`

Jump to content

⿹4 Ǥ

45 replies to this topic

#21 PArnKunG

Ш

• Junior Moderator

Posted 27 August 2010 - 06:20 PM

สงสัยต้องรีบไปจองง.... :laugh3:

สงสัยต้องรีบไปจองง.... :laugh3:

#22 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 27 August 2010 - 07:33 PM

ศูนย์ทรูออกแนวๆ ว่าให้แค่ลงชื่อไว้มากกว่าครับ
เพราะถามมาแล้วว่าให้จองเหรอ บอกไม่มี

ส่วนเรื่อง jailbreak restore claim ได้คับยืนยัน

#23 Wiszy

ѡ§

• High Members

Posted 27 August 2010 - 08:42 PM

View Postakiross, on 27 August 2010 - 05:12 PM, said:

Trueเปิดให้จองแล้วจริงๆ หลอ Posted Image ใครไปจองมาแล้วมั่ง

วันนี้ผมไปจองที่ทรูมา ก็อย่างที่ rap อื่น บอก ลงชื่อลงเบอร์ เค้าบอกว่าจะโทรกลับ ถ้าได้เครื่องแล้ว แต่ไม่ได้ผูกมัด ไม่เอาก็ได้ครับ

ตามที่พนักงานบอก ได้ประมาณปลาย กันยา จริงป่าวไม่รู้ :o_smoke:

#24 Zeraph

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 27 August 2010 - 09:00 PM

รอไม่ไหว จัดเครื่อง hk มาแล้ว กลัวให้จองแล้วรับเครื่องตุลารอเหงกก

#25 Ҷ

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 27 August 2010 - 10:06 PM

เวรกรรม มัวแต่เล่น modern warfare 2 ลืมเข้ามาดูเว็บบอร์ดนี้ มันมีให้จองแล้วหรอเนี่ย...อย่างนี้ต้องรีบไปจองอย่างด่วน หุหุ :dance_left: :dance_right:

#26 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 28 August 2010 - 06:32 AM

View Postauhibs, on 27 August 2010 - 02:49 PM, said:

ไหนๆคุยกันเรื่องนี้แล้ว ผมมีข้อสงสัยเรื่อง การเคลม การประกัน

คือถ้าเราเจลไปแล้วเนี่ย ประกันก็ขาดใช่ไหมครับ แต่ผมได้ยินว่า เรารีสโตร์เครื่องกลับไปแล้วเอาไปเข้าศูนย์ได้หรอครับ???

restore ก่อนไปเคลมได้ครับ

ผมเคยซื้อเครื่องจาก ebay มาปลดล็อคแล้วปุ่ม vibrate ด้านข้างมันหัก
ผม restore แล้วเอาไป apple store บอกเขาไปตรงๆว่าซื้อมาจาก ebay
เขาก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยครับ แถมให้register ชื่อและเบอร์เป็นของผมอีกต่างหาก ผมก็เอาเบอร์ T-mobile ลงทะเบียนไป.....
พนักงานก็อึ้งๆไปเลย..
สรุปก็เอาเครื่องมา unlocked ใหม่อีกทีได้ไม่มีปัญหาครับ

#27 SatanKruze

ѡдѺ٧鹷 1

• Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 28 August 2010 - 07:47 AM

View PostPasaniva14, on 27 August 2010 - 02:53 PM, said:

รีสโตรก็เคลมได้ครับ เคลม0 นานๆ พอๆกะเคลมหิ้วเลย ผมเคยเคลม3gsเข็มทิศนิ่ง รอเดือนนึง

ของผมเคยเคลม wifi เจ๊ง โชคดีที่อาทิตย์เดียวก็ได้ตัวใหม่ครับ

#28 ZooZ

ѡ

Posted 28 August 2010 - 09:09 AM

View Postgimkung, on 27 August 2010 - 05:27 PM, said:

ยังไม่ได้ซื้อเครื่อง ก็ไม่ต้องจ่ายตังสิครับ เดินออกมาเลย

ว่าแต่มันเป็นอะไรอ่ะครับ หมายถึงสาพายนอกหรอ
ใช่แล้วสาพายนอก จริงๆจะเดินออกมาก็ได้ แต่มันไม่ได้เป็นไรมากเราก็เลยยอมซื้อมา แต่ไม่เข้าใจไอ้ที่เขาบอกว่าเป็น cosmetic
เป็นเกือบทุกเครื่อง เปลี่ยนไม่ได้ :o_angry:
ส่วนเครื่องสงสัย คงต้องซื้อเครื่องเปล่า อย่างที่คุณอู๋บอกต้องจ่ายสด เพราะจะใช้ซิมของดีแทค แต่เครื่องเป็นของทรู :cat_yes:

#29 jew14

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 August 2010 - 09:17 AM

View Postgimkung, on 27 August 2010 - 05:27 PM, said:

ยังไม่ได้ซื้อเครื่อง ก็ไม่ต้องจ่ายตังสิครับ เดินออกมาเลย

ว่าแต่มันเป็นอะไรอ่ะครับ หมายถึงสาพายนอกหรอ

อยากรู้เหมือนกันอ่ะครับ ตอนแรกกะจะซื้อ 8520 DTAC มาใช้ชั่วครวก่อนอ่ะ

#30 auhibs

Posted 28 August 2010 - 10:07 AM

เพิ่มเติมนะครับ หลายคนคงรุ้หลายคนน่าจะไม่รู้

ราคาที่มาเนี่ย ที่ติดตามป้ายหน้าร้าน อะไรก็ตาม

เหมือนอย่างตอนนี้ 3gs ที่บอกราคา xx,xxx บาท

มันยังไม่รวมvat นะครับ ก่อนจะซื้อหรือจองถามราคารวม vat เค้าก่อนนะครับ เพิ่มอีกเป็นพันนะ

#31 ZooZ

ѡ

Posted 28 August 2010 - 10:13 AM

View Postauhibs, on 28 August 2010 - 10:07 AM, said:

เพิ่มเติมนะครับ หลายคนคงรุ้หลายคนน่าจะไม่รู้

ราคาที่มาเนี่ย ที่ติดตามป้ายหน้าร้าน อะไรก็ตาม

เหมือนอย่างตอนนี้ 3gs ที่บอกราคา xx,xxx บาท

มันยังไม่รวมvat นะครับ ก่อนจะซื้อหรือจองถามราคารวม vat เค้าก่อนนะครับ เพิ่มอีกเป็นพันนะ
ลืมถามราคาอ่ะ :o_worry:
เด๋ววันนี้จะไปถามราคาอีกที ไม่ใช่ถามแล้วพนักงานบอกไม่รู้นะ :confuse:
ถ้าแพงกว่าเครื่องหิ้วมากก็ไม่ซื้อ :nono:

#32 paon

ѡ鹤

Posted 28 August 2010 - 10:15 AM

ชีวิตเคยผ่านการจองมาแล้วมันแสนทุกข์ทรมานมาก ประมาณว่านั่งนับนาทีกันเลยทีเดียว ส่วนตัวคงรอตัวเป็น ๆ มาพร้อมขายแหละถึงซื้อ อีกอย่างของ lot แรก ๆ รู้สึกว่ามันจะมีอะไรสักอย่างที่มีปัญหา(อันนี้อาจวิตกไปเอง) รอต่อไป ให้เพื่อน ๆ ใช้ไปให้เก่าก่อน ผมค่อยสอยมาใหม่กิ๊กอิๆ

#33 GinolaBoy

• Admin

Posted 28 August 2010 - 10:53 AM

ได้ข่าวมาว่าคงจะขายพร้อม contract ก่อน
ขายขาดคงจะต้องรออีกนาน

ผมเลยสั่ง apple HK ไปแล้ว...

#34 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 28 August 2010 - 10:57 AM

เครื่องที่จะเข้ามาขายในไทย ทรูเปิดให้จองก่อน แล้วคงจะขายอีกส่วนนึงในงาน Mobile Expo ด้วยน่ะครับ เพราะข่าวลับๆมีมาว่าจะเปิดตัวในงาน Mobile Expo ใครที่จองเครื่องไว้จะมารับในงาน

#35 Keano

ѡͩѧ

Posted 28 August 2010 - 02:12 PM

View Postohnut7, on 28 August 2010 - 10:57 AM, said:

เครื่องที่จะเข้ามาขายในไทย ทรูเปิดให้จองก่อน แล้วคงจะขายอีกส่วนนึงในงาน Mobile Expo ด้วยน่ะครับ เพราะข่าวลับๆมีมาว่าจะเปิดตัวในงาน Mobile Expo ใครที่จองเครื่องไว้จะมารับในงาน

แล้วงาน Mobile Expo จะจัดช่วงไหนครับ ตอนนี้กำลังอยากได้โทรศัพท์เครื่องใหม่อยู่

หากไม่นานเกินจะได้อดใจรอก่อน เผื่อจะได้เจอเนื้อคู่ราคาสมน้ำสมเนื้อครับ

#36 akiross

ѡ§

• High Members
  • Interests:everything about Apple

Posted 28 August 2010 - 04:09 PM

View PostKeano, on 28 August 2010 - 02:12 PM, said:

แล้วงาน Mobile Expo จะจัดช่วงไหนครับ ตอนนี้กำลังอยากได้โทรศัพท์เครื่องใหม่อยู่

หากไม่นานเกินจะได้อดใจรอก่อน เผื่อจะได้เจอเนื้อคู่ราคาสมน้ำสมเนื้อครับ

สิ้นเดือนหน้าแหนะPosted Image

#37 Keano

ѡͩѧ

Posted 28 August 2010 - 05:51 PM

View Postakiross, on 28 August 2010 - 04:09 PM, said:

:o_love: ขอบคุณครับ

View Postakiross, on 28 August 2010 - 04:09 PM, said:

:o_love: ขอบคุณครับ

#38 KaNom

¹

Posted 28 August 2010 - 06:20 PM

ผมซื้อเครื่อง true ครับ แล้วใส่ sim dtac ใช้ได้ปกติ ส่วนเครื่องเครมเครื่องผม ชารืจไฟยากประกันเหลืออีก7วันเอาไปเครมได้ของใหม่มาเลย ปิ้งเลยตอนนี้

#39 atta29

ѡ

Posted 28 August 2010 - 08:05 PM

View PostZooZ, on 27 August 2010 - 01:29 PM, said:

ถามหน่อย ถ้าเราใช้เครื่องของทรูแล้วใช้ซิมของ dtac ได้ป่าว เพราะรู้สึกไม่ดีกับดีแทคตอนไปซื้อ บีบี แล้ว เกี่ยวกับเรื่องเครื่องบีบี
ดีแทคไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ขนาดยังไม่ได้ซื้อเครื่องเลย แค่ให้แกะมาเช็คสาพเครื่องก็ไม่เปลี่ยนให้ใหม่แล้ว พนักงานบอกว่า มันเป็น
ที่ cosmetic เปลี่ยนไม่ได้ เรางงมากเลย อะไรหว่า cosmetic การใช้งานก็ปกติเราเลยเอามาใช้ พนักงานบอกว่า รุ่นนี้ curv 8520 เป็นกันเยอะ
เราเลยไม่กล้าซื้อที่ดีแทคแล้ว :o_yellow:
ผมไปซื้อกับน้อง ที่0ดีแทคปิ่นเกล้า ซื้อแล้วเปิดกล่อง ไม่ได้เช็คของ ออกไปกินข้าวปรากฏว่าเคสมันหลวมๆแล้วเป็นรอย ยังไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ตอนนั้นได้เลยนะครับPosted Image

#40 GinolaBoy

• Admin

Posted 28 August 2010 - 08:33 PM

View Postohnut7, on 28 August 2010 - 10:57 AM, said:

อย่าไปเลยครับ

งานท่าจะไม่ดี เพราะคนจัดขนมกรุบ :act_right: