`

Jump to content

[] ͧ Demo GH : Warriors of Rock

27 replies to this topic

#1 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2010 - 03:59 PM

1. นี่เป็น GH ที่ดีที่สุดในตระกูล GH ที่มีมา แน่นอน เพราะเพลง Setlist ที่ที่ทำมามันเหมาะกับแฟนที่ชอบ Hardcore กีต้ารืโดยแท้ เหมือนพวก GH2 / GH3 แต่ ตระกูลกลอง ร้อง ก็ยังได้ร่วมเล่นอีกด้วย จึงรวมความสุดยอดไว้ทั้งหมดในาคนี้

2. เพลงที่มีมา 3 เพลง เทพหมดครับ ยากพอตัวเหมือนกัน โน๊ต GH บรรยากาศเก่าๆกลับมา ใครขอ Casual แต่อยากล่อ Expert มีร่ำไห้แน่ๆ

3. ระบบเกมเป็นเหมือน RPG คือ เลือกตัวละคร เล่นเพลงทำเควสต์ พอถึง Limit Break (ทำดาวได้ตามเป้า) จะแปลงร่าง และ ดาวสูงสุดของแต่ละเพลงคือ 10 ดาว!!! เล่นกันขี้แตกครับ โดยจะไปให้ถึงกี่ดาว ต้องดู Ability และความถนัดของตัวละครนั้นๆ

4. เท่าที่ดูจากเงา ตัวละครน่าจะมีให้เล่นถึง 10 ตัว

5. กราฟฟิคงามขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เมนูทำให้ชวนเล่นมาก และที่สำคัญ เพลงเก่าๆที่เคยซื้อของาคก่อนๆ ใช้ได้หมด

6. ได้เห็น Step โน๊ตใหม่ๆแปลก ในาคนี้ ชวนให้เมื่อยนิ้วไม่น้อย แต่มันส์มากมาย

ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้ บน XBL

สรุป

กราฟฟิค : 8
เสียง : 10
เกมเพลย์ : 9
ความน่าติดตาม : 10

#2 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2010 - 04:06 PM

Dragonforce - "Fury Of The Storm"

#3 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2010 - 09:02 PM

ของPS3มาหรือยังน้อ แล้วมันปรับhyperspeedได้มั้ยครับเดโมVan Halenปรับไม่ได้เล่นเอาไปไม่เป็นเลย :o_worry:

#4 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 08 September 2010 - 10:42 PM

อยากเล่นจะแย่แล้ว^ ^

#5 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 09 September 2010 - 12:00 AM

โอ้วไปดูมาาคนี้ถ้าหยุดพอกลับมาเล่นมันย้อนกลับไปให้เตรียมตัวหน่อยนึงด้วยดีจัง-.-

#6 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 11 September 2010 - 12:53 PM

กำลังโหลดอยู่ครับ ถ้าเกิดดีจริงๆอาจซื้อเกมนี้ก่อน RB3 เพราะเล่นแท้แถมงบน้อย

#7 Consoleman360

¹

• Interests:Djent.

Posted 12 September 2010 - 10:35 AM

ผมเห็นในคลิปรู้สึกว่า าพมันลื่นกว่า าค 5 หรือเปล่าครับ :dance_left: :dance_right: :act_right:

#8 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 12 September 2010 - 08:31 PM

ของPS3ถ้าอาทิตย์หน้ายังไม่มาก็ไม่ต้องออกแล้วนะรอซื้อตัวเต็มเล่นก็ได้ :angry2: :angry:

#9 lozelot

Dot-Dot-Dots

• Interests:Playstation

Posted 25 September 2010 - 11:23 PM

น่าสนุกาคนี้

#10 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 03 October 2010 - 04:31 PM

มายืนยันอีกเสียงนึงครับ ว่า เป็น GH ที่ดีที่สุดที่เคยเล่นมา รู้สึกคุ้มมากคับ .. :cat_dance:

(เพิ่งได้แผ่นมาเมื่อวาน ... เล่นตั้งแต่เมื่อเช้า จนเมื่อกี้เริ่มเมื่อยๆก็เลยเพิ่งหยุดไป )

ผมว่าส่วนนึงที่รู้สึกว่าาคนี้โดนเพราะ เพลงเจ๋งๆเยอะ และโน้ต solo มันส์มาก แถม option ใหม่ๆที่เพิ่มเข้ามา มันทำให้เราเล่นแล้วตายยากมากๆ และคะแนนเพิ่มกระฉูด ให้ความรู้สึกว่าเทพ (าคนี้ทำให้คนเล่นหลงตัวเองอ่ะ :P)
( ตายยาก >> เช่น resurrect (ตายแล้วฟื้นอัตโนมัติ) 5 ครั้ง ..... ใครที่อยากเล่นเพลงยากๆ แต่าคก่อนๆพอเล่นแล้วตายแล้วก็หงุดหงิด ต้องาคนี้เลยครับ ... จะชอบแน่ๆ )

ปล. ชอบ Speeding (Steve Vai) กับ Fury of the Storm มากอ่ะ

ปล2. demigod setlist ที่มันขึ้นมา 11 .. ให้เล่นให้เต็ม 440 ดาว ... คือต้องทำ 40 ดาว ทุกเพลงเลยหรอครับ ทำได้แล้วได้อะไรพิเศษเปล่าอ่ะ ... ทำไมมันโหดจัง คงไม่มีปัญญาอ่ะ :P

#11 MishimoO

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 03 October 2010 - 09:27 PM

เพลงหนึ่งมันได้มากสุดกี่ดาวอะคับ พอแปลงร่างแล้วได้ 11 ดาวเอง :angry3:

#12 MingLive

ѡͩѧ

Posted 03 October 2010 - 11:06 PM

View PostMishimoO, on 03 October 2010 - 09:27 PM, said:

เพลงหนึ่งมันได้มากสุดกี่ดาวอะคับ พอแปลงร่างแล้วได้ 11 ดาวเอง :angry3:

Quest โหมด ได้สูงสุด 40 ดาวครับ (อ่อ ... 40 ดาว นี่ตอนที่ได้ทั้ง 8 ตัว และล้มหัวหน้าก่อนนะครับ จะเอาความสามารถทุกตัวรวมกันอ่ะครับ)
ส่วน quickplay+ ยังไม่ได้ลอง ไม่แน่ใจว่า 40 เหมือนกันหรือเปล่า

#13 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 04 October 2010 - 12:21 AM

าคนี้ยอมรับเลยคับว่าจบด้วยระดับmedium เพลงก็พอเล่นไหวแหละexpertหรือhard(แบบร่อแร่) แต่ไม่มีปัญญาเอาครบ40ดาวทุกเพลงแน่ๆเลยต้องยอมถอยมาMedium T-T

#14 mennie

¹

Posted 04 October 2010 - 06:54 AM

เพลงนึง จริงๆได้สูงสุดถ้าจำไม่ผิด 42 ดาวนะครับ ถ้าเล่นได้ 100% ด้วย

#15 MingLive

ѡͩѧ

Posted 04 October 2010 - 08:58 AM

อ่าว 42 ดาวหรอครับ :P ... เพิ่งรู้นะครับเนี่ย (ผมยังไม่ได้ FC เลย าคนี้ ... ฝีมือไม่ถึง) ... มี trophy ด้วยหรือเปล่าไม่รู้ ? เดี๋ยวไปหาเพลงง่ายๆ ทำ FC ดีกว่า

#16 MishimoO

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 October 2010 - 11:17 AM

View PostMingLive, on 03 October 2010 - 11:06 PM, said:

Quest โหมด ได้สูงสุด 40 ดาวครับ (อ่อ ... 40 ดาว นี่ตอนที่ได้ทั้ง 8 ตัว และล้มหัวหน้าก่อนนะครับ จะเอาความสามารถทุกตัวรวมกันอ่ะครับ)
ส่วน quickplay+ ยังไม่ได้ลอง ไม่แน่ใจว่า 40 เหมือนกันหรือเปล่า
ถึงว่า เล่นไปได้ไง 40 ดาว :kill:

#17 mennie

¹

Posted 04 October 2010 - 01:27 PM

View PostMingLive, on 04 October 2010 - 08:58 AM, said:

อ่าว 42 ดาวหรอครับ :P ... เพิ่งรู้นะครับเนี่ย (ผมยังไม่ได้ FC เลย าคนี้ ... ฝีมือไม่ถึง) ... มี trophy ด้วยหรือเปล่าไม่รู้ ? เดี๋ยวไปหาเพลงง่ายๆ ทำ FC ดีกว่า

อันนี้ผมไม่ชัวร์นะครับ เดี๋ยวว่าจะลองเหมือนกัน -*-

#18 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 04 October 2010 - 03:02 PM

สูงสุดแค่40ดาวแหละครับผมเคยFCเพลงง่ายๆไปหลายรอบแล้ว
แต่ตอนนี้สงสัยถ้วยที่ต้องเก้บดาวเพลงอะไรก็ได้ให้ครบทุกดาวอยู่ เพราะมันมีchallenge 36ดาวเล่นปกติอีก6ดาว แล้วก็power challenge
ที่ไม่รู้สูงสุดจะได้เท่าไหร่ผมเล่นคนเดียวได้FCแล้วก็ยังสูงสุด17ดาวเอง ไม่รุ้ว่าถ้าเล่นครบ4คนมันจะเลือกความสามารถได้คนละ2อย่างเป็น8อย่างพอดีรึเปล่าถ้าแบบนั้นก้เท่ากับเพลงนึงมีสุงสุด82ดาว ในโหมดquickplay+
ปล.หรือว่าแค่เก็บดาวปกติกับดาวchallengeครบก็ปลดถ้วยแล้วหว่า

Edited by Laml3o, 04 October 2010 - 03:05 PM.

#19 MingLive

ѡͩѧ

Posted 04 October 2010 - 11:00 PM

View PostLaml3o, on 04 October 2010 - 03:02 PM, said:

สูงสุดแค่40ดาวแหละครับผมเคยFCเพลงง่ายๆไปหลายรอบแล้ว
แต่ตอนนี้สงสัยถ้วยที่ต้องเก้บดาวเพลงอะไรก็ได้ให้ครบทุกดาวอยู่ เพราะมันมีchallenge 36ดาวเล่นปกติอีก6ดาว แล้วก็power challenge
ที่ไม่รู้สูงสุดจะได้เท่าไหร่ผมเล่นคนเดียวได้FCแล้วก็ยังสูงสุด17ดาวเอง ไม่รุ้ว่าถ้าเล่นครบ4คนมันจะเลือกความสามารถได้คนละ2อย่างเป็น8อย่างพอดีรึเปล่าถ้าแบบนั้นก้เท่ากับเพลงนึงมีสุงสุด82ดาว ในโหมดquickplay+
ปล.หรือว่าแค่เก็บดาวปกติกับดาวchallengeครบก็ปลดถ้วยแล้วหว่า

อืม เมื่อกี้ลองแล้ว 100% quest mode ก็ 40 ดาว ... แต่ quickplay+ FC ก็จะได้เป็น 6 ดาว ..

ส่วนระบบฃ quickplay+ ผมยังงงๆอยู่อะครับ ใครรู้ช่วยบอกที (ผมเห็นชื่อ Barefskie เล่นไปเยอะมาก แอบถามเยอะเลยแล้วกัน :laugh: )
- ทำไมบางทีเล่นแล้วคะแนนไม่ขึ้นอ่ะครับ อย่างอันที่ challenge ที่ให้ใช้ power ได้ด้วย ผมเห็นชื่อ Barefskie ด้วย แต่พอผมเล่นชื่อไม่เห็นขึ้นเลยอ่ะ ... (ถ้าผมเล่นแบบปกติ ชื่อก็ขึ้นนะครับ)
- ผมเห็นเพลงนึง มี challenge หลายหัวข้อเลย ถ้าจะสะสมดาว ต้องเล่นทีละ challenge หรือเปล่าครับ หรือเล่นทีเดียว ชื่อจะขึ้นหลายๆ challenge ตามประเทเครื่องดนตรีเลยอ่ะครับ (เช่น เล่นกีตาร์ ก็จะได้ดาว ของทุก challenge ของกีตาร์? ในการเล่นรอบเดียว)
- แล้วเรื่องดาว เมื่อกี้ผมเล่นครั้งนึงได้ 18 ดาว (ไม่แน่ใจว่า FC หรือเปล่า หรือไม่ก็เป็นรอบที่เล่นแบบใช้ power 2 อัน) ยังงงๆ ว่าต้องเล่นแบบไหนถึงจะได้ดาวเยอะ
- แล้วก็ดาวเนี่ย มันนับแต่ Best play ของแต่ละเพลงหรือเปล่าครับ ...
- ผมเล่นไป 4-5 เพลงแล้วเห็นมัน unlock นู่นนี่ไปเรื่อย ๆ unlock ไปเรื่อย ๆ หรือ มันมีสิ้นสุดหรือเปล่าอ่ะครับ ว่าสะสมได้กี่ดาวจะได้อะไรพิเศษอ่ะครับ

ผมแอบถามเยอะหน่อยน้าา เห็นคุณเล่นไว้เยอะเลยอ่ะครับ ท่าทางจะเป็นผู้ชี้ทางสว่างให้ผมได้ :o_worry:

#20 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 05 October 2010 - 03:53 AM

View PostMingLive, on 04 October 2010 - 11:00 PM, said:

อืม เมื่อกี้ลองแล้ว 100% quest mode ก็ 40 ดาว ... แต่ quickplay+ FC ก็จะได้เป็น 6 ดาว ..

ส่วนระบบฃ quickplay+ ผมยังงงๆอยู่อะครับ ใครรู้ช่วยบอกที (ผมเห็นชื่อ Barefskie เล่นไปเยอะมาก แอบถามเยอะเลยแล้วกัน :laugh: )
- ทำไมบางทีเล่นแล้วคะแนนไม่ขึ้นอ่ะครับ อย่างอันที่ challenge ที่ให้ใช้ power ได้ด้วย ผมเห็นชื่อ Barefskie ด้วย แต่พอผมเล่นชื่อไม่เห็นขึ้นเลยอ่ะ ... (ถ้าผมเล่นแบบปกติ ชื่อก็ขึ้นนะครับ)
ขึ้นตรงไหนครับ งงคำถาม- -
- ผมเห็นเพลงนึง มี challenge หลายหัวข้อเลย ถ้าจะสะสมดาว ต้องเล่นทีละ challenge หรือเปล่าครับ หรือเล่นทีเดียว ชื่อจะขึ้นหลายๆ challenge ตามประเทเครื่องดนตรีเลยอ่ะครับ (เช่น เล่นกีตาร์ ก็จะได้ดาว ของทุก challenge ของกีตาร์? ในการเล่นรอบเดียว)
รอบนึงจะมีchallengeพร้อมกันได้3อย่างครับสามารถทำได้พร้อมกันทั้งสามอย่างเลยแต่บางทีมันก็ไม่เื้อื้ออำนวยต้องกลับมาเก้บรอบหลังเหมือนกัน
- แล้วเรื่องดาว เมื่อกี้ผมเล่นครั้งนึงได้ 18 ดาว (ไม่แน่ใจว่า FC หรือเปล่า หรือไม่ก็เป็นรอบที่เล่นแบบใช้ power 2 อัน) ยังงงๆ ว่าต้องเล่นแบบไหนถึงจะได้ดาวเยอะ
power challengeก็ได้ดาวด้วยครับถึงได้อยากลองเล่นวง4คนเผื่อมันเลือกได้8อย่าง ว่าแต่เลือกอะไรมั่งครับได้18ดาวผมลองมาเกือบหมดแล้วได้17เอง- -
- แล้วก็ดาวเนี่ย มันนับแต่ Best play ของแต่ละเพลงหรือเปล่าครับ ...
ถูกต้อง
- ผมเล่นไป 4-5 เพลงแล้วเห็นมัน unlock นู่นนี่ไปเรื่อย ๆ unlock ไปเรื่อย ๆ หรือ มันมีสิ้นสุดหรือเปล่าอ่ะครับ ว่าสะสมได้กี่ดาวจะได้อะไรพิเศษอ่ะครับ
ไม่ทราบเหมือนกันครับผมมีตอนนี้2007ดาวก็ยังมีให้ปลดล็อคอยู่
ผมแอบถามเยอะหน่อยน้าา เห็นคุณเล่นไว้เยอะเลยอ่ะครับ ท่าทางจะเป็นผู้ชี้ทางสว่างให้ผมได้ :o_worry:
เหอๆตั้งแต่ซื้อมาเมื่อวันพุธเล่นวันละเกือบ10ชั่วโมงทุกวันเลยมั้งมีวันนี้แหละเล่นน้อยหน่อย5ชั่วโมง :o_lol:
ปล.ถ้าอยากปลดล็อคทุกอย่างดีไม่ดีต้องอิมพอร์ตเพลงมาไม่งั้นดาวไม่พอ :lol: