`

Jump to content

Set sound

3 replies to this topic

#1 mitrakul

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 07 December 2010 - 12:42 AM

Set sound แล้วไม่มีอะไรเลย พูดว่าxbox ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ทำตอนที่มันให้พูด ซ่วยหน่อยครับ

#2 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 07 December 2010 - 12:52 AM

ถ้าเป็นแบบผม คือ ดันไปตั้งเครื่องเป็นเครื่อง Locate ญี่ปุ่น าษาไม่รองรับเลยพูดไม่ได้
(หรือประเทศอื่นที่ไม่รองรับก็ไม่น่าจะสั่งการได้)
พอเปลี่ยนเป็น สหรัฐ ปุ๊บ พูดได้เลยครับ (ใน console setting / locate ไม่ก็ language)

หรือ ไม่ก็ตอนที่ พูด วัน ทู ทรี โฟ ไฟร์ พูดไม่ชัดหรือเปล่าครับ

ถ้าพูดได้จะมีรูปไมค์ข้างรูปเงากรอบเล็กมุมล่างขวาล่ะครับ
ไม่ก็ลองเล่นเกม Kinect Adventure ให้ชนะ ตอนได้ถ้วย มีบันทึกเสียงด้วยครับ

#3 peXXeq

¹

• High Royal Executive Members

Posted 07 December 2010 - 08:36 AM

สำเนียงต้องได้ นิดนึงครับ ลองพูดหลายๆแบบ แล้วจำให้ได้ ว่าแบบไหนเครื่องมันรับ

#4 ViTy

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:つづく

Posted 07 December 2010 - 05:40 PM

ต้องพูดคำว่า xbox ก่อนครับ เพื่อให้เครื่องรับคำสั่ง
รู้สึกจะใช้ได้เฉพาะ Kinect Hub และบางจุดเท่านั้นนะครับ
จะรู้ว่าจุดไหนใช้ได้ต้องลองเรียก xbox ก่อน ถ้ามีอาการตอบสนอกก็แสดงว่าใช้ได้ครับ

เวลาพูด ต้องเน้นการออกเสียงสูงเสียงต่ำด้วยครับ

เอ็กซซบ็อก (เสียงสูง-เสียงต่ำ)