`
←  << KINECT >>
Logo
»

Set sound

mitrakul's Photo mitrakul 07 Dec 2010

Set sound แล้วไม่มีอะไรเลย พูดว่าxbox ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ทำตอนที่มันให้พูด ซ่วยหน่อยครับ

Tatasaray's Photo Tatasaray 07 Dec 2010

ถ้าเป็นแบบผม คือ ดันไปตั้งเครื่องเป็นเครื่อง Locate ญี่ปุ่น าษาไม่รองรับเลยพูดไม่ได้
(หรือประเทศอื่นที่ไม่รองรับก็ไม่น่าจะสั่งการได้)
พอเปลี่ยนเป็น สหรัฐ ปุ๊บ พูดได้เลยครับ (ใน console setting / locate ไม่ก็ language)

หรือ ไม่ก็ตอนที่ พูด วัน ทู ทรี โฟ ไฟร์ พูดไม่ชัดหรือเปล่าครับ

ถ้าพูดได้จะมีรูปไมค์ข้างรูปเงากรอบเล็กมุมล่างขวาล่ะครับ
ไม่ก็ลองเล่นเกม Kinect Adventure ให้ชนะ ตอนได้ถ้วย มีบันทึกเสียงด้วยครับ

peXXeq's Photo peXXeq 07 Dec 2010

สำเนียงต้องได้ นิดนึงครับ ลองพูดหลายๆแบบ แล้วจำให้ได้ ว่าแบบไหนเครื่องมันรับ

ViTy's Photo ViTy 07 Dec 2010

ต้องพูดคำว่า xbox ก่อนครับ เพื่อให้เครื่องรับคำสั่ง
รู้สึกจะใช้ได้เฉพาะ Kinect Hub และบางจุดเท่านั้นนะครับ
จะรู้ว่าจุดไหนใช้ได้ต้องลองเรียก xbox ก่อน ถ้ามีอาการตอบสนอกก็แสดงว่าใช้ได้ครับ

เวลาพูด ต้องเน้นการออกเสียงสูงเสียงต่ำด้วยครับ

เอ็กซซบ็อก (เสียงสูง-เสียงต่ำ)