`

Jump to content

RB3 Guitar ͧС GH ҧ

31 replies to this topic

#21 Zerotiir

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 10 November 2010 - 07:02 PM

ราคาเอาเรื่องอยู่นะครับสำหรับคนเอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว

#22 overtune

Lord ٴ

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2010 - 04:26 AM

ฝั่ง XBOX ผมว่าน่าจะใช้จอย GH กันหมดครับ เจอยาก ๆ ไปไม่เป็นไงครับ :o_lol:

#23 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 11 November 2010 - 01:26 PM

View Postovertune, on 11 November 2010 - 04:26 AM, said:

ฝั่ง XBOX ผมว่าน่าจะใช้จอย GH กันหมดครับ เจอยาก ๆ ไปไม่เป็นไงครับ :o_lol:

เดี๋ยวนี้ยังเล่นของ PS3 บ้างหรือเปล่าอ่ะครับ เคยเล่นด้วยกันตอน RB1 แล้วไม่เคยเล่นด้วยกันอีกเลยอ่ะ ... :smart:

#24 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2010 - 04:16 PM

View Postovertune, on 11 November 2010 - 04:26 AM, said:

วันก่อนที่เล่นนั้น ยังไม่ได้ Calibrate นะตาติ เลยตายอนาถ ล่มกระจาย ตอนนี้คาลิเบรตแล้ว พรวดๆ มาเลย

ถามคุณ MingLive หน่อยครับ จอย RB Beatle น่าสนไหม มันคือจอย RB2 เอามาเปลี่ยน Look หรือเปล่า เจอใน Ebay รวมส่งแล้ว 4000 บาท เป็น Hofman เบสน่ะครับ สวยดี

#25 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 November 2010 - 08:32 AM

View Postmennie, on 12 November 2010 - 04:16 PM, said:

วันก่อนที่เล่นนั้น ยังไม่ได้ Calibrate นะตาติ เลยตายอนาถ ล่มกระจาย ตอนนี้คาลิเบรตแล้ว พรวดๆ มาเลย

ถามคุณ MingLive หน่อยครับ จอย RB Beatle น่าสนไหม มันคือจอย RB2 เอามาเปลี่ยน Look หรือเปล่า เจอใน Ebay รวมส่งแล้ว 4000 บาท เป็น Hofman เบสน่ะครับ สวยดี

Guitar RB Beatle ผมมีตัวกลมครับ (gretsch (harrison)) ซื้อมาเป็นของ Xbox ด้วย
ผมใช่เล่นไปไม่มากนัก แต่ความรู้สึกคิดว่ามันเหมือนๆกับ RB2 นะครับ strum bar ให้ความรู้สึกคล้ายๆกันครับ
แต่ตัว body guitar สวยกว่า RB2 ครับ (ผมว่าสวยเลยแหละ .. แต่ก็คงแล้วแต่คนชอบอ่ะครับ)

ตอนนั้นผมซื้อจากร้าน N... ถ้าจำไม่ผิด 4000 กว่าเกือบ 5000 อ่ะครับ

#26 MingLive

ѡͩѧ

Posted 13 November 2010 - 08:35 AM

View PostMingLive, on 13 November 2010 - 08:32 AM, said:

ตอนนั้นผมซื้อจากร้าน N... ถ้าจำไม่ผิด 4000 กว่าเกือบ 5000 อ่ะครับ
ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้น 4800 แหนะครับ ..

#27 mennie

¹

Posted 13 November 2010 - 03:25 PM

View PostMingLive, on 13 November 2010 - 08:35 AM, said:

ถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้น 4800 แหนะครับ ..

ขอบคุณครับ ผมต่อราคาเค้าเหลือ 3700 บาทรวมส่ง กดจ่ายไปแล้ว ถ้าไม่โดนาษีนะ

#28 overtune

Lord ٴ

Posted 13 November 2010 - 03:36 PM

สำหรับผมจอยของ RB มันไม่ค่อยเวิร์คนะท่านพี่ทั้งหลาย ถ้าไม่ติดว่ากดปุ่มท่อนโซโล่แบบไม่ดีดได้นะ ผมไม่อยากดีดมันมากเลย เดียวพัง
แต่ผมไม่มีจอย RB แล้วนี่นา Posted Image

ตอนนี้อยากได้กลอง RB2 + ฉิ่งฉาบ มากกว่า ใช้กลอง GH ดีท่อนรั่วมันแปลก เหมือนตีไม่โดนเลย

Edited by overtune, 13 November 2010 - 03:37 PM.

#29 mennie

¹

Posted 13 November 2010 - 06:19 PM

View Postovertune, on 13 November 2010 - 03:36 PM, said:

สำหรับผมจอยของ RB มันไม่ค่อยเวิร์คนะท่านพี่ทั้งหลาย ถ้าไม่ติดว่ากดปุ่มท่อนโซโล่แบบไม่ดีดได้นะ ผมไม่อยากดีดมันมากเลย เดียวพัง
แต่ผมไม่มีจอย RB แล้วนี่นา Posted Image

ตอนนี้อยากได้กลอง RB2 + ฉิ่งฉาบ มากกว่า ใช้กลอง GH ดีท่อนรั่วมันแปลก เหมือนตีไม่โดนเลย

มันสวยน่ะ เลยสั่งมา พอดีตัวนี้มันเอามาขายแยกจากชุดบันเดิ้ล เอามาแต่งบ้านหลังเลิกเล่นได้ด้วย

ปล เมียจ่าย ก๊าก

#30 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 15 November 2010 - 10:07 PM

View Postmennie, on 13 November 2010 - 06:19 PM, said:

มันสวยน่ะ เลยสั่งมา พอดีตัวนี้มันเอามาขายแยกจากชุดบันเดิ้ล เอามาแต่งบ้านหลังเลิกเล่นได้ด้วย

ปล เมียจ่าย ก๊าก

ผมว่าประเด็นอยู่ตรงนี้ :o_lol:

#31 djduo

ѡ§

Posted 16 November 2010 - 07:42 AM

ผมก็ใช้จอย Rockband เหมือนกันครับคุณ MingLive
แต่เกมนี้ไม่ได้เล่นบ่อยเท่าไหร่ RB3 ก็ยังไม่ได้เล่น รอ keyboard ยังไม่มาซักกะที (ตอนนี้เล่น DJ hero อยู่)

ช่วง RB2 นี่ พอย้าย PSN ID ก็มาเก็บถ้วยใหม่ รวมเล่น Endless setlist ทั้ง 2 ID ไปประมาณ 7 รอบได้ เก็บ logo ครบทุกเครื่อง

พอ platinum แล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเลย T-T เพราะดองเกมเยอะมาก
หวังว่าคงจะได้มาแจมๆกับทุกคนบ้างนะครับ ถ้าได้ RB3 มา

#32 MingLive

ѡͩѧ

Posted 16 November 2010 - 12:02 PM

View Postdjduo, on 16 November 2010 - 07:42 AM, said:

ผมก็ใช้จอย Rockband เหมือนกันครับคุณ MingLive
แต่เกมนี้ไม่ได้เล่นบ่อยเท่าไหร่ RB3 ก็ยังไม่ได้เล่น รอ keyboard ยังไม่มาซักกะที (ตอนนี้เล่น DJ hero อยู่)

ช่วง RB2 นี่ พอย้าย PSN ID ก็มาเก็บถ้วยใหม่ รวมเล่น Endless setlist ทั้ง 2 ID ไปประมาณ 7 รอบได้ เก็บ logo ครบทุกเครื่อง

พอ platinum แล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเลย T-T เพราะดองเกมเยอะมาก
หวังว่าคงจะได้มาแจมๆกับทุกคนบ้างนะครับ ถ้าได้ RB3 มา

endless setlist 7 รอบ << เอ่อ ..... :o_dead:
ผมทำแค่ได้ logo ตัวหลักตัวเดียว ทำรอบเดียวก็เอียนแล้วอ่ะ

อยากได้ platinum บ้างอ่ะครับ .. แต่ตีกลองไม่เป็นอ่ะ ยังไงผมก็ทำ trophy อีก 2 อัน ที่เป็นฝึกตีกลองนั่นไม่ได้ :o_worry:

ปล. PSN ID อะไรหรอครับ จะขอ add บ้าง ... เผื่อจะได้เล่นด้วยกัน (แต่ไม่เล่นแบบแข่งนะ .. ผมกลัวแพ้ :sorry: )