`

Jump to content

кҡѹ˭ ͧ ⴹٶ١ ???

90 replies to this topic

#41 noialb

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 07 October 2010 - 10:26 AM

เรื่องเงินเรื่องทอง
คนที่ดูถูกเราได้มี1เดียวในโลกครับ
คือ ธนาคาร
เพราะฉะนั้น อย่าไปแคร์

#42 shinosuke

ѡͩѧ

• Executive Members

Posted 07 October 2010 - 10:29 AM

View PostNanohawk, on 07 October 2010 - 10:14 AM, said:

จริงจัง ทั้ง สองทู้นะ

ผมพูดถึงแค่ พวกจ้องแต่จะเล่นมือสองนะ

พวกหนึ่งบ้าง สองบ้าง ก็ปล่อยๆไป... ตามยถากรรม ถ้าเอาแต่ลุ้นเล่นมือสอง แบบเกมออก ไม่ซื้อรอคนจบแล้วรีบรับต่อรีบจบเพื่อขายต่อนั่นอะ.. พวกนี้แหละ ที่ผมคิดว่ามันไม่ได้ดีไปกว่า พวกเล่นก้อบเลย

เจอจาก Gcon เจอนี่เข้าไปแล้ว ผมรู้สึกว่า เค้าเป็นคนที่ผมคิดไม่ผิด คือเค้จะเถียงให้ตายยังไง จะเถียงขอให้ตัวเองชนะตลอด ถ้าใครว่าง ลองดู เค้าจะถูกหมด ถ้าเจ้าตัว เห็น มีอะไร ก็ PM จาก Gcon ก็ได้ แล้วผมจะขอโทษ เพราะตอนนี้ผมพิมพ์ออกไปแบบไม่คิด
ฟังแล้วรู้สึกผิดเลยนะเนี่ยะ แผ่นเกมส์ที่ผมมี ทั้ง xbox360 & ps3 รวมกัน หกสิบกว่าแผ่น เป็นแผ่นมือสองจาก gamestop ซะ 50 แผ่นได้มั้ง ผมไม่เห็นบริษัทเกมส์ที่อเมริกา ออกมาประณาม คนซื้อแผ่นแท้มือสองเลยนะครับ 5555

#43 miyalovic

ѡ鹤

Posted 07 October 2010 - 10:30 AM

เวป กากๆนั่น อย่าไปสนใจเลยครับ ดูเอาสนุกพอ admin แม่มยังเอียงเลย

#44 PSMAN

Ό.. Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 07 October 2010 - 10:37 AM

View Postkenghot, on 07 October 2010 - 10:18 AM, said:

มือสอง เป็นอีกช่องทางหนึ่งในการหมุนเวียนของตลาดเกมส์ครับ

ยกตัวอย่าง อเมซอน จะมีส่วนที่เรียกว่า trade in คือเอาเกมมือสองมาขายให้ อเมซอน แต่จะไม่ได้เงินไปนะ จะได้เป็น เงิน credit ในการไปซื้อเกมใหม่ในร้านของเขา

ใช่ครับ มันเป็นกลไกของตลาด แต่คนมักจะมองข้ามไป
ก็ไอ้คนที่ปล่อยแผ่นได้ เขาก็เงินไปซื้อมือหนึ่งได้ต่อ แล้วก็เอามาปล่อย แล้วก็ไปซื้ออีก ....... แค่นั้นเอง:sleepy:

#45 kuntz

ѡͩҨ

Posted 07 October 2010 - 10:43 AM

View PostNanohawk, on 07 October 2010 - 10:14 AM, said:

จริงจัง ทั้ง สองทู้นะ

ผมพูดถึงแค่ พวกจ้องแต่จะเล่นมือสองนะ

พวกหนึ่งบ้าง สองบ้าง ก็ปล่อยๆไป... ตามยถากรรม ถ้าเอาแต่ลุ้นเล่นมือสอง แบบเกมออก ไม่ซื้อรอคนจบแล้วรีบรับต่อรีบจบเพื่อขายต่อนั่นอะ.. พวกนี้แหละ ที่ผมคิดว่ามันไม่ได้ดีไปกว่า พวกเล่นก้อบเลย

เจอจาก Gcon เจอนี่เข้าไปแล้ว ผมรู้สึกว่า เค้าเป็นคนที่ผมคิดไม่ผิด คือเค้จะเถียงให้ตายยังไง จะเถียงขอให้ตัวเองชนะตลอด ถ้าใครว่าง ลองดู เค้าจะถูกหมด ถ้าเจ้าตัว เห็น มีอะไร ก็ PM จาก Gcon ก็ได้ แล้วผมจะขอโทษ เพราะตอนนี้ผมพิมพ์ออกไปแบบไม่คิด

ตอนแรกผมก็ถามเขาน่ะว่าตอบเอามันใช่ไหม ตรรกะเขาแปลกมากเหมือนกระทู้ DMC

พอเขายืนยันว่าจริงจังมาก

Ok Gift กรูเล็กกรูยอม :o_worry:

#46 soras

ѡ§

• High Members

Posted 07 October 2010 - 10:44 AM

หมุนเวียนตลาดแบบนี้น่ะล่ะ ผู้บริโคอย่างเราได้เปรียบ

ถามว่าตัวคนโพสนี้ของแท้ทุกอย่างไหม ? ไม่ แต่บางอย่างมันก็จำเป็นนะ ไม่งั้นอาจจะโดนเล่นเพราะใช้ในแง่พาณิชย์

คนใช้ของ illegal ก็นิ่งเงียบไว้ดีกว่า เราผิดเรายอมรับ นั่งเฉย ๆ นิ่งเฉยเข้าไว้ ยิ่งไปเถียงมันจะยิ่งปัญญาอ่อนกันทั้งคู่

สันดารเป็นเดือดเป็นแค้นของไฮโซที่เล่นเกมแท้ มันก็มาจากเพียงแค่ว่า

" กูเสียไปเป็นแสนแล้ว ทำไมพวกxxxเสียแค่ไม่กี่พันถึงได้เท่ากู " โดยใช้คำว่า

" ออนไลน์ "

เข้าอ้าง ..

ปล.ทัศนคติส่วนตัว ไม่อยากต้ม ไม่ต้องมาจุดไฟต่อ

#47 loof

¹

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2010 - 10:58 AM

บอร์ดนั้นตอนเเรกนึกว่าเด็กๆเถียงกันทีหลังมารู็เเต่ละคนก็ผู้ใหญ่กันเเล้วเเต่ไม่รู็ว่างหรือยังไงมีเรื่องให้เถียงกันได้ไม่รู้จบจริงๆ เมื่อก่อนเเฟนบอย กันสองเครื่อง พอคราวนี้ ps3 ่ิ ก็อปได้ก็มาเถียงกันเรื่อง ใครสว่างใครมืด ทั้งๆที่เถียงให้ตายอะไรก็ไม่เปล่ยนไปหรอก ใครรักใครชอบอะไรก็ปล่อยเขาไปเเค่เราได้เล่นเกมส์ที่ชอบก็น่าจะสุขใจพอเเล้ว

#48 nointrend

^ ^"

Posted 07 October 2010 - 11:01 AM

View Postmiyalovic, on 07 October 2010 - 10:30 AM, said:

เวป กากๆนั่น อย่าไปสนใจเลยครับ ดูเอาสนุกพอ admin แม่มยังเอียงเลย

อย่าพลาดพิงเว็ปเพื่อนบ้านแบบนั้นเลยครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นกระทู้เปิดประตูมิติให้เกิดสงครามได้นะ

#49 @toM

ѡ§

Posted 07 October 2010 - 11:01 AM

อ่านแล้วสลดครับ เถียงกันแบบ เอ่ออ .... อะไรของเขขา :o_worry:

#50 viguana

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 07 October 2010 - 11:08 AM

View Postloof, on 07 October 2010 - 10:58 AM, said:

บอร์ดนั้นตอนเเรกนึกว่าเด็กๆเถียงกันทีหลังมารู็เเต่ละคนก็ผู้ใหญ่กันเเล้วเเต่ไม่รู็ว่างหรือยังไงมีเรื่องให้เถียงกันได้ไม่รู้จบจริงๆ เมื่อก่อนเเฟนบอย กันสองเครื่อง พอคราวนี้ ps3 ่ิ ก็อปได้ก็มาเถียงกันเรื่อง ใครสว่างใครมืด ทั้งๆที่เถียงให้ตายอะไรก็ไม่เปล่ยนไปหรอก ใครรักใครชอบอะไรก็ปล่อยเขาไปเเค่เราได้เล่นเกมส์ที่ชอบก็น่าจะสุขใจพอเเล้ว

"ใครรักใครชอบอะไรก็ปล่อยเขาไปเเค่เราได้เล่นเกมส์ที่ชอบก็น่าจะสุขใจพอเเล้ว" ถูกต้องครับ แค่เล่นเกมที่ชอบไม่ต้องคิดมากครับ ใครมีเยอะก็ซื้อดี น้อยก็ซื้อแบบพอเพียง แต่ได้สนุกด้วยกันครับ :cat_yes:

#51 High

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 07 October 2010 - 11:08 AM

ผมว่าคนคิดปัญหาขึ้นมาเนียะคิดมาได้ไง :o_angry:

ถึงจะซื้อมือ 2 กันแต่ยังไงคงไม่มีคนซื้อมือ 1 แค่คนเดียวแล้ว

คนที่จะซื้อมือ 2 มารอคนๆนั่นแค่คนเดียวหรอกครับยังไง

ค่ายเกมส์ก็ต้องได้เงินจากแผ่นมือ 1 เป็นจำนวนมากอยู่เหมือนกันแหละครับ

#52 bestnaja

ѡ

Posted 07 October 2010 - 11:24 AM

ผมไม่มีเงินไปซื้อมือ 1 ผมมันเลว :o_cry2:

แต่ไม่สน รถยังซื้อมือสองได้ ทำไมเกมจะทำไม่ได้ :cher:

Edited by bestnaja, 07 October 2010 - 11:24 AM.

#53 BookZ

ѡдѺ٧鹷 3

• Location:171/1114 Chert Vutthakart Road Seekan Donmuang Bangkok 10210

Posted 07 October 2010 - 11:28 AM

ผมก๊ะเล่นมือ 2 น้ะ ^^

แต่อย่าได้แคร์ สื่อ

กรั่กๆ

ยังไงก็ยังเป็น Gamer คร้าบ ^^

#54 poolz

ѡ§

Posted 07 October 2010 - 11:31 AM

สินค้าที่จะขายให้ลูกค้าได้ต้องเป็นสินค้าที่มี value หรือคุณค่าในตัวมันเอง แล้วเมื่อสินค้า2ชิ้นมีvalueที่เท่ากันแล้วลูกค้าจะมาดูที่ราคาถ้าราคาอันใหนต่ำกว่าลูกค้าจะซื้อของชิ้นนั้น
อ้าวแล้วมันเกี่ยวอะไรกับเกม แท้้&ก๊อบ หล่ะ
อธิบายเป็นด้านๆดังนี้ เฉพาะประชากรชาวไทย
ด้านความสามารถของสินค้า เกมนั้นถ้าเล่นแบบออฟไลท์ แผ่แท้ กับ แผ่นก๊อบ แถบจะไม่มีอะไรแตกต่างกันเลย
ด้านบริการ ถ้าแผ่นก๊อบที่ซื้อมาเปิดไม่ได้ก็เอาไปคืนที่ร้าน แล้วแผ่นแท้หล่ะ ผมไม่แน่ใจว่าเราต้องจ่ายค่าส่งเพื่อไปเปลี่ยนแผ่นด้วยรึเปล่า
ด้านกฎหมาย แผ่นก๊อบผิดเต็มประตู แผ่นแท้ก็ผิดเพราะเป็นของหนีาษี(บริษัทเกมก็ฟ้องประเทศไทยไม่ได้ด้วยเพราะไม่ได้มาจดลิขสิทธในไทย)
ด้านเศรษฐศาสตร์ แผ่นก๊อบนั้นกระจ่ายรายได้ให้สู่คนไทยมากกว่าแผ่นแท้ที่กระจ่ายรายได้ไปสู่ต่างชาติ

"มันไม่มีสิ่งใดถูกหรือสิ่งใดผิด ขึ้นอยู่กับมุมมองที่เราจะมอง"

#55 Ducati999

ʴͧ

Posted 07 October 2010 - 11:33 AM

บอร์ดนู้นเขาขับ ลัมโบ กันเลยนะเธอว์ ต่างคนต่างอยู่ดีสุดครับ :smoke2:

#56 Daz

ѡ

Posted 07 October 2010 - 11:36 AM

จะเล่นอะไรก็เล่นไปเหอะครับ ไม่มีตังค์ไม่เห็นมีใครมาช่วยเราซักคน เอาตามความสบายใจครับ

#57 club69

ѡ鹤

Posted 07 October 2010 - 11:41 AM

ไม่ชอบพวกที่ปากบอกว่าเล่นแท้ เฉพาะPS3 เครื่องอื่นตูเล่นก๊อป

พวกนี้มันแฟนบอย แน่จริงเล่นแท้ให้ครบทุกเครื่องสิ

#58 January2008

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 07 October 2010 - 11:41 AM

คิดได้ไง

ผมซื้อของมาแล้วผมอยากขาย แล้วมีคนมาซื้อต่อ มันเป็นปัญหาตรงไหน

ผมไปซื้อของที่เค้าใช้แล้ว แล้วก็เจ้าของเค้าอยากขาย เป็นปัญหาครงไหน

มันขัดต่อกฎหมายและศีลธรรมอันดีรึยังไงกันครับ

คนบ้า :o_cry2:

#59 emag

ҧ蹷

Posted 07 October 2010 - 12:00 PM

กลายเป็นคนเลวซะงั้นเรา :angry:

#60 tekkenman

¹

Posted 07 October 2010 - 12:33 PM

กระทู้นั้นมีคนเห็นด้วยว่าแผ่นมือสองเลวนี่ ... ไม่เกินสองคนเองนะงับ :o_shame: