`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

[PSP] God of War Ghost of Sparta EUR [Gen-...

gutsa's Photo gutsa 25 Oct 2010

ความรู้สึกหลังจากจบเกมส์

- มุมกล้องบางช่วงมันแปลกๆ ยังไงไม่รู้มันไม่เหมือนาคเก่าที่เคยเล่นมา (คิดไปเองหรือเปล่า)

- ปุมกดเปลี่ยนไปนิดหน่อย หลบ L+R + ทิศทาง

- เกมส์สั้นไปนิด (ก็เท่าๆ เดิมนะ)

- ฉากวาบหวิว (มีอีกเช่นเคย)

- มอนเตอร์าคนี้น้อยไปนิด (ยกเว้นฉากที่ต้องแ้ก้ปริศนา)

โดยรวมสมการรอค่อยไม่ทำให้ผิดหวัง สนุกในแบบฉบับของ God of War

rbgel's Photo rbgel 25 Oct 2010

View Postgutsa, on 25 October 2010 - 09:37 AM, said:

- ปุมกดเปลี่ยนไปนิดหน่อย หลบ L+R + ทิศทาง
โดยรวมสมการรอค่อยไม่ทำให้ผิดหวัง สนุกในแบบฉบับของ God of War

+อันนี้ระบบมันเหมือนาคเชน ออฟ โอลิมปัสเลยนะคะ ก็เครื่องจิ๋วเราไม่มีอนาล็อกขวาแบบพี่ใหญ่เค้าไง๊ ^ ^ เลยต้องปรับกันนิดค่ะ

+เพิ่งรู้ว่าเครโทสเรามีพี่น้องกับเขาด้วย ซึ่ง เดมอส (Deimos) เนี่ย ตามตำนานแล้วหมอเป็นข้ารับใช้คนสนิท (คู่กับโฟบอส) ของเทพอาเรส (เทพสงครามใน GOW 1) ด้วยนะคะ แต่ในบางตำนานก็ว่าเป็นโอรสของเทพอาเรสค่ะ

+ท่าพุ่งชาร์จเนี่ยไม่ค่อยได้ใช้เลย ชอบใช้ O จับศัตรูทุ่ม + ดึงกลับมาแทงใหม่ แบบลูกเล่นยิงใยของสไปเดอร์แมนมากกว่า ^ ^

+าคนี้มีดราม่านะคะ เห็นเลือดเย็นแบบนั้น เฮียเหม่งสปาร์ตาเราก็มีหัวใจหัวใจเหมือนกันนะ

gutsa's Photo gutsa 25 Oct 2010

View Postrbgel, on 25 October 2010 - 09:56 AM, said:

+อันนี้ระบบมันเหมือนาคเชน ออฟ โอลิมปัสเลยนะคะ ก็เครื่องจิ๋วเราไม่มีอนาล็อกขวาแบบพี่ใหญ่เค้าไง๊ ^ ^ เลยต้องปรับกันนิดค่ะ

+เพิ่งรู้ว่าเครโทสเรามีพี่น้องกับเขาด้วย ซึ่ง เดมอส (Deimos) เนี่ย ตามตำนานแล้วหมอเป็นข้ารับใช้คนสนิท (คู่กับโฟบอส) ของเทพอาเรส (เทพสงครามใน GOW 1) ด้วยนะคะ แต่ในบางตำนานก็ว่าเป็นโอรสของเทพอาเรสค่ะ

+ท่าพุ่งชาร์จเนี่ยไม่ค่อยได้ใช้เลย ชอบใช้ O จับศัตรูทุ่ม + ดึงกลับมาแทงใหม่ แบบลูกเล่นยิงใยของสไปเดอร์แมนมากกว่า ^ ^

+าคนี้มีดราม่านะคะ เห็นเลือดเย็นแบบนั้น เฮียเหม่งสปาร์ตาเราก็มีหัวใจหัวใจเหมือนกันนะ

คิดเหมือนกันเลยครับ ผมก็ใช่แต่ท่าจับเหมืือนกันกับใช่หอก

Consoleman360's Photo Consoleman360 25 Oct 2010

ผมชอบวิ่งเข้าพุ่งอะ สะใจดีครับ

pfi's Photo pfi 25 Oct 2010

กี่ชั่วโมงครับ ที่เล่นจบไป

View Postpfi, on 25 October 2010 - 11:10 AM, said:

5 -6 ชั่วโมงครับเมื่อคืนเล่นตั้งแต่ 2 ทุ่มกว่า เคลียร์ตอนตี 3.30 เล่นไปหยุดไปบ้าง

rbgel's Photo rbgel 25 Oct 2010

View Postpfi, on 25 October 2010 - 11:10 AM, said:

+ประมาณ 4 ชั่วโมงครึ่งได้ค่ะ

+มินิเกมสุดอะจึ๋ยจะอยู่ในเมืองสปาร์ต้าร์นะคะ

+เป็นหอนางโลมค่ะ เดินลงทางลาดไปจะอยู่ซ้ายมือ ซึ่งไม่ต้องกลัวจะหาไม่เจอนะ เพราะเขาจะมีพริตตี้นุ่งลมห่มฟ้ามายืนเรียกแขกถึง 3 อนงค์กันเลยทีเดียว

+กล้าบอกเลยค่ะ มินิเกมภาคนี้เทพโคตรที่สุดในซีรีส์นี้เลยทีเดียว เพราะ....ตรู๊ด ๆ ๆ

+ไม่เห็นกับตาไม่เชื่อนะคะ ว่าพลังบึ้กสาย K อย่างเฮียเหม่งจะฮึดได้ขนาดนี้ ฮี่ ๆ ๆ

+ใครยังไม่ได้เล่นอย่ารอช้าค่ะ ของเค้าดีจริงๆ นะ!!
Edited by rbgel, 25 October 2010 - 01:35 PM.

loof's Photo loof 25 Oct 2010

ตูนลามก บรรยายซะเตลิดเลย :eiei2: เดี๋ยวคืนนี้ต้องลองเล่นไปให้ถึงจะได้ไปเยี่ยมเหล่าน้องนางทั้งหลายดู

เเปลกอยู่อย่างตอน demo เกมส์ลื่นมากๆ ตัวเต็มมา เฟรมตกตลอดเลยปรับ cpu 333 ก็อืดๆอยู๋ดีงงจริงๆ
Edited by loof, 25 October 2010 - 02:14 PM.

View Postloof, on 25 October 2010 - 02:13 PM, said:

ตูนลามก บรรยายซะเตลิดเลย :eiei2: เดี๋ยวคืนนี้ต้องลองเล่นไปให้ถึงจะได้ไปเยี่ยมเหล่าน้องนางทั้งหลายดู

เเปลกอยู่อย่างตอน demo เกมส์ลื่นมากๆ ตัวเต็มมา เฟรมตกตลอดเลยปรับ cpu 333 ก็อืดๆอยู๋ดีงงจริงๆ

+ตอนใช้ท่าใหญ่ หมุนตัวควงดาบโซ่+ดาบเพลิง (L+ [ ] แล้วกด R ค้าง) กับศัตรูหลายๆ ตัวนี่เห็นชัดเลยค่ะ

+ยิ่งถ้ามีไซคลอปส์ 2 ตัวด้วยนะคะ แต่ก็หยวนๆ ได้ค่ะ เพราะเอ็ฟเฟ็คต์แสงสีมันสวยจัดจ้านดีจริงๆ

- -> แซวเรอะ เดี๋ยวกัดเลย

Edited by rbgel, 25 October 2010 - 02:28 PM.

chayyy's Photo chayyy 25 Oct 2010

ของผมพอกดจะเข้าเกมส์แล้วมันบอก error 80020148

psp อ้วน 5.5 gen d3

มีทางแก้รึเปล่าครับ

View Postchayyy, on 25 October 2010 - 03:00 PM, said:

ของผมพอกดจะเข้าเกมส์แล้วมันบอก error 80020148

psp อ้วน 5.5 gen d3

มีทางแก้รึเปล่าครับ

+ก่อนอื่นลองเช็คค่า Recovery settings ตามนี้ก่อนนะคะ

Configuration :
UMD Mod (currently : Sony NP9660 -NO UMD-)
Use VSH Menu (corrently) : Enabled or VSH Menu
CPU Clock XMB : 222/111
CPU Clock GAME : 222/111
Speed up MS access (Currently : NEVER)

Recovery Menu -> Advanced -> Advanced configuration :
Plain modules in UMD/ISO Disabled
Execute BOOT.BIN in UMD/ISO Disabled

+ถ้าไม่หาย ลองปิดปลั๊กอินทุกตัวให้เป็น disable ก่อนค่ะ

+ถ้ายังไม่หายอีก ลองฟอร์แม็ตเมมฯ ดูนะคะ System Settings -> Format Memory แต่อย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลเก่าเก็บไว้ก่อนนะ

+เสร็จแล้วไปที่ System Settings อีกที แล้วเลือก Defaulf Settings เพื่อล้างเครื่องให้น้องพีใสปิ๊งเหมือนออกจากโรงงานอีกครั้งค่ะ

+แล้วลองเช็คค่าตามข้างบนอีกครั้ง..ขอให้โชคดีนะคะ

benz_x's Photo benz_x 25 Oct 2010

ขอบคุงครับผม ขอตัวไปลองเล่นก่อนนะครับ :cat_yes:

chayyy's Photo chayyy 25 Oct 2010

View Postrbgel, on 25 October 2010 - 03:31 PM, said:

+ก่อนอื่นลองเช็คค่า Recovery settings ตามนี้ก่อนนะคะ

Configuration :
UMD Mod (currently : Sony NP9660 -NO UMD-)
Use VSH Menu (corrently) : Enabled or VSH Menu
CPU Clock XMB : 222/111
CPU Clock GAME : 222/111
Speed up MS access (Currently : NEVER)

Recovery Menu -> Advanced -> Advanced configuration :
Plain modules in UMD/ISO Disabled
Execute BOOT.BIN in UMD/ISO Disabled

+ถ้าไม่หาย ลองปิดปลั๊กอินทุกตัวให้เป็น disable ก่อนค่ะ

+ถ้ายังไม่หายอีก ลองฟอร์แม็ตเมมฯ ดูนะคะ System Settings -> Format Memory แต่อย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลเก่าเก็บไว้ก่อนนะ

+เสร็จแล้วไปที่ System Settings อีกที แล้วเลือก Defaulf Settings เพื่อล้างเครื่องให้น้องพีใสปิ๊งเหมือนออกจากโรงงานอีกครั้งค่ะ

+แล้วลองเช็คค่าตามข้างบนอีกครั้ง..ขอให้โชคดีนะคะ

ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ

เย้ ได้แล้ว แค่ปรับนิดหน่อย

คุณน้องช่างเป็น GOD OF PSP สำหรับผมจริงๆ ขอบคุณครับ

nutto's Photo nutto 25 Oct 2010

ทำไมเล่นแล้ว มูฟวี่มันกระตุกมากๆเลยอะครับ ต้องปรับยังไงรึป่าว 5.50 gen 3 อัพเป็น phoemo 2 แล้ว

ETF's Photo ETF 25 Oct 2010

ของผม 5.50 Prometheus

เล่นไม่ได้ง่ะครับ ลงเกมส์ใน เมม แล้วไม่เห็นเกมส์เลย

UNFIXED นี่ต้องทำไงอ่าครับ อยากเล่นบ้าง :o_cry:

WRX's Photo WRX 26 Oct 2010

พึ่งเล่นจบเมื่อวานครับ ผมว่ามันสนุกกว่าภาค3บนps3ซะอีกฉากสุดท้ายรบคู่กันมันส์มากๆครับ ประมาณ 5 ชั่วโมงจบครับ
แต่เจอbugหลายจุดเหมือนกันภาคนี้ เช่น ช่วงเปิดประตูแล้วรีบๆเดินออกไปกลายเป็นตกเหวซะงั้น,เครดิตตัวหนังสือมารวมกองๆกัน เป็นต้น
แต่ทั้งหมดโหลดเล่นใหม่ก็หายครับ
Edited by WRX, 26 October 2010 - 07:12 AM.

bigboy's Photo bigboy 26 Oct 2010

ไม่ผ่านฉากโหนสลิงอ่ะครับ ที่หลังจากเอาศพไปวางบนกลไกอ่ะครับ ที่บอกให้ดันอนาล็อกขึ้นบนแล้วกดX เพื่อปล่อยตัว ผมตายทุกทีเลยอ่ะ มันยังไงกันครับ ช่วยด้วย :o_dead:

sunji14978's Photo sunji14978 26 Oct 2010

มาขอรับไปเล่นครับผม

rbgel's Photo rbgel 26 Oct 2010

View Postbigboy, on 26 October 2010 - 08:57 AM, said:

ไม่ผ่านฉากโหนสลิงอ่ะครับ ที่หลังจากเอาศพไปวางบนกลไกอ่ะครับ ที่บอกให้ดันอนาล็อกขึ้นบนแล้วกดX เพื่อปล่อยตัว ผมตายทุกทีเลยอ่ะ มันยังไงกันครับ ช่วยด้วย :o_dead:

+ตรงที่สไลด์ลงทางขาดมาแล้วต้องกระโดดข้ามหรือเปล่าคะ (ช่วงหลังๆ มีเยอะมากมุขนี้)

+ถ้าใช่ ระบบมันขึ้นมาเตือนก่อนไปอย่างนั้นเองค่ะ เวลาเล่นจริงต้องรอให้ใกล้จะถึงขุดขอบทางขาดก่อนค่อยกระโดดค่ะ ถึงจะข้ามพ้นไปอีกฝั่งได้พอดี

+ไม่งั้นถ้ากระโดดทันทีเลย จะข้ามไปไม่ถึงค่ะ ได้ตกลงไปตายเปล่าๆ ปลี้ๆ แน่นอน

View Postnutto, on 25 October 2010 - 07:17 PM, said:

ทำไมเล่นแล้ว มูฟวี่มันกระตุกมากๆเลยอะครับ ต้องปรับยังไงรึป่าว 5.50 gen 3 อัพเป็น phoemo 2 แล้ว

+ไม่ทราบใช้เมมฯ ปลอมความจุเยอะๆ หรือเปล่าคะ

+ตูนลองกับเมมปลอม 2 GB ไม่เป็นนะคะ เกมลื่นไหลดีทั้งมูฟวี่ และเกมเพลย์เลยค่ะ

+แต่ถ้าเฟรมเรตนั่นอีกเรื่อง (ฮา)