`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

BE A PRO FIFA 2011, SiAM FC

kie_online's Photo kie_online 02 Oct 2010

honmaru, on 02 October 2010 - 02:43 PM, said:

เฮียกี้ช่วยแปลเป็นไทยหน่อยได้ไหมขี้เกียจแปล ขี้เกียจใช้กูเกิ้ลอ่ะ เผื่อคนอื่นๆด้วย ขอบคุณครับ

ปล. ยังไม่ได้แผ่นเลยเห็นโบ้บอกว่าน่าจะเป็นวันจันทร์จะลงแดงแล้วเนี่ยไปเล่นของคอมก็ดันให้ความรู้สึกว่าเป็น fifa10 อีกมันแทนกันไม่ได้จริงๆ

จะลงแดงอยู่แล้วช่วยด้วยเดโมก็ดันลบไปแล้วอีก อยากจะร้องไห้
กำลังไล่แปลอยู่เน้อ ลองกด refresh หน้าเวปใหม่สิ หรือกด F5 นี่ก็ไล่ทยอยแปลให้อยู่ :o_angry:

thebester119, on 02 October 2010 - 02:45 PM, said:

2.2 ทำตามเงื่อนไขโดยเล่นแบบ be a pro (บังคับตัวเดียว)แบบออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ความยาก semi-pro
2.3 ทำตามเงื่อนไขโดยเล่นแบบ be a pro (บังคับตัวเดียว)แบบออนไลน์ หรือ ออฟไลน์ความยาก world class

ถ้า เราบังคับ ทั้งทีม มันจะไม่ปลดหรอครับ

แล้วท่าดีใจ ที่ปลดlock จะใช้ได้ในโหมดไหนครับ
- ไม่ปลดครับ

- ท่าดีใจ ต้องเป็นตัวเรายิงแล้วกดท่าดีใจครับ ถึงจะปลด

jaysudster's Photo jaysudster 02 Oct 2010

อยากสมัครเข้าคลับด้วยครับ แต่ยังไม่ได้สร้างตัวเลย ว่าแต่ต้องออนไลน์ไหมครับ คือผมยังไม่เคยออนไลน์ xbox เลย

jaysudster's Photo jaysudster 02 Oct 2010

เวรกรรม ขอโทษครับ ผิดห้องนึกว่าห้อง xbox ลืมไป

ta.en's Photo ta.en 02 Oct 2010

jaysudster, on 02 October 2010 - 04:14 PM, said:

เวรกรรม ขอโทษครับ ผิดห้องนึกว่าห้อง xbox ลืมไป

เผลอตามใครมาละเนี่ย :laugh3:

สุดยอดมากเลย คุณกี้ เอาซะเข้าใจแบบไม่ต้องแปลเองเลย แปลเองผิด ๆ ถูก ๆ แบบนี้สบายขึ้นเยอะ :mario:

kie_online's Photo kie_online 03 Oct 2010

ta.en, on 02 October 2010 - 11:38 PM, said:

เผลอตามใครมาละเนี่ย :laugh3:

สุดยอดมากเลย คุณกี้ เอาซะเข้าใจแบบไม่ต้องแปลเองเลย แปลเองผิด ๆ ถูก ๆ แบบนี้สบายขึ้นเยอะ :mario:

ยังเหลือ Accomplisments อีกเกือบ 400 เงื่อนไข ที่ยังไม่ได้เริ่มแปล :o_worry: พอดีติดงานอยู่

อ่านของเก่าของภาค 2010 ไปก่อนนะ http://www.dvdgameon...=0#entry1850836
Edited by kie_online, 03 October 2010 - 12:58 AM.

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 03 Oct 2010

เรียนท่านประธานและเฮียเอก

ไม่ทราบว่าสมัครไอดี thai ใหม่แล้ว พี่ ๆ โหลด game face ใหม่ได้หรือไม่ครับ

ถ้าได้ผมขอคำแนะนำทีครับ มัน error ตลอดเลยครับ อัพโหลดไม่ได้เลยครับ แง ๆ อยากเห็นตัวเอง อิอิ :cat_dance:

virus4985's Photo virus4985 03 Oct 2010

เกิดอะไรขึ้นหว๋า หลุดจากเซิฟเวอร์EA ทุก5นาที เป็นตั้งแต่ตี1 เข้าไปเล่นเรื่อยๆ ก็ยังหลุดเรื่อยๆ :angry:

ปล.เน็ต3BB
Edited by virus4985, 03 October 2010 - 04:23 AM.

visaisak's Photo visaisak 03 Oct 2010

dOgnOeAt, on 03 October 2010 - 03:46 AM, said:

เรียนท่านประธานและเฮียเอก

ไม่ทราบว่าสมัครไอดี thai ใหม่แล้ว พี่ ๆ โหลด game face ใหม่ได้หรือไม่ครับ

ถ้าได้ผมขอคำแนะนำทีครับ มัน error ตลอดเลยครับ อัพโหลดไม่ได้เลยครับ แง ๆ อยากเห็นตัวเอง อิอิ :cat_dance:

ไม่ต้องไปโหลด game face หรอกเชื่อพี่ เดี๋ยวหน้าตาเราในเกมมันจะแปลกๆ ระบบมันยังทำไม่เสถียร จากที่ลอง ภาคเก่า มันไม่ work เอาหน้่าตาที่เราสร้างในเกมนั้นแหละดีสุดแล้ว

virus4985, on 03 October 2010 - 04:23 AM, said:

เกิดอะไรขึ้นหว๋า หลุดจากเซิฟเวอร์EA ทุก5นาที เป็นตั้งแต่ตี1 เข้าไปเล่นเรื่อยๆ ก็ยังหลุดเรื่อยๆ :angry:

ปล.เน็ต3BB

วันนี้ไม่ได้เล่นเลยดูบอลอย่างเดียวเลยผม ใครลองแล้วไม่หลุึด ea มาบอกหน่อย จะได้รู้ว่าเป้นที่เน็ตของคุณเอก หรือ ea

honmaru's Photo honmaru 03 Oct 2010

เป็นพรีเมียร์หรือป่าวครับเน็จอ่ะ ถ้าเป็น indy ล่ะก็ผมว่าไม่แปลก

virus4985's Photo virus4985 03 Oct 2010

honmaru, on 03 October 2010 - 08:43 AM, said:

เป็นพรีเมียร์หรือป่าวครับเน็จอ่ะ ถ้าเป็น indy ล่ะก็ผมว่าไม่แปลก

ใช้พรีเมี่ยมครับ

honmaru's Photo honmaru 03 Oct 2010

แล้วถ้าเล่นเน็ตปกติล่ะครับช่วงนี้มีเน็ตหลุดบ่อยไหมช่วงนี้ผมเป็นประจำเลยแต่ยังไมไ่ด้แผ่นฟีฟ่าเลยยังไม่รู้ ใช้พรีเมียร์เหมือนกันถ้าเป็นแบบนี้แย่นะเนี่ย

ta.en's Photo ta.en 03 Oct 2010

โหลด game face ได้เมื่อไหร่ รายงานกันด้วยนะครับ จะได้ไปโหลดมั่ง

ภาคที่แล้ว เวลาเล่นเราจะเห็นหน้าเราคนเดียวแต่คนอื่นจะเห็นเป็นหน้าตอนที่เราสร้าง

ปล. เห็น คุณกี้ แกบอกว่าภาคนี้ หลุด ยากอะ เห็นว่าเล่นกันทั้งแลค ๆ ยังไม่ยอมหลุดเลย จนจบเกมส์

lengga's Photo lengga 03 Oct 2010

ผมเข้าใจถูกเปล่าว่าโหมดนี้ มันเล่นออนไลน์ 22 คน หรืออาจจะ 23 คนพร้อมกัน รวมกรรมการด้วย

แล้วถ้ามีตัวสำรอง ไม่ต้องออนไลน์พร้อมกัน เกือบ 30 คนเลยเหรอ งงอ่ะครับ

ta.en's Photo ta.en 03 Oct 2010

lengga, on 03 October 2010 - 05:10 PM, said:

ผมเข้าใจถูกเปล่าว่าโหมดนี้ มันเล่นออนไลน์ 22 คน หรืออาจจะ 23 คนพร้อมกัน รวมกรรมการด้วย

แล้วถ้ามีตัวสำรอง ไม่ต้องออนไลน์พร้อมกัน เกือบ 30 คนเลยเหรอ งงอ่ะครับ

ภาคที่แล้ว ออนได้ทีมละ 10 คน แต่ภาคนี้ได้ทีมละ 11 คน

ถ้าภาคนี้มีระบบตัวสำรองด้วย คงสุดยอดน่าดู เวลาตัวจริงโดนเปลี่ยนตัวออก มีเคืองแน่ ๆ :laugh3:

jaysudster's Photo jaysudster 03 Oct 2010

ขอมาสอบถามข้อมูลครับ หลงมาีอีกที :dance_left:

ปลดยังไงให้ได้ไวๆอะครับ หลังๆนี้ปลดไม่ค่อยได้้เลย

แรกๆนี้คือจ่ายไปจ่ายมา lob pass ที่กด X อะครับ ไปมา แล้วก็ไปครอสบอลข้างหน้า ให้ในทีมเราโหม่ง

หลังจากนั้นเล่นไปก็ไม่ค่อยได้เลยอะครับ ช่วยบอกวิธีปั๊มให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. เลือกตัว กองหลังสลับกับกองหน้าทีมตรงข้ามยังไงอะครับ ผมเลือกได้แต่ข้างตัวเอง

kie_online's Photo kie_online 04 Oct 2010

เมื่อคืนเข้าไปเก็บมั่วๆ 6 เกม ได้มาอีก 10 % :smoke2: เบ็ดเสร็จ 34% แระ ภาคนี้เก็บง่ายจริงๆ

แจ้งข่าว

เมื่อกี้โทรไปคุยกับน้องโค้กแล้ว สรุปว่าเราจะทำทีมสำรองขึ้นมาสำหรับให้หน้าใหม่ที่ไม่เคยเล่นได้ลองสนามกัน ก่อนนะครับ ไม่จำกัดว่าต้องปลดกี่ %

จะได้รู้ว่าเล่นแล้วสนุกจริงไหม เราเล่นได้หรือเปล่า เนตเรามีปัญหาไหม?

ผมกลัวว่าถ้าเก็บไป 60% แล้ว บางคนเล่นแล้วไม่ชอบ หรือเล่นไม่ได้เพราะเนตมีปัญหา จะยิ่งเสียความรู้สึกครับ

แต่เท่าที่ลองเมื่อคืน ผมไปเล่นกับฝรั่ง ในห้องมีคนครบ 22 คน ไม่แลคครับ ลื่นปรื้ดๆ :great:
Edited by kie_online, 04 October 2010 - 12:27 PM.

honmaru's Photo honmaru 04 Oct 2010

ขอถามหน่อยครับเพ่งจะได้แผ่นมาก็เลยเริ่มทำการปลดล็อคในส่วนของอาริน่า ผมปลดไปเกือบหมดแล้วเหลือแต่โกลล์ พอดีมีธุระนิดหน่อยก็เลยออกจากเกมส์ปิดเครื่องไป พอเข้ามาใหม่ปรกฎว่าในอารีน่าที่เคยปลดไปทำไมมันไม่เซฟให้อ่ะ กลายเป็นว่าผมปลอไปแค่ 15 จากจริงๆต้อง 20 กว่าอันแล้ว หรือว่าภาคนี้ต้องมีการเซฟ ด้วย งงเสียดายเสียเวลาเซ็งจริงๆใครบอกผมทีว่าต่อไปควรจจะทำไงมันถึงจะไม่เป็นแบบนี้ขี้เกียจปลดใหม่อ่ะครับ

xiaxiani's Photo xiaxiani 04 Oct 2010

:angry2:ยังไม่ได้แผ่นเลย แว๊ก ตังจ่ายไปแล่วรอไม่รุวันพุธจะได้ของมั้ย

ta.en's Photo ta.en 04 Oct 2010

เมื่อคืนลองเล่นไป 1 เกม ภาคนี้ 2 คน ก็เล่นได้แล้ว ยิงฝรั่งไป 2 ลูก มันกดออก ยังไม่ทันจะหมดครึ่งแรกเลย :o_angry:

ส่วนเกมที่สอง ได้ น้องซี (Triii333) มือใหม่หัดเล่น มาลองลงสนามดู แต่แล้วก็เป็นตามคาด 3bb indy
เล่นไม่ได้หลุดไปก่อน ต้องรอแก้ไขเนตก่อนแล้วค่อยกลับมาลองใหม่ ตอนนี้ทีมยังขาดนักเตะอีกหลายตำแหน่ง
ใครอยากแจมด้วยก็ได้เลยนะครับ ขอฝากทีมน้องใหม่อีกทีมนึงไว้ด้วยนะครับ :o_shame:

kie_online's Photo kie_online 04 Oct 2010

honmaru, on 04 October 2010 - 05:20 PM, said:

ขอถามหน่อยครับเพ่งจะได้แผ่นมาก็เลยเริ่มทำการปลดล็อคในส่วนของอาริน่า ผมปลดไปเกือบหมดแล้วเหลือแต่โกลล์ พอดีมีธุระนิดหน่อยก็เลยออกจากเกมส์ปิดเครื่องไป พอเข้ามาใหม่ปรกฎว่าในอารีน่าที่เคยปลดไปทำไมมันไม่เซฟให้อ่ะ กลายเป็นว่าผมปลอไปแค่ 15 จากจริงๆต้อง 20 กว่าอันแล้ว หรือว่าภาคนี้ต้องมีการเซฟ ด้วย งงเสียดายเสียเวลาเซ็งจริงๆใครบอกผมทีว่าต่อไปควรจจะทำไงมันถึงจะไม่เป็นแบบนี้ขี้เกียจปลดใหม่อ่ะครับ
เห็นมีปัญหานี้ 2-3 คนแล้ว งงๆเหมือนกัน ไปปรับเอา auto save ออกหรือเปล่า?

xiaxiani, on 04 October 2010 - 05:38 PM, said:

:angry2:ยังไม่ได้แผ่นเลย แว๊ก ตังจ่ายไปแล่วรอไม่รุวันพุธจะได้ของมั้ย
:afraid: ของมันแรงจริงๆ ขายเกลี้ยงทุกแผง

ta.en, on 04 October 2010 - 06:37 PM, said:

เมื่อคืนลองเล่นไป 1 เกม ภาคนี้ 2 คน ก็เล่นได้แล้ว ยิงฝรั่งไป 2 ลูก มันกดออก ยังไม่ทันจะหมดครึ่งแรกเลย :o_angry:

ส่วนเกมที่สอง ได้ น้องซี (Triii333) มือใหม่หัดเล่น มาลองลงสนามดู แต่แล้วก็เป็นตามคาด 3bb indy
เล่นไม่ได้หลุดไปก่อน ต้องรอแก้ไขเนตก่อนแล้วค่อยกลับมาลองใหม่ ตอนนี้ทีมยังขาดนักเตะอีกหลายตำแหน่ง
ใครอยากแจมด้วยก็ได้เลยนะครับ ขอฝากทีมน้องใหม่อีกทีมนึงไว้ด้วยนะครับ :o_shame:

โลโก้ทีม สวยมากครับ ของผมยังไม่ได้ทำเลย :sorry3: