`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

⿹4 Ǥ

ZooZ's Photo ZooZ 27 Aug 2010

ขออนุญาติเอาข่าวจากเวบsiampodมาแปะจ้า เผื่อเพื่อนๆคนอื่นยังไม่รู้ http://www.siampod.c...land-real-soon/
ถ้าผิดพลาดประการใดขออัยด้วยค่ะ :sorry3:

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 27 Aug 2010

น่าจะเปิดจองอย่างไว ผมว่ากลางเดือนค่อนปลายเดือนอะ ตค คงได้ของ ส่วนราคา ถ้าไม่พลาดคงเท่า 3gsออกใหม่ รวมvat 26xxx ผ่อน10 เดือน พร้อมโปรเน็ทฟรี unlimited ลุ้นแถม บั๊มเปอร ถ้าล่าช้า

View PostPasaniva14, on 27 August 2010 - 12:09 PM, said:

น่าจะเปิดจองอย่างไว ผมว่ากลางเดือนค่อนปลายเดือนอะ ตค คงได้ของ ส่วนราคา ถ้าไม่พลาดคงเท่า 3gsออกใหม่ รวมvat 26xxx ผ่อน10 เดือน พร้อมโปรเน็ทฟรี unlimited ลุ้นแถม บั๊มเปอร ถ้าล่าช้า
เราจองกับ0ทรูไปแล้ว พนักงานบอกว่าของมาเดือนหน้า (ก.ย.) แต่ไม่รู้ว่าจะรับของได้เลยหรือป่าวนะ

oshi146's Photo oshi146 27 Aug 2010

ทรูเปิดให้จองแล้วหรอครับ

View Postoshi146, on 27 August 2010 - 12:25 PM, said:

ทรูเปิดให้จองแล้วหรอครับ
ให้จองแล้วค่ะ ไปจองที่เดอะมอลล์บางแคมาค่ะ

ppao's Photo ppao 27 Aug 2010

รอราคาลงเยอะๆก่อน...

View Postppao, on 27 August 2010 - 12:31 PM, said:

รอราคาลงเยอะๆก่อน...
อยากรอเหมือนกัน แต่รอไม่ไหวแล้ว :eiei2:

ถามหน่อย ถ้าเราใช้เครื่องของทรูแล้วใช้ซิมของ dtac ได้ป่าว เพราะรู้สึกไม่ดีกับดีแทคตอนไปซื้อ บีบี แล้ว เกี่ยวกับเรื่องเครื่องบีบี
ดีแทคไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ขนาดยังไม่ได้ซื้อเครื่องเลย แค่ให้แกะมาเช็คสาพเครื่องก็ไม่เปลี่ยนให้ใหม่แล้ว พนักงานบอกว่า มันเป็น
ที่ cosmetic เปลี่ยนไม่ได้ เรางงมากเลย อะไรหว่า cosmetic การใช้งานก็ปกติเราเลยเอามาใช้ พนักงานบอกว่า รุ่นนี้ curv 8520 เป็นกันเยอะ
เราเลยไม่กล้าซื้อที่ดีแทคแล้ว :o_yellow:

Wiszy's Photo Wiszy 27 Aug 2010

จองของทรู แต่ไม่ใช้เบอร์ทรูได้มั้ยอ่ะ

แล้ว dtac เปิดจองยัง :cat_dance:

View PostWiszy, on 27 August 2010 - 01:33 PM, said:

จองของทรู แต่ไม่ใช้เบอร์ทรูได้มั้ยอ่ะ

แล้ว dtac เปิดจองยัง :cat_dance:
ดีแทคบอกว่าเร็วๆนี้ พอไปถามอีกบอกสิ้นปี
ทรูถามครั้งแรกเร็วๆนี้ พอไปถามอีกที เดือนกันยา แต่เขาให้จองกันแล้ว และถามว่ารับเครื่องเลยหรือป่าว เราตอบว่าใช่ ส่วน ดีแทคยังไม่มีให้จองเลย

Tonkza's Photo Tonkza 27 Aug 2010

เครื่องศูนย์ราคาถ้าจะลง คงไม่ได้ฮวบฮาบมั้งคับ ผมว่าสนใจจริงๆ จองได้เลย

Wiszy's Photo Wiszy 27 Aug 2010

ถามอีกนิดครับ

ทรูจองได้ทุกสาขาเลยป่าวครับ หรือต้องไปจองที่ไหนครับ

ตอนนี้ใช้ dtac อยู่ แต่ถ้ามาสิ้นปีจริง คงต้องมาใช้ทรุล่ะมั้งนี่

อยากได้มากมาย ถ้าได้กันยาจะดีมากๆเลย :cat_yes:

ขอบคุณครับ :cat_dance:

auhibs's Photo auhibs 27 Aug 2010

เรื่องจองของค่ายนึงใช้เบอร์อีกค่ายนึง ผมพอทราบคร่าวๆนะครับ
คือเคยหาข้อมูลตอนจะซื้อ 3g 3gs

ถ้าเกิดต้องการซื้อขาด แบบนั้น ในตอนเมื่อก่อนนี้ในยุค 3g มีนะครับ คือจ่ายเงินสดซื้อขาดเลย (พี่ชายผมซื้อเครื่องทรูใช้เบอร์ดีแทค)
ก็ไม่ติดสัญญา แต่ต้องจ่ายสดนะ เหมือน ทางทรู ก็ทำคล้ายๆเป็นตัวแทนจำหน่ายด้วย

ส่วนถ้าจะซื้อผ่อน ต้องมาพร้อมเบอร์ครับ ยังไงก็ต้องใช้เบอร์ ล่าสุดผมถามประมาณสี่เดือนก่อนนะ ทั้งทรุและดีแทค ระบบผ่อน มาพร้อมสัญญาใช้เบอร์ของเครือข่าย

ไหนๆคุยกันเรื่องนี้แล้ว ผมมีข้อสงสัยเรื่อง การเคลม การประกัน

คือถ้าเราเจลไปแล้วเนี่ย ประกันก็ขาดใช่ไหมครับ แต่ผมได้ยินว่า เรารีสโตร์เครื่องกลับไปแล้วเอาไปเข้าศูนย์ได้หรอครับ???

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 27 Aug 2010

รีสโตรก็เคลมได้ครับ เคลม0 นานๆ พอๆกะเคลมหิ้วเลย ผมเคยเคลม3gsเข็มทิศนิ่ง รอเดือนนึง

teteety's Photo teteety 27 Aug 2010

View PostPasaniva14, on 27 August 2010 - 02:53 PM, said:

รีสโตรก็เคลมได้ครับ เคลม0 นานๆ พอๆกะเคลมหิ้วเลย ผมเคยเคลม3gsเข็มทิศนิ่ง รอเดือนนึง

เพื่อนผมไปเคลม 2-3 คน เขาก็เปลี่ยนเครื่องให้เดี๋ยวนั้้นเลยนะครับ

MicHaeL69's Photo MicHaeL69 27 Aug 2010

View Postauhibs, on 27 August 2010 - 02:49 PM, said:

...

ไหนๆคุยกันเรื่องนี้แล้ว ผมมีข้อสงสัยเรื่อง การเคลม การประกัน

คือถ้าเราเจลไปแล้วเนี่ย ประกันก็ขาดใช่ไหมครับ แต่ผมได้ยินว่า เรารีสโตร์เครื่องกลับไปแล้วเอาไปเข้าศูนย์ได้หรอครับ???

restore แล้วค่อยเคลมอ่ะอู๋ ได้นะไม่มีปัญหาไร

View Postteteety, on 27 August 2010 - 03:02 PM, said:

เพื่อนผมไปเคลม 2-3 คน เขาก็เปลี่ยนเครื่องให้เดี๋ยวนั้้นเลยนะครับ

ของผมเป็นหลังจากใช้มาเดือนกว่าสองเดือนอะครับ เค้าให้รอเคลม

akiross's Photo akiross 27 Aug 2010

Trueเปิดให้จองแล้วจริงๆ หลอ Posted Image ใครไปจองมาแล้วมั่ง

Tonkza's Photo Tonkza 27 Aug 2010

ตอน 3G เครื่องทรูปัญหาเยอะอะ งงมาก น้องที่รู้จักซื้อมาก็มีปัญหา ต้องเปลี่ยนเครื่อง

gimkung's Photo gimkung 27 Aug 2010

View PostZooZ, on 27 August 2010 - 01:29 PM, said:

ถามหน่อย ถ้าเราใช้เครื่องของทรูแล้วใช้ซิมของ dtac ได้ป่าว เพราะรู้สึกไม่ดีกับดีแทคตอนไปซื้อ บีบี แล้ว เกี่ยวกับเรื่องเครื่องบีบี
ดีแทคไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ขนาดยังไม่ได้ซื้อเครื่องเลย แค่ให้แกะมาเช็คสาพเครื่องก็ไม่เปลี่ยนให้ใหม่แล้ว พนักงานบอกว่า มันเป็น
ที่ cosmetic เปลี่ยนไม่ได้ เรางงมากเลย อะไรหว่า cosmetic การใช้งานก็ปกติเราเลยเอามาใช้ พนักงานบอกว่า รุ่นนี้ curv 8520 เป็นกันเยอะ
เราเลยไม่กล้าซื้อที่ดีแทคแล้ว :o_yellow:
ยังไม่ได้ซื้อเครื่อง ก็ไม่ต้องจ่ายตังสิครับ เดินออกมาเลย

ว่าแต่มันเป็นอะไรอ่ะครับ หมายถึงสาพายนอกหรอ