`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

[FIFA 2011] SiAM League & Cup : Season 1

kie_online's Photo kie_online 17 Dec 2010

Update

ยินดีกับน้องโค้ก และน้องเบียร์ ด้วยครับที่ได้แชมป์ฤดูกาลแรกไปครอบครอง :congrat:

แจ้งชื่อที่อยู่ เสื้อทีมที่อยากได้ เบอร์เสื้อ ชื่อบนเสื้อ มาให้ทางผมด้วย ผมจะดำเนินการจัดส่งรางวัลไปให้ครับ
Edited by kie_online, 17 December 2010 - 10:33 AM.

thekengs's Photo thekengs 17 Dec 2010

ร่วมยินดีด้วยครับกับทั้ง2คน:congrat:

kie_online's Photo kie_online 17 Dec 2010

เกินคาดจริงๆนะ แต่ละคนที่ได้แชมป์ซีซั่นแรก ทั้งบอลถ้วย และว่าที่แชมป์บอลลีค

ถ้าแทงม้า ก็เรียกว่าม้ามืดเข้าวินเลย :laugh3: :eiei2:

visaisak's Photo visaisak 17 Dec 2010

ยินดีด้วยครับ Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

L-JacK's Photo L-JacK 17 Dec 2010

เสียดาย ถ้ารอบแรก หักดิบ คุณเบียร์ได้ คนที่เป็นแชมป์อาจเป็นผมก็ได้ :lol2:

ยินดีกับแชมป์ทั้ง 2 รายการด้วยครับ :cat:

visaisak's Photo visaisak 17 Dec 2010

ผลสดร้อนๆ เลย สรุปผลการจับสลากประกบคู่ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบ 16 ทีมสุดท้าย

โรม่า (อิตาลี) พบ ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)
เอซี มิลาน (อิตาลี) พบ ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ (อังกฤษ)
บาเลนเซีย (สเปน) พบ ชาลเก้ 04 (เยอรมัน)
อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) พบ บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส) พบ เรอัล มาดริด (สเปน)
อาร์เซน่อล (อังกฤษ) พบ บาร์เซโลน่า (สเปน)
โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) พบ แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) พบ เชลซี (อังกฤษ)

เกมนัดแรกรอบน็อกเอาต์ 16 ทีมสุดท้ายจะเตะวันที่ 15-16 ก.พ. 54 โดยทีมที่ขึ้นก่อนจะได้เป็นเจ้าบ้านก่อนในเกมแรก

ซวยจริงๆ อาเซ ดันไปเจอ บาร์ซ่า Posted Image
Edited by visaisak, 17 December 2010 - 06:31 PM.

babyarch's Photo babyarch 17 Dec 2010

ฤดูกาลหน้า ขอถอนตัวนะครับผม

ขอบคุณครับ
Edited by babyarch, 17 December 2010 - 08:49 PM.

thekengs's Photo thekengs 17 Dec 2010

View Postvisaisak, on 17 December 2010 - 06:26 PM, said:

ผลสดร้อนๆ เลย สรุปผลการจับสลากประกบคู่ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบ 16 ทีมสุดท้าย

โรม่า (อิตาลี) พบ ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)
เอซี มิลาน (อิตาลี) พบ ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ (อังกฤษ)
บาเลนเซีย (สเปน) พบ ชาลเก้ 04 (เยอรมัน)
อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) พบ บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส) พบ เรอัล มาดริด (สเปน)
อาร์เซน่อล (อังกฤษ) พบ บาร์เซโลน่า (สเปน)
โอลิมปิก มาร์กเซย (ฝรั่งเศส) พบ แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) พบ เชลซี (อังกฤษ)

เกมนัดแรกรอบน็อกเอาต์ 16 ทีมสุดท้ายจะเตะวันที่ 15-16 ก.พ. 54 โดยทีมที่ขึ้นก่อนจะได้เป็นเจ้าบ้านก่อนในเกมแรก

ซวยจริงๆ อาเซ ดันไปเจอ บาร์ซ่า Posted Image
สงสารสเปอร์ที่สุด ดวงแตกจริงๆดันไปเจอมิลานซะงั้น แต่แมนยูนะผมเห็นจับเจอทีมไม่แข็งทุกทีอะ ดวงเค้าดีจริงๆชิ

pigleto's Photo pigleto 17 Dec 2010

ผมส่งรายละเอียดเรื่องเสื้อไปทาง pm แล้วนะครับพี่กี้ ขอบคุณมากเลยครับPosted Image

ลีคผมเหลือเล่นกับคุณเก่ง ตอนแรกวันนี้จะเข้าไปเล่นแต่ไม่ไหวละครับ ทำงานมาเหนื่อยสุดๆ
ไว้พรุ่งนี้เล่นกันนะครับ โทษทีครับPosted Image

kie_online's Photo kie_online 20 Dec 2010

คืนนี้จะเข้าไปจดผลการแข่งลีค ประกาศผลพรุ่งนี้เช้านะครับ

ได้รับ pm แชมป์ถ้วยทั้งสองท่านแล้วนะ

ta.en's Photo ta.en 20 Dec 2010

เก็บ 2 เกมสุดท้ายเรียบร้อยแล้วนะครับ ขาด 2 เกมพร้อมโดนตัดแต้ม 2 คะแนนครับ

เกมนี้ คุณน็อต ยิงยังไงก็ไม่เข้า ผมได้จากลูกเตะมุมลูกเดียวเลยชนะไป

เกมนี้กลับกัน คุณน็อต ยิงยังไงก็เข้า ผมยิงยังไงก็ไม่เข้าได้แค่ลูกเดียว 555

ปล. โชคดีแบ่งไปคนละ 3 คะแนน ดีที่ไม่นับลูกได้เสีย 555

visaisak's Photo visaisak 20 Dec 2010

ผมก็โดนตัด 2 แต้มเหมือนกัน ชิวๆ Posted Image

persie's Photo persie 20 Dec 2010

ผมโดนตัด 4 แต้ม สองท่านที่เหลือไม่เคยเจอเลยจริงๆครับ พยายามเข้ามาเร็ว ทั้งศุกร์ เสาร์แล้ว
แต่ก็เก็บมาเพิ่มได้ตามเป้าครับผม เจอกันใหม่ฤดูกาลหน้าครับ โย่วววว++

kie_online's Photo kie_online 21 Dec 2010

สรุปผลการแข่งขัน SiAM League Season 1

แจ้งล่วงหน้า Season 2 จะเริ่มหลังปีใหม่ ใครมีเวลาก็เลือกๆทีมไว้เลยครับ เพราะ season 2 ไม่มีสิทธิ์เลือกทีม 5 ดาวครับ

ลำดับการเลือกทีมก็ตามผลการแข่ง season 1 เพียงแต่คนตกดิวิชั่นจะสลับกับคนที่ได้ขึ้นไปพรีเมียร์ ส่วนน้องฮอนจะหล่นไปอยู่ลำดับท้ายสุดของดิวิชั่น 1 เนื่องจากถอนตัว

กำหนดการต่างๆจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ta.en's Photo ta.en 21 Dec 2010

ตากี้ ใจร้าย แบบนี้เค้าก็อดใช้ โอวัลติน หวานเย็น อีกฤดูกาลนึงอะดิ :angry2:

kie_online's Photo kie_online 30 Dec 2010

เสื้อ ผมจะจัดส่งให้หลังปีใหม่นะ ขออัยที่ล่าช้า

kie_online's Photo kie_online 12 Jan 2011

พอดีเพิ่งว่างไปทำให้อ่ะครับ :o_worry:

ล่าช้าไปหน่อยสำหรับ ของรางวัลเสื้อทีมเกรด A เหมือนจริง พร้อมสกรีนชื่อ+เบอร์ ตามสั่ง สปอน์เซอร์โดยคุณกิจ :love2:

แชมป์ถ้วยใหญ่ ntc_coke โค้ก 085-137-6139

แชมป์ถ้วยเล็ก cinamone เบียร์ 081-922-4611

จะจัดส่งทาง ปณ. ให้ายในวันศุกร์นะ

kie_online's Photo kie_online 13 Jan 2011

วันนี้ตอนบ่ายไปส่ง ปณ ให้แล้ว คาดว่าวันเสาร์น่าจะได้กันนะ?