`

Jump to content

[] ͧ Demo GH : Warriors of Rock

27 replies to this topic

#21 mennie

¹

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2010 - 06:38 AM

View PostLaml3o, on 04 October 2010 - 03:02 PM, said:

สูงสุดแค่40ดาวแหละครับผมเคยFCเพลงง่ายๆไปหลายรอบแล้ว
แต่ตอนนี้สงสัยถ้วยที่ต้องเก้บดาวเพลงอะไรก็ได้ให้ครบทุกดาวอยู่ เพราะมันมีchallenge 36ดาวเล่นปกติอีก6ดาว แล้วก็power challenge
ที่ไม่รู้สูงสุดจะได้เท่าไหร่ผมเล่นคนเดียวได้FCแล้วก็ยังสูงสุด17ดาวเอง ไม่รุ้ว่าถ้าเล่นครบ4คนมันจะเลือกความสามารถได้คนละ2อย่างเป็น8อย่างพอดีรึเปล่าถ้าแบบนั้นก้เท่ากับเพลงนึงมีสุงสุด82ดาว ในโหมดquickplay+
ปล.หรือว่าแค่เก็บดาวปกติกับดาวchallengeครบก็ปลดถ้วยแล้วหว่า

ถ้วยนั้นคือ เก็บ Challenge ให้ครบทุกอุปกรณ์ใน 1 เพลงครับ

คือเราต้องเล่นทั้ง กลอง เบส ร้อง กีต้าร์ ให้ได้ Challenge Platinum ทุกอัน และได้ FC อย่างน้อยทีนึง

#22 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 05 October 2010 - 06:18 PM

View PostLaml3o, on 05 October 2010 - 03:53 AM, said:

เหอๆตั้งแต่ซื้อมาเมื่อวันพุธเล่นวันละเกือบ10ชั่วโมงทุกวันเลยมั้งมีวันนี้แหละเล่นน้อยหน่อย5ชั่วโมง :o_lol:
ปล.ถ้าอยากปลดล็อคทุกอย่างดีไม่ดีต้องอิมพอร์ตเพลงมาไม่งั้นดาวไม่พอ :lol:

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ... ส่วน "เล่นวันละเกือบ 10 ชั่วโมง" << อันนี้น่าอิจฉาสุดๆอ่ะคับ :o_cry:

ไว้ถ้ามีโอกาสมาเล่นด้วยกันบ้างนะครับ .. (ยังไม่เคยเล่น online เลย ... ตระกูล GH (PS3) เวลาเล่น online ชอบ join ไม่เจอ ... ปกติได้เล่น online แต่ RB2 อ่ะ)

#23 MingLive

ѡͩѧ

• High Members

Posted 05 October 2010 - 06:21 PM

View Postmennie, on 05 October 2010 - 06:38 AM, said:

ถ้วยนั้นคือ เก็บ Challenge ให้ครบทุกอุปกรณ์ใน 1 เพลงครับ

คือเราต้องเล่นทั้ง กลอง เบส ร้อง กีต้าร์ ให้ได้ Challenge Platinum ทุกอัน และได้ FC อย่างน้อยทีนึง

อ่อ .. กระจ่างเลย / ขอบคุณครับ
( ผมหมดสิทธิ์ - ขาด skill ตีกลอง :P ... )

RB2 ก็เหมือนกัน อุตส่าห์อยากทำ platinum แต่เล่น trophy ที่ฝึกตีกลองอะไรนั่นไม่ผ่าน :wall:

#24 MishimoO

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 07 October 2010 - 02:12 PM

View PostMingLive, on 05 October 2010 - 06:21 PM, said:

อ่อ .. กระจ่างเลย / ขอบคุณครับ
( ผมหมดสิทธิ์ - ขาด skill ตีกลอง :P ... )

RB2 ก็เหมือนกัน อุตส่าห์อยากทำ platinum แต่เล่น trophy ที่ฝึกตีกลองอะไรนั่นไม่ผ่าน :wall:
RB2 ว่าถ้วยตีกลองนั้นโหด แล้ว แต่เจอ ถ้วย ที่ ต้องเก็บ set list 8 ชม นี่โหดกว่าครับ ท้อจนเลิก เก็บเลยครับ plat RB :o_yellow:

#25 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 October 2010 - 05:30 PM

View Postmennie, on 05 October 2010 - 06:38 AM, said:

แล้วChallenge ที่ใช้พลังได้นี่ต้องให้ได้กี่ดาวอ่ะครับ ถึงจะปลดล็อคAPนี้ได้หรือว่าแค่17ดาวก็พอ

#26 overtune

Lord ٴ

Posted 09 October 2010 - 08:35 PM

มันเป็นาคที่มีแต่เพลงโหดๆทั้งนั้นเลย

#27 mennie

¹

Posted 09 October 2010 - 11:28 PM

Power Challenge ไม่นับนะครับ เอาแค่ Quickplay+ ครับ

ปล. ผ่านเพลงลาพอเต้ละ ไม่ยากมาก จบ Expert ได้ 3 ดาว แต่ไอ้ Sudden Death กะ Fury of the storm โหดดี

#28 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 12 October 2010 - 01:35 PM

View PostMishimoO, on 07 October 2010 - 02:12 PM, said:

RB2 ว่าถ้วยตีกลองนั้นโหด แล้ว แต่เจอ ถ้วย ที่ ต้องเก็บ set list 8 ชม นี่โหดกว่าครับ ท้อจนเลิก เก็บเลยครับ plat RB :o_yellow:
มันติดตรงที่เล่นแล้วห้ามพอส ห้ามกดปุ่มโฮมด้วยน่ะสิ ไม่งั้นก็พอทนเล่นครบหมดแบบEXได้อยู่