`

Jump to content

йҹ MBK ˹¤Ѻ ^^

25 replies to this topic

#1 rumc

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 24 August 2010 - 08:08 PM

สวัสดีครับ

ถ้าจะไปซื้อ Iphone 4 ที่ Mbk
มีท่านใดพอจะแนะนำร้านขาย ที่ดีๆ ให้ได้มั้ยครับ ^^? :laugh3:

พอดีเคยซื้อมือถือที่ MBK เนี่ยแหละแล้วโดนหลอก - -" :angry3: เซ็งยิ่งนัก...
เลยอยากได้ร้านแนะนำดีกว่า(ถ้ามีนะ) อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 Devilot

¹

• High Royal Executive Members

Posted 24 August 2010 - 08:26 PM

ถ้าซื้อ MBK ผมว่าซื้อตามเวปแบบที่มีของแล้วดีกว่าครับ ไม่มีประกันเหมือนกัน แต่ถูกกว่าแน่ การตุกติกน้อยกว่าแน่นอน

#3 RelliKDoG

ѡ鹤

• Royal Executive Members
  • Interests:Gadget, Politics

Posted 24 August 2010 - 08:29 PM

ลองดู @L77 ดูนะครับ...ผมก็ไม่รู้ง่ะ Follow พี่แกก็สนุกดี

#4 rumc

ѡͩҨ

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 24 August 2010 - 08:35 PM

View PostDevilot, on 24 August 2010 - 08:26 PM, said:

ถ้าซื้อ MBK ผมว่าซื้อตามเวปแบบที่มีของแล้วดีกว่าครับ ไม่มีประกันเหมือนกัน แต่ถูกกว่าแน่ การตุกติกน้อยกว่าแน่นอน

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ว่าแต่พอจะมีเวปไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ?

#5 ZooZ

ѡ

Posted 24 August 2010 - 08:46 PM

ลองเวบนี้ดู เราเข้าไปดูบ่อยๆ และไปใช้บริการที่ร้านมาแล้ว www.iphoneinthailand.com
ชื่อร้าน n.s.telecom อยู่มาบุญครอง ชั้น4 ฝั่งโตคิว เจ้าของร้านชื่อ พี่เอ๋

#6 rumc

ѡͩҨ

Posted 24 August 2010 - 09:01 PM

View PostZooZ, on 24 August 2010 - 08:46 PM, said:

ลองเวบนี้ดู เราเข้าไปดูบ่อยๆ และไปใช้บริการที่ร้านมาแล้ว www.iphoneinthailand.com
ชื่อร้าน n.s.telecom อยู่มาบุญครอง ชั้น4 ฝั่งโตคิว เจ้าของร้านชื่อ พี่เอ๋

ขอบคุณครับ ^^ :o_sorry:

#7 kattys

ѡ鹤

Posted 24 August 2010 - 09:05 PM

ลองไปดูที่ PDAmobiz ดูรู้ว่าว่าชื่อร้าน AOB หรือไงเน้ยแหละ บริการดี ไม่หลอกลวงลูกค้าเยอะ

#8 esotar

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 24 August 2010 - 10:16 PM

ผมมีครับเครื่องฮ่องกง official ใหม่100% ยังไม่แกะซีล เครื่องมาถึงสี่ทุ่มพรุ่งนี้วันพุธนัดรับของได้เลย ลอตนี้มา 20 ตัว ปกติส่งพ่อค้ามาบุญครองหมด เก็บไว้ขายเอง 4-5 ตัว ถ้าคุณกลัวถูกหลอกมาซี้อกับผมก็ได้รับรองไม่ถูกหลอกแน่นอน. ขายให้ราคาเดียวกับที่ส่งให้พ่อค้ามาบุญครองเลยถือว่าชาว dgo ด้วยกัน ถ้าสนใจ pm มาละกันครับ

ปล.mod ถ้าเห็นว่าเป็นการขายของก็ขออภัยล่วงหน้าและลบข้อความได้เลยครับ

#9 TechEnthu

aka @9JANG

• High Royal Executive Members

Posted 24 August 2010 - 10:24 PM

แนะนำ BLINK7 ครับ @L77 คุณลิฟท์
พี่แกแนวมาก กันเอง ผมเอาราคาร้านนี้เป็นตัวเทียบเลย

#10 rumc

ѡͩҨ

Posted 24 August 2010 - 11:02 PM

View PostTechEnthu, on 24 August 2010 - 10:24 PM, said:

แนะนำ BLINK7 ครับ @L77 คุณลิฟท์
พี่แกแนวมาก กันเอง ผมเอาราคาร้านนี้เป็นตัวเทียบเลย

ร้านนี้อยู่แถวไหนครับ? หายากมั้ยครับเีนี่ย? :cat_dance:

#11 auhibs

Posted 24 August 2010 - 11:34 PM

ในเวปนี้มีคนขายถูกๆเยอะแยะ ไปซื้อมาบุญครองไมอ่ะ

เดินไปมั่วๆ ก็รอโดนฟันเลย

#12 akiross

ѡ§

• High Members
  • Interests:everything about Apple

Posted 24 August 2010 - 11:57 PM

แนะนำร้าน A.O.B ด้วยคน ลองเข้าpdamobizหาได้เลย

แต่ตอนนี้ราคาiPhone4 ที่ร้าน A.O.Bกำลังลงไม่หยุด บางทีลงวันละ500Posted Image

#13 rumc

ѡͩҨ

Posted 25 August 2010 - 12:54 AM

:mario: ขอบคุณทุกความเห็นครับ ^^ ว่าแต่ราคาจะลงกว่านี้อีกหรือครับเนี่ย? นึกว่าจะหยุดราวๆนี้แล้วซะอีก? :o_wow:

#14 zw3i

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 25 August 2010 - 05:33 AM

ผมพึ่งได้มา 2 เครื่อง 32 g us lock เพื่อนพี่ซื้อมาให้ หลานดันซื้อกับคนในบอร์ดนี้ไปซะแล้ว เลยว่าจะปล่อยในเว็บเหมือนกัน :o_smoke:

#15 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 25 August 2010 - 08:04 AM

View Postrumc, on 24 August 2010 - 11:02 PM, said:

ร้านนี้อยู่แถวไหนครับ? หายากมั้ยครับเีนี่ย? :cat_dance:
ประมาณกลางๆ โซนมือถือชั้น 4 เลยครับ
ถ้าออกมาจากฝั่งโตคิว เดินตรงทะลุไปซักสามล็อค
จากนั้นเลี้ยวขวาแล้วเดินตรงไปเรื่อยๆ

ร้านชื่อ BLINK7 อยู่หัวมุมล็อคๆ นึง เดินไปจะเห็นครับ
ลองเข้าไปจับๆ ลองๆ เล่น พูดคุยกะพี่เค้าดูก็ได้ครับ

รายละเอียด เบอร์ติดต่อ http://www.blink7.net

#16 kattys

ѡ鹤

Posted 25 August 2010 - 01:22 PM

ราคามันลงได้เรื่อยๆ อีกอยู่แล้ว จนกว่ามันจะเป้นราคหน้าร้านที่ออกมาจาก shop ยิ่งตอนนี้ก็ใกล้ถึงเวลาที่ไทยจะนำเข้ามาไปทุกทีราคาก้เลยลดลงเป้นธรรมดา อีกอย่างของหาง่ายขึ้น เป้นธรรมดาที่ร้านต่างใน MBK ก็ต้องแข่งกันก็เป้นผลประโยชน์ของพวกเราไปถ้าไม่รีบก็รออีกอน่ยราคามันยังลงได้อีก

#17 hokung

ѡ

Posted 25 August 2010 - 01:30 PM

ร้าน AOB อีกเสียง

#18 esotar

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 25 August 2010 - 06:01 PM

Update ราคาล่าสุดจากฮ่องกงนะครับ. ร้านทั่วไปขาย ประมาณ 7000 เหรียญ ผมลองไปถามเล่นๆดูว่าผมจะขายสิบเครื่องเค้ารับซื้อเท่าไหร่ ปรากฎว่าเค้ารับ 6700เหรียญฮ่องกงสำหรับ 16gb และ 7600 เหรียญ สำหรับ 32gb อาทิตย์ที่แล้วถามมายังรับซื้ออยู่ที่ 6000 เหรียญอยู่เลย สอบถามร้านค้าที่นั่นได้ความว่าของลอตแรกที่มีมาเยอะนั้นเริ่มหมดไปจากตลาดแล้สหลังจากพ่อค้าจากจีนแผ่นดินใหญ่กับแขกตะวันออกกลางเหมาไปขาย ส่วนของเข้ามาในตลาดน้อยลงมากเพราะคนที่สั่งมาทยอยขายไปหมดตั้งแต่อาทิตย์แรกๆ ทำให้ตอนนี้มีคนนำเครื่องมาขายน้อยร้านค้าเลยสู้ราคาเพื่อพยายามหาเครื่องมาไว้ในสตอค บวกกับข่าวเลื่อนการส่งมอบiphoneให้ร้านค้าทั่วไปได้จำหน่ายนั้นเลื่อนออกไปอีกทำให้ราคาดีดตัวขึ้น แถม iphone us lot ใหม่ยัง unlock ไม่ได้อีก ผมละงงจริงๆราคาขึ้นลงอย่างกะตลาดหุ้น กำลังลังเลว่าจะขายให้พ่อค้าที่นี่เลยดีมั้ยเพราะราคายั่วใจเหลือเกินไม่ต้องเสียค่าเคลียร์ไม่ต้องแบกกลับมาให้หนักกระเป๋า เพราะตอนนี้เจ้าประจำที่ไทยร้านที่สู้สูงสุดให้ 28700 บาท เอาเป็นว่าผมขายราคานี้เลยละกันนะครับ บอกทุกคนตรงๆในกระทู้นี้เลยจะได้โปร่งใสไม่ต้องมาระแวงกันว่าขายราคาไม่เท่ากัน. ใครเห็นว่าแพงไปก็ผ่านได้เลยนะครับเพราะผมเคยเห็นบางคนหิ้วมาขายเองแค่ 28000 ก็ยังมี ตอนแรกนึกว่าจะทำราคาได้ดีกว่านี้เพราะเห็นว่าราคามันลงเรื่อยๆแต่เมื่อตลาดเป็นอย่างนี้ก็ต้องขายตามนี้ล่ะครับ. ถ้าใครสนใจเอาก็โพสต์ลงชื่อไว้เลยครับจะได้เช็คจำนวนแล้วจะได้กันของไว้ให้ที่เหลือผมส่งพ่อค้าหมดครับไม่อยากแบกความเสี่ยงกับราคาขึ้นลงของตลาด.

ป.ล. ผมเลื่อนไฟลต์เป็นดึกๆคืนนี้นัดรับของได้พรุ่งนี้เหมืนเดิมนะครับ

#19 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 25 August 2010 - 06:09 PM

ไม่ซื้อ ที่ Gameshop ละ สบายใจดี

#20 rumc

ѡͩҨ

Posted 25 August 2010 - 07:39 PM

View Postesotar, on 25 August 2010 - 06:01 PM, said:

Update ราคาล่าสุดจากฮ่องกงนะครับ. ร้านทั่วไปขาย ประมาณ 7000 เหรียญ ผมลองไปถามเล่นๆดูว่าผมจะขายสิบเครื่องเค้ารับซื้อเท่าไหร่ ปรากฎว่าเค้ารับ 6700เหรียญฮ่องกงสำหรับ 16gb และ 7600 เหรียญ สำหรับ 32gb อาทิตย์ที่แล้วถามมายังรับซื้ออยู่ที่ 6000 เหรียญอยู่เลย สอบถามร้านค้าที่นั่นได้ความว่าของลอตแรกที่มีมาเยอะนั้นเริ่มหมดไปจากตลาดแล้สหลังจากพ่อค้าจากจีนแผ่นดินใหญ่กับแขกตะวันออกกลางเหมาไปขาย ส่วนของเข้ามาในตลาดน้อยลงมากเพราะคนที่สั่งมาทยอยขายไปหมดตั้งแต่อาทิตย์แรกๆ ทำให้ตอนนี้มีคนนำเครื่องมาขายน้อยร้านค้าเลยสู้ราคาเพื่อพยายามหาเครื่องมาไว้ในสตอค บวกกับข่าวเลื่อนการส่งมอบiphoneให้ร้านค้าทั่วไปได้จำหน่ายนั้นเลื่อนออกไปอีกทำให้ราคาดีดตัวขึ้น แถม iphone us lot ใหม่ยัง unlock ไม่ได้อีก ผมละงงจริงๆราคาขึ้นลงอย่างกะตลาดหุ้น กำลังลังเลว่าจะขายให้พ่อค้าที่นี่เลยดีมั้ยเพราะราคายั่วใจเหลือเกินไม่ต้องเสียค่าเคลียร์ไม่ต้องแบกกลับมาให้หนักกระเป๋า เพราะตอนนี้เจ้าประจำที่ไทยร้านที่สู้สูงสุดให้ 28700 บาท เอาเป็นว่าผมขายราคานี้เลยละกันนะครับ บอกทุกคนตรงๆในกระทู้นี้เลยจะได้โปร่งใสไม่ต้องมาระแวงกันว่าขายราคาไม่เท่ากัน. ใครเห็นว่าแพงไปก็ผ่านได้เลยนะครับเพราะผมเคยเห็นบางคนหิ้วมาขายเองแค่ 28000 ก็ยังมี ตอนแรกนึกว่าจะทำราคาได้ดีกว่านี้เพราะเห็นว่าราคามันลงเรื่อยๆแต่เมื่อตลาดเป็นอย่างนี้ก็ต้องขายตามนี้ล่ะครับ. ถ้าใครสนใจเอาก็โพสต์ลงชื่อไว้เลยครับจะได้เช็คจำนวนแล้วจะได้กันของไว้ให้ที่เหลือผมส่งพ่อค้าหมดครับไม่อยากแบกความเสี่ยงกับราคาขึ้นลงของตลาด.

ป.ล. ผมเลื่อนไฟลต์เป็นดึกๆคืนนี้นัดรับของได้พรุ่งนี้เหมืนเดิมนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ^^ ตอนนี้ขอรับข้อมูลไว้ตัดสินใจก่อนนะครับ

เห็นด้วยครับว่า Iphone ราคายังกะตลาดหุ้น เหอๆ... (แต่ก็เล่นอยู่แล้ว ชอบๆ อิอิ...)

View Postjoah, on 25 August 2010 - 06:09 PM, said:

ไม่ซื้อ ที่ Gameshop ละ สบายใจดี

มันมีขายด้วยหรือนี่! :o_what: