`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

Ѻ DLC ͧ queen RB3 Ѻ ǡѺ...

runrunx's Photo runrunx 31 Dec 2010

ออกตัวก่อนว่า ตอนนี้ผมรอ กีต้าร์โปรอยู่ แต่พอดี dlc queen มาก็เลยจะซื้อด้วยพร้อมกีต้าร์โปร ตอนนี้เลยไม่มีทั้ง2อย่างครับผม :o_cry:

(ที่เจอประเด็นนี้คือเพลง under preassure ของqueen ที่ update เป็น RB3 ver นะครับ)

ด้วยความอยากเล่นเลยไปหาดูึคลิป แล้วก็เลยไปพบว่า เพลงของqueen ที่เป็น dlc ใหม่ใน เมนูเลือกเพลง มันไม่มี part ของ กีต้าร์ กะเบส PRO

ตามในคลิปนี้มันเขียน no part ครับ :o_cry2:

ผมเลยเข้าใจว่า เซทqueenที่ออกมาใหม่นี่ เพิ่มแค่ กลองโปร คีย์บอร์ด โปร กะ ฮาโมนี่ จากdlc ตัวเดิมT-T :o_cry: (เพลงนี้เคยออกมาทีนึงแล้วตอน rb2 )

แต่แล้ว ผมดันไปเจอคลิปนี้เข้า :o_what:

เพลง under pressure เหมือนกัน มีเบส กะ กีต้าร์โปร (ความยาก 3ดาว กะ 2 ดาว)

แถมในคลิปเล่นเบสโปรโชว์อีกตะหาก :o_love:

เลยสงสัยครับว่า

มันยังไงกันแน่มีรึไม่มี ใครซื้อแล้วรึยังไงช่วยบอกหน่อยครับขอบคุณครับผม :sorry3:
Edited by runrunx, 31 December 2010 - 01:14 AM.

stillenigma's Photo stillenigma 31 Dec 2010

ตอนซื้อมันมีให้เลือกสองเมนูอ่ะคับคือซื้อก่อนเป็นตัวธรรมดาแล้วก็มีให้อัพเดตเสียตังแยกอีกตะหากไม่รู้ว่าตรงนี้จะเกี่ยวไหม พอดีผมซื้อมาแต่ตัวธรรมดาอ่ะงับ

MingLive's Photo MingLive 31 Dec 2010

อันแรกที่ไม่มี pro bass/pro guitar เจ้าของคลิป น่าจะซื้อไปแค่ DLC queen ธรรมดา
ส่วนเจ้าของคลิปคนที่ 2 น่าจะซื้อ pro pack $9.99 เข้าไปด้วยแล้วมั้งครับ

(ผมทายนะ ... เพราะผมเองยังไม่ได้ซื้อ pro pack $9.99 เหมือนกัน (ในกลุ่มแชร์ยังไม่มีใครมี pro guitar เลยยังไม่ได้ซื้อ) แต่ผมก็ว่าจะซื้อ pro pack เร็วๆนี้แล้วละ)

runrunx's Photo runrunx 31 Dec 2010

คือต้องซื้อ 2รอบเรอะครับ แบบ ธรรมดาก่อน 1.99 เหรียญ แล้วก็เสียตังค์อีกรอบค่า pro เรอะครับ (พอดีเห็นทั้ง2อันมันเขียนว่า RB3ver แล้วอ่ะครับเลยงงเลย) :o_worry:

ปล แล้วงี้ pro pack 9.99นี่ ซื้อทีนึงแล้วทุกเพลงdlcจะมี โหมดโปรมาให้หมดเลยเรอะครับ? รึว่า ซื้อปลดล็อค proเป็นเพลงๆไป? :confuse:

ปล2 งี้แสดงว่าไม่ต้องซื่อ pro pack มันก็มี คีย์บอร์ด pro กะ กลองโปรมาให้แต่แรกเลยสินะครับ :laugh:

ขอบคุณทุกrepครับ :sorry:

MingLive's Photo MingLive 31 Dec 2010

View Postrunrunx, on 31 December 2010 - 01:29 PM, said:

คือต้องซื้อ 2รอบเรอะครับ แบบ ธรรมดาก่อน 1.99 เหรียญ แล้วก็เสียตังค์อีกรอบค่า pro เรอะครับ (พอดีเห็นทั้ง2อันมันเขียนว่า RB3ver แล้วอ่ะครับเลยงงเลย) :o_worry:

ปล แล้วงี้ pro pack 9.99นี่ ซื้อทีนึงแล้วทุกเพลงdlcจะมี โหมดโปรมาให้หมดเลยเรอะครับ? รึว่า ซื้อปลดล็อค proเป็นเพลงๆไป? :confuse:

ปล2 งี้แสดงว่าไม่ต้องซื่อ pro pack มันก็มี คีย์บอร์ด pro กะ กลองโปรมาให้แต่แรกเลยสินะครับ :laugh:

ขอบคุณทุกrepครับ :sorry:

ไม่เชิงซื้อ 2 รอบนะครับ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด) .. มันมีแยก 2 ส่วนหนะครับ
1. ส่วนหลัก (ซึ่ง DLC RB3 ส่วนใหญ่ พอซื้อส่วนหลักก็จะได้ทั้ง pro keyboard และ ร้องประสานเสียง (ถ้ามี) มาด้วยเลย ... รวมทั้ง pro drum ซึ่งมีด้วยอยู่แล้ว)
2. ส่วนเพิ่ม (pro guitar / pro base)

ไอ้เจ้า $9.99 ที่ผมพูดถึงคือส่วนที่ 2 ของ Queen pack นี้อ่ะครับ

(ใครซื้อแล้ว รบกวน confirm ด้วยนะครับ ... หรือเดี๋ยวถ้าผมได้ซื้อแล้วเมื่อไหร่ จะมา confirm อีกรอบนะครับ)

ครซื้อแล้ว รบกวน confirm ด้วยนะครับ ... หรือเดี๋ยวถ้าผมได้ซื้อแล้วเมื่อไหร่ จะมา confirm อีกรอบนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ปล พอดีตอนนี้ไปรู้เพิ่มมา ผมอ่านจาก rockband forum มาแล้วเขาบอกว่า

“I Want It All” (RB3 version) X
“I Want To Break Free” (RB3 version) X
“Killer Queen” (RB3 version) X
“One Vision” (RB3 version) X
“Somebody To Love” (RB3 version) X
“Under Pressure” (RB3 version) X

racks marked with “X” $0.99 USD per song for eligible Pro Guitar/Pro Bass upgrade

เลยสงสัยว่า เสียเงิน upgrade ที่ไหนเรอะครับ? ในแผ่น rb3 รึเปล่า? พอดีผมยังไม่ได้ซื้อแผ่นมาอ่ะครับเลยเช็คใน RBN ภาค3 ไม่ได้ :confuse:

(แผ่นคงมาพร้อมกีต้าร์มัสแตงค์อ่ะครับกะลังคุยกะเพือ่นที่อเมริกาอยูให้ซื้อส่งมาให้ ท่าจะอีกนานน่าดู:sorry: )

ปล 2 ส่วน $9.99 RB3 Enhanced Pack (ไม่รู้คุณ ming หมายถึงอันนี้รึเปล่า) อันนี้เป็นรวมเพลงที่เคยมีทั้งหมด6เพลงใน rb 2เฉยๆอ่ะครับ

ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าอัพยังไงเลยไม่รู้จะวางแผนซื้อยังไงดี ยังไงคงต้องเตรียมๆเงินไว้แล้วอ่ะครับกับการอัพเกรดเพลงละ 0.99 :sorry:

ขอบคุณทั้ง2คนมากๆนะ :o_sorry:
Edited by runrunx, 31 December 2010 - 11:39 PM.

MingLive's Photo MingLive 02 Jan 2011

ผมไปลองเพิ่มมาแล้วนะครับ

สรุปว่า .. pro guitar / pro bass ต้องซื้อเพิ่มอีกทีครับ (เพลงที่เป็น RB3 version บางเพลงมันจะมี pro guitar / pro bass ให้ซื้อเพิ่มได้)
เช่น Queen - we are the champion (RB3 version)
step 1. ซื้อจาก PSN Store มาตามปกติ
step 2. พอเข้าเกม RB3 แล้ว เข้าเมนู get more songs แล้วลองดูในนั้น จะมีหัวข้อสำหรับให้ซื้อ pro guitar/bass เลย .. โดยเพลงที่ซื้อได้จะเขียนไว้ว่า upgrade available ครับ
ผมลองซื้อมาแล้ว $0.99 ก็จะได้ทั้ง Pro guitar และ pro bass มานั่นเองครับ จากที่ก่อนหน้านี้เห็น pro guitar/bass เป็น No part ... ตอนนี้ก็จะเล่น pro guitar/pro bass ได้แล้วครับ

ผมถือโอกาสอัด we are the champion - pro guitar มาเป็นหลักฐานว่ามีเล่นได้แล้วครับ
ปล. อันนี้ผมอัดด้วยกล้อง HD แล้ว .. ใครเนตแรง คลิกเป็นแบบ 1080p ได้เลยนะครับ าพจะยิ่งชัดครับผม

ปล. comment ได้ทุกอย่าง ยกเว้นพุงอ้วนๆ กับแขนแน่นๆทั้ง2ข้างของผม 555

runrunx's Photo runrunx 03 Jan 2011

ขอบคุณคุณ ming มากๆๆครับ ที่อุตส่าห์ซื้อมาลองเลย :o_sorry:

หลังจากนั่งเทียนมานานตอนนี้กระจ่าง สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ :love2:

งี้เดือนหน้า ถ้ากีต้าร์ได้ คงได้ฝึกกีต้าร์จากเพลงของ queen แล้วละ :music:

ปล ตอนนี้คลิปใน youtube พวกเพลงต่างๆของวงqueen กีต้าร์โปร ไม่มีเลยสักคลิป ผมว่าคุณming อัพเป็นคนแรกเลยมั้งครับ555 :cat_yes:
Edited by runrunx, 03 January 2011 - 05:05 AM.

MingLive's Photo MingLive 03 Jan 2011

ตอนนี้นอกจากเห่อกีตาร์โปรแล้วก็เห่อกล้อง HD อีก ก็เลยขยันอัดอ่ะครับ อัพโหลดแบบ HD 2 กล้อง ไป 6 คลิปแล้ว จำนวนคลิกของ youtube ขึ้นเร็วกว่าตอนอัดไม่ค่อยชัดครั้งที่แล้วอ่ะครับ ..
(ใครช่วยคลิกดูคลิปอีกก็ขอบคุณนะครับ อิๆๆ หรือใครมี user ใน youtube .. กด like หรือ comment ก็ขอบคุณเป็นพิเศษนะครับ) :o_love: