`

Jump to content

ա 4 ѹ仫ͷФѺҡ͹ µѴԹ˹

36 replies to this topic

#1 sakdarin

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 09 November 2010 - 12:32 AM

อยากให้เพื่อนๆ ช่วยผมหน่อยครับขอบคุณมากๆ ผมมีงบ 240,000

โดยปกติผมจะดู ดูหนัง บลูเรย์ และ เล่นเเกมส์ ps3 และ xbox360 80 เปอเซ็น 20 นั้นดู tv ปกติครับ

ตอนแรกเลย จะเอา ss8000 ศึกษาไปมา อยากได้ 9000 พอ ไปๆมาๆ อยากได้ plasma 3d 65 inches ตัวtop อ่คะรับ พอไปมากๆ อยากกกลับไป ได้ 9000 แต่พนักงานเค้าบอกว่า 8000 าพสวยกว่า

คือยขอเล่นนิดนึงตอนแรกๆ เลย ประมาณ 2 เดือน แรกผมอยากได้ ss 8000 มาก 3d แต่ บางคนว่า าพ รายละเอียด ss 9000 ดีกว่า 8 ผมก็เลยok เพราะผมสามาร หา ตัวนั้น ได้ราคา 200,000 ได้

พอเวลาอ่านกระทู้เพื่อนๆ บางคนว่า plasma ดpanasonic3d ดีกว่า ผมก็เริ่มลังเลว่ามันดียังไงผมก็เลยไปดูที่พารากอน แต่ ผมจะเอา 65 นิ้วนะครับ แต่

จากสายตาของผมนะ(แยกให่เพื่อนๆ วิเคาระห์ความคิดเห็นเหมือนกันไหม)

samsung series 8000 and 9000 3dนั้น (ผมลองต่อกับเกมส์ xbox ด้วยนะผมเอาไปลองที่ร้านเลยซื้อ kfc ให้พนักงานขายอีกซื้อใจนิดนึง เกรงใจมากๆ)

สรุป ด็หนัง ผมยังเห็น ghost อยู่บ้าง เวลาขยับ แม้กระทั้งขยับไม่เร็ว เกมส์ก็เหมือนกัน เลยอยกาถามเพื่อนๆว่า ทำเราปรับดีๆ จะไม่มี เหมือนเงาเป็นคลื่ยนตามหลังฝช่ไหมครับ เล่นเกมส์ก็เห็นเหมือนกัน (ข้อเสีย ) ข้อดี รายละเอียดดีมาก เหงื่อเป็นเหงื่อเห็นแล้วแทบรู้สึกเค็มได้ในปากเราเลยแต่ เสียดายมันยังเห้น คลื่นๆตามหลังตัวละคร ปล แต่ผมสักเกตุ led ทุกรุ่นก็มีหมดนะ

ผมก็ ไปดู pana plsma 50 3d มาตัวทอบของมันอ่ะครับ

สรุบข้อเสีย

รายละเอียดผมว่ายัง ห่างกว่าพอสมควรนะ แต่ผมเสียดายความใหญ่ไง เพราะ เครื่องข้างๆ ที่ผมทดลองนั้น คือ 65 นิ้ว แต่ไม่ใช่จัว top แต่ได้ดูขนาด มันใหญ่มากๆทั้งๆที่ห้องผม แค่ 3 เมตรเท่านั้น

ข้อดี

ดำ ได้ใจ และ ไม่มี คลื่นอะไรตามหลังเลย แต่ผมโรคจิตนิดนึง ชอบดูาพ ที่มันแบบ เคลื่อนไหวเร็วอ่ะ เหมือนตัวละครขยับปาก หรือ ขยับตัวดูเร็วไปหมดผมไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไรแต่ชอบ แต่ plasma 3d จัวนี้ไม่มี led ทุกรุ้นมี และแว่นหนักไปนะผมว่า หนักกว่า ss

สุดท้ายเลยอยากให้เพื่อน ตัดสินใจให้หน่อย มี 4 รุ่นอยู่ในใจ

nx810 60 นิ้ว
ss series 9000 และ 8000 ด้วยนะ พนักงานเค้า บอกว่า าพดีกว่าเลยเทไป 8 เพราะ ไม่ได้สนเจ้า remote มากเพราะ ผมเน้นาพจิงๆ
plasma 60 3d ตัว top สุดอ่ะครับ

ตัวไหนดีครับเพื่อน ตัดสินใจแบะโหลวตให้หน่อย ผละผมจะ เอารูปมาลงให้ดูนะครับ

#2 silapakorn

ѹѾôѹ

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2010 - 09:00 AM

ถ้าเล่นเกมเยอะๆ ผมเชียร์โซนี่นะครับ เพราะฟังก์ชั่น motion flow ของโซนี่ดูดีที่สุดเลยในบรรดาทุกยี่ห้อ
เล่นเกมโดยเปิดกับไม่เปิดฟังก์ชั่นนี้ความรู้สึกมันต่างกันจริงๆ ครับ
ตอนนี้ผมใช้ ss6200 อยู่ เปิดแล้วตามขอบโมเดลตัวละครจะมี pixel แตกๆ เวลาหมุนมุมกล้องเร็วๆ แต่ของโซนี่ไปลองดูมาแล้วไม่เป็นครับ
ss9000 รู้สึกจะตัดตรงนี้ออกไปเพื่อลดขนาดจอให้บางและสวยน่ะครับ สำหรับผมรุ่นนี้คือรุ่น "สวยแต่รูป" จริงๆ ครับ

#3 sakdarin

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 09 November 2010 - 09:45 AM

View Postsilapakorn, on 09 November 2010 - 09:00 AM, said:

ถ้าเล่นเกมเยอะๆ ผมเชียร์โซนี่นะครับ เพราะฟังก์ชั่น motion flow ของโซนี่ดูดีที่สุดเลยในบรรดาทุกยี่ห้อ
เล่นเกมโดยเปิดกับไม่เปิดฟังก์ชั่นนี้ความรู้สึกมันต่างกันจริงๆ ครับ
ตอนนี้ผมใช้ ss6200 อยู่ เปิดแล้วตามขอบโมเดลตัวละครจะมี pixel แตกๆ เวลาหมุนมุมกล้องเร็วๆ แต่ของโซนี่ไปลองดูมาแล้วไม่เป็นครับ
ss9000 รู้สึกจะตัดตรงนี้ออกไปเพื่อลดขนาดจอให้บางและสวยน่ะครับ สำหรับผมรุ่นนี้คือรุ่น "สวยแต่รูป" จริงๆ ครับ

ถ้า sony ตัวไหนดีอ่ะครับ แล้ว ผมก็เน้น 3d ด้วยเหมือนกัน มันจะดีไหม 3d ของโซนี่เพราะเค้าบอกว่า

ดู 3d ไม่ค่อยดีของโซนี่ แล้ว series 8000 กับ c62000 าพเหมือนกันใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

#4 silapakorn

ѹѾôѹ

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2010 - 10:21 AM

อันนี้ผมตอบโดยส่วนตัวเลยนะครับว่าผมไม่สนเทคโนโลยี 3d ในปัจจุบันเลยครับ
เพราะมันไม่ใช่ของใหม่ เอาเทคฯ เก่าของจอคอมเมื่อหลายปีมาแล้วมาใส่ทีวี (จริงๆ ทีวี lcd, led มันก็คือจอคอมนั่นแหละจริงไหม)
เป็นการซ้อนาพหลอกตา ไหนจะต้องใส่แว่น ไหนจะต้องหาสื่อที่บันทึกมาเป็น 3d อีก
แล้วเรื่องเกม การแสดงผล 3d แท้ๆ จะทำให้าพ/เฟรมเรต drop ลง เพราะเพิ่มาระการประมวลผลเป็นเท่าตัว
ซึ่งถ้าคุณเล่นคอนโซลมาคุณก็น่าจะรู้ว่า แค่แสดงผลธรรมดาหลายๆ เกมก็เต็มกลืนแล้ว เฟรมตกกันเป็นว่าเล่น
าพ 3d มันอาจจะดูมีมิติ แต่ความคมชัดก็หายไปในบางจุดเช่นตามขอบๆ าพ
และชอบโฆษณากันในลักษณะว่าาพลอยขึ้นมา แต่จริงๆ มันเป็นการทำให้พื้นหลังจมลงไปต่างหาก
ดังนั้นส่วนตัวผม ตราบใดถ้ายังต้องใส่แว่น หรือไม่มีเกม 3d แท้ๆ แบบเฟรมไม่กากให้เห็นเกลื่อนเมือง ผมไม่มอง 3d ในยุคนี้หรอกครับ
อีกอย่างคือเรื่องราคา ผมรับไม่ได้กับการเอาเทคฯ เก่ามาปัดฝุ่นใหม่แล้วขายกันเครื่องละเป็นแสนๆ
แต่ดูจากงบคุณแล้วเหลือเฟือ ซื้อได้ ดังนั้นถ้าจะเอา 3d ผมคงไม่ขวางคุณ แต่อย่าคิดว่ามันจะเป็นของใหม่มาเปลี่ยนชีวิตคุณโดยสิ้นเชิง
เพราะตอนนี้ OLED ใหม่ๆ หรือจอ 3d แบบไม่ต้องใส่แว่นก็เริ่มเปิดตัวพัฒนากันแล้ว ดังนั้นผมไม่อยากให้จดจ่อกับ 3d แบบซ้อนาพหลอกตาจนเกินไป
หันมามองคุณาพจอจริงๆ ดีกว่าครับ ดูเรื่องสี เรื่องการเคลื่อนไหว ความดำความสว่าง ไม่สะท้อนแสง ไม่ต้องบางเฉียบถ้าไม่ได้กะจะซื้อมาโชว์
(ทีวีบางๆ มันมักจะตัดฟังก์ชั่นประมวลผลบางอย่างไปเพราะแผงวงจรมันหนา และที่สำคัญ ลำโพงเสียงจะกากมากๆ)
ที่เหลือก็ลองพิจารณาด้วยตัวเองครับ ซื้อทีวีดูาพก่อนเป็นหลัก ลูกเล่นค่อยพิจารณาทีหลัง
ส่วนที่ถามมา ss6200 กับ 8000 นั้นรุ่น 8000 มี contrast ดีกว่าและ motionflow rate สูงกว่าครับ

#5 naughtynot

ѡͩѧ

Posted 09 November 2010 - 10:32 AM

ถ้าคุณเน้นหนักเรื่องดูหนังมากจริงๆเเละงบประมาณเหลือเฝือผมก็เชียร์ plasma นะครับยังไงการเคลื่อนไหวความเป็นธรรมชาติดีกว่ามากเล่นเกมก็ไม่ใช่ไม่สวยนะครับเพียงเเต่สีมันไม่จัดเหมือนพวก led เท่านั้นเรื่อง 3d ไม่ต้องพูดถึงถ้าคุณชอบความมีมิติสูง plasma ก็ชนะอีกนั้นเเหละไปดูวิจารณ์ได้จากเวป
lcdtvthailand ก็ได้ครับมี review เอาไว้เยอะครับ

#6 tomm

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2010 - 12:42 PM

อืมตอบยากแฮะ ผมใช้8000อยู่ก็ชอบมากๆครับ เพราะมีอยู่เครื่องเดียวไม่ได้เปรียบเทียบ
ถ้างบถึง ก็sony เลยครับ ของเค้าดีจริงๆ แต่ราคาก็สูงหน่อยครับ

#7 bannakan2000

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 09 November 2010 - 02:20 PM

ผิดกับผมแฮะ ผมใช้ซัมซุง55นิ้ว 3ดี กลับชอบเอามากๆเลย ถึงจะต้องใส่แว่นตาก็เถอะ :music:

#8 sakdarin

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 09 November 2010 - 03:50 PM

View Posttomm, on 09 November 2010 - 12:42 PM, said:

อืมตอบยากแฮะ ผมใช้8000อยู่ก็ชอบมากๆครับ เพราะมีอยู่เครื่องเดียวไม่ได้เปรียบเทียบ
ถ้างบถึง ก็sony เลยครับ ของเค้าดีจริงๆ แต่ราคาก็สูงหน่อยครับ

sony รุนไหนครับ คำว่าดีจริงๆ เนี่ย ดีกว่ามากไหมและดีกว่าตรงไหนบ้าง

ของตุณ คุณ slipakorn มากครับผมจะเอาคำพูดของคุณไปพิจารณาครับผม

ตุณnbanakarn ครับ ใช้ ss ตัวไหนครับ และ มีาพ เหมือนเป็นคลื่นตามหลัง เวลฉากเคลื่อนไหวเร็วๆไหมครับ ghost หรือป่าวผมไม่แน่ใจเค้าเรียกยังไง

แต่ก็ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

#9 bannakan2000

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 09 November 2010 - 05:28 PM

View Postsakdarin, on 09 November 2010 - 03:50 PM, said:

sony รุนไหนครับ คำว่าดีจริงๆ เนี่ย ดีกว่ามากไหมและดีกว่าตรงไหนบ้าง

ของตุณ คุณ slipakorn มากครับผมจะเอาคำพูดของคุณไปพิจารณาครับผม

ตุณnbanakarn ครับ ใช้ ss ตัวไหนครับ และ มีาพ เหมือนเป็นคลื่นตามหลัง เวลฉากเคลื่อนไหวเร็วๆไหมครับ ghost หรือป่าวผมไม่แน่ใจเค้าเรียกยังไง

แต่ก็ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ 55c750 พอดีซื้อตอนงานไม่ทัน ตัวที่พอจ่ายได้เลยเหลือแค่นี้อ่ะครับ เหอๆๆ

http://www.lcdtvthai...50&param_id=453

พูดถึงไอ้ที่เหมือนสะดุดเล็กเวลาเคลื่อนไหวใช่มั้ยครับ ยังเป็นครับ (แต่ก็ไม่มากครับ)
บางทีดูๆไปก็เจอเหมือนกันครับ ledก็เป็นเหมือนกันครับจากที่ผมไปลองก่อนซื้อ
แต่ถ้าตัวเทพๆแล้วอยากได้สุดๆก็พลาสม่า 63c7000 ครับ าพมันสมูท เรียบไม่มีสะดุด สีธรมมชาติสวยเอามากๆครับ

ปอลิง.ไม่เคยเห็นาพของ 3D sony นะครับ อุบลหลังเขายังไม่เอามาอ่ะครับ 555 :o_lol:

#10 lek

ѡ¹鹷 1

Posted 09 November 2010 - 05:42 PM

เอาความเห็นผมมั่งนะครับ ปัจจุบันใช้พาสม่า63C7000อยู่ ส่วนของญาติผม ใช้LED55C8000
LED สีจี๊ตจ๊าตสะใจ
พาสม่า สีซีดกว่า แต่สวยแบบธรรมชาติ
ถ้าไห้เลือกผมคงจะเลือกพาสม่าเพราะมันขนาดใหญ่กว่า
แต่ถ้าขนาดมันเท่ากันล่ะ......ผมเลือกLEDคร๊าบ ผมชอบสีแรงๆ
แต่ถ้าคุณมีร้านในใจอยู่แล้ว กำเงินในมือว่าจะซื้อแน่ๆ หิ้วเพล3หรือเครื่องใดๆของคุณไปลองเลยครับ ร้านไหนก้อยินดีไห้ลอง(ถ้ามีโชว์นะ) ไม่มีอะไรตัดสินได้ดีเท่าตาตัวเองครับ

#11 repeiam

! ֧Ū

Posted 09 November 2010 - 06:38 PM

คุณมีงบขนาดนี้(เรียกได้ว่าเอาตัวท๊อปก็ได้ทุกตัว)
หิ้วเครื่องเกมส์ เครื่องบลูเลย์ คุณไปลองที่ร้าน ห้าง หรือที่ไหนก็ได้
เอาไปลองมันทุกตัวที่คุรสนใจเลยครับ ชอบตัวไหนนั่งเล่นปรับแต่งมันไป
แล้วหวดตัวนั้นมาเลยครับ อย่าอ่านรีวิวหรือเชื่อใครครับ เงินเรา ตาเรา ครับ
บุคลิกของาพมันแล้วแต่บุคคลครับ

#12 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 09 November 2010 - 07:03 PM

ลองหา Kuro ดูเผื่อยังมีอยู่ งบขนาดนี้ต้องตัวนี้แหละ กับ Philip ตัวท็อป Cinema 21:9 มันเทพจริงๆ

#13 sakdarin

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 09 November 2010 - 07:55 PM

ตอนนี้ ในใจผมเหลือ 2 ตัวแล้วครับ ตัวไหนดี
1. nx810 60 นิ้ว ครับ ผมว่าแสงสว่างมันดูน้อยกว่า อ่ะครับอาจเป็นเพราะ กระจก หรือเปล่า
2. ss series 8000 3d ผมว่ามัน ดำ ดีนะครับ สี หรืออะไรก็แล้วแต่เข้มดีแต่ ฉากดำรายละเอียดก็หายไปบ้าง

เพื่อนๆ ว่าแว่น ของ sony หนักว่า ss ไหมครับแล้ว ระบบ 3d อันไหนดีว่าและ ถ้าดู บรูเรย์ อันไหดีว่าและ เล่นเกมส์ด้วยครับ

ปล ห้องผมไม่เคยเปิดไฟดูอยู่แล้วคือควบคุมแสงได้

แล้วเพื่อนว่า 60 กับ 55 ห่างกันมากไหม ครับ ในสายตาเพื่อนๆ

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ ผมเอา xbox 360 ไปลอง ss series 9000 มาเวลา หมุนาพ าพที่เป็นเส่นๆ มันหยักๆอ่ะครับ (และเห็นด้วยกับคำตอบนึงที่ว่า series 9 สวยยังเดียว แต่ก็ไม่น่าเกลียดนะ แต่ผมลองเล่นเกมส์อย่าง ninja gaiden ก็เป็นคลื่นบ้างเล็กน้อย แล้ว 2 ตัวบนนั้น จะมีคลื่นเยอะไหมคัรบ จะ เหมือน 9 ไหม

#14 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 09 November 2010 - 08:01 PM

View Postjoah, on 09 November 2010 - 07:03 PM, said:

ลองหา Kuro ดูเผื่อยังมีอยู่ งบขนาดนี้ต้องตัวนี้แหละ กับ Philip ตัวท็อป Cinema 21:9 มันเทพจริงๆ

ตอนนี้ PHILIPSตัว21:9 จากสองแสนห้า เหลือแสนต้นแล้วครับ ผมโคตรอยากได้เลย แต่ห้องผมเล็ก :o_worry: เลยจัด46นิ้ว 3Dมาแทน เห็นราคาลงฮวบๆแล้วเสียดาย

Edited by GUEST_1, 09 November 2010 - 08:02 PM.

#15 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 09 November 2010 - 08:21 PM

View Postsakdarin, on 09 November 2010 - 07:55 PM, said:

ตอนนี้ ในใจผมเหลือ 2 ตัวแล้วครับ ตัวไหนดี
1. nx810 60 นิ้ว ครับ ผมว่าแสงสว่างมันดูน้อยกว่า อ่ะครับอาจเป็นเพราะ กระจก หรือเปล่า
2. ss series 8000 3d ผมว่ามัน ดำ ดีนะครับ สี หรืออะไรก็แล้วแต่เข้มดีแต่ ฉากดำรายละเอียดก็หายไปบ้าง

เพื่อนๆ ว่าแว่น ของ sony หนักว่า ss ไหมครับแล้ว ระบบ 3d อันไหนดีว่าและ ถ้าดู บรูเรย์ อันไหดีว่าและ เล่นเกมส์ด้วยครับ

ปล ห้องผมไม่เคยเปิดไฟดูอยู่แล้วคือควบคุมแสงได้

แล้วเพื่อนว่า 60 กับ 55 ห่างกันมากไหม ครับ ในสายตาเพื่อนๆ

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ ผมเอา xbox 360 ไปลอง ss series 9000 มาเวลา หมุนภาพ ภาพที่เป็นเส่นๆ มันหยักๆอ่ะครับ (และเห็นด้วยกับคำตอบนึงที่ว่า series 9 สวยยังเดียว แต่ก็ไม่น่าเกลียดนะ แต่ผมลองเล่นเกมส์อย่าง ninja gaiden ก็เป็นคลื่นบ้างเล็กน้อย แล้ว 2 ตัวบนนั้น จะมีคลื่นเยอะไหมคัรบ จะ เหมือน 9 ไหม
มันก็จอกระจกทั้งสองตัวแหละครับ จัด nx810 60นิ้วไปเลยครับ 240Hz ผมชอบmotionflow ของsony เพราะผมก็ใช้อยู่แต่เป็น46X450A น่ะครับ

Edited by GUEST_1, 09 November 2010 - 08:22 PM.

#16 thaiger

š Bejewel

Posted 09 November 2010 - 08:41 PM

ตอนนี้ใช้ SS 3D ตัว 8000 อยู่ครับ contrast สะใจ าพกิ๊ก สีจัดจ้าน เทคโนโลยี 3D มาแน่ หวดเถอะครับ ตอนนี้กล้อง และ กล้องถ่าย HD 3D ก็จะมาขายกันแล้ว ไม่งั้นจะเสียใจนะ plasma จอไหม้ ห้องร้อน เล่น LED เถอะครับ ว่าแต่พอ 11 วัน อันตรายมา ทำใจได้ไม๊เนี้ยะ เพราะลดไปเกือบครึ่งราคาเลย

#17 sakdarin

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 09 November 2010 - 10:52 PM

View Postthaiger, on 09 November 2010 - 08:41 PM, said:

ตอนนี้ใช้ SS 3D ตัว 8000 อยู่ครับ contrast สะใจ าพกิ๊ก สีจัดจ้าน เทคโนโลยี 3D มาแน่ หวดเถอะครับ ตอนนี้กล้อง และ กล้องถ่าย HD 3D ก็จะมาขายกันแล้ว ไม่งั้นจะเสียใจนะ plasma จอไหม้ ห้องร้อน เล่น LED เถอะครับ ว่าแต่พอ 11 วัน อันตรายมา ทำใจได้ไม๊เนี้ยะ เพราะลดไปเกือบครึ่งราคาเลย

ผมก็อยากจัดตัวนั้นอ่ะครับ แต่ กำลังลังเลระหว่าง sony nx 810 60 3d หรือ ss 8000 ดีอ่ะครับ

ผมว่ามันดำ ไปไหมครับ ดำจนรายละเอียดบางอย่างหายไป บ้างเล็กน้อยย้ำเล็กน้อย แต่ sony มันดู ไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่แม้ ปรับ dinamic แล้ว อ่ะครับ หรือว่าต้อง ปิดไฟดูอย่างเดียว ขอบคุณครับ

View Postsakdarin, on 09 November 2010 - 10:49 PM, said:

ผมก็อยากจัดตัวนั้นอ่ะครับ แต่ กำลังลังเลระหว่าง sony nx 810 60 3d หรือ ss 8000 ดีอ่ะครับ

ผมว่ามันดำ ไปไหมครับ ดำจนรายละเอียดบางอย่างหายไป บ้างเล็กน้อยย้ำเล็กน้อย แต่ sony มันดู ไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่แม้ ปรับ dinamic แล้ว อ่ะครับ หรือว่าต้อง ปิดไฟดูอย่างเดียว ขอบคุณครับ

ลืมไป ss series 8000 มันมี motion plus แล้ว motion flow ของ sony ต่างกันยังไง แล้วอันไหนดีกว่ากัน

#18 thaiger

š Bejewel

Posted 09 November 2010 - 10:57 PM

ไปดู Sony 3D แทบรับไม่ได้ ผมว่าตอนนี้ SS มันเหนือกว่าเยอะ ในราคาที่ถูกกว่าด้วย

#19 sakdarin

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 09 November 2010 - 11:14 PM

View Postthaiger, on 09 November 2010 - 10:57 PM, said:

ไปดู Sony 3D แทบรับไม่ได้ ผมว่าตอนนี้ SS มันเหนือกว่าเยอะ ในราคาที่ถูกกว่าด้วย
อะไรบ้างครับ ที่เหนือกว่าอ่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะไปสังเกตุอีก ผมไปดูทุกวันเลยช่วงนี้ เข้าขั้นโรคจิตแล้วจนต้องซื้อขนม kfc หรือ donut ให้ พนักงานเพราะเกรงใจมาก 555

#20 tutu

ѡͩѧ

Posted 10 November 2010 - 01:09 AM

ขอตอบจากความรู้สึกส่วนตัวนะครับคือผมใช้โซนี่เวก้า29นิ้ว ก็ชอบมองlcd led เป็นอาหารตาบ่อยๆ จนมาได้รับความเมตตาจากเพื่อนในเว็ปและคุณใหญ่ได้c8000จากงานซัมซุงราคาย่อมเยา ค่ายนี้อย่างแรกเด่นสีสรรครับใครชอบบริโคสีสรรแบบผมนี่อ่ะสะใจมาก ดีไซล์หรูหรา ส่วนตัวชอบ c8000 มากกว่า 9000ครับ ชัดแจ๋วครับ สัญญาณแว่นนี่ไม่ค่อยหายเหมือนsonyครับ หันไปทางอื่นแปบหายเลยยังไม่โดนใจ แต่ถ้าบางคนชอบสีสรรดูสบายๆเท่าที่ชอบรองมาก็พลาสม่าของพานาครับ