`

Jump to content

[FIFA 2011] SiAM League & Cup : Season 1

317 replies to this topic

#281 plain

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members
  • Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 14 December 2010 - 11:03 PM

เล่นแล้วค้าง ต้องเล่นใหม่นัดนึงครับ

บันทึก maRcEhDine 3-0 th_ekenggnek_th

แข่งใหม่ maRcEhDine 3-4 th_ekenggnek_th

ส่วนบอลถ้วยใครแข่งกะผมไว้วันพฤหัสละกันนะครับ

ขอบคุณจ้า

Edited by plain, 14 December 2010 - 11:04 PM.

#282 thekengs

Hello Again ^^

Posted 14 December 2010 - 11:05 PM

แจ้งผลแข่งกับคุณอั้ม wolfsburg เล่นไปได้ ครึ่งเดียว ผมนำ1-0 แต่เกมมันค้าง

เลยกดออก เกมบันทึกผมแพ้ 0-3 นัดกันแข่งใหม่ ผล Arsenal ชนะ 4-3 ครับ

ปล.นัดสุดท้ายเกือบแย่ ถ้าคุณอั้มเล่นแผนนี้ตั้งแต่แรก อาเซคงลำบากแน่ๆครับ สู้ๆในบอลถ้วยนะครับ

ปล2.ง่า แจ้งพร้อมกันเยย อิอิ

Edited by thekengs, 14 December 2010 - 11:07 PM.

#283 plain

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 14 December 2010 - 11:07 PM

แพ้ลูกโหม่ง 555+

กันไม่อยู่เลยครับ :o_shame:

ขอบคุณครับ บอลถ้วยไม่รู้รอดป่าว

บอลลีคแย่สุดๆ :afraid:

Edited by plain, 14 December 2010 - 11:08 PM.

#284 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2010 - 01:06 AM

คืนนี้อัดเกมลีคไป 8เกม :o_worry: เหลือ 2 คนไว้แข่งวันหลัง น้องตะ กับคุณเอก

ทั้งเกมมีแต่ลูกหวาดเสียว แต่ลูกนี้คือประตูชัย

ลูกตามตีเสมอ ไหลบอลเข้ากลาง ฟานนิสผมกว่าจะเริ่มขยับอย่างช้าเลย 5 5 5

กะจะเล่นถ่วงเวลาหน่อย ดันหาช่องยิงได้ - -"

ทีมผมมันจ่ายสั้นห่วยพลาดประจำเลยต้องลากยิงเอง เหอๆ

ลูกขึ้นนำ 0-1 แต่แล้วจบเกมแพ้ไป 2-1...

ลูกขึ้นนำจากจังหวะจ่ายลูกพลาดของคุณนัท แต่แล้วก่อนหมดเวลาไม่ถึงนาทีก็โดนตีเสมอจากลูกครอส เศร้าเลย

#285 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2010 - 01:39 AM

Update

ตอนนี้งงกับผลแก้ไขของน้องปลั๊ก เนื่องจากน้องตะแข่งครบ 30 เกม ในเกมแล้วแต่มาแจ้งว่าไม่บันทึก 2เกม ก็จะกลายเป็น 32เกมน่ะสิ?

เพราะงั้นพี่เลยไม่ได้แก้ไขผลแก้ไขที่แจ้งให้นะ

Edited by kie_online, 15 December 2010 - 11:06 AM.

#286 djtank

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 15 December 2010 - 01:43 AM

รายงานผลบอลถ้วยคับ

นัดแรก lovewin 0-3 DjtankyTH
ครึ่งแรก Milan นำหนึ่งลูก ครึ่งหลังเล่นไปซักพักแฮงค์ซะงั้น เลยเริ่มกันใหม่โดยคุณเอให้ผมเป็นฝ่าย invite เล่นกันครึ่งเดียว 45 mins Milan ได้ไปสองลูกรวมนัดที่แฮงค์ไปเป็น 3-0

นัดสอง DjtankyTH 2-1 lovewin
นัดนี้ผลัดกันรุกรับอย่างสนุกแถมฝนตกในสนามอีก จบด้วยสกอร์ตามนั้นครับ

จบข่าว

#287 kie_online

Posted 15 December 2010 - 02:03 AM

รอบชิงถ้วยใหญ่นี่ ศึกศักดิ์ศรีระหว่างสโมสรพัทยา กับ เพล3ไทย เลยนะเนี่ย :afraid:

ส่วนรอบชิงถ้วยเล็ก ก็ไม่แพ้กัน ชิงดำระหว่างนักเตะไร้สังกัด :love2:

#288 persie

ѡͩѧ

• High Members

Posted 15 December 2010 - 03:47 AM

แจ้งผล พอดีผมเด้งจาก EA ต้นครึ่งหลัง เลยแข่งใหม่นอกรอบครับ

RECORD GOAPOLAR 3-0 Nevetmind_8
edit GOAPOLAR 1-1 Nevetmind_8

ยังเหลืออีก 10 นัดโห!! พอดีงานเข้ามาแยะ เลยก่อนปีใหม่ แต่จะพยายามเก็บให้หมดนะครับ

พิมพ์ผิดครับโทษที อันนี้ครับที่ถูก

RECORD GOAPOLAR 0-3 Nevetmind_8
edit GOAPOLAR 1-1 Nevetmind_8

#289 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 16 December 2010 - 10:47 AM

เมื่อคืนเก็บนัดตกค้างกับ คุณโอ๊ะ เรียบร้อยแล้วครับ โดยเกมที่เล่นกันแค่ครึ่งหลัง
ทำอะไรกันไม่ได้ ให้นับผลตามที่บันทึกไปเลยนะครับ ผมแพ้ 0-1

ส่วนอีกเกม ผมเป็นเจ้าบ้าน เปิดรับการมาเยือนของ Ajax ผมได้ประตูขึ้นนำเร็วตั้ง
แต่นาทีที่ 3 ก็เลยเล่นง่าย ไม่เหมือนเกมเล่นนอกบ้านเล่นยาก เกมบุกไมค่อยลื่นไหล

Oath_Thailand 1-0 taen2517
taen2517 3-0 Oat_Thailand

ประตูแรก นาทีที่ 3 ได้เร็วมาก ๆ แบบคาดไม่ถึง

ปล. ต้องขอโทษ คุณโอ๊ะ ด้วยนะครับ ที่ให้รอเล่นเกมที่สองนานเกือบครึ่งชั่วโมง
พอดีลูกค้าเข้าร้าน กว่าจะเรียบร้อยก็เกือบครึ่งชั่วโมง ส่วน คุณน็อต ยังไม่มีโอกาส
เล่นด้วยกันซักที ต้องขอโทษด้วยเหมือนกันครับ เพราะบางทีถ้าเกินห้าทุ่มไปแล้ว
จะเล่นไม่ค่อยสะดวก ลูกค้าจะเข้าร้านตลอด ไว้วันไหนผมเข้าเกมเร็วค่อยเล่นกันนะครับ

#290 kie_online

Posted 16 December 2010 - 01:48 PM

คืนนี้เราจะรู้ว่าใครเป็นแชมป์ถ้วย

ส่วนบอลลีค ถ้าใครเก็บไม่ทันคืนนี้ ผมจะผ่อนผันถึงคืนวันอาทิตย์เวลา 24.00 น. แล้วจะตัดจบเลยนะครับ

ใช้กติกาการหักแต้มเช่นเดิม ขาดแข่งตัดเกมละ ลบหนึ่งแต้ม

#291 plain

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 December 2010 - 04:27 PM

บอลถ้วยผมจะเข้าไปประมาณ 4 ทุ่มนะครับ

#292 visaisak

ѡ

Posted 16 December 2010 - 05:09 PM

View Postkie_online, on 16 December 2010 - 01:48 PM, said:

คืนนี้เราจะรู้ว่าใครเป็นแชมป์ถ้วย

ส่วนบอลลีค ถ้าใครเก็บไม่ทันคืนนี้ ผมจะผ่อนผันถึงคืนวันอาทิตย์เวลา 24.00 น. แล้วจะตัดจบเลยนะครับ

ใช้กติกาการหักแต้มเช่นเดิม ขาดแข่งตัดเกมละ ลบหนึ่งแต้ม

สงสัยจะโดนหักแต้ม Posted Image

#293 pigleto

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 16 December 2010 - 06:39 PM

View Postplain, on 16 December 2010 - 04:27 PM, said:

บอลถ้วยผมจะเข้าไปประมาณ 4 ทุ่มนะครับ
โอเคคับ ^^

#294 djtank

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 16 December 2010 - 11:16 PM

รายงานผลบอลถ้วยนัดชิงแบบสั้นๆ

กว่าจะเข้าแข่งกันได้มีปัญหาตั้งนานใครก้อไม่รู้มา join เฉยยยหลายรอบ

ผลนัดแรก ntc_coke 2-2 DjtankyTH
มันส์ มากคับ ผลัดกันยิงไปมาลนลานด้วยผม ทำเกมส์แบบรอบที่แล้วๆมาไม่ค่อยได้ จบเกมส์พยายามจะเซฟลูกให้ดูแต่วันนี้ ea มันเอ๋อๆ เซฟไม่ได้ เซ็งเลยย :o_yellow:

เกมส์สองผม invite แบบ rank แล้วมีคนอื่นมา join ตลอดจึงขอน้องโค้กแบบ unrank แทน

ผลนัดสอง Djtanky 0-1 ntc_coke
โดนนำแต่ไก่โห่นาทีที่ 2 แถมโดนน้องโค้กไล่บี้เร็วตลอดเกมส์ ต่อบอลยาก จบเกมส์ น้องโค้กได้แชมป์!!! ยินดีด้วยค๊าบบบ :cat_dance: :cat_dance: :cat_dance:

จบข่าว (เด๋วให้น้องโค้กมาบรรยายต่อนะคับ)

ปล. เด๋วพรุ่งนี้มีแข่งร้องเพลงที่ทำงานอีก วันนี้ไม่เข้าคลับนะคับคุณกิจ (อดรางวัลพิเศษเลย เสียจายยยมากกว่าไม่ได้แชมป์อีก :o_cry2: )

#295 pigleto

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 16 December 2010 - 11:17 PM

แจ้งผลบอลถ้วยครับ

Wolfsburg 1-3 Napoli
Napoli 6-1 Wolfsburg

เป็นแชมป์ถึงแม้จะถ้วยเล็กก็ดีจัยยPosted Image

#296 plain

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 December 2010 - 11:18 PM

ยินดีด้วยนะครับ :congrat: :congrat:

สู้ไม่ได้จริงต้องยอมๆ

#297 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 16 December 2010 - 11:49 PM

ปีนี้บอลอิตาลีมาแรงแฮะ เหมาหมด 2 ถ้วยเลย

คนที่ได้แชมป์แจ้งไว้เลยนะครับว่า ต้องการ เสื้อทีมอะไร เดี๋ยวให้ ตากี้ จัดการให้ :cat_yes:

ส่วนคนไม่ได้แชมป์ ไม่ต้องเสียใจครับ เพราะ ยังไงก็ไม่ได้อะไรอยู่แล้วครับ :lol2:

#298 plain

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 16 December 2010 - 11:59 PM

ไม่ได้แชมป์ดีแล้วครับ

ฤดูกาลหน้าจะได้ลงไปเล่นกับคุณกิจบ้างไงครับ :cut:

Edited by plain, 17 December 2010 - 12:02 AM.

#299 L-JacK

͹Ҥͧҵ

• Junior Moderator

Posted 17 December 2010 - 08:19 AM

ช่วงนี้เป็นไข้หวัดเรื้อรัง ลากยาวมาเป็นเดือนยังไม่หายเลย ตามเก็บบอลลีก รู้สึกเหลืออีก 2 คนที่ยังไม่ได้แข่งด้วย

ปัญหาคือ ผมยังไม่ได้แข่งกะใครละเนี่ย :confuse:

#300 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 17 December 2010 - 09:54 AM

View PostL-JacK, on 17 December 2010 - 08:19 AM, said:

ช่วงนี้เป็นไข้หวัดเรื้อรัง ลากยาวมาเป็นเดือนยังไม่หายเลย ตามเก็บบอลลีก รู้สึกเหลืออีก 2 คนที่ยังไม่ได้แข่งด้วย

ปัญหาคือ ผมยังไม่ได้แข่งกะใครละเนี่ย :confuse:

รอ แจ็คน่ารัก ลงสนามไปยิงประตูฝรั่งอยู่นะครับ หายเร็ว ๆ :cat_yes:

เมื่อคืนกว่าจะเข้าเกมได้ก็ดึก เพราะพาลูกสาวคนเล็กไปฉีดวัคซีนมา กลับมาถึงก็ต้องเคลียร์งานต่อ
เข้าเกมส์ไปก็เกือบเที่ยงคืนแล้ว ว่าจะเข้าไปเก็บบอลลีคที่เหลืออีก 4 เกม แต่ก็ไม่ได้เล่น คงต้องรอ
วันอาทิตย์วันสุดท้ายเลยละกันนะครับ จะเก็บให้หมด ถ้าไม่หมดก็คงต้องยอมให้ ตัดคะแนน แทนครับ

ปล. ถ้าวันนี้ หรือ พรุ่งนี้ ผมเข้าเกมส์เร็ว ถ้าออนเจอกันก็ชวนได้เลยนะครับ แต่ถ้าหลังห้าทุ่มไปแล้ว
ต้องขอตัวนะครับ ไม่สะดวกจริง ๆ ลูกค้าจะเยอะเล่นไม่ค่อยได้ครับ แต่วันอาทิตย์ยาวได้ทั้งคืนเพราะ
ไม่ได้เปิดร้าน