`

Jump to content

Ό˧ԴҨеͧ鹨ԧѺ

29 replies to this topic

#1 ˹ö

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2010 - 09:31 AM

ผมว่า...ถ้ายังเป็นแบบนี้อีกซัก 3-4 นัด เตรียมจองตั๋วไปดิวิชั่น 1 ได้เลย (ขออัยใช้ศัพท์เก่า) เพราะพรีเมียร์ลีคทุกวันนี้มาตรฐานสูงกว่าเดิมเยอะ ถ้ารอให้ถึงมกราคมแล้วคิดว่าจะค่อยๆมาเก็บแต้มไต่อันดับคืน ฝันไปเถอะครับกับฟอร์มการเล่นและระบบแบบนี้ รอย อีแวนส์ห่วยเกมรับ อุลลิเยร์เอาแต่สาดให้โอเว่นวิ่ง เบนิเตซจัดตัวลงแบบโรคจิต แต่รอย ฮอดจ์สันนี่เอาทุกอย่างของสามคนที่ผ่านมารวมกันไว้ในตัวคนเดียว

ไม่รู้สินะ ตอนนี้ผมเหมือนตายด้านเรื่องฟุตบอลแล้ว ตกชั้นก็ทำใจ ห่วยก็ทำใจ คิดในแง่บวกว่าหลายทีมดังที่ตกชั้นยังกลับขึ้นมาใหม่ได้ เช่นยูเว่หรือนิวคาสเซิล แต่ถ้าเป็นเหมือนลีดส์นี่ก็จบ...

#2 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 18 October 2010 - 09:36 AM

ไม่ตกหรอกครับ

#3 MY_POP

¹

Posted 18 October 2010 - 09:39 AM

ต้องยอมรับว่่าทุำกวันนี้ พรีเมียร์ลีก มาตราฐานมันใกล้เคีียงกันมากครับ

ไม่รู้ว่าสูงขึ้นหรือต่ำลง กันแน่

ดูจากตารางจะรู้เลยครับ

1-5

5-10

10-20

คะแนนแต่ละช่วงตอนสตาร์ทนี่ใกล้กันมาก

ทีมใหญ่มีโอกาสเสมอหรือแพ้ได้เหมือนกัน

รอดูนัดหน้าสักนัด ถ้าเสมอ หรือแพ้ ก็เศร้าละกครับ

และถ้าเจิด กับตออยู่จนจบฤดูกาลอาจรอด แต่ถ้าไปตอนปีใหม่ก็ล่วงละครับ

Edited by MY_POP, 18 October 2010 - 09:42 AM.

#4 xiaxiani

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 18 October 2010 - 10:06 AM

:nothing:การซื้อนักเตะเกรดบีเข้าทีมเยอะมีผลมาก ไม่เชื่อก็ดูแมนยูเป็นตัวอย่างว่าผลเริ่มออกแล้ว

ส่วนหงส์นี่มองราฟาได้ 2ด้าน บางคนอาจจะบอกถ้าราฟาอยู่อาจจะไม่ตกต่ำถึงเพียงนี้ แต่มองอีกมุมนึงการซื้อและขายปีเตอร์เคร๊าซ กับร๊อบบี้คีน โวโรนินทิ้งเหลือแต่เอ็นก๊อกไว้ ก็ทำให้การยิงประตูเป็นเรื่องยากเหมือนกัน

#5 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 18 October 2010 - 10:30 AM

ผมว่าไม่ตก

#6 RiderXYG

ѡ¹鹷 1

Posted 18 October 2010 - 11:48 AM

ถ้าตกเราอาจได้ แชมป์ ดิวิชั่น1ก็ได้นะครับ :o_worry:

#7 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 18 October 2010 - 01:14 PM

เดี๋ยวช่วงปีใหม่อาจจะมีการซื้อตัวเป้งๆ เข้ามาก็ได้นะครับ ใจเย็นๆ แต่ตัวเป้งๆ ตัวไหนจะเข้ามาร่วมหรือเปล่านี่สิ :o_lol:

ปีนี้ดูบอลไปก็รู้สึกเบื่อๆ ยังไงไม่ทราบ

#8 Rob G

ѡ鹤

Posted 18 October 2010 - 01:31 PM

ใจเย็นครับ อย่าดูแต่อันดับ ดูคะแนนด้วยครับ ถ้าหงส์ชนะสองนัดติด น่าจะโดดไปอยู่ครึ่งบนตารางแล้วครับ
ใจเย็นๆ ดูบอลดูยาวๆครับยังไม่ถึง 30% เลย แต่คงต้องถอดใจเรื่องแชมป์แล้วละครับ หัวตารางเค้าแรงกันจริง

ผมไม่เชื่อว่าหงส์จะตกชั้นครับ

แต่สองปีก่อนผมก็ไม่เชื่อว่านิวจะตกชั้นครับ :dance_right:

#9 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• Interests:AuditionWorld

Posted 18 October 2010 - 01:49 PM

เล่นเหมือนบอลไล่โค้ชหรือเปล่า?

#10 jason555

¹

Posted 18 October 2010 - 04:05 PM

ผมก็ว่าไม่ตกหรอก

#11 DeppRising

♫ ̯͡ ♬

Posted 18 October 2010 - 04:07 PM

โอกาสมีแต่น้อยนะครับ ผมว่าเล่นให้ชนะอีก10นัดก็ไม่ตกและ

#12 SoLid_frOg

ѡ

Posted 18 October 2010 - 04:26 PM

ในฐานะเด็กผีผมก็อยากเห็นลิเวอร์พูลตกชั้นครับ :laugh:
แต่จริงๆแล้วยากครับ เอาง่ายๆเลยเกณฑ์ขั้นต่ำคือ 40 แต้ม
ยังไงหงส์ก็เก็บได้เกินอยู่แล้วครับ แต่จะถึงไปแชมป์เปี้ยนลีคนี่ก็คงต้องแย่งกันล่ะครับ :o_worry:

#13 xiaxiani

ѡ

Posted 18 October 2010 - 05:25 PM

พวกที่ตกแน่ๆเลยคือต่ำกว่า 28

30-35นี่ปริ่มๆ เกิน38ผมว่ารอดหละ แต่ปีนี้ทีมที่พึงขึ้นมาผลงานค่อนข้างดีแต่ไม่รู้จะดีแตกตอนท้ายรึเปล่า

ยังไงรอย ฮอดสันขอเวลา10นัด

หมดเสร็จก็เอา แซมอัลาไดซ์ มาอีก10นัด

แล้วก็ต่อด้วยเควิน คีแกนอีกซัก10นัด

ทีเหลือ8 นัดปิดด้วย เจมี่ เรดแนพ หรือ ใครก็ได้

#14 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 18 October 2010 - 05:27 PM

จอห์น เฮนรี่ เจ้าของใหม่ที่พึ่งเทคโอเวอร์ลิเวอร์พูลได้เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ออกมาขอเวลาสามปี

เพื่อพาหงส์แดงคว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์

ผมไม่สัญญา แต่กว่าบอสตัน เร้ดซ็อกซ์ "ทีมเบสบอลในเมเจอร์ลีก" จะได้แชมป์นั้นมันก็เป็นฤดูการที่สามแล้ว

มันเป็นงานยากมากและเหนื่อย แต่เราหวังว่าจะทำแบบนั้นได้ที่นี่ลิเวอร์พูล

ที่บอสตันเราต้องแข่งขันกันอย่างนักกับ นิวยอร์ค แยงกี้ส์ มันก็เหมือนที่นี่แหละที่เราต้องสู้กับแมนฯยูฯ

, อาร์เซนอล และเชลซี มันเป็นความท้าทายมาก แต่เราก็รูว่าเราต้องทำงานหนักแค่ไหนเพื่อให้มันประสบกับความสำเร็จ

โอกาศนี้ที่จะได้แข่งขันในเกมกีฬาที่เป็นที่นิยมอย่างมาก (ฟุตบอล)

และยิ่งเป็นทีมอย่างลิเวอร์พูลที่มีประวัติศาสตร์ยาวนานและมันไม่ได้มีบ่อยนัก

และผมจะปล่อยให้มันหลุดมือผมไปได้ยังไงละ

#15 blue_key

one of the best in my life

Posted 18 October 2010 - 06:30 PM

ฮัดสันบอกว่ายังเหลืออีกตั้ง90คะแนนให้เก็บ ฟังดูแล้วตลก
แต่ถ้าจะบอกว่าหงส์ตกชั้นตอนนี้ ผมว่าก็ว่าฟังดูตลกเหมือนกัน

#16 DVD_P

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 18 October 2010 - 06:55 PM

ผมว่าไม่ตกนะ ยังเร็วเกินไปที่จะตัดสิน เพิ่งจะ 8 นัดเอง เอาไว้ช่วงคริสมาส บ็อกซิ้งเดย์ก่อน ถ้าอันดับยังเป็นแบบนี้ ค่อยวิตก :o_sorry:

#17 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 18 October 2010 - 07:09 PM

_____________________________ :angry3:

เรื่องตกชั้น ผมพูดได้ไม่เต็มปากว่าจะไม่ตกให้50/50 แล้วกันเพราะห่วยได้ใจ แต่ถ้าตกก็ไม่เหมือนลีดส์แน่นอนเพราะได้เจ้าของใหม่แล้ว ที่ลีดส์ตกชั้นแล้วลากยาวนั้นเพราะหนี้เยอะครับ เยอะโคตรๆ
หงส์บินไม่ขึ้นเพราะไม่มีปีก ฉันใดก็ฉันนั้น สมัยที่ผมเริ่มเชียร์ โทษทีครับ จอนห์ บาร์น ยังไม่ย้ายมาเลย สมัยนั้น เคร็ก จอนสตั้น ปีกออสซี่ผู้คิดค้นสตั๊ดพรีเดเตอร์อันโด่งดังของadidas จัดจ้านมาก
บาร์น เบียส์รี่ พวกนี้เข้ามาเติมเต็มและยังคงเป็นเรดแมชชีนอันเรื่องชื่อ กองกลางยุคนั้น เล่นบอลกันน้อยจังหวะ แมคมาน เฮาจ์ตัน วีแลน บาร์น เบียดส์รี่ เล่นกันเหมือนเตะบอลด้วยกันมาตั้งแต่สี่ขวบ
เมื่อก่อนจะเห็นว่า เอียน รัช จะไม่ช้ำตีนและสะบักสะบอมเหมือนตอเรสทั้งๆที่เมื่อก่อนเตะกันโหดกว่านี้อีก เพราะบอลถูกป้อนถึงเขาตลอด ไม่ต้องลงมาล้วงเองให้เจ็บตัว บอลจะถูกพาขึ้นหน้าด้วยกลาง อย่าง
เฮาจ์ตัน เบียส์รี่ บาร์น จอนห์สตัน แต่เดี๋ยวนี้หาไม่ได้ บาเบล เอลฮัด โยวาโนวิช โคล พวกนี้เล่นปีกได้หมด อยู่ที่ปู่รอยจะใช้หรือไม่ใช้ เล่น 4-4-2 คือสูตรสำเร็จของฟุตบอลมาทุกยุคสมัย
แม้แต่ รอย อีแวนส์ ที่ว่าอ่อนที่สุดในบรรดา ผจก.ทีมแล้ว ยังเล่น 4-4-2 โดยมี คอลลีมอร์ คู่ ฟาว์เลอร์ เหมือนเป็นสูตรสำเร็จมาตั้งแต่ยุคก่อน อุลลิเย่ มี โอเว่น เฮสกี้ เป็นตัวหลักช่วยพักบอลเก็บบอล
แล้วทุกวันนี้ เจิด ทำงานหนักเกินไป ตัวช่วยเขายังไม่ดีพอ ไมราเรส ต้องปรับตัวอีกสักพัก ลูคัส ขยันจริงแต่ทำอะไรไม่เป็นโล้เป็นพาย คีย์ยากอส กะโหลกกะลามาก โฉ่งฉ่าง อ่านเกมส์ไม่ดี พอๆกับไอ้โล้น
สเคอร์เทล เล่นไม่ได้มีพัฒนาการเลย มาแรกๆยังไงก็เล่นได้อย่างนั้น แอคเกอร์ยังมีพัฒนาการที่ดีกว่าแต่เจ็บบ่อย ใจจริงอยากให้ยืนเป็นสต็อปเปอร์มากว่าเซ็นเตอร์เพราะทางบอลดีตัวใหญ่เติมเกมส์ดี เสียอย่าง
ลุยขึ้นหน้าแล้วหลุดบ่อย คือลงไม่ทัน แอคเกอร์นี่ประจำลงไม่ทันประจำ ขาลุยจริงๆ เปิดตลาดขอ กลางรับ1ตัว เซ็นเตอร์1ตัว ปีก1ตัว โจ โคล ยังมีประโยชน์เพียงแต่เหมือนถูกสั่งลงมาให้โยนอย่างเดียว กรูล่ะเซ็ง :nothing:
เล่นแบบนี้เอาบาเบลมายืนซ้าย โยวาโนวิชยืนขวาดีกว่า โคลเล่นหน้าต่ำเพราะคล่องตัว เขาจะช่วยเจิดกับตอเรสได้มากกว่า เห็นโคล แล้วผมนึกถึงเบียส์รี่ หยอดโคลไว้ตรงกลางเอาไว้ฝ่าดงตีนยังดีกว่าให้ไปยืนปีก
แล้วก็โยนๆๆๆไม่เป็นโล้เป็นพาย ไปกินข้าวดีกว่าพูดแล้วยาว เซ็งปู่ มากกว่า เซ็งเป็ด :o_worry:

#18 logica

ѡ鹤

Posted 18 October 2010 - 07:21 PM

คงไม่ตกหรอกครับ หนังชีวิตต้องดูกันถึง ธ.ค.

#19 7th_Heaven

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 18 October 2010 - 08:19 PM

ไม่หรอกครับ แต่ถ้าเล่นอย่างนี้ก็อาจเกือบๆนะ

#20 DeppRising

♫ ̯͡ ♬

Posted 18 October 2010 - 08:39 PM

View Postblue_key, on 18 October 2010 - 06:30 PM, said:

ฮัดสันบอกว่ายังเหลืออีกตั้ง90คะแนนให้เก็บ ฟังดูแล้วตลก
แต่ถ้าจะบอกว่าหงส์ตกชั้นตอนนี้ ผมว่าก็ว่าฟังดูตลกเหมือนกัน

ฮ็อดสัน แนวเดียวกับ ราฟา จริงๆ เรื่องแก้ตัว