`

Jump to content

[PSP] God of War Ghost of Sparta EUR [Gen-D3] Full

52 replies to this topic

#41 rbgel

<Թ ȡ>

• DGO Reporter

Posted 26 October 2010 - 08:10 PM

+แปะรูปสวยๆ ยั่วใจ แต่ไม่สปอยล์นะคะ

+ฉากรบคู่ในช่วงไคลแม็กซ์นี่เป็นอะไรที่เหนือจินตนาการมากเลยค่ะ เจ๋งขนาดไหนต้องลองเองนะคะ

+ทีมงานเขาทำได้ดีมากจริงๆ ชนิดว่าหากคุณเคยชอบเชน ออฟ โอลิมปัสมายังไง าคนี้กินขาดในแทบทุกเรื่องค่ะ

+แต่าคนี้ออกจะเน้นลุยไปนิด พวกปริศนาอะไรแทบไม่มีเลย ถึงจะมีแต่ก็แก้ได้ไม่ยากเพราะเห็นๆ กันอยู่แล้ว

+พวกของซ่อน หีบลับอะไราคนี้วางกันให้เห็นตรงๆ เลยค่ะ ไม่ก็ทุบกำแพงนิดนึงก็เจอแล้ว แบบว่ายังไงก็ต้องสังเกตเห็นน่ะค่ะ

+าคนี้หยิบเอามุขดีๆ ของเกมาค 1 และ 2 มารวมกับฉากแอ็คชั่นได้อย่างลงตัว และทำให้มันกลายเป็นเกมที่มีฉากไล่ล่าที่น่าระทึกใจไม่แพ้เกมใดเลยค่ะ

+กราฟิคสวย อลังการ และบาดใจเกินกว่าจะเป็นเกม PSP ธรรมดาๆ พร้อมดนตรีประกอบแบบซิมโฟนี่ออเครสต้าแบบเต็มอารมณ์

+และที่ขาดไม่ได้ก็คือ ฉากอีโรติกอันลือลั่นที่เทพสุดในซีรีส์ ชนิดประกาศความเหนือชาย (และโคตรจะน่าอิจฉาสำหรับหนุ่มๆ) ของเฮียเหม่งเลือดเดือดได้เป็นอย่างดี

+หูย เพลาๆ มั่งเหอะพ่อคู้นนนนนนน

#42 MiniSize

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 26 October 2010 - 09:35 PM

สนุกมากครับาคนี้

#43 nitro_subzero

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 27 October 2010 - 11:05 AM

เคลียร์ละ
ใช้ไปประมาณ 5-6 ชม.

ฉากสวย แต่าพมันไหวๆ ยังไงไม่รู้ (หรือตูแก่แล้วเนี่ย)
เกมเพลย์ก็ไหลลื่นดี ปริศนาน้อยไปหน่อย ไม่ค่อยจะซับซ้อนด้วย
แต่ถูกใจขาโหดแ่น่ๆ กระซวกอย่างเดียว

ปล. พออัพเกรดอาวุธ+เวทย์ แล้ว เล่นง่ายขึ้นเยอะเลยครับ

#44 joceanyaiii

ѡ

Posted 27 October 2010 - 11:29 AM

ทำไมผมโหลดpart2ไม่ได้อ่ะครับ

#45 Kikaider42

Եѹ ԹҨѡ˭ԧ褹

• High Royal Executive Members

Posted 27 October 2010 - 03:22 PM

จบไปแย้ว กำลัง เก็บความลับอยู่:dance_right:

เบื่อน้องปอบหยิบมาก จับเราตบอย่างเดียวเลย

Edited by Kikaider42, 27 October 2010 - 03:30 PM.

#46 gutsa

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 27 October 2010 - 05:29 PM

View Postjoceanyaiii, on 27 October 2010 - 11:29 AM, said:

ทำไมผมโหลดpart2ไม่ได้อ่ะครับ

โหลดได้นะครับทดสอบแล้ว

#47 XIII

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 28 October 2010 - 12:19 AM

กำลังเริ่มเล่นเลย พรุ่งนี้จะเอาให้จบ :ramen:

#48 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 29 October 2010 - 12:17 PM

าพช่วงต้นเกมด่านที่มีลาวา ูเขาไฟเยอะๆ เนี่ยดูยากชมัด แต่รวมๆ ก็สวยดีครับสมกับที่รอคอยมานาน(เกมอื่นไม่มีแบบนี้มั่งว๊าาา)

#49 natta

¹

Posted 30 October 2010 - 07:44 AM

ทำไมโหลดไม่ได้เลยแฮะ โดนลบไปแล้วเหรอ

#50 gutsa

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 30 October 2010 - 10:36 AM

View Postnatta, on 30 October 2010 - 07:44 AM, said:

ทำไมโหลดไม่ได้เลยแฮะ โดนลบไปแล้วเหรอ

จัดไปอีกรอบ

DOWNLOAD1
DOWNLOAD2
DOWNLOAD3
DOWNLOAD4
DOWNLOAD5
DOWNLOAD6
DOWNLOAD7
DOWNLOAD8
DOWNLOAD9
DOWNLOAD10
DOWNLOAD11

#51 modXv4

ѡ

Posted 30 October 2010 - 10:38 PM

View Postrbgel, on 25 October 2010 - 03:31 PM, said:

+ก่อนอื่นลองเช็คค่า Recovery settings ตามนี้ก่อนนะคะ

Configuration :
UMD Mod (currently : Sony NP9660 -NO UMD-)
Use VSH Menu (corrently) : Enabled or VSH Menu
CPU Clock XMB : 222/111
CPU Clock GAME : 222/111
Speed up MS access (Currently : NEVER)

Recovery Menu -> Advanced -> Advanced configuration :
Plain modules in UMD/ISO Disabled
Execute BOOT.BIN in UMD/ISO Disabled

+ถ้าไม่หาย ลองปิดปลั๊กอินทุกตัวให้เป็น disable ก่อนค่ะ

+ถ้ายังไม่หายอีก ลองฟอร์แม็ตเมมฯ ดูนะคะ System Settings -> Format Memory แต่อย่าลืมแบ็คอัพข้อมูลเก่าเก็บไว้ก่อนนะ

+เสร็จแล้วไปที่ System Settings อีกที แล้วเลือก Defaulf Settings เพื่อล้างเครื่องให้น้องพีใสปิ๊งเหมือนออกจากโรงงานอีกครั้งค่ะ

+แล้วลองเช็คค่าตามข้างบนอีกครั้ง..ขอให้โชคดีนะคะ
กลุุ่มจังครับทำตามก็ยังเล่นไม่ได้นะครับ ไปที่ร้านเกมส์จะเอาตั้ง 500 บอกว่าต้องลงโปรแกรมใหม่อะไรจะโหดขนานนั้น มีใครพอช่วยกระผมได้ไหมครับ

#52 natta

¹

Posted 31 October 2010 - 07:32 AM

ขอบคุณครับ เพิ่งจะเข้ามาเห็นครับ

โหลดได้แล้วครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

Edited by natta, 04 November 2010 - 06:44 AM.

#53 slowbeat

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 14 November 2010 - 12:32 AM

เพิ่งจบวันนี้เอง ฉากสุดท้ายเล่นแล้วสะใจมาก แต่ผมว่าาคนี้ท่า combo มันไม่มีค่อยหลากหลายนะ ใช้ต่อกับได้ไม่กี่ท่าเอง

รวมๆแล้วดีกว่าาคแรกของ psp เยอะมาก