื้อ pro pack $9.99 เหมือนกัน (ในกลุ่มแชร์ยังไม่มีใครมี pro guitar เลยยังไม่ได้ซื้อ) แต่ผมก็ว่าจะซื้อ pro pack เร็วๆนี้แล้วละ)

#4 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

tekken 6

Posted 31 December 2010 - 01:29 PM

คือต้องซื้อ 2รอบเรอะครับ แบบ ธรรมดาก่อน 1.99 เหรียญ แล้วก็เสียตังค์อีกรอบค่า pro เรอะครับ (พอดีเห็นทั้ง2อันมันเขียนว่า RB3ver แล้วอ่ะครับเลยงงเลย) :o_worry:

ปล แล้วงี้ pro pack 9.99นี่ ซื้อทีนึงแล้วทุกเพลงdlcจะมี โหมดโปรมาให้หมดเลยเรอะครับ? รึว่า ซื้อปลดล็อค proเป็นเพลงๆไป? :confuse:

ปล2 งี้แสดงว่าไม่ต้องซื่อ pro pack มันก็มี คีย์บอร์ด pro กะ กลองโปรมาให้แต่แรกเลยสินะครับ :laugh:

ขอบคุณทุกrepครับ :sorry:

#5 MingLive

ѡͩѧ

Posted 31 December 2010 - 06:00 PM

View Postrunrunx, on 31 December 2010 - 01:29 PM, said:

คือต้องซื้อ 2รอบเรอะครับ แบบ ธรรมดาก่อน 1.99 เหรียญ แล้วก็เสียตังค์อีกรอบค่า pro เรอะครับ (พอดีเห็นทั้ง2อันมันเขียนว่า RB3ver แล้วอ่ะครับเลยงงเลย) :o_worry:

ปล แล้วงี้ pro pack 9.99นี่ ซื้อทีนึงแล้วทุกเพลงdlcจะมี โหมดโปรมาให้หมดเลยเรอะครับ? รึว่า ซื้อปลดล็อค proเป็นเพลงๆไป? :confuse:

ปล2 งี้แสดงว่าไม่ต้องซื่อ pro pack มันก็มี คีย์บอร์ด pro กะ กลองโปรมาให้แต่แรกเลยสินะครับ :laugh:

ขอบคุณทุกrepครับ :sorry:

ไม่เชิงซื้อ 2 รอบนะครับ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด) .. มันมีแยก 2 ส่วนหนะครับ
1. ส่วนหลัก (ซึ่ง DLC RB3 ส่วนใหญ่ พอซื้อส่วนหลักก็จะได้ทั้ง pro keyboard และ ร้องประสานเสียง (ถ้ามี) มาด้วยเลย ... รวมทั้ง pro drum ซึ่งมีด้วยอยู่แล้ว)
2. ส่วนเพิ่ม (pro guitar / pro base)

ไอ้เจ้า $9.99 ที่ผมพูดถึงคือส่วนที่ 2 ของ Queen pack นี้อ่ะครับ

(ใครซื้อแล้ว รบกวน confirm ด้วยนะครับ ... หรือเดี๋ยวถ้าผมได้ซื้อแล้วเมื่อไหร่ จะมา confirm อีกรอบนะครับ)

#6 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

tekken 6

Posted 31 December 2010 - 11:34 PM

ครซื้อแล้ว รบกวน confirm ด้วยนะครับ ... หรือเดี๋ยวถ้าผมได้ซื้อแล้วเมื่อไหร่ จะมา confirm อีกรอบนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล พอดีตอนนี้ไปรู้เพิ่มมา ผมอ่านจาก rockband forum มาแล้วเขาบอกว่า

“I Want It All” (RB3 version) X
“I Want To Break Free” (RB3 version) X
“Killer Queen” (RB3 version) X
“One Vision” (RB3 version) X
“Somebody To Love” (RB3 version) X
“Under Pressure” (RB3 version) X

racks marked with “X” $0.99 USD per song for eligible Pro Guitar/Pro Bass upgrade

เลยสงสัยว่า เสียเงิน upgrade ที่ไหนเรอะครับ? ในแผ่น rb3 รึเปล่า? พอดีผมยังไม่ได้ซื้อแผ่นมาอ่ะครับเลยเช็คใน RBN ภาค3 ไม่ได้ :confuse:

(แผ่นคงมาพร้อมกีต้าร์มัสแตงค์อ่ะครับกะลังคุยกะเพือ่นที่อเมริกาอยูให้ซื้อส่งมาให้ ท่าจะอีกนานน่าดู:sorry: )

ปล 2 ส่วน $9.99 RB3 Enhanced Pack (ไม่รู้คุณ ming หมายถึงอันนี้รึเปล่า) อันนี้เป็นรวมเพลงที่เคยมีทั้งหมด6เพลงใน rb 2เฉยๆอ่ะครับ

ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าอัพยังไงเลยไม่รู้จะวางแผนซื้อยังไงดี ยังไงคงต้องเตรียมๆเงินไว้แล้วอ่ะครับกับการอัพเกรดเพลงละ 0.99 :sorry:

ขอบคุณทั้ง2คนมากๆนะ :o_sorry:

Edited by runrunx, 31 December 2010 - 11:39 PM.

#7 MingLive

ѡͩѧ

Posted 02 January 2011 - 08:29 PM

ผมไปลองเพิ่มมาแล้วนะครับ

สรุปว่า .. pro guitar / pro bass ต้องซื้อเพิ่มอีกทีครับ (เพลงที่เป็น RB3 version บางเพลงมันจะมี pro guitar / pro bass ให้ซื้อเพิ่มได้)
เช่น Queen - we are the champion (RB3 version)
step 1. ซื้อจาก PSN Store มาตามปกติ
step 2. พอเข้าเกม RB3 แล้ว เข้าเมนู get more songs แล้วลองดูในนั้น จะมีหัวข้อสำหรับให้ซื้อ pro guitar/bass เลย .. โดยเพลงที่ซื้อได้จะเขียนไว้ว่า upgrade available ครับ
ผมลองซื้อมาแล้ว $0.99 ก็จะได้ทั้ง Pro guitar และ pro bass มานั่นเองครับ จากที่ก่อนหน้านี้เห็น pro guitar/bass เป็น No part ... ตอนนี้ก็จะเล่น pro guitar/pro bass ได้แล้วครับ

ผมถือโอกาสอัด we are the champion - pro guitar มาเป็นหลักฐานว่ามีเล่นได้แล้วครับ
ปล. อันนี้ผมอัดด้วยกล้อง HD แล้ว .. ใครเนตแรง คลิกเป็นแบบ 1080p ได้เลยนะครับ าพจะยิ่งชัดครับผม

ปล. comment ได้ทุกอย่าง ยกเว้นพุงอ้วนๆ กับแขนแน่นๆทั้ง2ข้างของผม 555

#8 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

tekken 6

Posted 03 January 2011 - 04:56 AM

ขอบคุณคุณ ming มากๆๆครับ ที่อุตส่าห์ซื้อมาลองเลย :o_sorry:

หลังจากนั่งเทียนมานานตอนนี้กระจ่าง สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ :love2:

งี้เดือนหน้า ถ้ากีต้าร์ได้ คงได้ฝึกกีต้าร์จากเพลงของ queen แล้วละ :music:

ปล ตอนนี้คลิปใน youtube พวกเพลงต่างๆของวงqueen กีต้าร์โปร ไม่มีเลยสักคลิป ผมว่าคุณming อัพเป็นคนแรกเลยมั้งครับ555 :cat_yes:

Edited by runrunx, 03 January 2011 - 05:05 AM.

#9 MingLive

ѡͩѧ

Posted 03 January 2011 - 08:45 AM

ตอนนี้นอกจากเห่อกีตาร์โปรแล้วก็เห่อกล้อง HD อีก ก็เลยขยันอัดอ่ะครับ อัพโหลดแบบ HD 2 กล้อง ไป 6 คลิปแล้ว จำนวนคลิกของ youtube ขึ้นเร็วกว่าตอนอัดไม่ค่อยชัดครั้งที่แล้วอ่ะครับ ..
(ใครช่วยคลิกดูคลิปอีกก็ขอบคุณนะครับ อิๆๆ หรือใครมี user ใน youtube .. กด like หรือ comment ก็ขอบคุณเป็นพิเศษนะครับ) :o_love: