`

Jump to content

ͤͤ Kinect ҵͺѺ

36 replies to this topic

#1 tonoboon

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 27 November 2010 - 10:53 AM

ผมคิดว่าหลายคนที่ยังลังเลและไม่ได้เป็นเจ้าของ Kinect ..ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร (รอดูอยู่ เก็บเงิน รอโบนัส แฟนไม่ให้ ไม่มี360 อากงไม่ปลื้ม บลาๆๆๆ)
และท่านที่เล่นอย่างเมามันเหงื่อท่วม
คงอยากทราบข้อมูลกันว่า

การตอบสนองที่ได้นั้น พอใช้ได้หรือไม่
หากคะแนนเต็ม 10 ให้เท่าไรกันบ้าง
แล้วอยากทราบว่าห้องที่ใช้เล่นนั้น
มีระยะจากกล้องกี่เมตร แล้วด้านกว้างมีพื้นที่เท่าไร
จะได้ทราบว่าห้องขนาดไหนเหมาะที่สุด

เพราะปัญหาของหลายท่านและของผมเองคือพื้นที่ไม่เหมาะ จนไม่รู้แล้วเท่าไรถึงเหมาะ

ของผมเองเท่าที่ลองเล่นมา ให้คะแนนการตอบสนอง 9/10 คือดีมากแต่หลุดบ้างแต่น้อย ไม่ถึงกับรำคาญ
แต่รำคาญจิงๆคือเครื่องฉายาพ เราต้องไปเล่นหน้าจอ หัวผมไปบังแสงโปรเจคเตอร์ เล่นแล้วรำคาญมากๆ
ปกติผมดูหหนังระยะห่าง 3m++
ระยะห้องผมจิงๆลึก 6.5m แต่เล่นห่างจากจอได้แค่ 2.4m ซึ่งเป็นปัญหาเพราะใกล้ไปถอยหลังไม่ได้เพราะห้องต่างระดับ
ส่วนด้านกว้างเล่นเตะบอล2คน kinect sports กว้าง3mเล่นไม่ได้ครับ ไม่พอ ยังงงๆอยู่เลยว่าเท่าไรถึงจะพอ
แต่สนุกมากๆ

#2 tonoboon

¹

• High Royal Executive Members
    Watches

Posted 27 November 2010 - 10:59 AM

ที่ว่าไม่พอคือเวลาไปกันแล้วมันไม่ค่อยตอบสนองน่ะครับ

#3 voyevoda

rsc

Posted 27 November 2010 - 11:12 AM

zคงต้องบอกว่าระบบมันทำออกมาดี แต่หวังเอา perfection ไม่ได้หล่ะ ให้ 9 / 10 เช่นกัน

ปัญหาตอนนี้ก็เหลือแค่ software ว่าจะทำออกมาได้ดีขนาดไหน หวังว่า Kinect Adventure 2 / Dance central 2 <--- อันนี้เห็นชื่อโผล่มาในWikipedia

******* อันนี้นอกเรื่องถามไปในตัว Kinect(jp) ใช้กับ Console (us) ได้ชิมิ *******

Edited by voyevoda, 27 November 2010 - 11:15 AM.

#4 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 27 November 2010 - 11:14 AM

ผมและแฟนให้ 9/10 ครับ

#5 X-Sy

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 27 November 2010 - 11:20 AM

เพิ่งสัง่ไปรอของ แต่เข้ามาเจอคะแนนแจ่ม ๆ แล้วใจชื้น อุตส่าห์อด move มาเลือก kinect

#6 jumparound

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 27 November 2010 - 11:28 AM

ผมเช่าห้องอยู่ครับ เป็น อพาทเม้น ระดับที่ เทส คือ อยู่ในระดับ Good ไม่ได้ถึงขึ้น Best ต้องใช้พื้นที่พอสมควร ทีวีเกือบติดโต๊ะเครื่องแป้ง - - เล่นแล้ว ไหลลื่นไม่มีปันหา หลังจากที่ลองมาแล้วหลายเกมส์ ให้คะแนน 9/10 เช่นกันครับ ตอนนี้ ชอบ Kinect Spot ครับ เหงื่อชุ่ม ๆ

#7 tonoboon

¹

Watches

Posted 27 November 2010 - 11:43 AM

ท่านอื่นขอขนาดห้องที่เล่นด้วยนะครับ

ผมไม่เข้าใจว่ากว้าง 3mทำไมเล่น kinect sports แล้วมันไม่ค่อยตอบสนองนัก

#8 jumparound

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 27 November 2010 - 11:53 AM

ของผม แค่ 2 เมตร หน่อย ๆ เองนะครับ เล่นได้ สบายมากแต่กล้องจะจับไม่ถึง เท้าผมแค่นั้นเอง ตอนแรกผมวางเจ้าเครื่อง kinect ไว้หน้าจอทีวีครับ แล้วมันไม่ค่อย ตอบสนอง แล้วทีนี้ ผมวางไว้บนทีวีเรย (มีตู้วางทีวี) เล่นได้ไหลลื่นเรยครับ ไม่มีปันหา ^ ^

#9 xStudio

S W A G GGG G !!

• Royal Executive Members
  • Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 27 November 2010 - 11:54 AM

ให้ 9/10 ครับ คงต้องรอดูเกมที่ออกมาในอนาคตอีกครั้ง ถ้าเกมออกมีดีๆๆ ผมว่า มี 10/10

#10 kabuki2000

ѡͩѧ

Posted 27 November 2010 - 12:05 PM

:o_yellow: 9/10

#11 viguana

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 27 November 2010 - 12:09 PM

ผมให้ 9.5 ละกัน อีก .5 คือความใหม่ ที่ครั้งนั้นตอนที่ wii ออกก็ว่าสุดแล้ว แต่ KINECT เอาข้อดีของ WII กะของตัวเองมารวมกัน KINECT เปิดจินตนาการให้ผู้เล่นและตัดความเป็นไปไม่ได้ออกครับ ว่าคนเราจะเล่นเกมทั้งตัวโดยไม่ใช้คอนโทรลเลอร์จะเป็นไปได้จิงเหรอ อีก.5 ขอดูเกมในอนาคตด้วยคน พื้นที่ห้องที่ใช้เล่นตอนนี้ โต๊ะรับแขกไปอีกทาง bean bag ไปอีกทิศ ใช้เนื้อที่เยอะครับ ยิ่งเล่นกัน 2 คน ห้องแคบนี่ได้ฟาดหน้ากันแน่นอน

#12 DMC

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 27 November 2010 - 12:19 PM

เมื่อวานพึ่งได้เล่น Kinect sport ชอบมากทีเดียว
การตอบสนองค่อนข้างดีมีโก๊ะๆบ้างเล็กน้อย
สนุกไปคนละแบบเลยแล้วแต่กีฬา มวยนี้เล่นกับแฟนเค้ารัวอย่างเดียวเลย ผลออกมาแพ้ราบคาบ
การควบคุมผมให้ 8.5/10 ความสนุก 9/10 ครับ เนื่อยมาก
(อาจเพราะพื้นที่แคบการควบคุมเลยมีเพี้ยนๆบ้าง)

#13 voyevoda

rsc

Posted 27 November 2010 - 12:30 PM

ต้องสอยมาลองมั่งละ Kinect Sport / DC อยากเล่นแต่ของหาลำบากจิงๆ

#14 BookZ

ѡдѺ٧鹷 3

• Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 27 November 2010 - 01:05 PM

ห้องผม ประมาณ 5*5 ครับ เล่นเกมส์ 2 คนลำบากหน่อย แต่พอเล่นได้

เรื่องการตอบสนองผมให้ 9/10 ครับ

Dance Central นี่ สุดยอดจริงๆ ^^

:act_right: :dance_left: :dance_right: :dance_left: :dance_right: :act_right:

#15 oui152

ѡͩѧ

Posted 27 November 2010 - 01:19 PM

Work เลยตอบสนองให้ 9เลย sport กับ dance สุดยอดเลยครับ

#16 lift13

ѡͩҨ

Posted 27 November 2010 - 04:04 PM

มูฟ กับ วี ชิดซ้าย

#17 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 27 November 2010 - 04:20 PM

View PostBookZ, on 27 November 2010 - 01:05 PM, said:

ห้องผม ประมาณ 5*5 ครับ เล่นเกมส์ 2 คนลำบากหน่อย แต่พอเล่นได้

เรื่องการตอบสนองผมให้ 9/10 ครับ

Dance Central นี่ สุดยอดจริงๆ ^^

:act_right: :dance_left: :dance_right: :dance_left: :dance_right: :act_right:

ห้อง 5*5 เมตร ยังเล่น 2 คนลำบากอีกหรือครับ

ถ้าทางห้องผม 3*3 จะอดแน่นอน

Edited by NeoTokyo, 27 November 2010 - 04:20 PM.

#18 BookZ

ѡдѺ٧鹷 3

• Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 27 November 2010 - 04:48 PM

View PostNeoTokyo, on 27 November 2010 - 04:20 PM, said:

ห้อง 5*5 เมตร ยังเล่น 2 คนลำบากอีกหรือครับ

ถ้าทางห้องผม 3*3 จะอดแน่นอน
ลืมบอกไปครับ มีเตียงกะโต๊ะคอม
และก็ตู้เกบโมเดลด้วยอิอิ

#19 xiaxiani

ѡ

Posted 27 November 2010 - 04:49 PM

ไม่รู้นะ ส่วนตัวผมว่า เกมสปอร์ตมันจับแล้วค่อนข้างมั่วกว่าแอดเวนเจอร์อาจจะเพราะเราเคลื่อนไหวเร็วกว่า

#20 KUMSMKII

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 27 November 2010 - 04:57 PM

ตอนนี้ลองมา สี่เกมแล้วครับ ไฟเตอร์ - ไคเน็คแอเวนเจอร์ - โซนิด - ปาตี้

ด้วยความใหม่ และได้ออกกำลังกายชัวร์ๆ (ตะกี๋เล่นไฟเตอร์แค่ สองด่าน เหงื่อเต็มตัว)

ส่วนระยะห่างระห่าง 1.5-2 เมตรก็สบายแล้วครับ ส่วนความกว้าง ถ้าได้ 1 - 1.5 เมตร ได้ก็จะดี
เพราะบ้านผมแคบ ของวางระเกะระกะไปหมด จะเล่นเกมบางเกมที่ต้องขยับซ้ายขวาเยอะๆไม่ได้ แต่ก็สนุกกับเกมหลายๆเกมได้อยู่

ถ้าลังเลเรื่องห้องนี่ไม่ต้องห่วงเลยครับ เจ๋งจริง

ส่วนคะแนนก็เหมือนคนอื่นครับ 9 / 10 เพราะที่สำคัญจริงๆคือเกมมากกว่า ฮาร์ดแวร์ (เพราะตอนนี้เรารู้แล้วว่า ตัวเคเน็คนั้น สอบผ่านแบบไม่ต้องสงสัย เหลือแต่เกมที่จะออกมาซัพพอร์ทในอนาคตมากกว่า)

ปล. ถ้าระยะที่ดี คือ เวลาเปิดกล้องแล้วจะต้องเห็นเต็มตัวครับ (เล่นไฟเตอร์แล้วเตะล่างไม่ได้เพราะมองไม่เห็นเท้านี่แหละ T_T)