`

Jump to content

BE A PRO FIFA 2011, SiAM FC

558 replies to this topic

#21 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2010 - 03:18 PM

View Posthonmaru, on 02 October 2010 - 02:43 PM, said:

เฮียกี้ช่วยแปลเป็นไทยหน่อยได้ไหมขี้เกียจแปล ขี้เกียจใช้กูเกิ้ลอ่ะ เผื่อคนอื่นๆด้วย ขอบคุณครับ

ปล. ยังไม่ได้แผ่นเลยเห็นโบ้บอกว่าน่าจะเป็นวันจันทร์จะลงแดงแล้วเนี่ยไปเล่นของคอมก็ดันให้ความรู้สึกว่าเป็น fifa10 อีกมันแทนกันไม่ได้จริงๆ

จะลงแดงอยู่แล้วช่วยด้วยเดโมก็ดันลบไปแล้วอีก อยากจะร้องไห้
กำลังไล่แปลอยู่เน้อ ลองกด refresh หน้าเวปใหม่สิ หรือกด F5 นี่ก็ไล่ทยอยแปลให้อยู่ :o_angry:

View Postthebester119, on 02 October 2010 - 02:45 PM, said:

2.2 ทำตามเงื่อนไขโดยเล่นแบบ be a pro (บังคับตัวเดียว)แบบออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ความยาก semi-pro
2.3 ทำตามเงื่อนไขโดยเล่นแบบ be a pro (บังคับตัวเดียว)แบบออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ความยาก world class

ถ้า เราบังคับ ทั้งทีม มันจะไม่ปลดหรอครับ

แล้วท่าดีใจ ที่ปลดlock จะใช้ได้ในโหมดไหนครับ
- ไม่ปลดครับ

- ท่าดีใจ ต้องเป็นตัวเรายิงแล้วกดท่าดีใจครับ ถึงจะปลด

#22 jaysudster

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 02 October 2010 - 03:56 PM

อยากสมัครเข้าคลับด้วยครับ แต่ยังไม่ได้สร้างตัวเลย ว่าแต่ต้องออนไลน์ไหมครับ คือผมยังไม่เคยออนไลน์ xbox เลย

#23 jaysudster

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 02 October 2010 - 04:14 PM

เวรกรรม ขอโทษครับ ผิดห้องนึกว่าห้อง xbox ลืมไป

#24 ta.en

شͤ WE R 11

• High Royal Executive Members

Posted 02 October 2010 - 11:38 PM

View Postjaysudster, on 02 October 2010 - 04:14 PM, said:

เวรกรรม ขอโทษครับ ผิดห้องนึกว่าห้อง xbox ลืมไป

เผลอตามใครมาละเนี่ย :laugh3:

สุดยอดมากเลย คุณกี้ เอาซะเข้าใจแบบไม่ต้องแปลเองเลย แปลเองผิด ๆ ถูก ๆ แบบนี้สบายขึ้นเยอะ :mario:

#25 kie_online

Posted 03 October 2010 - 12:01 AM

View Postta.en, on 02 October 2010 - 11:38 PM, said:

เผลอตามใครมาละเนี่ย :laugh3:

สุดยอดมากเลย คุณกี้ เอาซะเข้าใจแบบไม่ต้องแปลเองเลย แปลเองผิด ๆ ถูก ๆ แบบนี้สบายขึ้นเยอะ :mario:

ยังเหลือ Accomplisments อีกเกือบ 400 เงื่อนไข ที่ยังไม่ได้เริ่มแปล :o_worry: พอดีติดงานอยู่

อ่านของเก่าของภาค 2010 ไปก่อนนะ http://www.dvdgameon...=0#entry1850836

Edited by kie_online, 03 October 2010 - 12:58 AM.

#26 dOgnOeAt

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 03 October 2010 - 03:46 AM

เรียนท่านประธานและเฮียเอก

ไม่ทราบว่าสมัครไอดี thai ใหม่แล้ว พี่ ๆ โหลด game face ใหม่ได้หรือไม่ครับ

ถ้าได้ผมขอคำแนะนำทีครับ มัน error ตลอดเลยครับ อัพโหลดไม่ได้เลยครับ แง ๆ อยากเห็นตัวเอง อิอิ :cat_dance:

#27 virus4985

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 03 October 2010 - 04:23 AM

เกิดอะไรขึ้นหว๋า หลุดจากเซิฟเวอร์EA ทุก5นาที เป็นตั้งแต่ตี1 เข้าไปเล่นเรื่อยๆ ก็ยังหลุดเรื่อยๆ :angry:

ปล.เน็ต3BB

Edited by virus4985, 03 October 2010 - 04:23 AM.

#28 visaisak

ѡ

Posted 03 October 2010 - 05:14 AM

View PostdOgnOeAt, on 03 October 2010 - 03:46 AM, said:

เรียนท่านประธานและเฮียเอก

ไม่ทราบว่าสมัครไอดี thai ใหม่แล้ว พี่ ๆ โหลด game face ใหม่ได้หรือไม่ครับ

ถ้าได้ผมขอคำแนะนำทีครับ มัน error ตลอดเลยครับ อัพโหลดไม่ได้เลยครับ แง ๆ อยากเห็นตัวเอง อิอิ :cat_dance:

ไม่ต้องไปโหลด game face หรอกเชื่อพี่ เดี๋ยวหน้าตาเราในเกมมันจะแปลกๆ ระบบมันยังทำไม่เสถียร จากที่ลอง าคเก่า มันไม่ work เอาหน้่าตาที่เราสร้างในเกมนั้นแหละดีสุดแล้ว

View Postvirus4985, on 03 October 2010 - 04:23 AM, said:

เกิดอะไรขึ้นหว๋า หลุดจากเซิฟเวอร์EA ทุก5นาที เป็นตั้งแต่ตี1 เข้าไปเล่นเรื่อยๆ ก็ยังหลุดเรื่อยๆ :angry:

ปล.เน็ต3BB

วันนี้ไม่ได้เล่นเลยดูบอลอย่างเดียวเลยผม ใครลองแล้วไม่หลุึด ea มาบอกหน่อย จะได้รู้ว่าเป้นที่เน็ตของคุณเอก หรือ ea

#29 honmaru

ѡ¹鹷 2

Posted 03 October 2010 - 08:43 AM

เป็นพรีเมียร์หรือป่าวครับเน็จอ่ะ ถ้าเป็น indy ล่ะก็ผมว่าไม่แปลก

#30 virus4985

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 03 October 2010 - 02:23 PM

View Posthonmaru, on 03 October 2010 - 08:43 AM, said:

เป็นพรีเมียร์หรือป่าวครับเน็จอ่ะ ถ้าเป็น indy ล่ะก็ผมว่าไม่แปลก

ใช้พรีเมี่ยมครับ

#31 honmaru

ѡ¹鹷 2

Posted 03 October 2010 - 04:10 PM

แล้วถ้าเล่นเน็ตปกติล่ะครับช่วงนี้มีเน็ตหลุดบ่อยไหมช่วงนี้ผมเป็นประจำเลยแต่ยังไมไ่ด้แผ่นฟีฟ่าเลยยังไม่รู้ ใช้พรีเมียร์เหมือนกันถ้าเป็นแบบนี้แย่นะเนี่ย

#32 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 03 October 2010 - 05:04 PM

โหลด game face ได้เมื่อไหร่ รายงานกันด้วยนะครับ จะได้ไปโหลดมั่ง

าคที่แล้ว เวลาเล่นเราจะเห็นหน้าเราคนเดียวแต่คนอื่นจะเห็นเป็นหน้าตอนที่เราสร้าง

ปล. เห็น คุณกี้ แกบอกว่าาคนี้ หลุด ยากอะ เห็นว่าเล่นกันทั้งแลค ๆ ยังไม่ยอมหลุดเลย จนจบเกมส์

#33 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 03 October 2010 - 05:10 PM

ผมเข้าใจถูกเปล่าว่าโหมดนี้ มันเล่นออนไลน์ 22 คน หรืออาจจะ 23 คนพร้อมกัน รวมกรรมการด้วย

แล้วถ้ามีตัวสำรอง ไม่ต้องออนไลน์พร้อมกัน เกือบ 30 คนเลยเหรอ งงอ่ะครับ

#34 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 03 October 2010 - 05:32 PM

View Postlengga, on 03 October 2010 - 05:10 PM, said:

ผมเข้าใจถูกเปล่าว่าโหมดนี้ มันเล่นออนไลน์ 22 คน หรืออาจจะ 23 คนพร้อมกัน รวมกรรมการด้วย

แล้วถ้ามีตัวสำรอง ไม่ต้องออนไลน์พร้อมกัน เกือบ 30 คนเลยเหรอ งงอ่ะครับ

าคที่แล้ว ออนได้ทีมละ 10 คน แต่าคนี้ได้ทีมละ 11 คน

ถ้าาคนี้มีระบบตัวสำรองด้วย คงสุดยอดน่าดู เวลาตัวจริงโดนเปลี่ยนตัวออก มีเคืองแน่ ๆ :laugh3:

#35 jaysudster

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 03 October 2010 - 07:30 PM

ขอมาสอบถามข้อมูลครับ หลงมาีอีกที :dance_left:

ปลดยังไงให้ได้ไวๆอะครับ หลังๆนี้ปลดไม่ค่อยได้้เลย

แรกๆนี้คือจ่ายไปจ่ายมา lob pass ที่กด X อะครับ ไปมา แล้วก็ไปครอสบอลข้างหน้า ให้ในทีมเราโหม่ง

หลังจากนั้นเล่นไปก็ไม่ค่อยได้เลยอะครับ ช่วยบอกวิธีปั๊มให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. เลือกตัว กองหลังสลับกับกองหน้าทีมตรงข้ามยังไงอะครับ ผมเลือกได้แต่ข้างตัวเอง

#36 kie_online

Posted 04 October 2010 - 10:46 AM

เมื่อคืนเข้าไปเก็บมั่วๆ 6 เกม ได้มาอีก 10 % :smoke2: เบ็ดเสร็จ 34% แระ ภาคนี้เก็บง่ายจริงๆ

แจ้งข่าว

เมื่อกี้โทรไปคุยกับน้องโค้กแล้ว สรุปว่าเราจะทำทีมสำรองขึ้นมาสำหรับให้หน้าใหม่ที่ไม่เคยเล่นได้ลองสนามกัน ก่อนนะครับ ไม่จำกัดว่าต้องปลดกี่ %

จะได้รู้ว่าเล่นแล้วสนุกจริงไหม เราเล่นได้หรือเปล่า เนตเรามีปัญหาไหม?

ผมกลัวว่าถ้าเก็บไป 60% แล้ว บางคนเล่นแล้วไม่ชอบ หรือเล่นไม่ได้เพราะเนตมีปัญหา จะยิ่งเสียความรู้สึกครับ

แต่เท่าที่ลองเมื่อคืน ผมไปเล่นกับฝรั่ง ในห้องมีคนครบ 22 คน ไม่แลคครับ ลื่นปรื้ดๆ :great:

Edited by kie_online, 04 October 2010 - 12:27 PM.

#37 honmaru

ѡ¹鹷 2

Posted 04 October 2010 - 05:20 PM

ขอถามหน่อยครับเพ่งจะได้แผ่นมาก็เลยเริ่มทำการปลดล็อคในส่วนของอาริน่า ผมปลดไปเกือบหมดแล้วเหลือแต่โกลล์ พอดีมีธุระนิดหน่อยก็เลยออกจากเกมส์ปิดเครื่องไป พอเข้ามาใหม่ปรกฎว่าในอารีน่าที่เคยปลดไปทำไมมันไม่เซฟให้อ่ะ กลายเป็นว่าผมปลอไปแค่ 15 จากจริงๆต้อง 20 กว่าอันแล้ว หรือว่าาคนี้ต้องมีการเซฟ ด้วย งงเสียดายเสียเวลาเซ็งจริงๆใครบอกผมทีว่าต่อไปควรจจะทำไงมันถึงจะไม่เป็นแบบนี้ขี้เกียจปลดใหม่อ่ะครับ

#38 xiaxiani

ѡ

Posted 04 October 2010 - 05:38 PM

:angry2:ยังไม่ได้แผ่นเลย แว๊ก ตังจ่ายไปแล่วรอไม่รุวันพุธจะได้ของมั้ย

#39 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 04 October 2010 - 06:37 PM

เมื่อคืนลองเล่นไป 1 เกม าคนี้ 2 คน ก็เล่นได้แล้ว ยิงฝรั่งไป 2 ลูก มันกดออก ยังไม่ทันจะหมดครึ่งแรกเลย :o_angry:

ส่วนเกมที่สอง ได้ น้องซี (Triii333) มือใหม่หัดเล่น มาลองลงสนามดู แต่แล้วก็เป็นตามคาด 3bb indy
เล่นไม่ได้หลุดไปก่อน ต้องรอแก้ไขเนตก่อนแล้วค่อยกลับมาลองใหม่ ตอนนี้ทีมยังขาดนักเตะอีกหลายตำแหน่ง
ใครอยากแจมด้วยก็ได้เลยนะครับ ขอฝากทีมน้องใหม่อีกทีมนึงไว้ด้วยนะครับ :o_shame:

#40 kie_online

Posted 04 October 2010 - 06:59 PM

View Posthonmaru, on 04 October 2010 - 05:20 PM, said:

ขอถามหน่อยครับเพ่งจะได้แผ่นมาก็เลยเริ่มทำการปลดล็อคในส่วนของอาริน่า ผมปลดไปเกือบหมดแล้วเหลือแต่โกลล์ พอดีมีธุระนิดหน่อยก็เลยออกจากเกมส์ปิดเครื่องไป พอเข้ามาใหม่ปรกฎว่าในอารีน่าที่เคยปลดไปทำไมมันไม่เซฟให้อ่ะ กลายเป็นว่าผมปลอไปแค่ 15 จากจริงๆต้อง 20 กว่าอันแล้ว หรือว่าาคนี้ต้องมีการเซฟ ด้วย งงเสียดายเสียเวลาเซ็งจริงๆใครบอกผมทีว่าต่อไปควรจจะทำไงมันถึงจะไม่เป็นแบบนี้ขี้เกียจปลดใหม่อ่ะครับ
เห็นมีปัญหานี้ 2-3 คนแล้ว งงๆเหมือนกัน ไปปรับเอา auto save ออกหรือเปล่า?

View Postxiaxiani, on 04 October 2010 - 05:38 PM, said:

:angry2:ยังไม่ได้แผ่นเลย แว๊ก ตังจ่ายไปแล่วรอไม่รุวันพุธจะได้ของมั้ย
:afraid: ของมันแรงจริงๆ ขายเกลี้ยงทุกแผง

View Postta.en, on 04 October 2010 - 06:37 PM, said:

เมื่อคืนลองเล่นไป 1 เกม าคนี้ 2 คน ก็เล่นได้แล้ว ยิงฝรั่งไป 2 ลูก มันกดออก ยังไม่ทันจะหมดครึ่งแรกเลย :o_angry:

ส่วนเกมที่สอง ได้ น้องซี (Triii333) มือใหม่หัดเล่น มาลองลงสนามดู แต่แล้วก็เป็นตามคาด 3bb indy
เล่นไม่ได้หลุดไปก่อน ต้องรอแก้ไขเนตก่อนแล้วค่อยกลับมาลองใหม่ ตอนนี้ทีมยังขาดนักเตะอีกหลายตำแหน่ง
ใครอยากแจมด้วยก็ได้เลยนะครับ ขอฝากทีมน้องใหม่อีกทีมนึงไว้ด้วยนะครับ :o_shame:

โลโก้ทีม สวยมากครับ ของผมยังไม่ได้ทำเลย :sorry3: