`

Jump to content

Dgo鹺ҧ

2294 replies to this topic

#61 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 06 October 2010 - 04:45 PM

ปิดตลาดหุ้นแล้ว พรุ่งนี้ค่อยมาลุ้นต่อ :bye:

ภาพซ้ายปิดครึ่งเช้า / ภาพขวาปิดครึ่งบ่าย
Posted Image Posted Image

Edited by classic, 06 October 2010 - 04:48 PM.

#62 davedave

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 06 October 2010 - 05:34 PM

View Postclassic, on 06 October 2010 - 02:51 PM, said:

อย่าไปกลัวเมื่อหุ้นลง เพราะดัชนีโดยรวม ยังไงก็ต้องวิ่งถึง 1000 แน่นอน

ยังมีช่องว่างให้เราเล่นสบายๆ

แน่นอนต้องมีเทขายออกมาเพื่อทำกำไรบ้าง มากบ้าง น้อยบ้าง แต่ต้องมีแน่นอนช่วงที่มันสวิงขึ้นลงเป็นเรื่องปกติ ตามแนวต้านต่างๆ

นั่นยิ่งเป็นโอกาสให้เราเล่นตอดไปเรื่อยๆ ซื้อเมื่อแดง ขายเมื่อเขียว

ซื้อหุ้นตอนขาลง แบ่งเงินแล้วทยอยสั่งซื้อแบบขั้นบันไดขาลง จะทำให้หุ้นที่เราซื้อมา มีราคาเฉลี่ยถูกลง

และให้ขายเมื่อเขียว ในราคาที่อย่าโลเกินไป ก็จะได้กำไรแน่นอนฮะ

เพื่อนผม(เล่นสายเทคนิคัล) บอกไว้เหมือนกันว่าดูจากเงินฝรั่งที่เข้ามาแล้วน่าจะไปได้ถึง 1050 :congrat:

แต่ส่วนตัวผมดูงบเทียบกับราคาแล้วหนาวๆร้อนๆอะครับ ก็ว่ากันไป :afraid:

#63 Dr.T

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 06 October 2010 - 08:55 PM

View PostDr.T, on 04 October 2010 - 09:48 PM, said:

พรุ่งนี้ จัด AP ไปครับ 6.9 ไปขายซัก 7.4

KCE 8.45 ไปขาย ซัก 9

ยิ่งถ้า ข่าว อุ้มค่าเงินบาทเป็นจริง ต้องจัด KCE หนักๆ

พรุ่งนี้อาจทำกำไร KCE ไปก่อน ที่ 8.85 แล้วไปเข้าพวก SPALI / AP/CPF เพิ่ม

#64 .exe

¹

• High Royal Executive Members

Posted 06 October 2010 - 10:15 PM

โอ้ว กระทู้เด็ดๆ :o_love:

#65 .exe

¹

Posted 06 October 2010 - 10:20 PM

View Postclassic, on 06 October 2010 - 04:45 PM, said:

ปิดตลาดหุ้นแล้ว พรุ่งนี้ค่อยมาลุ้นต่อ :bye:

าพซ้ายปิดครึ่งเช้า / าพขวาปิดครึ่งบ่าย
Posted Image Posted Image

สังเกตุเห็นนิดหน่อยทำไมค่าที่บอกว่าหุ้นไหน + - หรือไม่เปลี่ยน ตอนเช้ากับตอนบ่ายรวมกันแล้วไม่เท่ากันอะครับ ตอนบ่ายมันมากกว่า สงสัยว่ามันเพิ่มได้ไง :o_worry:

#66 AYAGO

¹

Posted 06 October 2010 - 10:25 PM

แนะนำหน่อยครับ มีเงินเย็นจะเริ่มเล่นหุ้น

ช่วงนี้มีงานการเงิน ของ SET มาแถวบ้านผมด้วย

ว่าจะแวะไปดูสักหน่อย 9-10 นี้แล้ว

กะว่าเข้ารอบใหม่ ตอนเจ้าทุบ ช่วง SET ไป 1000 นิด ๆ แล้วลงยาว

ถ้าเข้าช่วงนี้ ผมว่าต้นปี น่าจะขึ้นมาอีกนะครับ

ถ้าบ้านเมืองยังปกติ

#67 .exe

¹

Posted 06 October 2010 - 10:25 PM

มีใครเล่น DW ปาวครับเนี่ย

#68 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

• Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 06 October 2010 - 10:30 PM

View Post.exe, on 06 October 2010 - 10:25 PM, said:

มีใครเล่น DW ปาวครับเนี่ย

หมายถึง Warrant ใช่มะ

ก็เล่นบ้างบางตัวฮะ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเล่นตัวแม่มากกว่า

เพราะเมื่อหุ้นขึ้น ตัวแม่จะขึ้นก่อน แต่ตัวลูกจะถูกกว่า (บางตัวก็แพงกว่าก็มี) ส่วนต่างราคาตัวลูกจะสวิงขึ้นลงมากกว่า ก็เหมาะสำหรับคนชอบความตื่นเต้น อิอิ

อย่างตัวลูกที่เล่นก็มี
1. CGS-W5
2. KK-W4

Edited by classic, 06 October 2010 - 10:32 PM.

#69 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

Posted 06 October 2010 - 10:34 PM

View PostAYAGO, on 06 October 2010 - 10:25 PM, said:

แนะนำหน่อยครับ มีเงินเย็นจะเริ่มเล่นหุ้น

ช่วงนี้มีงานการเงิน ของ SET มาแถวบ้านผมด้วย

ว่าจะแวะไปดูสักหน่อย 9-10 นี้แล้ว

กะว่าเข้ารอบใหม่ ตอนเจ้าทุบ ช่วง SET ไป 1000 นิด ๆ แล้วลงยาว

ถ้าเข้าช่วงนี้ ผมว่าต้นปี น่าจะขึ้นมาอีกนะครับ

ถ้าบ้านเมืองยังปกติ

ดัชนีรวมช่วงนี้ อยู่ในช่วงทดสอบแนวต้าน ตอนนี้ก็ทดสอบอยู่ในช่วง 980 หากผ่านไปได้ (คิดว่าได้แน่) ก็มีสิทธิ์ถึง 1000

แต่ก็มีสิทธิ์ลงแรงได้เหมือนกัน เพราะคนไทยขี้กลัวอยู่แล้ว แต่ฝรั่งไม่กลัว 555

#70 .exe

¹

Posted 06 October 2010 - 10:37 PM

View Postclassic, on 06 October 2010 - 10:30 PM, said:

หมายถึง Warrant ใช่มะ

ก็เล่นบ้างบางตัวฮะ แต่ส่วนใหญ่ผมจะเล่นตัวแม่มากกว่า

เพราะเมื่อหุ้นขึ้น ตัวแม่จะขึ้นก่อน แต่ตัวลูกจะถูกกว่า (บางตัวก็แพงกว่าก็มี) ส่วนต่างราคาตัวลูกจะสวิงขึ้นลงมากกว่า ก็เหมาะสำหรับคนชอบความตื่นเต้น อิอิ

อย่างตัวลูกที่เล่นก็มี
1. CGS-W5
2. KK-W4

ใช่ครับ แต่มันจะเป็น Derivative warrant ผมว่าตัวนี้ดีเลยละ มันสวิงก็จริง ขึ้นลงโหดมาก แต่แนวโน้มมันก็ตามตัวแม่ด้วย แต่คนไทยส่วนใหญ่เล่นแบบเหมือนเดาหวยกันซะส่วนมาก :o_worry:

View Postclassic, on 06 October 2010 - 10:34 PM, said:

ดัชนีรวมช่วงนี้ อยู่ในช่วงทดสอบแนวต้าน ตอนนี้ก็ทดสอบอยู่ในช่วง 980 หากผ่านไปได้ (คิดว่าได้แน่) ก็มีสิทธิ์ถึง 1000

แต่ก็มีสิทธิ์ลงแรงได้เหมือนกัน เพราะคนไทยขี้กลัวอยู่แล้ว แต่ฝรั่งไม่กลัว 555
คิดเหมือนกันครับว่าน่าจะถึง1000จุด แต่ว่าเรื่องค่าเงินบาทเรื่องเดียวเลยที่จะเป็นตัวขวาง คงต้องดูแนวโน้มจากวันพรุ่งนี้อีกที :cat_yes:

#71 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

Posted 06 October 2010 - 10:43 PM

View Post.exe, on 06 October 2010 - 10:36 PM, said:

ใช่ครับ แต่มันจะเป็น Derivative warrant ผมว่าตัวนี้ดีเลยละ มันสวิงก็จริง ขึ้นลงโหดมาก แต่แนวโน้มมันก็ตามตัวแม่ด้วย แต่คนไทยส่วนใหญ่เล่นแบบเหมือนเดาหวยกันซะส่วนมาก :o_worry:

หุ้นกลุ่ม Finance เป็นอะไรที่สามารถทำกำไรแบบ Day Trade ได้ดีฮะ เล็งตัวที่ถูกใจ เฝ้าดูพฤติกรรมมันหน่อย เจอตัวไหน ก็เล่นซ้ำๆ ได้ฮะ แดงก็ซื้อ (ซื้อแบบขั้นบันไดขาลง) เขียวก็ขาย อย่าโล ก็สามารถทำ score ได้หลายรอบฮะ

เล่นดีๆ โอกาสเสียรอบจะน้อยมาก บางคนเล่นหุ้นเก็งกำไร แต่ถือแบบนักลงทุน รู้สึกเสียดายแทน เพราะเสียรอบการเล่นไปหลายครั้งอยู่

ก็แล้วแต่ใครมีเวลาติดตามมากน้อยแค่ไหนฮะ สไตล์การเล่นแต่ละท่านไม่เหมือนกัน

View Post.exe, on 06 October 2010 - 10:37 PM, said:

คิดเหมือนกันครับว่าน่าจะถึง1000จุด แต่ว่าเรื่องค่าเงินบาทเรื่องเดียวเลยที่จะเป็นตัวขวาง คงต้องดูแนวโน้มจากวันพรุ่งนี้อีกที :cat_yes:

ต้องคอยดูว่า นักลงทุนต่างชาติยังคงเอาเงินไหลเข้าตลาดเอเชียต่อเนื่องอยู่หรือไม่ หากยังใช่อยู่ ก็ยังเล่นได้ฮะ แต่อย่าประมาท อย่าโล แค่นั้น

#72 .exe

¹

Posted 06 October 2010 - 10:44 PM

View Postclassic, on 06 October 2010 - 10:40 PM, said:

หุ้นกลุ่ม Finance เป็นอะไรที่สามารถทำกำไรแบบ Day Trade ได้ดีฮะ เล็งตัวที่ถูกใจ เฝ้าดูพฤติกรรมมันหน่อย เจอตัวไหน ก็เล่นซ้ำๆ ได้ฮะ แดงก็ซื้อ (ซื้อแบบขั้นบันไดขาลง) เขียวก็ขาย อย่าโล ก็สามารถทำ score ได้หลายรอบฮะ

เล่นดีๆ โอกาสเสียรอบจะน้อยมาก บางคนเล่นหุ้นเก็งกำไร แต่ถือแบบนักลงทุน รู้สึกเสียดายแทน เพราะเสียรอบการเล่นไปหลายครั้งอยู่

ก็แล้วแต่ใครมีเวลาติดตามมากน้อยแค่ไหนฮะ สไตล์การเล่นแต่ละท่านไม่เหมือนกัน

ใช่เลยคร้าบบบบบ เสียดายมากกกก เขียวแล้วแต่กะอีกสักพักน่าจะขึ้นอีก ตัดใจขายไม่ลงเพราะกะระยะยาวน่าจะขึ้น สุดท้ายต้องตัดใจขายหมูเอาเงินมาปั่นตัวอื่นแทน :o_worry:

ตอนนี้กะลังพยายามเปลี่ยนความคิดแบบใหม่ครับให้ทำใจขายที่เขียวให้ได้ กำไรพอควรแต่เน้นกำไรบ่อยๆหลายๆรอบ :cat_yes:

ว่าแต่มีใครพอแนะนำโบรกเกอร์ที่ไม่มีเก็บค่าขั้นต่ำและทำธุรกรรมออนไลน์ได้มั่งครับ ผมว่าจะเปลี่ยนละเพราะ KTZmico จะเริ่มเก็บค่าขั้นต่ำละ :o_angry:

#73 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

Posted 06 October 2010 - 10:47 PM

View Post.exe, on 06 October 2010 - 10:44 PM, said:

ว่าแต่มีใครพอแนะนำโบรกเกอร์ที่ไม่มีเก็บค่าขั้นต่ำและทำธุรกรรมออนไลน์ได้มั่งครับ ผมว่าจะเปลี่ยนละเพราะ KTZmico จะเริ่มเก็บค่าขั้นต่ำละ :o_angry:

ปกติโบรกเกอร์ จะเก็บค่า commission + VAT 7% ต่อ Transaction

ซึ่งมีตั้งแต่ 15 สตางค์ 20 สตางค์ และ 25 สตางค์ แล้วแต่วิธีการซื้อขายฮะ

ผมใช้บริการของ KimEng อยู่ ที่นี่ ผมว่าดีมากนะ เป็นโบรกเกอร์อันดับ 1 ในบ้านเรา ณ ตอนนี้ฮะ ^^

#74 .exe

¹

Posted 06 October 2010 - 10:50 PM

View Postclassic, on 06 October 2010 - 10:47 PM, said:

ปกติโบรกเกอร์ จะเก็บค่า commission + VAT 7% ต่อ Transaction

ซึ่งมีตั้งแต่ 15 สตางค์ 20 สตางค์ และ 25 สตางค์ แล้วแต่วิธีการซื้อขายฮะ

ผมใช้บริการของ KimEng อยู่ ที่นี่ ผมว่าดีมากนะ เป็นโบรกเกอร์อันดับ 1 ในบ้านเรา ณ ตอนนี้ฮะ ^^

ทางกิมเอ็งไม่เก็บขั้นต่ำเหรอครับ ที่ว่าถ้าวันไหนที่มีการเทรดเกิดขึ้นแล้วยอดต่ำกว่า 20000 ในวันนั้นจะเก็บวันละ 50 บาทอะครับ

พอดีผมพอร์ตยังเล็ก จะให้ซื้อขายวันละ 20000 นี่ก็คงไม่ไหวแน่นอน :o_yellow:

Edited by .exe, 06 October 2010 - 10:50 PM.

#75 AYAGO

¹

Posted 06 October 2010 - 10:51 PM

แนะนำผมได้ไหมครับ ผมอ่านหนังสือ หุ้น มา ร่วมปี และ เล่นแห้ง ตามตลาดมาร่วมปี เหมือนกันครับ

ถ้าอยากเริ่มเปิดพอร์ต จริง ๆ ควรเริ่มอย่างไรดีครับ อยู่ ตจว ด้วย

แต่ก็ยังไม่แน่น มาก อ่านหนังสือไปเรื่อย ๆ ครับ

อยากหาเพื่อนคุย ด้วยครับ

กรุณา ด้วย ขอบคุณมากครับ

#76 .exe

¹

Posted 06 October 2010 - 10:56 PM

View PostAYAGO, on 06 October 2010 - 10:51 PM, said:

แนะนำผมได้ไหมครับ ผมอ่านหนังสือ หุ้น มา ร่วมปี และ เล่นแห้ง ตามตลาดมาร่วมปี เหมือนกันครับ

ถ้าอยากเริ่มเปิดพอร์ต จริง ๆ ควรเริ่มอย่างไรดีครับ อยู่ ตจว ด้วย

แต่ก็ยังไม่แน่น มาก อ่านหนังสือไปเรื่อย ๆ ครับ

อยากหาเพื่อนคุย ด้วยครับ

กรุณา ด้วย ขอบคุณมากครับ

เปิดพอร์ตและทำธรุกรรมออนไลน์เลยครับ ไวมากๆ ถ้าจะเริ่มเปิดพอร์ตก็คงต้องติดต่อกับโบรกเกอร์ก่อนครับ ถ้าคิดว่าเงินในพอร์ตใหญ่แบบไม่กลัวเสียค่าธรรมเนียมวันละ50บาทในวันที่เทรดไม่ถึงสองหมื่นละก้กิมเอ็งเลยครับ แต่เล่นจริงๆเล่นน้อยๆก่อนให้พอรู้วิธรการเล่นและทิศทางตลาด แนวโน้มของหุ้นแต่ละตัว ความสัมพันธ์ของค่าต่างๆทางเศรษฐกิจ แล้วค่อยขยายวงเงินเล่นครับ จะได้เสียน้อยๆเอาประสบการณ์ไปก่อน

#77 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

Posted 06 October 2010 - 10:56 PM

View Post.exe, on 06 October 2010 - 10:50 PM, said:

ทางกิมเอ็งไม่เก็บขั้นต่ำเหรอครับ ที่ว่าถ้าวันไหนที่มีการเทรดเกิดขึ้นแล้วยอดต่ำกว่า 20000 ในวันนั้นจะเก็บวันละ 50 บาทอะครับ

พอดีผมพอร์ตยังเล็ก จะให้ซื้อขายวันละ 20000 นี่ก็คงไม่ไหวแน่นอน :o_yellow:

อ๋อ หากเป็นแบบนั้น น่าจะเหมือนกันทุกโบรกเกอร์นะฮะ 50 บาท + VAT 7% ถือเป็นค่าธรรมเนียมขั้นต่ำฮะ :o_smoke:

#78 Joey4D

¹֡Ѵ Lv.0

Posted 06 October 2010 - 10:57 PM

ไม่แนะนำให้เล่นช่วงนี้หรอกครับ

รอให้จีน crash ก่อนดีกว่า ช่วงนี้กำเงินสดแน่นๆสบายใจกว่าครับ ถ้าไม่อยากเป็นชาวดอย ฮ่าๆๆ

#79 AYAGO

¹

Posted 06 October 2010 - 10:58 PM

View Post.exe, on 06 October 2010 - 10:50 PM, said:

รายชื่อ โบรค ที่ไม่เก็บขั้นต่ำ ครับ ลองดู

ขอบคุณ คุณ .exe ทีแนะนำครับ

ยังไงเปิดไว้ รอขาลง ก่อนดีกว่า ช่ายป่ะครับ

#80 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

Posted 06 October 2010 - 11:00 PM

ดีจัง ไม่มีค่าธรรมเนียมขั้นต่ำด้วย นึกว่าเหมือนกันหมด :o_worry: